• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 253 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em lập cái topic mới này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Chuyện là tháng này đến ngày QKD rồi mà em chỉ thấy ra vài giọt, nhưng lại kéo dài 2 ngày. Em đọc trên các diễn đàn thấy ngta bảo là máu báo. Nhưng em không hiểu máu báo là như thế nào? Nó ra ít hay ra nhiều nữa? Các mẹ giúp em với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_hai Xem bài viết
    Em lập cái topic mới này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Chuyện là tháng này đến ngày QKD rồi mà em chỉ thấy ra vài giọt, nhưng lại kéo dài 2 ngày. Em đọc trên các diễn đàn thấy ngta bảo là máu báo. Nhưng em không hiểu máu báo là như thế nào? Nó ra ít hay ra nhiều nữa? Các mẹ giúp em với.
    mình thấy mẹ UyênMy nói đó không phải máu báo đâu mà là hiện tượng động nhẹ đấy hic hic...

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009

• 1,227 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Mình có 1 chị đồng nghiệp ở cơ quan, đến ngày QKD thì thấy ra máu, nhưng rất ít, chỉ bằng đầu ngòn tay thôi. Chị ý lại tưởng là thang này bị QKD mà ít thế, không để ý, 1 tháng sau thì hoá ra có thai được gần 2 tahngs rồi. Chị ý sinh được thằng cu kháu khỉnh lắm. Hiện tượng của bạn có thể là máu báo đấy, nhưng tốt nhất là bạn thử Quichtick đi, hoặc đi thử máu cho chắc chắn. nếu có thai thì đi khám bác sĩ sớm để có hướng tư vấn và điều trị. Chúc bạn may mắn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,305 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Đúng rồi!thực tế không có hiện tượng gọi là máu báo gì đâu nhé!một là động thai (trong trường hợp bạn có thai), hai là bị rối loạn kinh nguyệt chút thôi. Mẹ nó thử xem xem thế nào?nếu mẹ nó có thai thì phải đến bsỹ để bsỹ cho thuốc luôn đi nhé!còn không phải thì là bình thường thôi:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Ko có khái niệm máu báo ở đây em nhé :LoveStruc:. Nếu mang thai mà ra máu tức là động thai. Còn chưa có thai mà gần ngày QKD thì khả năng sắp tới ngày QKD thôi em à:LoveStruc:.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em quá 4 ngày QKD rồi nhưng em chưa dám thử. Lúc đầu em tưởng là đến ngày như bình thường nhưng lại thấy nó ra ít quá, không giống như mọi tháng.

• 1,946 Bài viết

• 4,438 Được cảm ơn

Đúng là máu báo đấy, không phải là động thai mà là một dạng rối loạn KN nhẹ khi có hiện tượng làm tổ hoặc thay đổi hoocmon, có người có, có người thì không, thường là chỉ một ít và không kéo dài. Mình thì lần nào cũng vậy, cứ có bầu là đúng đến ngày QKD là có một chút máu, nhưng cũng kéo dài lắm (con Cún mất hơn 1 tháng, con Miu khoảng 10 ngày, mỗi ngày chỉ một giọt thôi ngày có ngày không, cũng lo sốt vó lên nhưng đi khám suốt Bs bảo chẳng sao cả) Chúc mẹ nó may mắn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 393 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

3 tuần trước em cũng bị rong kinh khoảng 5 ngày, mỗi ngày chỉ thấy ra 1, 2 giọt thôi. Em cũng nghe nói có hiện tượng máu báo , đi mua QT thì không phải có bầu. Em lo quá đi khám thì bác sĩ bảo bị rối loạn kinh nguyệt, siêu âm ko sao cả. Và bây giờ em bị chậm kinh 2 tuần. Em cũng ko hiểu em có bị làm sao ko nữa? hic hic

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2006 Xem bài viết
    Đúng là máu báo đấy, không phải là động thai mà là một dạng rối loạn KN nhẹ khi có hiện tượng làm tổ hoặc thay đổi hoocmon, có người có, có người thì không, thường là chỉ một ít và không kéo dài. Mình thì lần nào cũng vậy, cứ có bầu là đúng đến ngày QKD là có một chút máu, nhưng cũng kéo dài lắm (con Cún mất hơn 1 tháng, con Miu khoảng 10 ngày, mỗi ngày chỉ một giọt thôi ngày có ngày không, cũng lo sốt vó lên nhưng đi khám suốt Bs bảo chẳng sao cả) Chúc mẹ nó may mắn.
    Em cảm ơn mẹ nó, thế thì nếu bị ra máu mỗi ngày một ít thì vẫn có hy vọng mẹ nó nhỉ. Nhưng em vẫn sợ, chưa dám thử...hik hik :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple9 Xem bài viết
    3 tuần trước em cũng bị rong kinh khoảng 5 ngày, mỗi ngày chỉ thấy ra 1, 2 giọt thôi. Em cũng nghe nói có hiện tượng máu báo , đi mua QT thì không phải có bầu. Em lo quá đi khám thì bác sĩ bảo bị rối loạn kinh nguyệt, siêu âm ko sao cả. Và bây giờ em bị chậm kinh 2 tuần. Em cũng ko hiểu em có bị làm sao ko nữa? hic hic
    Bạn đừng lo lắng quá nhé, chuyện chậm kinh cũng nhiều mẹ trên dd gặp phải mà, rối loạn tí thôi rồi đâu lại vào đấy. Mà biết đâu bây giờ mẹ nó thử lại lại 2v thì sao. Chúc mẹ nó may mắn...