• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 287K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 232 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vinhduongtanuyen Xem bài viết
    Em còn chưa được làm xét nghiệm máu, siêu âm, khám phụ khoa cơ. huhu. Đến khi nào mới được làm đây?

Em ơi mấy cái xn này hôm đầu tiên đến ng ta cho vợ đi làm luôn, còn chồng thì xn TDĐ mà.
    Nhưng thôi bi giờ em cứ chủ động phòng chống bằng cách KT phụ khoa ở chỗ khác xem có vêm nhiêm j không thì chữa luôn đi. Chứ đôi khi xn lần đầu rùi mà để lâu quá chưa đc làm họ lại bắt làm lại lần nữa hì cũng oải.

• 232 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby_2012 Xem bài viết
    Xét nghiệm dịch âm đạo phải 5 ngày sau mới lấy được chị ah.
    Ở TTCN Phôi tất cả các xét nghiệm hầu như họ toàn hẹn sang tuần sau thôi chứ ko cho lấy luôn. XN nội tiết của e còn bị om đến 2 tuần mới lấy đc chị ah.
    Chỉ có xét nghiệm sinh hóa máu và nước tiểu ở lần 5 là lấy được luôn trong buổi sáng chi ah.
    Công nhận là quá mất thời gian. Nhưng làm gì còn sự lựa chọn nào khác đâu.
    Thôi đành vậy.:Sad:
    Chúc em đợt ra quân tới thành công nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 608 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Em đến TT CNP mấy lần rồi, em xin khám và làm xét nghiệm nội tiết họ ko cho, họ bảo điều trị chồng trước. Ặc, mà chồng em thì đăng ký nuôi tinh tử cơ mà. Chờ lâu thế này đến già em mới được bế con mất.

• 232 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Em đến TT CNP mấy lần rồi, em xin khám và làm xét nghiệm nội tiết họ ko cho, họ bảo điều trị chồng trước. Ặc, mà chồng em thì đăng ký nuôi tinh tử cơ mà. Chờ lâu thế này đến già em mới được bế con mất.
    Ấy chít đừng nản em ơi, chị còn giừ hơn em đây này. Kiểu gì rùi cũng đến lượt mình mà

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm trước em có đọc bảng giá ở đó thì khoảng 20t (như nhà em là cả làm MESA và nuôi tinh tử đấy), còn thuốc kích trứng thì phụ thuộc vào người phụ nữ nên ko biết bao nhiêu. Em chuẩn bị ít vàng để đến lúc TTON mới bán mà bây giờ vàng xuống mà sót quá. Nếu làm lần 2 em phải bán nhà thôi. ặc.

chị ơi! EM mới tham gia nên chưa có kinh nghiệm trên diễn đàn cũng như trong quá trình khám. Ox nhà em cũng chuẩn bị mổ MESA, chị có kinh nghiệm truyền lại cho em ít với nhé. Em cảm ơn chị nhiều lắm.Nich của em : tn_holland

• 82 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chị ơi, ai đến khám ở TT cũng sốt ruột như thế. Nhưng mà các bác sĩ vẫn ưu tiên cho những trường hợp đặc biệt khó đấy chị ạ. Nhà em chồng cũng phải điều trị, em thì phải đến 6 tháng sau, khi được làm hồ sơ thì mới được làm xét nghiệm đấy. Tuy lúc khám thì lâu nhưng thời gian từ lúc hoàn thành hồ sơ đến lúc IVF thì không lâu lắm đâu, chỉ hơn 1 tháng thôi vì họ hẹn đến chu kỳ kinh sau của mình.

• 82 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby_2012 Xem bài viết
    Quá trình xét nghiệm và chi phí làm IVF ở TTCN Phôi 103

Đây là quá trình thực tế của em. Em post cho mọi người tham khảo để có sự chuẩn bị tốt nhất khi quyết định đi làm IVF.
    Lưu ý là TTCN Phôi 103 nghỉ hè vào tháng 7 hàng năm.

Lần 1
    Ngày 27-5
    Vợ : Làm xét mghiệm máu, siêu âm, khám phụ khoa
    Chồng : Xét nghiệm máu, xét nghiệm tinh dịch đồ
    Chi phí : 405.000 VND

Lần 2
    Ngày 31-5
    Vơ : Xét nghiệm dịch âm đạo, nước tiểu
    Chi phí : 370.000 VND

Lần 3
    Ngày 7-6
    Kết quả xét nghiệm lần 2 dịch âm đạo có candida nên bác sỹ cho đơn thuốc uống và đặt 10 ngày (thuốc này tự mua nên em ko cho vào chi phí làm IVF).
    Để đỡ mất thời gian chờ đợi và đỡ mất công sức đi lại em rút ra được kinh nghiệm là trước khi đi khám chuẩn bị IVF chị em mình nên đi khám phụ khoa trước. Nếu bị viêm nhiễm thì chữa khỏi rồi làm IVF.

Lần 4
    Ngày 23-6
    Vợ : Xét nghiệm kiểm tra dịch âm đạo và nước tiểu như lần 2
    Chi phí : 370.000 VND

Lần 5 : (Nếu kết quả xét nghiệm nấm âm tính thì lần này sẽ làm các xét nghiệm khác để chuẩn bị IVF. Vì thế để đỡ tốn công thì lần xuống viện này mọi người nên chọn đúng ngày thứ 2 CKK và nhịn ăn sáng để làm XN nội tiết và XN sinh hoá máu luôn.)
    Ngày 26-7
    Kết quả xét nghiệm nấm candida âm tính.
    Làm các xét nghiệm để chuẩn bị IVF bao gồm
    Vợ:
    -Chụp X-quang tim phổi 80.000 VND
    -Điện não thường 30.000 VND
    >>>2 cái này sẽ làm ở viện 103. Mua phiếu khám ở quầy mất 30.000 VND
    -Xét nghiệm sinh hoá máu ( nhịn ăn sáng ) 200.000 VND
    -Xét nghiệm nước tiểu 150.000 VND
    -Xét nghiệm nội tiết ( ngày thứ 2 chu kì kinh) 300.000 VND
    Chồng:
    -Xét nghiệm sinh hoá máu ( nhịn ăn sáng ) 200.000 VND
    -Xét nghiệm nước tiểu 150.000 VND

Lần 6
    Ngày 15-8
    Hồ sơ đầy đủ hẹn tháng 9-10 ngày 20 chu kỳ đến siêu âm và xem xét điều trị.

Em mới chỉ làm đến đây. Ngày 10-10 này là ngày 20 chu kỳ em sẽ qua viện để tiếp tục.
    Chi phí tiền công 1 lần làm IVF ở đây là 9.000.000 VND. Tiền thuốc tiêm nội tiết và kích trứng thì chắc tuỳ loại thuốc . Khi nào em làm em sẽ update chi phí tiền thuốc thực tế cho mọi người.
    Sau 2 lần phải làm hồ sơ, em được mách nhỏ là nếu sang bên 103 chụp x-quang và điện tim, các mẹ cứ cầm phiếu vào thẳng khoa nhé. Không phải mua giấy khám ở tầng 1, rồi lại trèo lên phòng khám xếp hàng để in lại phiếu, xếp hàng để nộp tiền nữa, mất công lắm. Cứ đến thẳng khoa vừa tiết kiệm chi phí, vừa tiết kiệm thời gian. Chúc các mẹ sớm gặp rồng con nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 608 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beongvang Xem bài viết
    chị ơi! EM mới tham gia nên chưa có kinh nghiệm trên diễn đàn cũng như trong quá trình khám. Ox nhà em cũng chuẩn bị mổ MESA, chị có kinh nghiệm truyền lại cho em ít với nhé. Em cảm ơn chị nhiều lắm.Nich của em : tn_holland
    Chào em, chồng chị mổ MESA ở viện khác chứ chưa làm MESA ở TT CNP, nhưng theo hướng dẫn chị có đọc thì bệnh nhân cạo sạch lông ở vùng đó, vệ sinh sạch sẽ bằng xà phòng và lên bàn. OX chị làm 1 lần mà kêu đau kinh khủng, bình thường va chạm nhẹ đã kêu ôi ối rồi, bây giờ còn mổ sống...khổ thân chồng quá.

• 124 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Mình ở bên nhà IVF viện C từ 2008; nay chuyển sang nhà BV 103 cùng cả nhà.
    Mình bắt đầu đi khám từ tháng 05/2011 nhưng lại bị tai nạn, phải hoãn đến tháng 10 mới bắt đầu làm tiếp được
    Sáng nay mình vừa được bác Lâm cho xét nghiệm sinh hóa (2 tờ trong đó có tờ màu xanh ý). Họ hẹn thứ 5 mới có kết quả.
    Chẳng hiểu như thế mình đã gọi là được duyệt hô sơ chưa nhỉ???
    Mình đã làm xét nghiệm ngày 2 vòng kinh, HIV, Viêm gan B.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì nói cho mình yên tâm với.

• 1,431 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Khi nào hoàn tất các xn ,và bs bảo về cho,khi bs gọi đến lúc đó moi gọi là dc duyệt hồ so,mình đang chuẩn bị lên c làm hồ so,vì so bên 103 đông quá