• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 256 Trả lời

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em lập cái topic mới này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Chuyện là tháng này đến ngày QKD rồi mà em chỉ thấy ra vài giọt, nhưng lại kéo dài 2 ngày. Em đọc trên các diễn đàn thấy ngta bảo là máu báo. Nhưng em không hiểu máu báo là như thế nào? Nó ra ít hay ra nhiều nữa? Các mẹ giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• Tìm nơi in mẫu bao bì cho shop thời trang !

Các mẹ ơi, em sắp mở cửa hàng thời trang (quần áo, giày dép, phụ kiện...), em muốn in mẫu bao bì đẹp, có cá tính. Có mẹ nào làm về cái này hoặc bít thì giới thiệu cho em với ! Cảm ơn các mẹ ! Nhân tiện , em định mở shop có cả 2 mảng, cho Teen và cho các Mẹ đứng tuổi . Các mẹ tư vấn cho em về...

• Không cần phải rứt ruột sinh ra mới có tình mẫu tử

Clip được xây dựng trên một câu chuyện có thật. Một cô sinh viên năm cuối có đứa con nhỏ. Dư...

• Phụ nữ Việt Nam – Đảm đang, duyên dáng

Tháng 10, tiết trời thu se lạnh dần nhường bước cho mùa đông lạnh giá. Song, trên khắp đất nước...

• Có phải ra máu báo

Các mẹ ơi, em đang lo lắng quá. Em đã có 1 nhóc cún ỉn được gần 4 tuổi rồi. 2 năm trước, em dính 1 lần nhưng vì hồi đấy nghĩ là mang thai bé đầu khoẻ mạnh nên ko uống thuốc gì hết, đến khi siêu âm thì biết là thai ko phát triển, ko có tim thai và phair xử lý. Cách đây 3 tháng, em cũng lại có, lần...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• 2,480 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_hai Xem bài viết
    Em lập cái topic mới này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Chuyện là tháng này đến ngày QKD rồi mà em chỉ thấy ra vài giọt, nhưng lại kéo dài 2 ngày. Em đọc trên các diễn đàn thấy ngta bảo là máu báo. Nhưng em không hiểu máu báo là như thế nào? Nó ra ít hay ra nhiều nữa? Các mẹ giúp em với.
    mình thấy mẹ UyênMy nói đó không phải máu báo đâu mà là hiện tượng động nhẹ đấy hic hic...

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 1,227 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Mình có 1 chị đồng nghiệp ở cơ quan, đến ngày QKD thì thấy ra máu, nhưng rất ít, chỉ bằng đầu ngòn tay thôi. Chị ý lại tưởng là thang này bị QKD mà ít thế, không để ý, 1 tháng sau thì hoá ra có thai được gần 2 tahngs rồi. Chị ý sinh được thằng cu kháu khỉnh lắm. Hiện tượng của bạn có thể là máu báo đấy, nhưng tốt nhất là bạn thử Quichtick đi, hoặc đi thử máu cho chắc chắn. nếu có thai thì đi khám bác sĩ sớm để có hướng tư vấn và điều trị. Chúc bạn may mắn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,306 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Đúng rồi!thực tế không có hiện tượng gọi là máu báo gì đâu nhé!một là động thai (trong trường hợp bạn có thai), hai là bị rối loạn kinh nguyệt chút thôi. Mẹ nó thử xem xem thế nào?nếu mẹ nó có thai thì phải đến bsỹ để bsỹ cho thuốc luôn đi nhé!còn không phải thì là bình thường thôi:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,801 Bài viết

• 318,762 Được cảm ơn

Ko có khái niệm máu báo ở đây em nhé :LoveStruc:. Nếu mang thai mà ra máu tức là động thai. Còn chưa có thai mà gần ngày QKD thì khả năng sắp tới ngày QKD thôi em à:LoveStruc:.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em quá 4 ngày QKD rồi nhưng em chưa dám thử. Lúc đầu em tưởng là đến ngày như bình thường nhưng lại thấy nó ra ít quá, không giống như mọi tháng.
    • 1,962 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Đúng là máu báo đấy, không phải là động thai mà là một dạng rối loạn KN nhẹ khi có hiện tượng làm tổ hoặc thay đổi hoocmon, có người có, có người thì không, thường là chỉ một ít và không kéo dài. Mình thì lần nào cũng vậy, cứ có bầu là đúng đến ngày QKD là có một chút máu, nhưng cũng kéo dài lắm (con Cún mất hơn 1 tháng, con Miu khoảng 10 ngày, mỗi ngày chỉ một giọt thôi ngày có ngày không, cũng lo sốt vó lên nhưng đi khám suốt Bs bảo chẳng sao cả) Chúc mẹ nó may mắn.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 393 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

3 tuần trước em cũng bị rong kinh khoảng 5 ngày, mỗi ngày chỉ thấy ra 1, 2 giọt thôi. Em cũng nghe nói có hiện tượng máu báo , đi mua QT thì không phải có bầu. Em lo quá đi khám thì bác sĩ bảo bị rối loạn kinh nguyệt, siêu âm ko sao cả. Và bây giờ em bị chậm kinh 2 tuần. Em cũng ko hiểu em có bị làm sao ko nữa? hic hic
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memiu2006 Xem bài viết
    Đúng là máu báo đấy, không phải là động thai mà là một dạng rối loạn KN nhẹ khi có hiện tượng làm tổ hoặc thay đổi hoocmon, có người có, có người thì không, thường là chỉ một ít và không kéo dài. Mình thì lần nào cũng vậy, cứ có bầu là đúng đến ngày QKD là có một chút máu, nhưng cũng kéo dài lắm (con Cún mất hơn 1 tháng, con Miu khoảng 10 ngày, mỗi ngày chỉ một giọt thôi ngày có ngày không, cũng lo sốt vó lên nhưng đi khám suốt Bs bảo chẳng sao cả) Chúc mẹ nó may mắn.
    Em cảm ơn mẹ nó, thế thì nếu bị ra máu mỗi ngày một ít thì vẫn có hy vọng mẹ nó nhỉ. Nhưng em vẫn sợ, chưa dám thử...hik hik :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple9 Xem bài viết
    3 tuần trước em cũng bị rong kinh khoảng 5 ngày, mỗi ngày chỉ thấy ra 1, 2 giọt thôi. Em cũng nghe nói có hiện tượng máu báo , đi mua QT thì không phải có bầu. Em lo quá đi khám thì bác sĩ bảo bị rối loạn kinh nguyệt, siêu âm ko sao cả. Và bây giờ em bị chậm kinh 2 tuần. Em cũng ko hiểu em có bị làm sao ko nữa? hic hic
    Bạn đừng lo lắng quá nhé, chuyện chậm kinh cũng nhiều mẹ trên dd gặp phải mà, rối loạn tí thôi rồi đâu lại vào đấy. Mà biết đâu bây giờ mẹ nó thử lại lại 2v thì sao. Chúc mẹ nó may mắn...
    • 233 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình đi chơi cùng chồng đến Nha Trang thì bị ra 1 chút máu. Theo tính toán thì mình cứ đinh ninh là đến kỳ QKD. Nhưng nó chỉ ra 1 chút vào buổi sáng và sau đó thì không thấy ra nữa. Lúc đầu mình nghĩ là có vẫn đề về QKD nên gọi điện về hỏi mẹ. Mẹ mình bảo theo như hiện tượng mô tả thì đó là máu báo và mình có thai rồi. 2 hôm sau thì mình mua que về thử, lên 2 vạch rõ ràng. Cẩn thận hơn mình đi siêu âm nước tiểu thì chính xác là có thai. Nhưng hiện tượng của mẹ nó mình nghĩ k phải máu báo đâu vì máu báo nó chỉ ra 1 chút xíu và không lai rai sang ngày khác. Mẹ nó đi khám xem sao nhé.
    • 1,306 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ nó, thế thì nếu bị ra máu mỗi ngày một ít thì vẫn có hy vọng mẹ nó nhỉ. Nhưng em vẫn sợ, chưa dám thử...hik hik :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    Nếu vậy mẹ nó còn chần chừ gì nữa?sao mà sợ không dám thử?Phải tự thưởng đi chứ?Chúc mẹ nó 2 vạch lên vèo nhé!Nói chung ra máu khi mang thai thì thế nào cũng không tốt!Lấy can đảm để thử đi còn biết chừng!Ủn mông mẹ nó lấy dũng khí nhé!hihi!:Rose::Rose:
    • 393 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hôm kia em thử Qt thấy có 1 vạch rõ là nét, 1 vạch nhìn mãi ( cố nhìn ) thấy nó mờ mờ , 10 phút sau xem lại thì biến mất. Ko biết do em quá mong chờ ngộ nhận hay ko các mẹ?
    • 65,801 Bài viết

• 318,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apple9 Xem bài viết
    hôm kia em thử Qt thấy có 1 vạch rõ là nét, 1 vạch nhìn mãi ( cố nhìn ) thấy nó mờ mờ , 10 phút sau xem lại thì biến mất. Ko biết do em quá mong chờ ngộ nhận hay ko các mẹ?
    Que thử nếu có thai rồi vài năm sau vẫn ko biến mất vạch thứ 2 em nhé.

Em nên thử lại 1 que khác vào buổi sáng sớm xem thế nào đã.

Chúc em 2 vạch :Rose:
    • 393 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Uyên My. Có lẽ do em cố nhìn nên nó mới ra vạch nữa hic hic
    Mẹ dang rộng hai tay để bảo vệ và yêu thương con, Trũi à:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Huuuu...em biết như thế nào đây? có mẹ bảo máu báo cũng kéo dài, có mẹ lại nói không phải. Mẹ UM ơi, giúp em với...
    • 65,801 Bài viết

• 318,762 Được cảm ơn

Huuuu...em biết như thế nào đây? có mẹ bảo máu báo cũng kéo dài, có mẹ lại nói không phải. Mẹ UM ơi, giúp em với...
    :Kiss: Nhắc lại em thêm 1 lần nữa nhé :LoveStruc:

Hoàn toàn ko có khái niệm máu báo khi mang thai, nếu mang thai mà ra máu tức là động thai. Người khoẻ mạnh, thai động nhẹ thì tự động qua khỏi nên đôi khi ko biết bị động thai và cho đó là máu báo.

Người cơ thể yếu, động thai nặng sẽ dẫn đến sẩy thai. Nhất là khi thai dưới 3 tháng tuổi.

Xưa nay đa phần động nhẹ, như 1, 2 giọt máu thì đều tự khỏi, như nếu kéo dài thì rất nguy hiểm cho thai kì.

Em trễ kinh rồi thì thử que cho an toàn, còn lo lắng hơn nữa thì thử máu đi em nhé. Để nếu lỡ có động thai thì mình vẫn giữ được em à :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị, chắc là mai em gom hết can đảm thử xem như thế nào. Tháng nào cũng hồi hộp, lên đây nghe các mẹ động viên, rồi lại thất vọng, em nản quá rồi.
    • 65,801 Bài viết

• 318,762 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh hoa Xem bài viết
    Chi UM oi cho em hoi,Em chuyen phoi hom nay la ngay thu 12 chi ah.chieu qua em thay ra mot chut dich nau, sang nay em xin bac sy ke them cho thuoc noi tiet de uong va tiem.Nhung em lai bi ra mot chut mau do tuoi roi k thay ra nua.vay em co con hy vong k ha chi.Thanks chi nhieu!
    Em nằm yên trên giường, hai chân gác lên gối cao, tuyệt đối tránh đi lại. Nếu ko ra nhiều máu thì cơ hội giữ thai vẫn còn em nhé.

Xin bs cho uống Spasmaverine để chống gò tử cung, chống đẩy thai ra ngoài em nhé.

Hy vọng vẫn còn. Quan trọng nhất là em phải kiên nhẫn, nằm nghĩ tuyệt đối em gái à.

Chúc em bình an.... Chúc em 2 vạch :Rose:
    • 1,962 Bài viết

• 4,462 Được cảm ơn

Không có vấn đề gì đâu. Chị lần nào cũng vậy mà, cứ đến ngày QKD mà thấy ra là mừng lắm rồi (chỉ sợ vỡ kế hoạch thôi vì mình nhạy lắm chẳng vòng vèo gì cả chỉ tính ngày thôi nên hay dính). Có điều là cũng nhiều lần thấy ra một chút rồi thôi (thế là tèo rồi), thử kiểu gì cũng 2V, có lần chán chẳng buồn thử, chờ khoảng 5 ngày đến BV là thấy túi ối to tướng rồi. Chắc cơ địa mình nó vậy. Mà Chị cũng chẳng kiêng cữ gì nhiều đâu, vẫn chạy nhảy, còn cả đánh cầu nữa ấy chứ, có thấy sao đâu. Chúc em may mắn.