CHUẨN BỊ MANG THAI

Năm Tân Mão sinh tháng mấy thì tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 250K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeFish Xem bài viết
    Tân Mão, mệnh Mộc, mùa xuân (tháng 1,2,3 âm lịch) và mùa đông (tháng 10, 11, 12 âm lịch) là đẹp nhất. Hai mùa còn lại đẹp nhì Nhà mình cũng đang mong mèo nhỏ Kitty ra đời đây. Mình mong bé gái, có người nhà làm bác sĩ sản, cô khuyên uống Vitamin E khoảng 6 tháng trước khi mang bầu. Vit E vừa làm tuyến nội tiết tốt lên, vừa làm tăng khả năng mang bầu bé gái; đồng thời 2 vợ chồng uống nhiều sữa, ăn nhiều trứng.
    Mẹ Fish ơi, chị mong con gái thì uống vitamin e, còn em và nhiều mẹ khác thì mong con trai, vậy uông vitamin gì thì hợ lí đây? Chị hỏi dùm em với, khoản này em mù tịt.
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goettin Xem bài viết
    Mẹ Fish ơi, chị mong con gái thì uống vitamin e, còn em và nhiều mẹ khác thì mong con trai, vậy uông vitamin gì thì hợ lí đây? Chị hỏi dùm em với, khoản này em mù tịt.
    em được bác sỹ tư vấn muốn sinh con trai thì nên uống enat 400 đấy.rát nhiều trường hợp muốn sinh con trai đã được bác sỹ kê viên này.hoặc viên proke(em ko nhớ tên viết tiếng anh,chỉ nhớ bác sỹ đọc tên thuốc như vậy dành cho cả vợ và chồng.
    em thì dự đinh 5 tháng nữa sẽ vơt chú mèo con nên bây giừo phải bồi bổ ngay rôig.em đang uống gần hết 2 lọ enat 400,sau đó uống tiếp omega 3,6,9 trogn vòng 2 tháng nữa,trứoc 3 tháng se uống proke trong vòng 1 tháng,và trước khi có bầu 1 tháng em sẽ uống megabion có chứa aĩt folic rất quan trọgn cho thai nhi.
    Ngoài ra chị nào muốn sinh con trai thì trong vòng 2 tháng trước khi có bầu nên cho chồng uông thêm Homtamin Ginseng nhé,chịu kho cách 1 ngày ép nước giá sống cho chồng uống,ăn nhiều thịt bò vào.nếu có điều kiện thì mỗi tuần ăn 2 con hàu nhé.
    • 429 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tập trung qua topic "lập kế hoạch mang thai" để chia sẽ kinh nghiệm đi ạ.
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babynoel Xem bài viết
    Minhf cũng lót dép ngồi hóng đây. 2 VC mình có 1 bé gái Đinh Hợi 2,5 tuổi rùi, giờ đang thích 1 chú tiểu hổ sinh đầu năm đây ..Mình Canh Thân, ông xã Bính ngọ , mấy Thầy ở đây nói sanh năm Kim 2014, 2015 mới tốt cho nhà mình nhưng đợi đến lúc ấy thì lâu quá vì Xã cũng lớn tuổi rùi ( lúc đó thích thì làm luôn tập 3 vậy) nên giờ tìm tập 2 trước đã...cũng ko biết có hợp hay ko nhưng có con là hạnh phúc rùi nên kế hoạch sẽ là 1 CHÚ MÈO vậy....Muốn vậy chắc phải đi canh..Lúc mình có bé đầu thì ko uống Omega mà chỉ uống lọ thuốc của Mỹ ( quên tên thuốc rùi ) dành cho ghười chuẩn bị mang thai, lúc có thai và sau sanh luôn..cứ 1 viên/ngày.
    Nhà mẹ này gióng nhà mình quá, mình Quý Hợi mệnh thủy, xã Đinh Tỵ mệnh thổ, con gái đàu Bính Tuất cũng thổ nữa, thầy phán tập 2 chờ đến mệnh Kim 2014,2015 mới tốt cho cả nhà,(thổ sinh kim sinh thủy mà), mà thế thì lau quá mình đang mong có em bé luôn đầu năm 2011, mình cũng tính lúc đó thích thì làm tiếp tập 3 nhưng ko biết có kiếm đủ tiền để nuôi con ko? vì cái vụ này mà mình khá là mất ăn mất ngủ để quyết định. Hôm nay lại gặp nhà mẹ này cũng giống mình nên chia sẻ chút cho vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 255 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Ếch còm Xem bài viết
    Giống em rồi , cũng đang định tầm ý là buông lưới rồi đấy , chỉ sợ máy móc trục trặc lâu dính thôi :Thinking:
    Nhà em đang có 1 mệnh Thủy ( chồng ) , 1 Hỏa ( vợ ) , 1 Thổ ( con giai ) , các thầy bói của WTT đều phán nên kiếm thêm 1 thằng mệnh Mộc nữa thì mới cân bằng cho cả nhà , thê nên em quyết tâm rồi :Battin ey:.
    Mẹ nào săn mèo giống em thì vào nhé .
    Mẹ Nhím Bảo Anh ơi , nghe bảo phải chuẩn bị uống vitamin để tăng cường nội tiết trước đi đã nhỉ , vừa đẹp da nữa ,hihi.
    Em đang thèm 1 cô con gái nhưng ko biết ăn uống sinh hoạt ra làm sao để được đây ạ , ai có kinh nghiệm chỉ bảo em nhé.
    Hehe nhà mẹ nó gần giống nhà em. Nhà em chồng Hỏa, vợ Thủy, con giai Thổ. Em đang nhằm kiếm cô công chúa vào mùa xuân 2011 cho hợp mệnh. Bắt tay mẹ nó cái.
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhlebong Xem bài viết
    em được bác sỹ tư vấn muốn sinh con trai thì nên uống enat 400 đấy.rát nhiều trường hợp muốn sinh con trai đã được bác sỹ kê viên này.hoặc viên proke(em ko nhớ tên viết tiếng anh,chỉ nhớ bác sỹ đọc tên thuốc như vậy dành cho cả vợ và chồng.
    em thì dự đinh 5 tháng nữa sẽ vơt chú mèo con nên bây giừo phải bồi bổ ngay rôig.em đang uống gần hết 2 lọ enat 400,sau đó uống tiếp omega 3,6,9 trogn vòng 2 tháng nữa,trứoc 3 tháng se uống proke trong vòng 1 tháng,và trước khi có bầu 1 tháng em sẽ uống megabion có chứa aĩt folic rất quan trọgn cho thai nhi.
    Ngoài ra chị nào muốn sinh con trai thì trong vòng 2 tháng trước khi có bầu nên cho chồng uông thêm Homtamin Ginseng nhé,chịu kho cách 1 ngày ép nước giá sống cho chồng uống,ăn nhiều thịt bò vào.nếu có điều kiện thì mỗi tuần ăn 2 con hàu nhé.
    Ban ơi cho mình hỏi những thuốc bạn nêu trên có uống cùng time được ko hay phải hết đợt thuốc này mới chuyển sang đợt thuốc khác, Vì mình giờ mới bắt đầu uống mà định tháng 4 al mang bầu thì chắc ko kịp uống lần lượt hết các thuốc trên rồi. Trả lời mình với nhé, thanks nhiều.
    • 285 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanhtanh07 Xem bài viết
    Hehe nhà mẹ nó gần giống nhà em. Nhà em chồng Hỏa, vợ Thủy, con giai Thổ. Em đang nhằm kiếm cô công chúa vào mùa xuân 2011 cho hợp mệnh. Bắt tay mẹ nó cái.
    hihi , thêm nhà bạn Gấu bông189 nữa là có 3 nhà giống nhau rồi .
    Cả nhà ơi , ai chuẩn bị săn mèo con thì bắt đầu uống vitamin thôi , chúng ta còn 6 tháng nữa để chuẩn bị máy móc nha :Applause:.
    Mùng một Tết năm sau rơi vào 3.2.2011 nha cả nhà , cứ thế tính ngày để sanh vào mùa Xuân nhé.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay...
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mới hỏi thầy, thầy nói năm tân mão kiêng sinh tháng 1 tháng 3 là đẹp, ngoài ra còn tháng 4,5,6 là đẹp nữa , tháng 5 và tháng 6 là đẹp nhất , tháng 3 con học giỏi bổng lộc cao, tháng 5 và tháng 6 cũng vậy con cái vươn trưởng , gia đình hạnh phúc, yêu thương. Những tháng như tháng 10 tháng 11 và tháng 12 là không đẹp chớ có sinh, tháng 8 sinh con gái sẽ tốt vì con nhu mì hiền thục. Mình đang có kế hoạch sinh năm Tân mão, để thế nào sinh được con trai,hoặc làm thế nào đậu thai được thì mình cũng biết cách đó ,trước khi sinh thằng đầu mình cũng làm vậy, kết quả là con trai, không biết do may mắn hay là do mình làm đúng cách, giờ năm tân mão đang định sinh , nên đã đi xem thầy rồi
    không biết lần này có được theo ý muốn không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhlebong Xem bài viết
    chị ơi còn phải căn cứ theo tuổi bố mẹ ạ.2 vợ chồng chị mênh thủy đẻ con vào năm mão mệnh mộc thì đẹp quá.chí sinh bé đầu hay bé thứ 2 ạ
    Chồng em là hổ , hai đứa con sinh đôi cũng là hổ, em là rồng, chồng em bảo nếu sinh thì sinh hổ tiếp không thích mèo, không hiểu tại sao nữa, em đang muốn sinh năm nay, may măn đậu luôn thì vào dịp 1000 năm thăng long thì tốt quá.:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

kế hoạch sinh năm Tân mão, để thế nào sinh được con trai,hoặc làm thế nào đậu thai được thì mình cũng biết cách đó ,trước khi sinh thằng đầu mình cũng làm vậy, kết quả là con trai, không biết do may mắn hay là do mình làm đúng cách, giờ năm tân mão đang định sinh , nên đã đi xem thầy rồi
    không biết lần này có được theo ý muốn không?

Chị ơi, cho em hỏi chị làm cách nào mà sinh đúng như ý muốn thế a? Thèm một thang KU mà khó quá.....