CHUẨN BỊ MANG THAI

mình ko biết mình có thể có bé không và có nên giữ bé không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 824 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị em trên diễn đàn. Mình năm nay 24, lấy chồng được 3 năm rồi và mới có 1 bé gần 10 tháng. Tháng trước mình quan hệ với chồng thì thấy đau nên đi khám và đc bác sĩ bảo là bị tụ máu cổ tử cung nhẹ và thiếu sắt, bác sĩ chỉ cho mình bổ xung viên sắt và dặn là kiêng quan hệ trong 1 tháng do mình chỉ bị viêm nhẹ thôi. Mình với chồng hạn chế quan hệ bằng cách giải quyết sinh lý thôi, tức là cho anh ấy cọ xát bên ngoài chứ không cho vào.

Ngày mình có chu kì đợt trước là 29/5, chu kì của mình thường kéo dài trong khoảng 35 đến 38 ngày nhưng theo chu kì thì đáng ra tháng này trễ nhất là ngày 5/7 mình phải có kinh rồi nhưng lại không thấy. Chu kì trước thì mình có dùng maverlon nhưng chu kì này chủ quan, nghĩ là kiêng khem rồi thì chắc không dính nhưng bây giờ trễ tới 6 ngày rồi, mình cũng hơi lo. Vì mình sắp sang mỹ định cư vào cuối năm nay, nếu bầu bì trong thời gian này thì cực quá, chưa kể bé đầu còn nhỏ nữa

Cụ thể là như vầy :
    - Ngày 1 chu kì là 29/5. Hôm đầu quan hệ là 5/6, anh ấy cho cọ xát bên ngoài thôi và không xuất tinh. Sau hôm 5/6 đó mình thử que 3 lần, lần gần đây nhất là hôm 3/7, kết quả 1 vạch.

- Lần thứ 2 quan hệ là 20/6, do hôm đấy mình tính thấy đang trong khoảng thời gian rụng trứng nên không cho chồng cọ xát bên ngoài luôn và anh ấy chi xuất trên bụng mình thôi thành ra mình nghĩ xác suất dính ngày này cũng không cao.

- Lần thứ 3 là mới hôm 1/7 đây, mình chủ quan quá, do nghĩ là 5/7 sắp có tháng lại nên cho anh ấy cọ xát và vào sâu 1 tí nhưng xuất tinh ngoài. Tính từ hôm 29/5 có tháng đến giờ là đã 45 ngày, mình chưa trễ kinh lâu vậy bao giờ.

Trong tháng rồi mình có điều trị u lành trong amidam nên uống kháng sinh liên tục trong khoảng 15 ngày, lại còn lo lắng chuyện làm thủ tục xuất ngoại nữa nên không biết có phải ảnh hưởng là do đó ko nữa.

Mấy ngày nay bụng cứ lâm râm, đầy hơi, huyết trắng ra nhiều nhưng không thấy tức ngực hay triệu chứng nào khác cả.

Nếu có bé lúc này chắc vẫn sẽ giữ nhưng vậy là khó khăn thêm cho mình rồi.

Theo mọi người mình có khả năng dính không?
    Hôm qua, ngày 11/7 là tròn 10 ngày từ hôm cuối quan hệ, mình thử que lần nữa vẫn 1 vạch. Tại mình lo quá mà bây giờ mình với chồng cũng hục hặc nhau nữa... :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy khả năng có thai của bạn rất thấp, có thể trễ kinh do uống thuốc KS + lo lắng thôi. Bạn cứ chờ thêm 1,2 tuần nữa rồi thử lại xem sao.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn chị belle1981
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc mai mình ra viện siêu âm xem sao, chứ tự nhiên tắc kinh lâu thế này, mình trễ hơn 10 ngày rồi mà thử que vẫn 1 vạch, thử 2 lần rồi đấy
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trường hợp mình cũng tương tự bạn nè, trễ kinh 15 ngày rồi, hihi thử que mà cứ 1v thôi. Mình nghĩ bạn đừng nên lo quá, chắc là ko có bé đâu chỉ là trễ QKD thôi á