CHUẨN BỊ MANG THAI

Năm Tân Mão sinh tháng mấy thì tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 1,176 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ lập hội săn mèo đi, em tham gia với nha
    VC e cũng kế hoạch tập 1 đây bọn e cả coi bói gì cả, định cứ chừng tháng 6, 7 DL thì thả thôi. Em 85 mệnh Kim, chồng 79 mệnh Hỏa thì phải.
    Tập 1 nên e cũng k quan trọng boy hay girl gì cả, định lên học tập các mẹ chuẩn bị cho chu đáo. Các mẹ chuẩn bị gì từ bây giờ vậy?

Mẹ ImDaisy oi8, chị uống Enat 400 à, cái này theo bác sĩ hả chị? Uống bao lâu thì được, chị chỉ cho e với nha, e đu theo với, hihi
    • 103 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ săn mèo đâu rùi nhỉ? Các mẹ đã định sinh mèo của mình tháng mấy chưa? Ko biết tháng mấy thì tốt cho con trai tuổi mèo các mẹ nhỉ?

Đại lý Kico tại TPHCM. Chiết khấu hấp dẫn cho các mẹ của WTT
    • 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

vào topic này thấy các mẹ sướng ghê, có thể chọn năm sinh cho con. VC tớ cũng muốn có con sinh năm Mão, nhưng việc không nằm trong tầm kiểm soát của mình, tất cả do số thôi.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 1,274 Bài viết

• 1,617 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em theo với nhé, em cũng dự dịnh sinh bé vào tháng 2,3 sang năm day. Nhờ các mẹ chỉ giúp cho với vì đây là lần đầu
    • 144 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng đang thích có thêm 1 cô con gái tuổi mèo đây, vợ chồng mình đều mạng thủy (em 83, chồng 75), con trai(2008) đầu mệnh hoả, được cô con gái tuổi mèo thì chắc là tổt các chị nhỉ?các chị có bí quyết nào sinh con gái truyền cho em với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng muốn sinh em miu vào tháng 2-3 đây, đang không biết phải chuẩn bị những gì, các mẹ có uống vitamin gì không chỉ cho mình với.
    • 255 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ muốn sinh công chúa ơi, vitamin E thì uống loại gì và liều lượng thế nào bây giờ nhỉ? Có mẹ nào theo BS canh trứng không? Em đang lưỡng lự nửa định tự tính toán, nửa muốn theo BS.
    • 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng định tháng 6 dương này tiến hành để sản xuất 1 em ku mèo đây. Tớ mong có ku tí vì có con gái đầu lòng rồi. 2vc tớ 82 mệnh Thủy, con Đinh Hợi mệnh Thổ, em mèo mệnh Mộc chả biết ổn ko nhể.
    Cũng hơi áp lực sinh bé trai cho gđ chồng tí mà ko biết ăn thua gì ko. Cũng nghe các mẹ áp dụng mà ko biết tn, Thôi thì theo lộc trời, có con là quý lắm rồi.

Tớ ở HN, các mẹ có biết địa chỉ nào nhờ bs canh dùm tốt ko? Tớ nghe nói có bác Mai ở Đê La Thành hả? Tháng 6 có thì liệu giờ đi khám theo dõi được chưa nhỉ?

Ah, các mẹ đã chích ngừa cúm với Rubella chưa vậy? Giờ tiêm để chuẩn bị cho t6 được chưa nhỉ? Tớ bận quá, giờ đang tính để tập trung sx tập 2 đây. Có bí kíp gì các mẹ truyền nhau nhé!
    • 1,515 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Cho mình đăng ký 1 chân vào topic này với. Chồng hỏa vợ hỏa canh sinh con trai mệnh mộc đây. Các mẹ cùng chia sẻ chế độ ăn uống, sinh hoạt, thuốc thang, địa chỉ bác sỹ nhé!
    • 237 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Thanh Xem bài viết
    Mình cũng đang thích có thêm 1 cô con gái tuổi mèo đây, vợ chồng mình đều mạng thủy (em 83, chồng 75), con trai(2008) đầu mệnh hoả, được cô con gái tuổi mèo thì chắc là tổt các chị nhỉ?các chị có bí quyết nào sinh con gái truyền cho em với
    Ui, nhà này giống hệt nhà mình ( mình 83, OX 75, con trai đầu 2008 ).
    Tớ cũng đang ngắm 1 cô công chúa tuổi mèo đây, nhưng lại nghe mẹ chồng bảo 2 bố con mà ẩn tuổi nhau ( đều là mèo ) thì k tốt lắm, k hiểu thế nào.
    • 144 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotChit83 Xem bài viết
    Ui, nhà này giống hệt nhà mình ( mình 83, OX 75, con trai đầu 2008 ).
    Tớ cũng đang ngắm 1 cô công chúa tuổi mèo đây, nhưng lại nghe mẹ chồng bảo 2 bố con mà ẩn tuổi nhau ( đều là mèo ) thì k tốt lắm, k hiểu thế nào.
    Tớ lại được bảo là con gái ẩn tuổi cha là cực tốt đấy, không biết có phải không nữa, chứ mấy năm nữa mình chẳng ưng năm nào, nhưng mà con cái là trời cho mà, cu tý nhà bạn được bao tháng rối?
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình tham gia topic này với, nhà tớ chồng hỏa, con gái hỏa, vợ thủy đang tính canh thằng ku mèo mệnh mộc đây.Hihihi.
    • 5,735 Bài viết

• 4,348 Được cảm ơn

Nhà em cũng định canh một chú mèo con đây.
    Nhà em, em mạng Kim, chồng mạng Hoả, gái đầu mạng Hoả ko biết có hợp ko. Nhưng trong tứ hành xung thì nếu sinh Tân Mão thì xung với em và con gái đầu ( cả hai mẹ con đều là tuổi tý), tý ngọ mão dậu tứ hành xung mà.
    Chài ơi, lại còn áp lực sinh thèng ku nữa chứ!

• 835 Bài viết

• 4,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hip's mom Xem bài viết

Ah, các mẹ đã chích ngừa cúm với Rubella chưa vậy? Giờ tiêm để chuẩn bị cho t6 được chưa nhỉ? Tớ bận quá, giờ đang tính để tập trung sx tập 2 đây. Có bí kíp gì các mẹ truyền nhau nhé!

Hôm trước em đi tiêm vaccin phòng Rubella nhưng bác sỹ bảo Hà Nội giờ hết rồi, chưa nhập được vaccin. Kiểu này thì em cứ thả cửa thôi,chẳng đợi tiêm nữa.
    Thiên đường em mơ có nhiều nhặn gì đâu
    Chút thanh thản bên con đọc vài ba trang sách
    • 265 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

VC Mình cũng co plan tháng 8 này thả mẻ lưới đầu tiên đón 1 Chú Mèo, mà cũng chưa có nhiều kinh nghiệm, mong các Mẹ có kinh nghiệm chia sẻ nhé!:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nice Moon; 25/02/2010 vào lúc 10:23 AM.

Na yêu của Bố Mẹ: 10/04/2012
    NB: 2,75 Kg
    1M5D: 4.7 Kg
    • 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeFish Xem bài viết
    Tân Mão, mệnh Mộc, mùa xuân (tháng 1,2,3 âm lịch) và mùa đông (tháng 10, 11, 12 âm lịch) là đẹp nhất. Hai mùa còn lại đẹp nhì Nhà mình cũng đang mong mèo nhỏ Kitty ra đời đây. Mình mong bé gái, có người nhà làm bác sĩ sản, cô khuyên uống Vitamin E khoảng 6 tháng trước khi mang bầu. Vit E vừa làm tuyến nội tiết tốt lên, vừa làm tăng khả năng mang bầu bé gái; đồng thời 2 vợ chồng uống nhiều sữa, ăn nhiều trứng.
    HIc,sao e thấy các mẹ ở đây bảo là uống ENAT400 để tăng khả năng sinh bé trai nhỉ??? ENAT400 cũng là vitamin E mà????
    Thế cuối cùng túm lại là thế nào hả các bác ới ời????
    • 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

top hay quá nhà mình cũng đang tính săn 1 cô mèo đây , chồng hỏa , vợ thủy , con giai đầu lòng hỏa nốt , tính đẻ 1 cô mèo đi xem thấy bảo tốt , thèm con gái lắm tính nước đẻ con gái mà không biết ông giời ông có cho ko
    • 2,802 Bài viết

• 2,357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rabbit97 Xem bài viết
    Nhà em cũng định canh một chú mèo con đây.
    Nhà em, em mạng Kim, chồng mạng Hoả, gái đầu mạng Hoả ko biết có hợp ko. Nhưng trong tứ hành xung thì nếu sinh Tân Mão thì xung với em và con gái đầu ( cả hai mẹ con đều là tuổi tý), tý ngọ mão dậu tứ hành xung mà.
    Chài ơi, lại còn áp lực sinh thèng ku nữa chứ!
    Hôm nay mới đọc cái này, hihi... Chị cũng muốn thế.
    Ox em sn 82 là mạng Thủy chớ, Hỏa của Thỏ ko kỵ Thủy đâu.
    • 2,802 Bài viết

• 2,357 Được cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueRose2008 Xem bài viết
    Ý chết, chị quên, ox em là mạng Hỏa vì ko phải sn 82 :Silly:
    đúng ồi hỏa thì chỉ có 79 ,78 thoai , thủy là 82,83 mới đúng chứ mẹ nó nhỉ