CHUẨN BỊ MANG THAI

Mang thai hơn 7 tuần không có phôi thai, tim thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Hôm qua em đi siêu âm mà kết quả buồn quá, em mong mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với????
    Nơi thứ nhất: Siêu âm bụng mẹ: Bình thường.
    Tử cung: Có túi thai, chưa có phôi thai, tim thai, túi thai méo mó.
    Chỉ số sinh học: GS: 27mm
    Buồng trứng: Không u.
    Dịch ổ bụng: (-)
    Kết luận: Một túi thai 7 tuần trong tử cung.
    Nơi thư 2:
    Tử cung: Ngã trước, lòng tử cung có túi thai, không có phôi thai.
    GS: 33mm
    Nộ mạc: Buồng trứng: Bình thường
    P:
    Buồng trứng: Bình thường
    T:
    Túi cùng: Không có dịch.
    Kết Luận: Thai 7 tuần, T/D: Thai ngưng phát triển.
    và bác sĩ hai đều hỏi ngay kinh cuối của em 26/5 và có đều không (kinh nguyệt của em đều 26- 28 ngày)
    vậy thai của em được 7 tuần 6 ngày nhưng và nhỏ hơn so với tuổi của thai và khả năng không còn hi vọng gì là rất lớn.
    các mẹ ơi bây giờ em phải làm sao mới cứu được con mình đây, xin các mẹ cho em lời khuên để em có thêm chút hy vọng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 174 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

[QUOTE=kimthai20;30195024]Các mẹ ơi! Hôm qua em đi siêu âm mà kết quả buồn quá, em mong mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với????
    Nơi thứ nhất: Siêu âm bụng mẹ: Bình thường.
    Tử cung: Có túi thai, chưa có phôi thai, tim thai, túi thai méo mó.
    Chỉ số sinh học: GS: 27mm
    Buồng trứng: Không u.
    Dịch ổ bụng: (-)
    Kết luận: Một túi thai 7 tuần trong tử cung.
    Nơi thư 2:
    Tử cung: Ngã trước, lòng tử cung có túi thai, không có phôi thai.
    GS: 33mm
    Nộ mạc: Buồng trứng: Bình thường
    P:
    Buồng trứng: Bình thường
    T:
    Túi cùng: Không có dịch.
    Kết Luận: Thai 7 tuần, T/D: Thai ngưng phát triển.
    và bác sĩ hai đều hỏi ngay kinh cuối của em 26/5 và có đều không (kinh nguyệt của em đều 26- 28 ngày)
    vậy thai của em được 7 tuần 6 ngày nhưng và nhỏ hơn so với tuổi của thai và khả năng không còn hi vọng gì là rất lớn.
    các mẹ ơi bây giờ em phải làm sao mới cứu được con mình đây, xin các mẹ cho em lời khuên để em có thêm chút hy vọng.[/Q
    mình cũng mới bị như bạn và mới hút thai lưu xong bạn nen chờ thêm 2 hoặc 3 ngày nưa nếu đi siêu âm lại bs vẫn kết luận vậy thì thôi đành phải cho ra mình cũng đã từng trải qua đau đớn lắm mà mình còn mong con hơn 1 năm với đc nhưng biết làm sao đc con yêu chưa có duyên với mình bạn phải mạnh mẽ lên để tiếp tục cuộc hành trình đón con yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 488 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Tình hình bạn mấy nay thế nào rồi? 2 năm trước, mình cũng rơi vào tình trạng y hệt như bạn. Đi siêu âm 4 chỗ, chỗ nào cũng nói là ko có tim thai, ko có âm vang phôi, hình dạng túi ối méo mó và kết luận là thai ngừng phát triển, thai 9 tuần nhưng chỉ tương đương 7 tuần. Nhưng kỳ lạ ở chỗ là HCG vẫn tăng vù vù. Thế nhưng bs vẫn nói rằng nên bỏ thai vì nó vẫn còn trong bụng thì HCG vẫn tăng. Dì của chồng thì khi thấy mình cứ chần chừ chuyện bỏ thai có khuyên mình là giả sử có cứu vãn đc thì con ra đời cũng ko khỏe mạnh. Sau đó mình đã vội vàng bỏ thai.

Bây giờ cứ mỗi khi nghĩ lại thời gian đó mình thấy rất hối hận vì đã quá vội vàng và quá tin lời người khác. Trên wtt có nhiều mẹ đi khắp nơi ai cũng bảo là thai hỏng thế rồi cuối cùng vẫn cứu đc, thế nên còn nước còn tát, nếu mình là mẹ nó bây giờ mình sẽ tìm đến bs Dũng ở Kim Ngưu, nếu bs Dũng bó tay mình sẽ tìm đến thày lang Duẩn ở Phủ Lý. Cố lên mẹ nó nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sutucon123; 25/07/2013 vào lúc 07:47 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã động viên mình. Khi nghe bạn nói vậy mình cũng đã có thêm chút hi vọng. Vợ chồng mình sống xa nhau nhân tiện được nghỉ hè vào tham chồng.... khi biết tin có thai chồng mình cũng mừng lắm, hai vợ chồng đi siêu âm luôn, hôm đó bs nói thai được gần 3 tuần và đã vào tử cung rồi hẹn. 4 tuần sau tái khám. Được 2 tuần sau mình thấy hơi buốt lưng nhưng sau lai không thấy gì, do công việc của anh bận để sang tuần mới đi khám thì có kết quả như vậy. Thực sự là mình không tin nổi nữa bs cũng hện 1tuần tái khám. mình cầu mong là khi đi khám lại sẽ có điều kì diệu đến với mình.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với Mẹ nó KKC của mình là 28/5 thứ 4 tuần trước mình đi SÂ chỉ có túi ối phát triển nên mình phải đi hút hôm thứ 7 mặc dù không muốn điều ấy,hnay mình đi bắt mạch cắt mấy thang thuốc bắc về uống để tiếp tục hành trình đón con.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang buon len dien dan doc thay yen tam cau mong phep nhiem mau den voi con minh sieu am 1 noi doan thai hon 7tuan chua co tim thai bao ngung phat trien kiu hut bo minh wa noi khac sieu am thi doan 6w1d hrn tuan tai kham gan den ngay hen ma cu lo ...