Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Nang noãn bé ...biết làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 159K Lượt đọc
  • 970 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh muon sanh chau thu 2, di sieu am Bac si noi nang khong phat trien (chi lon den 14mm thi mat). Bac si cho minh uong Clomiphene de kich thich nang noan phat trien, minh da uong duoc 2 thang lien va tha vao ngay trung rung nhung khong dinh bau. co chi nao roi vao truong hop nhu minh khong? neu co thi chua tri ra sao? tu van cho minh voi! cam on cac Chi.
    thuy

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

thuybich ơi, mới có 2 tháng thì chưa nên sốt ruột đâu, chữa trị chứng hiếm muộn có khi phải 1-2 năm mới có kết quả nếu không áp dụng các biện pháp mạnh (ví dụ như : bơm tinh trùng, thụ tinh ống nghiệm, v.v....).
    Tuy nhiên các bs họ muốn đi từ từ từng bước một trước vì vậy kích thích nang noãn là một trong những bước đầu tiên, nếu uống thuốc mà có trứng rụng ngay từ những tháng đầu thì thuybich thuộc loại cũng có đáp ứng tốt với thuốc đấy !
    Mình hồi đó, uống rồi chích 2-3 tháng liền mà trứng ốp-la cũng không thèm... chín đấy, rốt cuộc lại có bầu cu Sam trong thời gian bs cho nghỉ ngơi không uống không chích gì cả để chuẩn bị vào đợt mới (các loại thuốc có kích thích tố này nạp liên tục thì không tốt).
    À mà bạn phải đảm bảo là cả 2 vợ chồng đều đã đi thăm khám xét nghiệm đầy đủ để xác định rõ nguyên nhân hiếm muộn nhé, có trứng rụng mà "lăng quăng" thuộc diện "tìm trẻ lạc" thì cũng thua luôn đó !

Chúc may mắn !

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me cusam da dong vien minh, minh cam thay an tam hon khi doc nhung loi cua me cusam. Nhung bay gio minh cam thay nhut chi qua, khong muon di BS. nua.OX minh noi thoi thi cu tha cho den khi nao co con thi thoi, nhung minh thi thich co be trai vi be dau cua minh la gai. Me cusam that may do nhi, minh xem hinh cusam tthay de thuong lam, hy vong minh cung duoc..... Than chao.
    thuy

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

À sáng nay vội quá đọc sót mất là bichthuy muốn sinh bé thứ 2, xin lỗi nhá ! Tuy nhiên, việc xét nghiệm lại cũng sẽ cần thiết nếu 2 vợ chồng cố gắng lâu quá không thụ thai được (6 tháng - 1 năm) vì sau nhiều năm thì lượng nội tiết của cơ thể của mình đôi khi cũng bị thay đổi, không còn như xưa nữa... Mình cũng có ý định làm tập 2 đây và cũng hồi hộp chẳng biết có bầu lại được dễ dàng hay không ?

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Thế thì mẹ cu Sam cũng phải nhanh chân lẹ tay lên, đừng để lâu quá, càng lớn tuổi càng khó đó.

Chúc các mẹ như ý nhé.
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

• 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em la thành viên mới gia nhập, có mấy chuyện nhờ các chị chỉ bảo dùm em.
    Em hay bị viêm lại lắm, cứ điều trị khỏi rồi quan hệ vài lần là lại bị lại, 4-5 tháng nay rồi tháng nào cũng vậy hết, em cũng khám mấy nơi rồi nhưng không hài lòng. Có chị nào biết chỗ khám nào tốt chỉ dùm em với, em muốn cho khỏi hẳn để còn có baby, em đang sống ở Hà Nội.
    Còn chuyện nữa cũng bức xúc không kém, em cưới từ đầu năm mà ox lại hay đi công tắc xa nên sinh hoạt cũng không đều, em có đi xiêu âm trứng rụng 1lần để SH nhưng tháng đó cũng không có gì, còn 2tháng nay siêu âm lại không thấy nang noãn phát triển.Theo các chị có nên đi khám kiểm tra tổng thể không, em đang băn khoăn quá, các chị giúp em với, nếu khám thì khám viện nào, em định vào Việt-Pháp kiểm tra tổng thể có được không, không biết ở V-P có dịch vụ này không hả các chị.
    Các chị giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều nhiều, em đang mong có baby quá

• 667 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn đến 49 bát đàn xem. Ở đó BS Tuyết Minh sẽ cho lời khuyên dùng thuốc để phát triển nang trứng, và khám phụ khoa, đặt thuốc cho khỏi bị viêm. Nếu cần canh ngày rụng trứng thì cứ hỏi bác sỹ nhé.
    Chúc bạn nhanh có baby.

• 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bác sỹ Minh khám tốt đấy, bạn thử đến đó đi

• 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị, em sẽ qua thử chỗ đó xem sao

• 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuybich26
    minh muon sanh chau thu 2, di sieu am Bac si noi nang khong phat trien (chi lon den 14mm thi mat). Bac si cho minh uong Clomiphene de kich thich nang noan phat trien, minh da uong duoc 2 thang lien va tha vao ngay trung rung nhung khong dinh bau. co chi nao roi vao truong hop nhu minh khong? neu co thi chua tri ra sao? tu van cho minh voi! cam on cac Chi.
    Chị ơi, em là thành viên mới gia nhập, cho em hỏi chị chút xíu, chị đã cóc bầu chưa vậy, 2 tháng nay em cũng đi siêu âm nhwng không thấy nang noan phát triển, em cũng muốn đi khám nhưng đang băn khoăn chưa biết khám ở đâu,chị mách dùm em được không