• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nên uống thuốc tẩy giun trước khi có thai bao lâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 121 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 838 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Các mẹ biết về thuốc tẩy giun cho mình hỏi nhé! Mình đang định 1 tháng nữa sẽ có em bé. Liệu bây giớ mình uống thuốc tẩy giun có kịp không? Nếu uống thuốc tẩy giun xong, sau bao nhiêu lâu mình mới có thể có em bé? Mình cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-chovang Xem bài viết
    Các mẹ biết về thuốc tẩy giun cho mình hỏi nhé! Mình đang định 1 tháng nữa sẽ có em bé. Liệu bây giớ mình uống thuốc tẩy giun có kịp không? Nếu uống thuốc tẩy giun xong, sau bao nhiêu lâu mình mới có thể có em bé? Mình cảm ơn nhiều.
    Tháng sau bạn định có em bé thì tháng này uống cũng ok rồi. Vì nó cũng không ảnh hướng gì trừ khi bạn đang dự định có thai trong tháng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng uống thuốc tẩy giun được hơn tháng mà còn chưa dám thả đấy. Đọc trên mạng thì bảo ít nhất 1 tháng trước có bầu nhưng có chú cạnh nhà mình làm thuốc nói phải kiêng ít nhất hai tháng mới được cơ không con sau này sinh ra rất dễ gặp vấn đề về thần kinh đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 903 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Hic, e tưởng tẩy giun xong xuôi thì có là ok mà. Thế mà e đg định uống để trong tháng này thả đây, nguy hiểm quá. May mà có topic này.
    Voi con ơi, voi con ơi, mau lớn nhanh có ba mẹ mong....
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"thời gian tích lũy thuốc tẩy giun Fugacar trong cơ thể ngắn, sau 3 đến 9 giờ thuốc bị đào thải chỉ còn 50% thuốc còn lại trong cơ thể, và sau 2-3 ngày thuốc hầu như không còn chút nào trong cơ thể". mình đọc được câu này của bác sĩ tư vấn cho 1 bạn vừa uống được thuốc tẩy giun sau 7 ngày thì quan hệ, nên chỉ cần sau 2 ,3 ngày uống thuốc tẩy giun là có thể có e bé bình thường chứ, sao trên này mọi người kiêng lâu thế
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dự định mang bầu nhưng chỉ biết là phải tiêm phòng thôi, lại phải tẩy giun nữa hả các mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ khuyên nên có thai sau khi uống thuốc sổ giun ít nhất 1 tháng, nếu có thai sớm hơn thì phải theo dõi và ktra thường xuyên đấy các mẹ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái vụ này giờ em mói biết đấy các Chị ạ, thêm 1 thông tin hữu ích
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy là còn phải tẩy giun trước khi có bầu nữa ah. Em chuẩn bị có bầu mà hem biết làm những gì đây...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có bầu nay đã được 11w,lúc trước em chậm kinh 5 ngày em có thử nhưng que chỉ lên 1 vạch,ngay sau đó em đã uống thuốc giun Fugacar,cho đến khi có dấu hiệu nghén nặng thì e mới thử lại thì mới biết mình có thai,đi siêu âm thì thai được 7w rồi,hỏi bác sĩ thì bảo không sao,nhưng cũng cần phải theo dõi,e rất lo,không biết có mẹ nào như em không,thật sự em rất hoang mang.
    • 87 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hic e đang tính tháng tới thả mà tháng này e gần đến QKĐ rồi.giờ e uống thì có ảnh hưởng gì không?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình tốt nhất sau 2 tháng tẩy giun mí nên thả cac me ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TranTuyetChinh
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm, nên chích ngừa trước khi mang thai 4 tháng và tẩy giun thì nên trước 2 tháng