CHUẨN BỊ MANG THAI

Nang noãn bé ...biết làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 972 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh muon sanh chau thu 2, di sieu am Bac si noi nang khong phat trien (chi lon den 14mm thi mat). Bac si cho minh uong Clomiphene de kich thich nang noan phat trien, minh da uong duoc 2 thang lien va tha vao ngay trung rung nhung khong dinh bau. co chi nao roi vao truong hop nhu minh khong? neu co thi chua tri ra sao? tu van cho minh voi! cam on cac Chi.
    thuy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

thuybich ơi, mới có 2 tháng thì chưa nên sốt ruột đâu, chữa trị chứng hiếm muộn có khi phải 1-2 năm mới có kết quả nếu không áp dụng các biện pháp mạnh (ví dụ như : bơm tinh trùng, thụ tinh ống nghiệm, v.v....).
    Tuy nhiên các bs họ muốn đi từ từ từng bước một trước vì vậy kích thích nang noãn là một trong những bước đầu tiên, nếu uống thuốc mà có trứng rụng ngay từ những tháng đầu thì thuybich thuộc loại cũng có đáp ứng tốt với thuốc đấy !
    Mình hồi đó, uống rồi chích 2-3 tháng liền mà trứng ốp-la cũng không thèm... chín đấy, rốt cuộc lại có bầu cu Sam trong thời gian bs cho nghỉ ngơi không uống không chích gì cả để chuẩn bị vào đợt mới (các loại thuốc có kích thích tố này nạp liên tục thì không tốt).
    À mà bạn phải đảm bảo là cả 2 vợ chồng đều đã đi thăm khám xét nghiệm đầy đủ để xác định rõ nguyên nhân hiếm muộn nhé, có trứng rụng mà "lăng quăng" thuộc diện "tìm trẻ lạc" thì cũng thua luôn đó !

Chúc may mắn !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me cusam da dong vien minh, minh cam thay an tam hon khi doc nhung loi cua me cusam. Nhung bay gio minh cam thay nhut chi qua, khong muon di BS. nua.OX minh noi thoi thi cu tha cho den khi nao co con thi thoi, nhung minh thi thich co be trai vi be dau cua minh la gai. Me cusam that may do nhi, minh xem hinh cusam tthay de thuong lam, hy vong minh cung duoc..... Than chao.
    thuy
    • 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

À sáng nay vội quá đọc sót mất là bichthuy muốn sinh bé thứ 2, xin lỗi nhá ! Tuy nhiên, việc xét nghiệm lại cũng sẽ cần thiết nếu 2 vợ chồng cố gắng lâu quá không thụ thai được (6 tháng - 1 năm) vì sau nhiều năm thì lượng nội tiết của cơ thể của mình đôi khi cũng bị thay đổi, không còn như xưa nữa... Mình cũng có ý định làm tập 2 đây và cũng hồi hộp chẳng biết có bầu lại được dễ dàng hay không ?
    • 2,643 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Thế thì mẹ cu Sam cũng phải nhanh chân lẹ tay lên, đừng để lâu quá, càng lớn tuổi càng khó đó.

Chúc các mẹ như ý nhé.
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em la thành viên mới gia nhập, có mấy chuyện nhờ các chị chỉ bảo dùm em.
    Em hay bị viêm lại lắm, cứ điều trị khỏi rồi quan hệ vài lần là lại bị lại, 4-5 tháng nay rồi tháng nào cũng vậy hết, em cũng khám mấy nơi rồi nhưng không hài lòng. Có chị nào biết chỗ khám nào tốt chỉ dùm em với, em muốn cho khỏi hẳn để còn có baby, em đang sống ở Hà Nội.
    Còn chuyện nữa cũng bức xúc không kém, em cưới từ đầu năm mà ox lại hay đi công tắc xa nên sinh hoạt cũng không đều, em có đi xiêu âm trứng rụng 1lần để SH nhưng tháng đó cũng không có gì, còn 2tháng nay siêu âm lại không thấy nang noãn phát triển.Theo các chị có nên đi khám kiểm tra tổng thể không, em đang băn khoăn quá, các chị giúp em với, nếu khám thì khám viện nào, em định vào Việt-Pháp kiểm tra tổng thể có được không, không biết ở V-P có dịch vụ này không hả các chị.
    Các chị giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều nhiều, em đang mong có baby quá
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Bạn đến 49 bát đàn xem. Ở đó BS Tuyết Minh sẽ cho lời khuyên dùng thuốc để phát triển nang trứng, và khám phụ khoa, đặt thuốc cho khỏi bị viêm. Nếu cần canh ngày rụng trứng thì cứ hỏi bác sỹ nhé.
    Chúc bạn nhanh có baby.
    • 335 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bác sỹ Minh khám tốt đấy, bạn thử đến đó đi
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị, em sẽ qua thử chỗ đó xem sao
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuybich26
    minh muon sanh chau thu 2, di sieu am Bac si noi nang khong phat trien (chi lon den 14mm thi mat). Bac si cho minh uong Clomiphene de kich thich nang noan phat trien, minh da uong duoc 2 thang lien va tha vao ngay trung rung nhung khong dinh bau. co chi nao roi vao truong hop nhu minh khong? neu co thi chua tri ra sao? tu van cho minh voi! cam on cac Chi.
    Chị ơi, em là thành viên mới gia nhập, cho em hỏi chị chút xíu, chị đã cóc bầu chưa vậy, 2 tháng nay em cũng đi siêu âm nhwng không thấy nang noan phát triển, em cũng muốn đi khám nhưng đang băn khoăn chưa biết khám ở đâu,chị mách dùm em được không
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em lay chong 3 nam nhung chua co gi. Nhung kinh nguyết cua em ko deu, siêu am ko thay trung lon cung ương dong tay y nhung ko an thua. Em nghi chi nen theo doi trung rung, thường đi siêu am ngay 10-12 của chu kỳ kinh. Chị có thể đến BS Lan ở 193 Bà Triệu. Chúc chi mau co tin vui.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Bạn đến 49 bát đàn xem. Ở đó BS Tuyết Minh sẽ cho lời khuyên dùng thuốc để phát triển nang trứng, và khám phụ khoa, đặt thuốc cho khỏi bị viêm. Nếu cần canh ngày rụng trứng thì cứ hỏi bác sỹ nhé.
    Chúc bạn nhanh có baby.
    Mẹ Kibo ơi cảm ơn chị nhiều lắm, em đã đến Bát Đàn rồi, công nhận là bs ở đó ai cũng nhẹ nhàng hết. Không phải là em bị nang trứng không phát triển đâu chị ạ, em mừng quá! Mà là vòng kinh của em những tận 38 ngày thì ngày thứ 13 đã đi siêu âm nang rồi thì nó vẫn còn nhỏ là đúng. Hôm qua em đã siêu âm nang đã là 25 rồi chị ạ (tận ngày thứ 23 của vòng kinh đấy). Ông bs lần trước lại tuyên bố 1 câu xanh rờn là nang trứng của em không phát triển làm em sợ quá.
    Cảm ơn các mẹ trong DD nhiều nhiều!
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu hu giống em quá. Em thì chưa uống thuốc kích thích lần nào nhưng em cũng lo lắm. Bởi vì em có đọc thấy bệnh đa nang buồng trứng cũng làm cho trứng không phát triển, thế thì phân biệt hai bệnh này ra làm sao hả các chị. Với lại là ai biết chỉ cho em luôn thể với là trứng không phát triển nữa rồi teo đi khác thế nào với trường hợp bẩm sinh trứng của người đó có kích thước nhỏ nhưng vẫn rụng. Chú thích thêm là kết quả siêu âm của em về tử cung và buồng trứng là bình thường. cám ơn các chị nhiều lắm.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Bốp
    Hu hu giống em quá. Em thì chưa uống thuốc kích thích lần nào nhưng em cũng lo lắm. Bởi vì em có đọc thấy bệnh đa nang buồng trứng cũng làm cho trứng không phát triển, thế thì phân biệt hai bệnh này ra làm sao hả các chị. Với lại là ai biết chỉ cho em luôn thể với là trứng không phát triển nữa rồi teo đi khác thế nào với trường hợp bẩm sinh trứng của người đó có kích thước nhỏ nhưng vẫn rụng. Chú thích thêm là kết quả siêu âm của em về tử cung và buồng trứng là bình thường. cám ơn các chị nhiều lắm.
    Bi Bốp ơi bạn phải nói rõ là đi khám thì bs bảo bạn bị làm sao chứ
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn hỏi bênh này cho Bạn, bạn mình hồi chưa cưới đã không có kinh đều rồi (3,4 thậm chí tháng mới có 1 lần) lấy chồng gần 1 năm khôg có gì thê là đi khám và làm xét nghiệm chỗ BS Xiêm ở bà triệu. Kết quả siêu âm không nhìn rõ nang trứng, sau 1 đợt điều trị vẫn không thấy có tiến triển gì cả, Bs Xiêm nói, bây giờ phải tiêm thuốc gì đấy 7tr 1 lần điều trị, nếu không được nữa chỉ còn cách thu tinh nhân tạo bằng trứng của người khác, bây giờ bạn em đang buồn quá. Các mẹ có biết về bệnh này, hay BS nào chữa mách dùm bạn em với, có ai biết về BS Xiem và loại thuốc 7tr không.
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Bốp
    Mình cũng bị đa năng buồng trứng đây, thế bạn bị như thế nào, đa nang buồng trứng hiện tượng là 3,4 tháng mới có kinh một lần, đi siêu âm thì không có nang lớn, chị khoang 5,6mm rồi thì không thể phóng noan được, đa nang theo bác sĩ mình giải thích là do thành buồng trứng dầy quá, nang không phóng ra được nên chết, tạo thành lớp, sau 3,4 tháng thì lớp đó vỡ ra, gọi là hành kinh, ra nhiều nhưng thực ra không có noan, bác sĩ khuyên mình đi mổ nội soi, rạch lớp buồng trứng dày đó, mình đã mổ nội soi năm ngoai thì thấy hành kinh đều, có phóng noan, nhưng mà vẩn chưa có em bé nên không biết khuyên mọi người thế nào.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đi khám thì bác sỹ nói là bình thường mọi thứ, tất nhiên là em mới chỉ phải siêu âm buồng trứng và tử cung thôi, vì tình trạng của em là kinh nguyệt đều đặn, không đau đớn gì,chỉ thấy lâu rồi mà ko đậu thai thôi. Tháng trước em dùng đến 14 que thử liên tục từ ngày thứ 12 mà ko thấy lên 2 vạch lần nào cả, lo quá em mới đi khám thì được bác sỹ đề nghị là theo dõi canh trứng rụng luôn. Ngày thứ 7 nang được 5mm, ngày thứ 11 nang được 9mm, ngày thứ 14 nang được 13mm đến ngày thứ 16 mới được 14mm, trong khi chu kỳ của em là 30 ngày. Sau đó bác sỹ nói là "có thể" nang ko phát triển nữa rồi chỉ định ngày quan hệ, đến giờ vẫn chưa biết thế nào vì chưa đến ngày phải bị Bác sỹ ko nói là em bị đa nang buồng trứng gì đó đâu, do là em đọc sách thấy nói là hội chứng này cũng làm cho trứng ko phát triển nên em sợ là bị như thế. Ông ý cũng chỉ định là nếu tháng này ko có kết quả gì thì tháng sau em sẽ phải uống thuốc cho kích thích trứng. Thế nên em mới hỏi cách phân biệt trứng ko phát triển và teo đi khác thế nào với trứng có kích thước bé mà vẫn rụng.
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Theo mình được biết và theo kinh nghiệm bản thân (u vú, pô líp tử cung , nang buồng trứng khi đã có bầu) thì hầu hết các trường hợp trên đều do rối loạn nội tiết gây ra. Tất cả các phương pháp kích thích nang noãn phát triển hoặc kích thích rụng trứng đều là biện pháp chữa ngọn, không triệt để và không tận gốc. Bạn cần phải đi kiểm tra toàn bộ xem mình có bệnh gì, sau đó tuỳ theo từng trường hợp phải chữa từng bệnh cụ thể, sau đó sẽ xem xét đến khả năng rối loạn nội tiết (vòng kinh không đều nguyên nhân chủ yếu do rối loạn nội tiết gây ra). Theo mình nghĩ, nếu rối loạn nội tiết nên tìm bác sĩ đông y chữa trị sẽ tốt hơn. Trên diễn đàn này cũng đã nhiều người chữa đông y thành công đấy. Bạn có thể tìm hiểu thêm các bài khác nhé.
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào ở HN thì thử qua bs Lan ở chỗ Quần Ngựa xem sao, bs này chuyên chữa tất cả các loại bệnh nói chung là hiếm muộn, hôm nọ mình đến đó cùng chị bạn, thì toàn thấy những người muốn có con đến chữa thôi, chị bạn mình cũng chữa ở đó đến bay giờ con cũng được 1 tuổi rồi
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ ơi, em cũng ở trong tình trạng hai tháng rồi không có gì dù kinh nguyệt đều (30 ngày). Em đang đợi kết quả tháng thứ 3. Em thấy mọi người nhắc nhiều đến bác sỹ Minh, đặc biệt là bác sỹ rất nhẹ nhàng và ân cần, gần gũi. Em định nếu tháng này không có baby em sẽ đi kiểm tra. Vậy các mẹ có thể cho biết lịch khám của bác sỹ Minh thế nào không, có khám trong giờ hành chính không, và bác sỹ Minh có trực tiếp khám cho mình không? (Em sợ những lời nói nhát gừng của bác sỹ lắm rồi) và có khám cho cả ông xã không? Cảm ơn các mẹ các chị nhiều lắm. Rất mong hồi âm.