CHUẨN BỊ MANG THAI

Mổ giãn mạch thừng tinh - Phần 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị nào đã có ông xã mổ GTMTT chưa? hic hic, kết quả sau mổ thế nào
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có nhà em đây chỊ ƠI, anh xã nhà em mổ lúc tháng 09/2005, tình hình sau mổ tiến triển tốt lắm, các chú tinh trùng cứ tăng số lượng và chất lượng lê dần, sau mổ anh xã em còn đc BS cho uong bổ sung thêm vitamin E và C. khoảng tháng 8/2006 vo chồng em đi làm IUI và em đã có được cu BO , bây giờ cong em đã được gần 6 tháng rồi, các chị cứ lạc quan lên, BS nói mổ xong phải trên 1 năm thì mới có kết quả tốt được.Chúc các chị sớm thánh công nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BOLIYEU Xem bài viết
    Có nhà em đây chỊ ƠI, anh xã nhà em mổ lúc tháng 09/2005, tình hình sau mổ tiến triển tốt lắm, các chú tinh trùng cứ tăng số lượng và chất lượng lê dần, sau mổ anh xã em còn đc BS cho uong bổ sung thêm vitamin E và C. khoảng tháng 8/2006 vo chồng em đi làm IUI và em đã có được cu BO , bây giờ cong em đã được gần 6 tháng rồi, các chị cứ lạc quan lên, BS nói mổ xong phải trên 1 năm thì mới có kết quả tốt được.Chúc các chị sớm thánh công nhé
    Nghe tin này bọn mình mừng lắm. Boliyeu có thể cho mình biết triệu chứng của anh xã ntn không? Ai là người chỉ định cho a xã mổ thế? Mổ ở đâu? Quá trình xét nghiệm ntn? Nếu có thông tin gì thì cho bọn mình biết hết với nhé! Tham lam quá phải không nhưng bọn mình sốt ruột lắm mà
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyheart Xem bài viết
    Nghe tin này bọn mình mừng lắm. Boliyeu có thể cho mình biết triệu chứng của anh xã ntn không? Ai là người chỉ định cho a xã mổ thế? Mổ ở đâu? Quá trình xét nghiệm ntn? Nếu có thông tin gì thì cho bọn mình biết hết với nhé! Tham lam quá phải không nhưng bọn mình sốt ruột lắm mà
    Để em kể trường hợp của nhà em cho các nghe nhé.Vợ chồng em cưới nhau lúc tụi em đã 30 , nên em trông con lắm, khi qua 6 tháng rồi mà vẫn chưa có tin gì, em đi khám vô sinh ở Từ Dũ, kết quả họ bảo là tình trùng của a.xã kém về chất lượng và số lượng nên phải làm thụ tinh trong ống nghiệm, vc em sợ quá , may có người bạn giới thiệu qua khám BS Sương trưởng khoa hiếm muộn BV Hùng Vương.BS cho làm IUI 2 lần thử thì 2 lần đều thất bại. BS nói về phía em thì ko sao, nhưng về phía a.xã thì phải chữa thí mới có con, rồi BS giới thiệu a.xã em qua BS Nguyễn Thành Như bên BV Bình Dân, sau khi kám BS nói là a.xã em bị giãn tĩnh mạch thừng tinh phải mổ , chứ ko có cách chữa trị nào khác, thế là tụi em đồng ý mổ, BS Như giới thiệu vào BV Bỉnh Dân và BS Như đã mổ cho a.xã nhà em, sau mổ một tháng thì tái khám và cho uống thuốc, rồi đi xét nghiệm tinh trùng cứ 2 tháng 1 lần, mà lần nào em thấy kết quả cũng tăng lên rõ rệt, rồi sau mỗ được 1 năm, thì em quay lại BS Sương và được chỉ định làm IUI lần nữa, chỉ làm thỉ cầu may thôi , vây mà kỳ đó em có em bé đó .À các chị ở HN hay SG? nếu ở SG thỉ các chị đưa a.xã đến BS Như khám rối BS sẽ nói cho biết mình phải làm gi tiếp theo.Chúc các chị thành công nhé
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    Vc em cũng đã 28-29 khi cưới, vì vậy sau 3tháng là em đã đi khám HM, cũng như nhà chị, em cũng được giới thiệu đến BS Như. Chồng em cũng mổ GTMTT, sau mổ cũng uống Vitamin E, C...nhưng k lần nào thử TTD mà có cải thiện cả, bây giờ đã mổ được 1,5 năm rồi hic hic hic...k biết ngoài GTMTT ra thì xã nhà em còn bị gì khác không nữa !!!:Crying: Nhưng nghe kết quả của nhà chị như vậy thì lại tiếp tục hy vọng, hy vọng chắc tốc độ phục hồi của xã nhà em bị chậm...
    Meorung ơi , thế chị cũng khám BS Như à, vậy bây giờ a.xã còn đi tái khám và uống thuốc ko? còn phía chị thì khám BS nào thế ? chị có làm IUI lần nào chưa? a.xã em sau khi mổ được 1 năm thì số lượng tinh trùng tăng lên khoảng 12trieu con/ml. Lúc đó em hỏi ý kiến của BS Như là em làm IUI để tăng khả năng có em bé có được ko? BS Như nói là đợi thêm 2 thánh nữa xem sao, nhưng tháng đó em vẫn quay lại khám ở BS Sương và BS cho em làm IUI vậy là có cu BO luôn mừng quà trời luôn.Tình hình xét tình trùng của a.xã chị thế nào? Hay là chị kết hợp vừa đợi a.xã bình phục , vừa đi làm IUI để tăng khả năng có thai , nếu phía chị ko có vấn đề gì, thì chị đi làm IUI ở BV Hùng Vương đó làm ko mắc lắm như bên Từ Dũ đâu,à mà quên nữa, sau khi mổ khoảng 7 ,8 tháng gì đó, em và a.xã có người chỉ một ông thầy đông y , tụi em cũng đi, và ông cho cả 2 vc em uống thuốc bắc a.xã uống nhiều hơn ko biết có phải là thêm thuốc bắc đó mà tình hình a.xã em tốt hơn ko,nếu chị muốn đi khám đông y thì nói em , em chỉ chỗ cho nhé.Chị cố lên nhé , em cũng đã từng ở trong tâm trạng như chị rồi em hiểu lắm, nhưng chi cùng đừng căng thẳng và nôn nóng quá, cái này cũng ảnh hưởng tới khả năng đậu thai đấy. Đội đỏ cố lên, minh ủng hộ cậu
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    Vc em cũng đã 28-29 khi cưới, vì vậy sau 3tháng là em đã đi khám HM, cũng như nhà chị, em cũng được giới thiệu đến BS Như. Chồng em cũng mổ GTMTT, sau mổ cũng uống Vitamin E, C...nhưng k lần nào thử TTD mà có cải thiện cả, bây giờ đã mổ được 1,5 năm rồi hic hic hic...k biết ngoài GTMTT ra thì xã nhà em còn bị gì khác không nữa !!!:Crying: Nhưng nghe kết quả của nhà chị như vậy thì lại tiếp tục hy vọng, hy vọng chắc tốc độ phục hồi của xã nhà em bị chậm...
    Meorung ơi , thế chị cũng khám BS Như à, vậy bây giờ a.xã còn đi tái khám và uống thuốc ko? còn phía chị thì khám BS nào thế ? chị có làm IUI lần nào chưa? a.xã em sau khi mổ được 1 năm thì số lượng tinh trùng tăng lên khoảng 12trieu con/ml. Lúc đó em hỏi ý kiến của BS Như là em làm IUI để tăng khả năng có em bé có được ko? BS Như nói là đợi thêm 2 thánh nữa xem sao, nhưng tháng đó em vẫn quay lại khám ở BS Sương và BS cho em làm IUI vậy là có cu BO luôn mừng quà trời luôn.Tình hình xét tình trùng của a.xã chị thế nào? Hay là chị kết hợp vừa đợi a.xã bình phục , vừa đi làm IUI để tăng khả năng có thai , nếu phía chị ko có vấn đề gì, thì chị đi làm IUI ở BV Hùng Vương đó làm ko mắc lắm như bên Từ Dũ đâu,à mà quên nữa, sau khi mổ khoảng 7 ,8 tháng gì đó, em và a.xã có người chỉ một ông thầy đông y , tụi em cũng đi, và ông cho cả 2 vc em uống thuốc bắc a.xã uống nhiều hơn ko biết có phải là thêm thuốc bắc đó mà tình hình a.xã em tốt hơn ko,nếu chị muốn đi khám đông y thì nói em , em chỉ chỗ cho nhé.Chị cố lên nhé , em cũng đã từng ở trong tâm trạng như chị rồi em hiểu lắm, nhưng chi cùng đừng căng thẳng và nôn nóng quá, cái này cũng ảnh hưởng tới khả năng đậu thai đấy. Đội đỏ cố lên, minh ủng hộ cậu
    • 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn Boliyeu nhé! Nghĩa là trước đó ax xét nghiệm cũng đã thấy TT rồi phải k? Ax nhà mình xét nghiệm k có cơ, chọc mào tinh cũng k thấy có.:Crying:
    @ meorung: Ax nhà em chọc mào tinh có k em? Nếu có sao k đi làm TTON luôn đi?
    Bọn mình đang uống đông y đây, hy vọng có sự kỳ diệu nào đó làm thay đổi mọi kết quả
    • 497 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ông xã em cũng mới mổ, chưa dám đi xét nghiệm, em cũng không dám giục...
    Các chị ơi,sau khi mổ nếu có tiến triển thì biểu hiện như thế nào ạ?
    Em lo lắng quá, vì tụi em làm TTON 2 lần rồi mà không ăn thua..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BOLIYEU Xem bài viết
    Chao Boliyeu,
    Ox mình cũng mổ giãn tĩnh mạch tinh ở bv Bình Dân, cũng bs Như mổ, được 1 năm rồi nhưng kết quả tinh dịch đồ không khả quan lắm, tỉ lệ nhanh 10%, tỉ lệ bình thường 12% thôi. Mình làm IUI 2 lần rồi nhưng đều thất bại....Mai mình sẽ làm lần thứ 3 đó.
    Bạn chỉ cho mình chổ khám Đông Y bạn đã khám & địa chỉ bs Sương ở Hùng Vương đi được không? Nếu có thể bạn cho mình xin số phone của bạn nữa nhé! Mình mong em bé lắm rồi.
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthithanhngan Xem bài viết
    Chao Boliyeu,
    Ox mình cũng mổ giãn tĩnh mạch tinh ở bv Bình Dân, cũng bs Như mổ, được 1 năm rồi nhưng kết quả tinh dịch đồ không khả quan lắm, tỉ lệ nhanh 10%, tỉ lệ bình thường 12% thôi. Mình làm IUI 2 lần rồi nhưng đều thất bại....Mai mình sẽ làm lần thứ 3 đó.
    Bạn chỉ cho mình chổ khám Đông Y bạn đã khám & địa chỉ bs Sương ở Hùng Vương đi được không? Nếu có thể bạn cho mình xin số phone của bạn nữa nhé! Mình mong em bé lắm rồi.
    nguyenthithanhngan ơi, mình đã gửi tin nhắn cho bạn rồi đó, bạn vào hộp thư đọc tin rồi có gì thắc mắc cứ phone cho mình nhé, nếu mình có thông tin gì có thể được mình sẽ giúp bạn :Smiling: