CHUẨN BỊ MANG THAI

Mổ nội soi cắt góc buồng trứng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi. Giúp em với, sau 1 thời gian theo Đông, Nam, Tây y k kết quả em lại đến C để khám lại thì bs nghi là 1 dạng của buồng trứng đa nang (dù chân tay k có lông, ngực em k phải bé lắm nhưng kinh rất thưa). BS đang theo dõi và phán là có thể (nên) mổ nội soi cắt góc buồng trứng
    Có mẹ nào đã từng mổ nội soi cắt góc buồng trứng chưa ạ? Các mẹ cho em xin chút kinh nghiệm với ạ?
    Mổ nội soi xong thì có thể thụ thai tự nhiên hay IUI hoặc IVF (e đã từng 1 lần IUI ạ)
    Mổ có đau k các mẹ, e sợ lắm ạ. Chẳng nhẽ k còn cách nào khác nữa ạ?
    Mong tin các mẹ nhiều
    Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

mình cũng chuẩn bị ra tết mổ nội soi u nang buồng trứng. mình mổ bs tiến, bạn định nhờ bs nào mổ vậy?
    Chúc cho chúng ta sau khi mổ nội soi xong đón được con yêu:Smiling:
    Mong ước duy nhất là có được con trong cuộc sống này

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

Nhong nhong nhong cha làm con ngựa
    Để cho con vui thỏa tiếng cườ
    i.:Rose:rooling:rooling:rooling:
    • 154 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mẹ ĐôiTat ơi, mẹ nhờ bs Tiến mổ có khó không? Mẹ giới thiệu cách thức tiếp cận giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều. Chúc bé mau về với bạn.

Tam cá nguyệt 1: (4/6/2012: 2v) (5/6: BetaHCG 736.7) (6/6: s.â thấy túi ối 3mm) (11/6: BetaHCG: 7574) (21/6: s.â 6w4d. Nhịp tim 129bpm) (28/6: 8w2d. 159bmp) (9/7: 9w5d. 172bmp. 2.6cm) (25/7: 12w3d. 159 bmp. 8.2cm. 52gr). 22w2d. 148 bmp. 561 gr.
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, mình đang theo khám ở bs Tiến nên bs chỉ định mình ra tết mổ thôi. Nhưng mnhf thấy nế mẹ nó muốn khám bs Tiến thì mẹ nó vào viện mà đang kí só khám chứ đừng đăng kí ở pk 56 lâu lắm.
    mình thường khám bác Tiến vào chiều thứ 2 hàng tuần, được cái bác khám muộn lắm nên mình toàn đi làm về rồi mới đi khám đấy. mẹ nó cứ đến nhà A mua phiếu khám bs Tiến, nhưng phải đến sớm vào đầu giờ chiều nhé.
    Chúc mẹ nó may mắn

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chưa định mổ, em hơi nhát 1 chút, em sợ mổ xong vẫn phải làm IUI hoặc IVF mà k thể để tự nhiên được nên đang rất lăn tăn. Nhiều người khuyên là k nên đụng dao kéo nên em mới lo lắng hỏi han các mẹ đi trước. :Thinking:
    Mong được các mẹ tư vấn giúp
    Đa tạ các mẹ
    • 254 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ĐôiTất Xem bài viết
    mẹ nó ơi, mình đang theo khám ở bs Tiến nên bs chỉ định mình ra tết mổ thôi. Nhưng mnhf thấy nế mẹ nó muốn khám bs Tiến thì mẹ nó vào viện mà đang kí só khám chứ đừng đăng kí ở pk 56 lâu lắm.
    mình thường khám bác Tiến vào chiều thứ 2 hàng tuần, được cái bác khám muộn lắm nên mình toàn đi làm về rồi mới đi khám đấy. mẹ nó cứ đến nhà A mua phiếu khám bs Tiến, nhưng phải đến sớm vào đầu giờ chiều nhé.
    Chúc mẹ nó may mắn
    Mẹ đôi tất ơi, mẹ nó bị u nang thế nào? Mình cũng bị u nang kích thước 4,2*4,7cm, bác sỹ chưa nói gì nhưng mình cũng chuẩn bị sẵn tinh thần mổ rồi. Mẹ nó hướng dẫn mình thủ tục mổ của bác sỹ tiến nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều lắm. Mình ở Hà Nội
    Lạy trời phù hộ cho con có con. 2 đứa nhé ông trời ơi

• 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2chiecgoi Xem bài viết
    Mẹ đôi tất ơi, mẹ nó bị u nang thế nào? Mình cũng bị u nang kích thước 4,2*4,7cm, bác sỹ chưa nói gì nhưng mình cũng chuẩn bị sẵn tinh thần mổ rồi. Mẹ nó hướng dẫn mình thủ tục mổ của bác sỹ tiến nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều lắm. Mình ở Hà Nội
    mẹ nó ơi, vào toppic này ta trao đổi với nhau nhé :http://www.webtretho.com/forum/f90/m...em-voi-467219/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ĐôiTất; 25/02/2010 vào lúc 01:27 PM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã mẹ nào làm nội soi buồng trứng đa nang chưa a? Bsi đang chỉ định em sạch kinh tháng 5 thì sẽ làm xét nghiệm để mổ, em còn mấy vẫn đề lăn tăn là:
    1.Mổ nội soi xong liệu có khả quan hơn không a?
    2.Sẽ phải nghỉ làm trong bao lâu?
    3. Có đau không a?
    4. Chi phí ?
    Các mẹ giúp e với nhé!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    • 135 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

tớ nghĩ ấy vào topic của các mẹ BTDN hoặc các mẹ IUI thì sẽ được trả lời ngay đấy. Tớ thì chưa mổ nội soi nhưng cũng đã tìm hiểu khá nhiều, may là cô tớ làm trong nghề nên cũng hiểu khá rõ.
    Nói chung chỉ can thiệp mổ nội soi sau khi đã thử uống và tiêm thuốc nhưng ko hiệu quả. Mổ nội soi sẽ tăng cơ hội đậu thai nhưng chỉ là " có thể" thôi, rắt nhiều người mổ xong ko được cho nên tớ nghĩ ko nên kỳ vọng quá, cứ để thoải mái.
    Mổ nội soi ko phức tạp nên ko đau, chỉ nằm viện từ 2 -3 ngày rồi ra viện thôi. Anh bsy tớ định nhở mổ bảo là mổ gây mê nên cảm giác như vừa ngủ dậy thui, ko cảm giác gì
    Chi phí thì tầm 6-7 tr, đấy là giá thành năm ngoái. Mổ ở viện tư thì đắt hơn, anh ấy kêu 8tr trọn gói
    • 60 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chào chị, e cũng định tháng 5 tới xin bs cho mổ nsoi vì e cũng bị đa nang mà. E thấy các chị trên diễn đàn nói mổ không đau đâu chị a, chỉ khoảng gần 1tiếng là xong thôi,sau 2-3ngày là có thể xuất việc bình thường chị ạ.có gì chị e mình cùng chia sẻ nhé.mà chị đang khám ở bs nào vậy?
    • 154 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hi, vậy à? Mình khám bác sĩ Lan ở Bà triệu, tháng trước cũng IUI nhưng không được, bsi bảo tháng này nghỉ thuốc, tháng sau thì đi khám làm xét nghiệm để tiến hành mổ. Bạn khám bác sĩ nào?
    • 188 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mice_mice Xem bài viết
    hi, vậy à? Mình khám bác sĩ Lan ở Bà triệu, tháng trước cũng IUI nhưng không được, bsi bảo tháng này nghỉ thuốc, tháng sau thì đi khám làm xét nghiệm để tiến hành mổ. Bạn khám bác sĩ nào?
    .....
    chị ơi, bs lan cũng bảo e là mổ nội soi đấy, bác ấy hẹn e hnay lên 56 HBT để bác ấy làm 1 số xét nghiệm, e cũng lo quá, àm lại đang có dấu hiệu QKĐ nữa chứ
    • 60 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

trước e toàn khám ở C thôi, đầu tháng 5 tới e mới đến pk 56 xin bs Tiến cho mổ ns.ko bit có đc ko nữa chị ạ.nếu đc thì tốt quá. Vì e btdn iui mấy lần ko đc, ko biết còn mắc bệnh gì nữa cơ. Hix.chị làm xét nghiệm j chia sẻ với e nha, để e còn chuẩn bị lên dây cót.thanks chị nhiều nhiều:LoveStruc:
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn lên PK 56 làm xét nghiệm gì thế?tớ cũng được bác sỹ Lan hẹn lên làm xét nghiệm, nhưng đăng ký ở phòng khám hết số r,chả biết có nên ngồi chờ hay là cứ xông vaà trước nhỉ?
    chị ơi, bs lan cũng bảo e là mổ nội soi đấy, bác ấy hẹn e hnay lên 56 HBT để bác ấy làm 1 số xét nghiệm, e cũng lo quá, àm lại đang có dấu hiệu QKĐ nữa chứ[/QUOTE]
    • 148 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em đang điều trị BTĐN và được bác sỹ chỉ định mổ nội soi.
    Mẹ nào có chút kinh nghiệm về việc này vào chia sẻ với em đi ạ.
    Em đang rất băn khoăn về việc có nên mổ hay không hoặc điều trị kích trứng thêm 1 thời gian nữa.
    • 2,281 Bài viết

• 3,991 Được cảm ơn

Em bị dính tử cung đi nội soi để gỡ dính ai dè lại bị đè ra cắt góc buồng trứng để xử lý vụ đa nang luôn rồi.

Có chị nào trong nhà mình đã cắt góc và thành công có bé chưa ạ? Bị cắt rồi em mới thấy phuơng pháp này nhiều nhược điểm quá, haizzz chưa thoát đc ám ảnh dính tử cung giờ lại đến vụ buồng trứng đa nang. Mệt ghê!
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com