• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Muốn có bầu thì sau khi quan hệ cần phải làm gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 211K Lượt đọc
  • 441 Trả lời

34 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào cả nhà!
    Em lấy chồng đã đươc 9 tháng rồi. Mấy tháng đầu em có kế hoạch vì không muốn sinh năm Mèo. 4 tháng gần đây e đã cố gắng để thụ thai săn con Rồng mà vẫn chưa được. Vợ chồng em vẫn sinh hoạt bình thường. Em cũng canh ngày rụng trứng bằng cách tính ngày chu kỳ kinh nguyệt mà vẫn chưa có tin vui. Em đang băn khoăn không biết cần phải làm gì sau khi quan hệ để tinh trùng có thể gặp được trứng. Sau mỗi lần quan hệ e thường nằm im một chố khoảng 10 - 15ph và kê một chiếc gối ở dưới mông. Sau đó em thường hay đi tiểu và vệ sinh sạch sẽ cô bé bằng dung dịch vệ sinh. Liệu có phải do em đi tiểu sau khi quan hệ làm cho tinh trùng bị chết và chảy hết ra ngoài nên không thể thụ thai được không?
    Các mẹ, các chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em biết với ạ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,251 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Việc đi tiểu sau khi quan hệ không ảnh hưởng nhiều đến khả năng thụ thai, vì 10-15p em nằm im đã đủ cho các tinh binh khỏe tiến tới trứng rồi, tuy hiên em ko nên vệ sinh bằng dung dịch vệ sinh sau quan hệ vì chị sợ rằng nó sẽ ko tạo môi trường phù hợp cho trứng thụ tinh. Thêm vào đó em có thể canh rụng trứng bằng nhiệt độ và dịch dai trong hoặc đi siêu âm trứng. Chúc em sớm có em bé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:

• 1,101 Bài viết

• 2,015 Được cảm ơn

bạn đừng dùng dung dịch vệ sinh nữa nhé, như thế vô tình sẽ tạo ra môi trường không tốt đâu. chúc bạn sớm có tin vui.
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 967 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen32811 Xem bài viết
    Em chào cả nhà!
    Em lấy chồng đã đươc 9 tháng rồi. Mấy tháng đầu em có kế hoạch vì không muốn sinh năm Mèo. 4 tháng gần đây e đã cố gắng để thụ thai săn con Rồng mà vẫn chưa được. Vợ chồng em vẫn sinh hoạt bình thường. Em cũng canh ngày rụng trứng bằng cách tính ngày chu kỳ kinh nguyệt mà vẫn chưa có tin vui. Em đang băn khoăn không biết cần phải làm gì sau khi quan hệ để tinh trùng có thể gặp được trứng. Sau mỗi lần quan hệ e thường nằm im một chố khoảng 10 - 15ph và kê một chiếc gối ở dưới mông. Sau đó em thường hay đi tiểu và vệ sinh sạch sẽ cô bé bằng dung dịch vệ sinh. Liệu có phải do em đi tiểu sau khi quan hệ làm cho tinh trùng bị chết và chảy hết ra ngoài nên không thể thụ thai được không?
    Các mẹ, các chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em biết với ạ!
    bs cua mình khuyên nên nằm yên, kê gối dưới mông khoảng 30 phút, 15 phút là khoảng thời gian tối thiểu để tinh trùng vô đến vòi trứng, nên bạn nên nằm lâu hơn để gia tăng cơ hội, nhiều mẹ rất chịu khó nằm yên 1-2 tiếng mới dậy đi tắm rửa đấy, chỉ nên rửa bằng nước sạch thôi. Chúc bạn mau 2v nhé
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Sau khi chồng đã xuất tinh xong, nếu có thể thì chị em nên bảo chồng cố gắng duy trì trạng thái cương cứng của dương vật và cứ ngâm dương vật trong âm đạo càng lâu càng tốt. Điều này có 2 tác dụng tốt cho việc thụ thai: một là khi dương vật khi vẫn còn ở trong âm đạo sau khi chồng xuất tinh thì có thể giúp cho tinh dịch và tinh trùng không bị trào ra ngoài âm đạo; hai là khi dương vật khi vẫn còn ở trong âm đạo sau khi chồng xuất tinh thì sẽ giúp vợ "tận dụng" tối đa lượng tinh dịch và tinh trùng được phóng ra vì sau khi chồng kết thúc các đợt phóng tinh thì vẫn còn một lượng tinh dịch đọng lại ở bao quy đầu của dương vật.

• 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovesongs Xem bài viết
    bs cua mình khuyên nên nằm yên, kê gối dưới mông khoảng 30 phút, 15 phút là khoảng thời gian tối thiểu để tinh trùng vô đến vòi trứng, nên bạn nên nằm lâu hơn để gia tăng cơ hội, nhiều mẹ rất chịu khó nằm yên 1-2 tiếng mới dậy đi tắm rửa đấy, chỉ nên rửa bằng nước sạch thôi. Chúc bạn mau 2v nhé
    Em cảm ơn chị nhiều! Em sẽ làm theo hướng dẫn của chị. Em thấy nhiều người bảo chỉ cần nằm 15ph thôi. Vì nằm lâu cũng không có tác dụng và lại em thấy đâu lưng và đau chân nữa. Em sẽ cố gắng vậy. Tất cả vì tương lai con em chúng ta mà.

• 59 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em buồn lắm! em lấy chồng cũng được 10 rồi vc em thả được 5 tháng, tháng nào e cũng canh trứng bằng que thử rụng trứng rồi siêu âm đầu rò mà vẫn không trúng. Chồng em cũng kiểm tra tinh dịch đồ bs nói hơi yếu chút thôi cần tẩm bổ thêm chồng em cũng uống thuốc bắc rồi. Mà sao mỗi lần xxx e nằm im cũng hơn 1h nhưng sao vẫn thấy tinh trùng sao đó chảy ra ngoài nhiều lắm. Không biết cổ tử cung voi trứng của em có sao không? em vẫn chưa đi kiểm tra cổ tử cung? Có mẹ em có kinh nghiệm giúp e với!

• 853 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichthuy_2007 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Em buồn lắm! em lấy chồng cũng được 10 rồi vc em thả được 5 tháng, tháng nào e cũng canh trứng bằng que thử rụng trứng rồi siêu âm đầu rò mà vẫn không trúng. Chồng em cũng kiểm tra tinh dịch đồ bs nói hơi yếu chút thôi cần tẩm bổ thêm chồng em cũng uống thuốc bắc rồi. Mà sao mỗi lần xxx e nằm im cũng hơn 1h nhưng sao vẫn thấy tinh trùng sao đó chảy ra ngoài nhiều lắm. Không biết cổ tử cung voi trứng của em có sao không? em vẫn chưa đi kiểm tra cổ tử cung? Có mẹ em có kinh nghiệm giúp e với!
    Mẹ nó cho chồng uống vitE đều đặn đi. còn mẹ nó uống E khoảng 10 ngày trước khi trứng rụng nhé, E có tác dụng kích thích sx tinh trùng, tăng phần trăm nhanh, còn với phụ nữ làm dầy NM tử cung, giúp trứng đẹp. E chỉ áp dụng 1 tháng mà thành công đó. Thường thì tinh dịch sẽ bị chảy ra thôi, chỉ có những ngày RT, chất nhày ở vợ tăng cao, tinh trùng bị giữ lại sâu bên trong và tăng cao cơ hội thụ thai. Mẹ nó nhớ để dành TT cho n ngày này nhé. Nhà e tháng đó chỉ làm 3 lần mà được đấy.
    16/6: SN bố
    11/7: SN mẹ
    14/8: SN Xuka
    Em Min sẽ sinh vào tháng mấy Xuka nhỉ?

• 783 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

em cũng đang mong bé, chưa bầu lần nào nên ko dám vo ve topic này ạ

• 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunganh12122005 Xem bài viết
    Mẹ nó cho chồng uống vitE đều đặn đi. còn mẹ nó uống E khoảng 10 ngày trước khi trứng rụng nhé, E có tác dụng kích thích sx tinh trùng, tăng phần trăm nhanh, còn với phụ nữ làm dầy NM tử cung, giúp trứng đẹp. E chỉ áp dụng 1 tháng mà thành công đó. Thường thì tinh dịch sẽ bị chảy ra thôi, chỉ có những ngày RT, chất nhày ở vợ tăng cao, tinh trùng bị giữ lại sâu bên trong và tăng cao cơ hội thụ thai. Mẹ nó nhớ để dành TT cho n ngày này nhé. Nhà e tháng đó chỉ làm 3 lần mà được đấy.
    Chào các mẹ, đây cũng canh được 4-5 tháng rồi đấy. Nhưng tháng nào cũng hụt hết .. Buồn dễ sợ...:Sad:.Các mẹ có ai uống E bị gì không ? Sao mình mới uống có 1 ngày mà bị đi ngoài nhiều đó. Nên giờ sợ quá không uống nữa? Ah, Me hunganh nói cho ox uống Vita E cũng được hả? Uống mỗi ngày 1v hả Mẹ nó? Có kết quả tốt hả mẹ nó?????? Như thế nào Mẹ nó bày cho mình với nè..Mình mong tin nhé...Chúc cả nhà luôn may mắn..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)