• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Mang thai và chia sẻ cùng mẹ UyênMy tầng 141-144:To live is to fight? To live is to love and to share!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 194K Lượt đọc
  • 4.87K Trả lời

• 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gippy Xem bài viết
    @ MUM : thanks MUM nha, em có cái tính xấu mãi ko chừa đc ( nhưng nhất định từ giờ trở đi chừa luôn ). Nghe MUM nói mà yên lòng quá. 3 nàng nhà MUM đáng iu ghê ( trộm vía ), em còn " sưu tầm " hình bé nhà chị+các bé nhà mình lưu về ipad lấy hên đấy ạ, thật ý, chị iu hun dùm em 3 cô nàng đáng iu nhà chị nhé !
    Cám ơn bé thật nhiều....

Giờ thì..."chừa" đi em nhé :P Chúc em mọi sự tốt lành, mẹ con bình an chờ ngày vượt cạn em nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynhvo_85 Xem bài viết
    Em cảm ơn MUM nhiều, mà chị ơi ơi PK Ngọc Lan toàn siêu âm đầu dò cho em hok ah, hic hic, để ngày 15/5 em đi siêu âm lại em nói bs siêu âm bụng cho em, thai nhỏ s.a đầu dò nhiều có nguy hiểm hok chị, bữa giờ em s.a đầu dò 3 lần rồi, huhu,
    Thai còn bé mà siêu âm đầu dò nhiều sẽ tăng nguy cơ động thai, bóc tách túi thai em nhé.

Thường thì thai tầm 8 tuần em có thể siêu âm thành bụng rồi, tránh siêu âm đầu dò liên tục nha em gái.

Chúc mẹ con em thật nhiều sức khỏe và bình an.
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbiec81 Xem bài viết
    chị 2 ơi e k vào fb được, e xin lỗi các mẹ vì e viết tin này hoàn toàn lạcchu3 đề của các mẹ nhưng bây giờ e đang quá lo lắng, chị ơi tiểu long hôm nay 6 tháng 1 ngày, hôm 5t 29 ngày e đã sơ ý làm 1 điều thật cả đời e k tha thứ cho e, e cột dây võng cho 1 mình TL nàm nhưng e quên lại lên ngồi cùng con, dây võng đứt đầu tl đập từ trên cao xuống thẳng nền gạch khoảng 6-70cm, tl khóc 30p rồi ngủ thiếp, ngủ 30 dậy tl nhìn e cười, e hơi an tâm cho tl bú, lát sau tl bắt đầu khóc kiểu gây ngủ e hết cho nằm lại ẵm lên, rồi lại cho lên võng đưa bé nhìn e và ói chị ạ, e nuôi con 6 tháng chưa bao giờ bé ói, e ẵm con hút cho con dễ thở rồi ẵm con đi cấp cứu, đến viện bé ói mấy lần nữa, e thuê xe cấp cứu và 1 y tá đưa bé về sg nhi đồng k chịu ở lại bv nữa, trong 30p trên xe bé ói 1 lần nữa rồi suốt đọa đường thôi k ói nữa, e cho be 1uong 2 lần sữa vắt ra , bé rất đói nhưng e k dám hco uống nhiều, chụp xq và siêu âm đầu bé k sao, e cho bé ở lại sg1 đêm theo dõi, sáng hôm sau quay lại kt, giờ bé đang ở nhà, từ lúc bé hết ói do mệt nhưng bé vẫn nói vẫn cười, giờ bé như mọi ngày nhưng hơi nhõng nhẽo, e k biết như vậy đã thật sự qua chưa, giờ e cứ như trên đống lửa vậy, e hận bản thân mình quá....
    Hic... sorry bé, giờ này chị mới đọc được tin của em gái....

Tình hình hôm nay con như thế nào rồi hở em? Nếu con té và ói thì phải theo dõi liên tục trong 3 ngày. Chụp Xquang đầu của bé lại 3 ngày sau nữa em nha.

Mong rằng con sẽ không sao, thường thì các bé nhỏ đều có mụ đỡ nên con sẽ bình an thôi em à. Lần sau cẩn trọng nha em gái...

Thương hai mẹ con thật nhiều...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuquynhvo_85 Xem bài viết
    MUM & các mẹ thông thái ơi cho em hỏi tí, em mang thai 7w5d có được sử dụng thuốc nhỏ mắt V-Rohto cool hok, mấy ngày nay trước khi đi ngủ, em quên lỡ sử dụng nhỏ mỗi mắt 1 giọt rồi có ảnh hưởng gì đến thai hok, em chưa đến ngày đi bs nên chưa hỏi bs được, tối nay lỡ nhỏ xong mới nhớ là hok đc tùy tiện sử dụng thuốc khi mang thai, huhuhu, em lo cho con yêu quá mà đến giờ chưa ngủ được luôn, mẹ nào bik trả lời giúp em nhé, em hoang mang quá, em lần đầu mang thai nên hok bik nhiều, hic hic, thanks các mẹ nhiều,
    Ko sao đâu bé nha....

Chúc mẹ con em khỏe
    • 288 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Chào bạn, xin lỗi vì đã sót bài bạn, lần sau bạn nhớ quote lại để mình thấy nhé.

Nếu bạn sinh mổ và tuổi vẫn còn trẻ thì nên chờ khoảng cách 3 năm giữa các lần sinh mổ sẽ tốt nhất. Còn nếu bạn không muốn chờ thì giờ cũng có thể thả luôn bạn nhé.

Trước khi dự tính mang thai, bạn có thể uống vitamin tổng hợp như Procare, Prenatal, Elevit... Mỗi ngày 1v nha bạn.

Chúc bạn khỏe.
    cam on me UM nhiu nhung nam nay minh 36tuoi rui ma mang thai lan 2 minh co nhan xo kt 43-51mm nhung ko phai dung thuoc gi den 22w thai lon thi ko thaynhan xo nua gio sinh xong nhan xo moi kiem tra may lan van kt 19-28mm thay bs bao cu de co thai tiep .vi 2lan sinh mo rui ma lai co nhan xo tc nen minh rat lolang truoc khi mang thai nen me no co kinh nghiem gi thi tu van giup minh nha.minh cam on me UM nhiu lam
    Cố gắng vượt qua khó khăn vì một ngày mai tươi sáng
    • 47 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

MUM và các mẹ ơi,tối qua lúc 21h hơn ngày 15-5 em đã thấy QKD nhưng ít đến giữa đêm mới bắt đầu nhiều cho tới sáng nay,vậy ngày QKD thứ nhất của em là ngày 15 hay ngày 16-5 ạ.Vì em chuẩn bị đi Từ Dũ IUI lần đầu tiên nên em muốn biết thế nào ạ.Vì công việc ox bận rộn nên MUM và các mẹ cho em hỏi là em không đi ngày 2 của QKD mà đi ngày 3 thì có đc ko ạ,tháng nào tới ngày QKD em cũng đều uống 1v thuốc giảm đau bụng và 1 trái dừa,riêng sáng nay bụng đau vẫn chưa thấy nên em chưa uống thuốc giảm đau nhưng dừa tươi thì em có uống đc ko ạ và có ảnh hưởng gì đến việc IUI ko ạ,vì uống dừa tươi mát cho cơ thể nên QKD ra nhiều và cũng mau hết nên tháng nào em cũng uống.Mong MUM và các mẹ cho em ý kiến ạ,em chân thành cám ơn !
    • 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị mẹ Uyênmy ơi, em muốn gửi tin nhắn qua Inbox cho chị mà không thể gửi được vì hộp mail báo full
    Chị vui lòng xóa bớt giúp em vài tin nhắn để em gửi cho chị được không ah?
    Cảm ơn chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,826 Bài viết

• 9,582 Được cảm ơn

Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn