• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Mang thai và chia sẻ cùng mẹ UyênMy tầng 141-144:To live is to fight? To live is to love and to share!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 4.87K Trả lời

93 Người đang theo dõi

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpu Xem bài viết
    mẹ uyên my và câcmej khác ơi! giúp em với ạ. Sau 4ngay thì chỉ số beta của em tăng từ 1414 lên 7724.chiều nay đi siêu âm thì kết quả của em như sau:
    BTC có túi ối v5 tuần, nước ối ít, buồng ối không căng, diện bóc tách mỏng thành trước (5*3)mm..Cùng đồ không có dịch.
    Bác sỹ nói thai của em khó giữ và kê đơn cho em như sau:
    1. progesterone 500mg*2 ống. Cách ngày tiêm bắp 1 ống.
    2.duphaston 10mg. Ngày uồng 2v
    3.papaverin 40mg. Ngày 4v
    5.acid folic . ngày 1v
    giúpem với a. em có hy vọng không? hiện tại em hoàn toàn ko đau bụng
    Em ko đau bụng, ko ra máu thì ko đáng ngại lắm em nha. Em dùng thuốc theo chỉ định của bs, tránh đi lại, nghỉ ngơi nhiều sẽ bình an em nhé,

Chúc mẹ con em mọi sự tốt lành.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi redgirl2711 Xem bài viết
    Em buồn quá các mẹ ah, em mang thai dc 14 tuần rồi. Cách đây 1 tuần em khuya em bị rét run (người hơi nóng nóng), đắp 2,3 cái chăn cũng ko hết rét. Sáng dây em cấp cứu ở BV Y Dược liền thì đo nhiệt độ cho em bảo hết sốt rồi, siêu âm thì bị động thai 10% (bóc tách cực dưới tùi thai j đó), nhưng em ko ra máu hay đau bụng gì cả, thai thì phát triển bình thường.
    Qua khâu xét nghiệm máu thì em bị thiếu máu, các chỉ số của em đều thấp, bsi bảo ko phải do ăn uống mà cơ thể em đã mặc định vậy rồi. Rồi yêu cầu chồng em phải đi xét nghiệm máu, nếu thấp như em thì phải chọc nước ồi xét nghiệm tế bào em bé, con sinh ra bị bệnh thiếu máu....j tùm lum làm em lo lắng quá
    Qua 1 tuần em đã hết sốt, hết đau họng và ho nhưng sao cơ thể mệt mỏi quá, em xin nghỉ cả tuần nay ở nhà dưỡng rồi.
    Các mẹ ơi cho em xin ý kiến với, nếu chồng em xét nghiệm cũng thấp như em thì làm sao bây giờ, em buồn quá
    Em bệnh nên thế thôi, đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới sức khỏe con yêu nha em.

Giờ thì giữ sức, ăn uống đầy đủ để chăm con, ko suy nghĩ linh tinh nữa em nha. Cứ để chồng xn theo chỉ định, ko có gì đáng ngại đâu em nhé.

Chúc mẹ con em vạn sự bình an.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65,800 Bài viết

• 318,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi_ktt Xem bài viết
    Mẹ Uyên My và các chị cho em hỏi với ạ!
    Ngày 12 sau IUI beta của em: 44.01
    Nay ngày 14 sau IUI em XN lại beta: 75.54

Chỉ số như vậy thì liệu beta của em có tăng chậm quá không ạ? Và mấy ngày em có cần làm lại XN beta không ạ? Em cảm ơn các chị
    Em cần xn lại sau 3 ngày nữa xem beta HCG tăng thế nào rồi mới biết được nha em.

Hiện tại với chỉ số này là bình thường.

Chúc em mọi sự tốt lành, bình an.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ uyênmy co em hỏi với : chị gái em mới mang thai được 1 tháng rưỡi, hiện tại thể trạng của em rất yếu. Mới đầu chị ấy thường xuyên bị sốt, uống thuốc bầu mà không có đỡ, giờ lại bị rong huyết, sốt nóng, sốt rét, uống thuốc bầu không đỡ, chị ấy đã dùng đến kháng sinh của phụ nữ bình thường (không có thai). Như vậy liệu sau này "bé yêu" sinh ra có bị ảnh hưởng gì không ? Mẹ uyênmy và các mẹ có ai biết không, xin giúp đỡ em với ?

báo cháy | thiết bị báo cháy | hệ thống báo cháy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 413 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Có khả năng là sắp QKĐ lại em nha... chờ tiếp 1, 2 ngày xem sao nha em gái
    Chị ơi, em vẫn chưa thấy gì cả. Hôm trước em có đi khám lại thì niêm mạc giảm còn 5mm. Vì khoảng 5 ngày trước đó em cứ bị như rong kinh (màu nâu nhạt) em đoán là niêm mạc bong tách ra, BS khám cho em bảo tử cung đã tím lại sắp có kinh rồi, rồi bảo em mua Ích mẫu khang về uống cho điều hòa. Nhưng giờ thì tịt luôn rồi, ngay cả cái rong kinh cũng ko có nữa. Âm đạo khô ráo, dịch AD ra ít.
    Thế là sao hả chị? Em có cần khám tiếp nữa ko. Gần 4 tháng con ko bú mà giờ mẹ vẫn chả thấy gì. Hay em có vấn đề gì nhỉ?
    Yêu con nhất trên đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,584 Bài viết

• 4,594 Được cảm ơn

Em cần xn lại sau 3 ngày nữa xem beta HCG tăng thế nào rồi mới biết được nha em.

Hiện tại với chỉ số này là bình thường.

Chúc em mọi sự tốt lành, bình an.
    Em cám ơn chị ạ! Hôm rùi em có gọi điện cho bác sỹ đang thăm khám, BS cũng bảo trong vòng 48 tiếng mà beta tăng từ 1.5 - 2 là được vì thời điểm xét nghiệm khác nhau. Huuhu, mừng quá!

Lạy trời lạy phật cho con yên sớm quay trở về bên mẹ :100

• hpu
    • 1 năm
    • 251 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em ko đau bụng, ko ra máu thì ko đáng ngại lắm em nha. Em dùng thuốc theo chỉ định của bs, tránh đi lại, nghỉ ngơi nhiều sẽ bình an em nhé,

Chúc mẹ con em mọi sự tốt lành.
    MUM ơi! Sáng nay em códdi kiểm tra lại thì bác sỹ nói: Túi ối 5 tuần, có noãn hoàng, bờ ối đều, không có hiện tượng bóc tách nữa, có ít dịch ở tử cung.Kết quả ngược hẳn với 2 ngày hôm trước. Em thờ phào nhẹ nhõm chị ạ. Giờ em đang cố gắng nghỉ ngơi để con được bình an. Chị cho em hỏi: Thấy nhiều mẹ nói uống sữa bầu thường bị mất sữa sau sinh. Có loại sữa nào uống tốt ko ạ?

• 126 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

UM ơi, em gửi tin nhắn vào hộp thư chị rồi, ko biết chị có đọc không? em đang băn khoăn quá, em mới thử thì que lên 2 vạch, mờ nhạt lắm, có que thì để sáng hôm sau mới thấy vặch2. Nhưng em đang bị cảm cúm chị ạ, đau đầu, sổ mũi, hắt hơi, ớn lạnh. em chưa dám uống thuốc gì cả. Em đã có bé 18 tháng tuổi rồi, nếu bây j có lại em cũng để sinh luôn. Nhưng em sợ em bị cảm cúm vậy ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi, chị bảo em phải làm sao

• 221 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hôm nay em đi khám, 34tuần 6ngày mà bác sỹ tính em bé nhà em được có gần 2kg, như thế là quá bé đúng không ạ? Làm cách nào để khắc phục bây giờ ạ? . Em lo quá. Lúc 32tuần, em bé được gần 1kg8. Tăng cân chậm như thế có ảnh hưởng gì không hả chị?

NB: 2kg5
    1m: 3kg5
    2m: 4kg7
    3m: 5kg2
    3m24d: Đậu Đậu lẫy
    4m: 6kg
    5m: 6kg3
    6m: 7kg
    7m: 7kg2
    tại em bị sổ mũi, ho nên bị tụt mất 1kg
    8m: Đậu Đậu biết ngồi và mọc 2cái răng cửa hàm trên
    9m: 8kg
    em bị viêm họng, sốt phát ban rồi còn đi ị nữa

Cả nhà yêu con nhiều lắm, Đậu Đậu bé xinh

• 259 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các mẹ ơi 12w2d mà bị cảm cúm sổ mũi hơi nhức đầu nhưng k sốt thì có sao ko ạ
    E bị như vậy do tối qua đi chơi về khuya bị lạnh đó mà hic