Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckytb Xem bài viết
    Thực ra mình chẳng dám hy vọng nhiều vào thành công lắm. Vì mấy lần đi siêu âm, mình thấy chị siêu âm nói rằng niêm mạc của mình mỏng lắm. Mong rằng may mắn sẽ mỉm cười với tất cả chúng mình.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Thế thì chị chịu khó ăn vài món bổ niêm mạc như trên này mọi nguời mách nhé chị : sữa đậu nành, tràng lợn, sầu riêng .... để cải thiện nhé chị .
    Ah tháng vừa rồi em uống có 1 vỉ sữa đậu nành mè đen của Vinasoy thấy trứng và niêm mạc cũng ok lắm . em cũng ko biết có phải do em uống sữa đậu nành đó mà tốt hay ko nhưng chị cứ thử xem nhé (mỗi tội loại đó hơi khó uống vì có mùi khét hic hic) :Kiss::Kiss:
    Nick lam cha me : chuot:Laughing:
    Tel : 0123 602 8313

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 207 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babycute_78 Xem bài viết
    Thế thì chị chịu khó ăn vài món bổ niêm mạc như trên này mọi nguời mách nhé chị : sữa đậu nành, tràng lợn, sầu riêng .... để cải thiện nhé chị .
    Ah tháng vừa rồi em uống có 1 vỉ sữa đậu nành mè đen của Vinasoy thấy trứng và niêm mạc cũng ok lắm . em cũng ko biết có phải do em uống sữa đậu nành đó mà tốt hay ko nhưng chị cứ thử xem nhé (mỗi tội loại đó hơi khó uống vì có mùi khét hic hic) :Kiss::Kiss:
    Chị cứ uống theo chị Babycute- 78 đi nếu chưa uống sắt và E thì cũgn bổ sung luôn chị nhé, Chúc chị thành công và hạnh phúc

• 189 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình cũng đã uống sữa đậu nành khoảng 1 tháng nay rồi, nhưng mình tự làm lấy vì mình thấy mọi người nói tự làm sẽ tốt hơn. Vậy mà NM vẫn không đc tốt lắm.
    Hơn nữa, mình không thích uống sữa đậu nành, mình toàn bị táo bón thôi. Mấy hôm nay, mình chán uống quá, mình cảm giác như uống thuốc, thế là mình không uống nữa.
    Nhưng để đón đc con yêu, mình phải cố gắng để uống vậy. Ngày mai lại bắt đầu uống sữa đậu nành thôi....

• 189 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    Chị cứ uống theo chị Babycute- 78 đi nếu chưa uống sắt và E thì cũgn bổ sung luôn chị nhé, Chúc chị thành công và hạnh phúc

Cảm ơn banvan nhé !!!
    Hôm nay, mình sẽ về mua E và sắt để uống.
    Cả nhà mình dạo này im ắng quá cơ !!! Có mẹ nào cùng làm ở TTMP đợt này không vậy, cùng share thông tin đi nào ????
    Tháng này mát mẻ hơn tháng trước rồi đây. Hy vọng all nhà mình sẽ sớm đón được con yêu.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se:

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckytb Xem bài viết
    Mình cũng đã uống sữa đậu nành khoảng 1 tháng nay rồi, nhưng mình tự làm lấy vì mình thấy mọi người nói tự làm sẽ tốt hơn. Vậy mà NM vẫn không đc tốt lắm.
    Hơn nữa, mình không thích uống sữa đậu nành, mình toàn bị táo bón thôi. Mấy hôm nay, mình chán uống quá, mình cảm giác như uống thuốc, thế là mình không uống nữa.
    Nhưng để đón đc con yêu, mình phải cố gắng để uống vậy. Ngày mai lại bắt đầu uống sữa đậu nành thôi....
    Chị thử làm thế này xem có hết bị táo bón ko nhé : sáng vừa xuống khỏi giường chị uống 1 cốc nuớc lọc to , trong ngày uống nhiều nước một chút . em cũng hay bị táo bón sang topic của MUM thì thấy mọi nguời mách thế và làm theo, giờ cũng đỡ nhiều lắm rồi . Còn sữa đậu nành em uống là sữa đậu nành mè đen của vinasoy, ko biết có phải do nó có thêm chất của mè đen hay ko nữa :Kiss::Kiss::Kiss:
    Mà uống sắt cũng bị nóng và dễ gây táo bón hay sao ý ạ. Chị cố gắng uống nhiều nước lọc vào :Battin ey:
    Chị cố gắng lên nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Babycute_78; 08/09/2009 vào lúc 08:25 AM.

• 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Chị thử làm thế này xem có hết bị táo bón ko nhé : sáng vừa xuống khỏi giường chị uống 1 cốc nuớc lọc to , trong ngày uống nhiều nước một chút . em cũng hay bị táo bón sang topic của MUM thì thấy mọi nguời mách thế và làm theo, giờ cũng đỡ nhiều lắm rồi . Còn sữa đậu nành em uống là sữa đậu nành mè đen của vinasoy, ko biết có phải do nó có thêm chất của mè đen hay ko nữa :Kiss::Kiss::Kiss:
    Mà uống sắt cũng bị nóng và dễ gây táo bón hay sao ý ạ. Chị cố gắng uống nhiều nước lọc vào :Battin ey:
    Chị cố gắng lên nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    Đúng rồi đó Babycute_78, mình uống viên E và OBIMIN,cái này nhiều sắt nên cũng hay táo bón lắm. Mình hay uống bột sắn và thỉnh thoảng ăn khoai lang cho nhuận tràng.
    Mình cũng ngại làm sữa, bạn uống sữa đậu nành của Vinasoy à? Mình cũng đang định uống loại này.
    Cổ vũ tinh thần các bạn làm ở TTMP nhé, chúc cả nhà may mắn
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 189 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cảm ơn babycute..:Kiss::Kiss::Kiss:

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tuan Minh Xem bài viết
    Đúng rồi đó Babycute_78, mình uống viên E và OBIMIN,cái này nhiều sắt nên cũng hay táo bón lắm. Mình hay uống bột sắn và thỉnh thoảng ăn khoai lang cho nhuận tràng.
    Mình cũng ngại làm sữa, bạn uống sữa đậu nành của Vinasoy à? Mình cũng đang định uống loại này.
    Cổ vũ tinh thần các bạn làm ở TTMP nhé, chúc cả nhà may mắn
    Dạ, em uống sữa đậu nành mè đen ý ạ , hơi khó uống chị ạ. Tháng trước em uống có 1 vỉ thôi, mấy hôm nữa em lại uống tiếp . Chị uống bột sắn có pha nước ấm ko? vì pha nước lạnh em thấy bị nhiều cặn lắm ạ , nhưng em ko thường xuyên uống bột sắn vì sợ lạnh bụng (em khám đông y bị lạnh tử cung mà) nên chỉ chịu khó uống nhiều nước lọc thui ạ . Chị đang đợi duyệt hồ sơ đúng ko chị? May mắn chị nhé:Kiss:

• 207 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatiti Xem bài viết
    Hôm nay vào TTMP để khởi động lại, eo ơi dạo này đông quá. Đi từ 6h sáng mà 11 giờ trưa mới xong. Lại bị viêm nhẹ rồi thế là chu kì tới mất toi ko tiêm được thuốc để làm IUI.
    Chúc cả nhà thành công nhé ! Ai có kinh nghiệm về IUI và IVF ( thuốc, dịch vụ , bác sĩ......) thì ới lên cho cả nhà tham khảo nhé !:Battin ey::Battin ey:
    Mai là đến lịch hẹn tái khám rồi mà hiện lại đang QKD không biết có khám đc kô các mẹ ơi, em băn khoăn quá vì nếu đi mà lúc khám ko đc lại mất nữa buổi sáng còn ko đi thì sao nhỉ.
    Chúc các mẹ vui khỏe, sớm đón con yêu về nhà nghe

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banvan Xem bài viết
    Mai là đến lịch hẹn tái khám rồi mà hiện lại đang QKD không biết có khám đc kô các mẹ ơi, em băn khoăn quá vì nếu đi mà lúc khám ko đc lại mất nữa buổi sáng còn ko đi thì sao nhỉ.
    Chúc các mẹ vui khỏe, sớm đón con yêu về nhà nghe
    Hẹn tái khám về vấn đề gì thế ban van? nếu khám phụ khoa thì hình như khi QKD người ta ko khám đâu mà phải đợi sạch cơ nàng ạ. :Kiss:
    Còn làm xét nghiệm máu ngày thứ 2 or siêu âm đầu dò ngày thứ 2 xem có còn nang tồn dư của kỳ trước ko thì vẫn làm được như bình thường :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Babycute_78; 10/09/2009 vào lúc 04:23 PM.