• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 305K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• vochongdauden
    [QUOTE=Babycute_78;10578117]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vochongdauden Xem bài viết
    BS chỉ hẹn tớ ngày 20ckk vào xem lại thôi . mình thì chưa đến 35t mà bs Lâm trong TTP cũng là người khó khăn nên mình cũng ko muốn xin. Với lại làm giáp tết cập rập quá , công việc lại chưa thu xếp xin nghỉ được nên thôi mình để ra tết làm cũng được . Tớ nghĩ vợ chồng đậu cũng để ra tết đi, có thể đi lệch so với kế hoạch của mình một chút nhưng mà mình mong con cũng lâu rồi , đợi thêm một hai tháng nữa cũng có lâu hơn bao nhiêu đâu . Con cái là lộc trời cho mà, tùy ý trời thôi . Tớ AQ vậy đấy hic hic :Kiss:
    vâng, cũng AQ vậy thôi. em bị tắc 2 vòi trứng rùi nên cũng chỉ nhờ vào IVF thui, chị bị làm sao vậy? đành ra tết làm vậy, chị em mình thông tin cho nhau nha. :Rose::Rose::Rose:
    • 207 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

[QUOTE=vochongdauden;10585935]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Babycute_78 Xem bài viết
    vâng, cũng AQ vậy thôi. em bị tắc 2 vòi trứng rùi nên cũng chỉ nhờ vào IVF thui, chị bị làm sao vậy? đành ra tết làm vậy, chị em mình thông tin cho nhau nha. :Rose::Rose::Rose:
    Hic hic, hai cái người này, chắc phải để dành cho tui một suất nữa chứ, định để tui một mình à, đến 23/12 này chắc gì tui đã đc siêu âm mà các bà đã định bỏ tui ra rìa vậy.
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

[QUOTE=vochongdauden;10585935]
    HIc hic , tớ có lẽ được xếp vào dạng vô sinh ko có nguyên nhân quá . thực ra chồng cũng hơi yếu nhưng đợt vừa rồi uống thuốc bắc thì thấy 45% rồi như thế là bình thường . Chẳng biết làm sao nữa , cũng hơn 3 năm rùi nàng ạ . :Nottalkin:
    @ Ban van: tụi tui có cho bà ra rìa đâu, vẫn đợi dến ngày bà vào TT để hóng hớt tin của bà mà :Kiss::Kiss::Kiss:
    Nick lam cha me : chuot:Laughing:
    Tel : 0123 602 8313

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin giúm dùm
    Cho xin địa chỉ Trung tâm công nghệ phôi - Học viện quân y 103 nha bạn. Tôi ở Tp.HCM nên không biết địa chỉ của Trung tâm ở đâu.
    Xin cảm ơn.
    • 254 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuvidao2007 Xem bài viết
    Xin giúm dùm
    Cho xin địa chỉ Trung tâm công nghệ phôi - Học viện quân y 103 nha bạn. Tôi ở Tp.HCM nên không biết địa chỉ của Trung tâm ở đâu.
    Xin cảm ơn.
    Bạn ra Hà Nội nhé. Đến quận Hà Đông. Bạn hỏi viện 103. Nếu bạn đi từ đường Nguyễn Trãi, HN thì đến Cầu Trắng rẽ trái, Học viện quân y 103 ở trên đường đó. Đến viện 103, Bạn đi xuống 1 đoạn khoảng 100m nữa mới là trung tâm công nghệ phôi của viện 103 nằm bên đối diện với viện 103. Bạn sẽ làm ở đó chứ ko phải trong viện 103 bạn ah. Chúc bạn chóng thành công nhé
    Lạy trời phù hộ cho con có con. 2 đứa nhé ông trời ơi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • vochongdauden
    [QUOTE=banvan;10586827]

Hic hic, hai cái người này, chắc phải để dành cho tui một suất nữa chứ, định để tui một mình à, đến 23/12 này chắc gì tui đã đc siêu âm mà các bà đã định bỏ tui ra rìa vậy.
    chị ui, theo em tính, thì chị sẽ kịp làm đấy,cả quá trình chỉ hết có 1 tháng thui, năm nay 14/2/2010 mới là ngày 1 Tết, ngày 20 Tết rơi vào ngày 4/2/2010. Nếu kịp làm thì chị sẽ chuyển phôi vào cuối tháng 1, thế thì okey rùi. Nếu không ra Tết làm cho xông xênh thời gian, chịu khó tranh thủ uống thuốc Bắc bồi bổ vậy. Tính thì tính vậy, chứ người tính không bằng trời tính chị nhỉ. Có gì mới loa loa lên với mọi người nha chị.Mong chị mọi điểu tốt lành.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • vochongdauden
    [QUOTE=Babycute_78;10589475][QUOTE=vochongdauden;10585935]
    HIc hic , tớ có lẽ được xếp vào dạng vô sinh ko có nguyên nhân quá . thực ra chồng cũng hơi yếu nhưng đợt vừa rồi uống thuốc bắc thì thấy 45% rồi như thế là bình thường . Chẳng biết làm sao nữa , cũng hơn 3 năm rùi nàng ạ . :Nottalkin:
    thôi kẹ chị ah, em cũng 2 năm rùi, năm nay về quê chồng chắc bị hỏi nhiều lắm đây. Em thấy sợ Tết chị ah:Sick:
    • 207 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

thế thì chắc là trước tết rui chi ơi, chủ nhật tuần này em vào TT xem sao, con cái là duyên số rùi, khi nào cho làm thì mình làm vậy. Trong thời gian chờ đợi, Chị có tẩm bổ gì không?
    Up nào, up nào, tôi sắp đến ngày hẹn rồi các mẹ ạ
    • vochongdauden
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    hình như là ngày mai chị vao trong TT đúng ko chị? chị ui chị hỏi luôn xem bao giờ họ nghỉ tết nha chị. Em chắc chắn là ra tết rùi, vì em chậm kinh 4 ngày nay rùi, đang đợi em QKD đến mãi chẳng thấy, sốt ruột quá. Thôi thị chắc chắn là qua Tết rùi. Chúc chị may mắn và đón con yêu về ăn tết trong năm nay nha chị. Có jì chị alô lên cho chi em biết với nha.:Rose::Rose::Rose:
    • vochongdauden
    chi ui, tinh hình sáng nay thế nào rùi? chị đã được làm chưa?
    • 207 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

chi ui, tinh hình sáng nay thế nào rùi? chị đã được làm chưa?

Híc, híc, hôm qua ko vào xem bạn nhắn tin, sáng nay mình đến đã siêu âm và gặp bs Lâm rồi nhưng lại hẹn vào sáng mai đến xem lại đã, mai mình sẽ hỏi xem khi nào nghỉ tết nhé, bọn mình vẫn còn gian nan quá cơ. Chúc mọi người giánh sinh an lành và hạnh phúc nhé.
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Híc, híc, hôm qua ko vào xem bạn nhắn tin, sáng nay mình đến đã siêu âm và gặp bs Lâm rồi nhưng lại hẹn vào sáng mai đến xem lại đã, mai mình sẽ hỏi xem khi nào nghỉ tết nhé, bọn mình vẫn còn gian nan quá cơ. Chúc mọi người giánh sinh an lành và hạnh phúc nhé.
    Sao lắm thủ tục linh tinh vây nhỉ. Tôi tưởng ngày 20 den SA,21 là được tiêm thuốc luôn rồi chứ . Sao lại phải xem lại nữa hic hic
    Hôm nay ba phai đợi lâu ko?
    Tôi cũng chung tình cảnh với vo chong dau den day, đang đợi QKD hic hic

• 1,659 Bài viết

• 11,454 Được cảm ơn

Hôm nay bắt đầu hành trình làm hồ sơ TTON ở TTMP, đã đi cấy nấm..thứ 2 lấy kết quả và chờ hẹn làm những cái tiếp theo.
    @ Babycute_78 : Chị cũng theo bước em rồi nè, bs Lâm cũng bảo ra tết cho làm...hi..hi .Mong là chị em mình may mắn nhỉ ?rooling:
    @All : Chúc cả nhà giáng sinh vui vẻ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • vochongdauden
    em ghét gặp cái ông Lâm đấy lém, rất rách việc, lúc nào cũng có vấn đề và có ý kiến, đã vậy lại thiếu tôn trọng bệnh nhân nữa. Tình hình kết quả siêu âm thế nào hả chị? em thấy bình thường ngày 20 siêu âm ko vấn đề gì thì ngày 21 tiêm thuốc luôn muh. Thôi, mình cứ AQ đi chị, chúc chị may mắn nha:Rose::Rose::Rose:
    • vochongdauden
    Sao lắm thủ tục linh tinh vây nhỉ. Tôi tưởng ngày 20 den SA,21 là được tiêm thuốc luôn rồi chứ . Sao lại phải xem lại nữa hic hic
    mẹ nó ơi, em chậm kinh 5 ngày nay rùi, mà sốt ruột wa. Chắc tại cái nang nước đây muh.Nhưng em thấy khó hiểu sao ấy, vì ngày 20 CCK siêu âm anh Hiêu bào buồng trứng phải có 1 nang trống âm 19, ngay 25 siêu âm lại anh Hiêu bảo chỉ có 1 nang 17, vậy nó là nang trống âm hay nang trứng nhỉ. Vì nếu là nang trống âm thì bác sỹ đã ghi rùi. Thôi kệ vậy, dạo này em nghĩ nhiều wa, chắc vậy nên rối loạn CCK rùi.
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Cổ vũ cho Babycute_78 và Hoatiti thành công rực rỡ nhé! Hoatiti ơi, mình đang ngó nghiêng xem làm IVF ở đâu đây, vấn đề của mình là chưa tìm được nguồn trứng, vả lại nội tiết cũng kém lắm. Uống thuốc bác Lâm vẫn chưa có kết quả gì , nội tiết xấu, niêm mạc mỏng. Hoatiti làm ở đấy xem có ai cũng phải xin trứng thì thủ tục thế nào nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chẳng biết nữa, lúc mình mang sổ vào phòng khách gặp BS Lam ở đó ông xem hồ sơ bảo giờ không đc rồi, đông lắm, phải để sau, mình nói rằng bs xem lại xem em làm hồ sơ từ T11 nhưng em vào viện từ tháng 8 cơ ạ, thế là ông ấy xem lịch rồi nói thôi sáng mai đến xem lại rồi quyết định cho tiêm hay ko, mình cũng bực mình lắm lắm đi từ 7h30 mà đến gần 10h mới gặp đc rồi thì về. Bực mình.....................Mai là Noel rồi cả nhà ơi................
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Chúc cả nhà mình một giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    @ vo chong dau den : thoải mái tinh thần đi em xác định tư tưởng ra tết rùi mà
    @ ban van : ông ý hẹn bà ngày mai chắc vì mai là lịch làm việc của ông ý đấy . Chúc bà may mắn ngày mai nhé .
    @ Chị hoatiti : Chị ui làm thủ tục nhanh nhanh lên nhé để ra tết còn kịp chiến đấu >
    @ chị ha 204: cố lên chị nhé :LoveStruc:
    Chặng đường phía trước còn gian nan lắm ,cả nhà mình cùng cố gắng, nắm tay nhau cùng chiến đấu và giành thắng lợi vẻ vang nhé mọi người.:Kiss::Kiss::Kiss:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, em chậm kinh 5 ngày nay rùi, mà sốt ruột wa. Chắc tại cái nang nước đây muh.Nhưng em thấy khó hiểu sao ấy, vì ngày 20 CCK siêu âm anh Hiêu bào buồng trứng phải có 1 nang trống âm 19, ngay 25 siêu âm lại anh Hiêu bảo chỉ có 1 nang 17, vậy nó là nang trống âm hay nang trứng nhỉ. Vì nếu là nang trống âm thì bác sỹ đã ghi rùi. Thôi kệ vậy, dạo này em nghĩ nhiều wa, chắc vậy nên rối loạn CCK rùi.
    Thôi kệ nó đi em , chị cũng đang bị chậm nhưng nghĩ nó chậm vài ngày nữa có khi lại hay vì nếu có kinh bây giờ thì ngày 20 của ckk lại vào đúng tết mất . thế có nghĩa là lại phải đợi thêm 1 tháng nữa sau tết
    Thoải mái đi , người tính không bằng trời tính mà :Laughing:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nga xây trung tâm công nghệ hạt nhân tại Việt Nam

Chính phủ Nga sẽ xây trung tâm khoa học hạt nhân tại thủ đô Hà Nội và thành phố Đà Lạt. Đài tiếng nói nước Nga dẫn lời kỹ sư Alexander Kulakov - trưởng dự án, cho biết Nga sẽ xây dựng lò phản ứng nghiên cứu công suất 15MW với toàn bộ phụ kiện tại Đà Lạt. Cơ sở tại Hà Nội bao gồm một trung tâm...

• Làm IUI ở Trung tâm công nghệ phôi

Chào các bạn, Có bạn nào đã làm IUI ở trung tâm công nghệ phôi chưa ? Có kinh nghiệm gì hay nói cho mình biết. Hiện tại trung tâm chỉ làm việc vào buổi sáng, vậy việc thực IUI làm vào sáng hay chiều ?

• Trẻ có đủ cân nhưng liệu đã đủ chất

Đa số các bà mẹ đều dựa vào cân năng của con để biết xem con có phát triển thể chất được tốt không....

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Em chỉ muốn tâm sự 1 chút thôi..

Mình 91, lấy chồng đc gần 2 năm rồi. Chưa có cháu nào cả :( Sau cưới 2 tháng, mình có bầu nhưng...

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Chẳng biết nữa, lúc mình mang sổ vào phòng khách gặp BS Lam ở đó ông xem hồ sơ bảo giờ không đc rồi, đông lắm, phải để sau, mình nói rằng bs xem lại xem em làm hồ sơ từ T11 nhưng em vào viện từ tháng 8 cơ ạ, thế là ông ấy xem lịch rồi nói thôi sáng mai đến xem lại rồi quyết định cho tiêm hay ko, mình cũng bực mình lắm lắm đi từ 7h30 mà đến gần 10h mới gặp đc rồi thì về. Bực mình.....................Mai là Noel rồi cả nhà ơi................
    Đừng bực mình nữa bà . BS Lâm lúc nào chẳng gắn chữ đông ở miệng tôi thấy ai đến xin làm cũng hẹn ko à . Mai Noel rồi, may mắn nhé :Kiss: