• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 286K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sau 4 năm chạy chữa không thành công, hai vợ chồng em quyết định sẽ làm bước cuối cùng là TTON, thấy các mẹ ở trong Nam thành công rất nhiều, lòng cũng rất muốn Nam tiến nhưng vì điều kiện công việc không cho phép nên em cũng đang suy nghĩ về việc sẽ đến Trung tâm công nghệ phôi - Học viên Quân y 103. Có mẹ nào làm TTON ở đây đã thành công thì alo lên để cổ vũ tinh thần cho em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 925 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

hi hi e mới đang làm thôi nhưng thấy cũng tốt lắm hy vọng chị e mình thành công ha

• 405 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanna Xem bài viết
    Sau 4 năm chạy chữa không thành công, hai vợ chồng em quyết định sẽ làm bước cuối cùng là TTON, thấy các mẹ ở trong Nam thành công rất nhiều, lòng cũng rất muốn Nam tiến nhưng vì điều kiện công việc không cho phép nên em cũng đang suy nghĩ về việc sẽ đến Trung tâm công nghệ phôi - Học viên Quân y 103. Có mẹ nào làm TTON ở đây đã thành công thì alo lên để cổ vũ tinh thần cho em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều!
    Mẹ cháu PM cho bạn autumnspring nhé, bạn ấy thành công ngay lần đầu đấy, đã sinh con gái rồi! Tớ đợt rồi xa nhà lâu vì phi vụ BKK tiến nên chưa kịp hỏi thăm bạn ấy! Nhớ là nếu quyết định đi khám thì trong tháng này thôi, vì TTMF nghỉ thágn 6 và 7, tớ thấy mẹ Hà Việt bên topic trao đổi kinh nghiệm về TTON thông báo vậy!
    Chúc mẹ cháu may mắn!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 109 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy Xem bài viết
    Mẹ cháu PM cho bạn autumnspring nhé, bạn ấy thành công ngay lần đầu đấy, đã sinh con gái rồi! Tớ đợt rồi xa nhà lâu vì phi vụ BKK tiến nên chưa kịp hỏi thăm bạn ấy! Nhớ là nếu quyết định đi khám thì trong tháng này thôi, vì TTMF nghỉ thágn 6 và 7, tớ thấy mẹ Hà Việt bên topic trao đổi kinh nghiệm về TTON thông báo vậy!
    Chúc mẹ cháu may mắn!
    Em đã khám và làm các xét nghiệm vô sinh tại Viện C nhưng cũng khá lâu rồi. Không biết xuống đó họ có yêu cầu phải làm lại hay không và thủ tục trước khi thực hiện TTON tại đó có mất nhiều thời gian không ạ? Ah em thấy ở trong Nam họ có thêm bước hỗ trợ phôi thoát màng giúp tỷ lệ đậu thai nhiều hơn. Không biết ở TTMF này họ có áp dụng phương pháp này không ạ?

• 405 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanna Xem bài viết
    Em đã khám và làm các xét nghiệm vô sinh tại Viện C nhưng cũng khá lâu rồi. Không biết xuống đó họ có yêu cầu phải làm lại hay không và thủ tục trước khi thực hiện TTON tại đó có mất nhiều thời gian không ạ? Ah em thấy ở trong Nam họ có thêm bước hỗ trợ phôi thoát màng giúp tỷ lệ đậu thai nhiều hơn. Không biết ở TTMF này họ có áp dụng phương pháp này không ạ?
    Xét nghiệm ở các TT HTSS khác thì có giá trị trong vòng 6 tháng, nếu TT của xã yếu thì bên này họ vẫn yêu cầu xét nghiệm lại. Thực ra p đến sớm sáng các ngày trong tuần, xếp hàng lâu chút thôi nhưng bên MF họ giải quyết nhanh, ngày đầu bạn đến khám thì nên là ngày 21 CKK, đi cùng chồng luôn. Đến lượt thì họ gọi tên, sau đó vợ đi siêu âm, khám phụ khoa, thử máu 4 chỉ số, chồng thì đi lấy TT rồi chuyển ngay cho phòng XN ở ngay tầng 1 đấy, lần đầu đi đâu như hết 450k cả 2VC ấy. Sau khi có kết quả thì quay lại bàn đăng ký đưa bác sỹ xem và hẹn ngày tái khám hoặc làm xét nghiệm. Cũng đơn giản mà! :Rose:
    Tớ ko rõ ở bên MF có hỗ trợ phôi thoát màng trong IVF và ICSI ko, trên bảng giá chưa thấy có, nhưng tớ thấy em Rùa nhỏ dễ thương nói là ở MF có nói về phương pháp nuôi phôi dâu 5 ngày, chắc đang ở mức độ thử nghiệm. Nếu đã nuôi phôi 5 ngày thì có lẽ họ đã áp dụng bước trên rồi đấy!

• 109 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xét nghiệm ở các TT HTSS khác thì có giá trị trong vòng 6 tháng, nếu TT của xã yếu thì bên này họ vẫn yêu cầu xét nghiệm lại. Thực ra p đến sớm sáng các ngày trong tuần, xếp hàng lâu chút thôi nhưng bên MF họ giải quyết nhanh, ngày đầu bạn đến khám thì nên là ngày 21 CKK, đi cùng chồng luôn. Đến lượt thì họ gọi tên, sau đó vợ đi siêu âm, khám phụ khoa, thử máu 4 chỉ số, chồng thì đi lấy TT rồi chuyển ngay cho phòng XN ở ngay tầng 1 đấy, lần đầu đi đâu như hết 450k cả 2VC ấy. Sau khi có kết quả thì quay lại bàn đăng ký đưa bác sỹ xem và hẹn ngày tái khám hoặc làm xét nghiệm. Cũng đơn giản mà! :Rose:
    Tớ ko rõ ở bên MF có hỗ trợ phôi thoát màng trong IVF và ICSI ko, trên bảng giá chưa thấy có, nhưng tớ thấy em Rùa nhỏ dễ thương nói là ở MF có nói về phương pháp nuôi phôi dâu 5 ngày, chắc đang ở mức độ thử nghiệm. Nếu đã nuôi phôi 5 ngày thì có lẽ họ đã áp dụng bước trên rồi đấy!
    Cảm ơn chị Gracy đã trả lời rất cụ thể cho em. Chắc chị cũng đã làm TTON ở đây rồi phải không ạ. Xin lỗi chị em hơi ngại xem bên Subject của các mẹ TTON vì hơi dài nên tiện thể hỏi thông tin của chị tại đây luôn? Có gì chị truyền kinh nghiệm cho "đàn em" này chị nhé. Em cũng tính rồi, giờ mà đi khám thì phải chờ hai tháng nữa may ra mới làm được, trong thời gian này em đang uống thuốc bắc với một hy vọng mong manh là "biết đâu" trời thương chẳng phải làm đến bước cuối cùng này. Đã hiếm muộn mấy năm thì chớ, đợt vừa rồi lại bị thêm bệnh cường giáp nữa nên bây giờ nội tiết của em bị ảnh hưởng rất nhiều. Em cũng vừa mới đi mổ xong được có 3 tháng, không biết làm TTON tiêm nhiều thuốc nội tiết có ảnh hưởng ngược lại căn bệnh của em không em cũng lo lắm.

• 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Gracy ơi có định tiếp tục làm ở TTCNP này không? Cảm ơn thông tin của Gracy nhé. Hai vợ chồng mình đang dự kiến lại đi làm TTON lần nữa, đang phân vân giữa viện C và TT này. Bạn có kinh nghiệm gì về 2 nơi này không?
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!

• 376 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chào cả nhà theo mình gọi điện hỏi Mr Lâm là giám đốc trung tâm phôi thi pp Phôi thoát màng họ làm đươc rùi nhưng đang thử nghiệm nên áp dụng tùy từng bệnh nhân

• 405 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Gracy ơi có định tiếp tục làm ở TTCNP này không? Cảm ơn thông tin của Gracy nhé. Hai vợ chồng mình đang dự kiến lại đi làm TTON lần nữa, đang phân vân giữa viện C và TT này. Bạn có kinh nghiệm gì về 2 nơi này không?
    Ôi giời, thế nào mà tớ pót bài rồi nó lại biến đâu mất?!!!:Surprise:
    Như tớ đã chia sẻ ở mục TTON ở Thái, sang BKK là lần đầu làm IVF của tớ:Battin ey:. Tớ mới đến mục xếp hàng ở 103, thế mà cũng đi 3 lần mới được, vì trường hợp của tớ mỗi hôm yêu cầu xét nghiệm thêm,ví dụ như Karyotype, rồi đợi 1 tháng để làm XN cho chồng lại, sau tớ chán quá, tớ BKK tiến luôn. Tớ chưa từng làm ở C, vì hình như tớ ko có duyên với C, ngay từ đầu tớ đã ko muốn làm ở C rồi, với lại cứ mong là mình ko p đi đâu hết, chán đời thật!:Sick:
    Các mẹ liên lạc với mẹ autumnspring nhé, sẽ biết được nhiều thông tin.
    Sao mẹ HuiLove ko làm tiếp ở PSHN nữa? Nghỉ ngơi bồi bổ cơ thể đi, rồi làm tiếp bạn ạ!Biết đâu lại ko p làm nhỉ, lại có phép màu nhỉ?!!!:LoveStruc::Rose:

• 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Ôi giời, thế nào mà tớ pót bài rồi nó lại biến đâu mất?!!!:Surprise:
    Như tớ đã chia sẻ ở mục TTON ở Thái, sang BKK là lần đầu làm IVF của tớ:Battin ey:. Tớ mới đến mục xếp hàng ở 103, thế mà cũng đi 3 lần mới được, vì trường hợp của tớ mỗi hôm yêu cầu xét nghiệm thêm,ví dụ như Karyotype, rồi đợi 1 tháng để làm XN cho chồng lại, sau tớ chán quá, tớ BKK tiến luôn. Tớ chưa từng làm ở C, vì hình như tớ ko có duyên với C, ngay từ đầu tớ đã ko muốn làm ở C rồi, với lại cứ mong là mình ko p đi đâu hết, chán đời thật!:Sick:
    Các mẹ liên lạc với mẹ autumnspring nhé, sẽ biết được nhiều thông tin.
    Sao mẹ HuiLove ko làm tiếp ở PSHN nữa? Nghỉ ngơi bồi bổ cơ thể đi, rồi làm tiếp bạn ạ!Biết đâu lại ko p làm nhỉ, lại có phép màu nhỉ?!!!:LoveStruc::Rose:
    Trời, thôi thôi, mình không muốn nói xấu để làm ảnh hưởng đến bệnh viện đâu, nhưng mà ở đó tỉ lệ thành công gần như zero, không thể mạo hiểm tuổi tác và tiền bạc của mình ở đó được nữa!
    Hiện tại thì bọn mình vẫn đang trong giai đoạn relax đấy, được 5 tháng tung tẩy rồi, với ai thì không biết chứ với vợ chồng mình thì tâm lý phải nói là cực kỳ thoải mái, chả có tí ti áp lực gì, tình cảm thì vẫn như hồi yêu nhau luôn (thấy ai cũng kể là đúng lúc mình thoải mái thì đậu, còn mình thì..., hay tại lúc nào cũng thoải mái quá?!!!:Sigh
    Mình thì bây giờ 50/50 cho C và 103, chắc sẽ đến khám cả hai nơi xem tư vấn thế nào rồi quyết định vậy!
    Chúc Gracy sớm thành công nhé, thế là mẹ nó cũng đã từng biết đến cảm giác nghén rồi đấy, chắc quen dạ sẽ đậu sớm thôi! :LoveStruc::LoveStruc:
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!