• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 305K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Sau 4 năm chạy chữa không thành công, hai vợ chồng em quyết định sẽ làm bước cuối cùng là TTON, thấy các mẹ ở trong Nam thành công rất nhiều, lòng cũng rất muốn Nam tiến nhưng vì điều kiện công việc không cho phép nên em cũng đang suy nghĩ về việc sẽ đến Trung tâm công nghệ phôi - Học viên Quân y 103. Có mẹ nào làm TTON ở đây đã thành công thì alo lên để cổ vũ tinh thần cho em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 928 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

hi hi e mới đang làm thôi nhưng thấy cũng tốt lắm hy vọng chị e mình thành công ha
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanna Xem bài viết
    Sau 4 năm chạy chữa không thành công, hai vợ chồng em quyết định sẽ làm bước cuối cùng là TTON, thấy các mẹ ở trong Nam thành công rất nhiều, lòng cũng rất muốn Nam tiến nhưng vì điều kiện công việc không cho phép nên em cũng đang suy nghĩ về việc sẽ đến Trung tâm công nghệ phôi - Học viên Quân y 103. Có mẹ nào làm TTON ở đây đã thành công thì alo lên để cổ vũ tinh thần cho em với nhé. Em cảm ơn rất nhiều!
    Mẹ cháu PM cho bạn autumnspring nhé, bạn ấy thành công ngay lần đầu đấy, đã sinh con gái rồi! Tớ đợt rồi xa nhà lâu vì phi vụ BKK tiến nên chưa kịp hỏi thăm bạn ấy! Nhớ là nếu quyết định đi khám thì trong tháng này thôi, vì TTMF nghỉ thágn 6 và 7, tớ thấy mẹ Hà Việt bên topic trao đổi kinh nghiệm về TTON thông báo vậy!
    Chúc mẹ cháu may mắn!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy Xem bài viết
    Mẹ cháu PM cho bạn autumnspring nhé, bạn ấy thành công ngay lần đầu đấy, đã sinh con gái rồi! Tớ đợt rồi xa nhà lâu vì phi vụ BKK tiến nên chưa kịp hỏi thăm bạn ấy! Nhớ là nếu quyết định đi khám thì trong tháng này thôi, vì TTMF nghỉ thágn 6 và 7, tớ thấy mẹ Hà Việt bên topic trao đổi kinh nghiệm về TTON thông báo vậy!
    Chúc mẹ cháu may mắn!
    Em đã khám và làm các xét nghiệm vô sinh tại Viện C nhưng cũng khá lâu rồi. Không biết xuống đó họ có yêu cầu phải làm lại hay không và thủ tục trước khi thực hiện TTON tại đó có mất nhiều thời gian không ạ? Ah em thấy ở trong Nam họ có thêm bước hỗ trợ phôi thoát màng giúp tỷ lệ đậu thai nhiều hơn. Không biết ở TTMF này họ có áp dụng phương pháp này không ạ?
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanna Xem bài viết
    Em đã khám và làm các xét nghiệm vô sinh tại Viện C nhưng cũng khá lâu rồi. Không biết xuống đó họ có yêu cầu phải làm lại hay không và thủ tục trước khi thực hiện TTON tại đó có mất nhiều thời gian không ạ? Ah em thấy ở trong Nam họ có thêm bước hỗ trợ phôi thoát màng giúp tỷ lệ đậu thai nhiều hơn. Không biết ở TTMF này họ có áp dụng phương pháp này không ạ?
    Xét nghiệm ở các TT HTSS khác thì có giá trị trong vòng 6 tháng, nếu TT của xã yếu thì bên này họ vẫn yêu cầu xét nghiệm lại. Thực ra p đến sớm sáng các ngày trong tuần, xếp hàng lâu chút thôi nhưng bên MF họ giải quyết nhanh, ngày đầu bạn đến khám thì nên là ngày 21 CKK, đi cùng chồng luôn. Đến lượt thì họ gọi tên, sau đó vợ đi siêu âm, khám phụ khoa, thử máu 4 chỉ số, chồng thì đi lấy TT rồi chuyển ngay cho phòng XN ở ngay tầng 1 đấy, lần đầu đi đâu như hết 450k cả 2VC ấy. Sau khi có kết quả thì quay lại bàn đăng ký đưa bác sỹ xem và hẹn ngày tái khám hoặc làm xét nghiệm. Cũng đơn giản mà! :Rose:
    Tớ ko rõ ở bên MF có hỗ trợ phôi thoát màng trong IVF và ICSI ko, trên bảng giá chưa thấy có, nhưng tớ thấy em Rùa nhỏ dễ thương nói là ở MF có nói về phương pháp nuôi phôi dâu 5 ngày, chắc đang ở mức độ thử nghiệm. Nếu đã nuôi phôi 5 ngày thì có lẽ họ đã áp dụng bước trên rồi đấy!
    • 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Xét nghiệm ở các TT HTSS khác thì có giá trị trong vòng 6 tháng, nếu TT của xã yếu thì bên này họ vẫn yêu cầu xét nghiệm lại. Thực ra p đến sớm sáng các ngày trong tuần, xếp hàng lâu chút thôi nhưng bên MF họ giải quyết nhanh, ngày đầu bạn đến khám thì nên là ngày 21 CKK, đi cùng chồng luôn. Đến lượt thì họ gọi tên, sau đó vợ đi siêu âm, khám phụ khoa, thử máu 4 chỉ số, chồng thì đi lấy TT rồi chuyển ngay cho phòng XN ở ngay tầng 1 đấy, lần đầu đi đâu như hết 450k cả 2VC ấy. Sau khi có kết quả thì quay lại bàn đăng ký đưa bác sỹ xem và hẹn ngày tái khám hoặc làm xét nghiệm. Cũng đơn giản mà! :Rose:
    Tớ ko rõ ở bên MF có hỗ trợ phôi thoát màng trong IVF và ICSI ko, trên bảng giá chưa thấy có, nhưng tớ thấy em Rùa nhỏ dễ thương nói là ở MF có nói về phương pháp nuôi phôi dâu 5 ngày, chắc đang ở mức độ thử nghiệm. Nếu đã nuôi phôi 5 ngày thì có lẽ họ đã áp dụng bước trên rồi đấy!
    Cảm ơn chị Gracy đã trả lời rất cụ thể cho em. Chắc chị cũng đã làm TTON ở đây rồi phải không ạ. Xin lỗi chị em hơi ngại xem bên Subject của các mẹ TTON vì hơi dài nên tiện thể hỏi thông tin của chị tại đây luôn? Có gì chị truyền kinh nghiệm cho "đàn em" này chị nhé. Em cũng tính rồi, giờ mà đi khám thì phải chờ hai tháng nữa may ra mới làm được, trong thời gian này em đang uống thuốc bắc với một hy vọng mong manh là "biết đâu" trời thương chẳng phải làm đến bước cuối cùng này. Đã hiếm muộn mấy năm thì chớ, đợt vừa rồi lại bị thêm bệnh cường giáp nữa nên bây giờ nội tiết của em bị ảnh hưởng rất nhiều. Em cũng vừa mới đi mổ xong được có 3 tháng, không biết làm TTON tiêm nhiều thuốc nội tiết có ảnh hưởng ngược lại căn bệnh của em không em cũng lo lắm.
    • 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Gracy ơi có định tiếp tục làm ở TTCNP này không? Cảm ơn thông tin của Gracy nhé. Hai vợ chồng mình đang dự kiến lại đi làm TTON lần nữa, đang phân vân giữa viện C và TT này. Bạn có kinh nghiệm gì về 2 nơi này không?
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!
    • 376 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

chào cả nhà theo mình gọi điện hỏi Mr Lâm là giám đốc trung tâm phôi thi pp Phôi thoát màng họ làm đươc rùi nhưng đang thử nghiệm nên áp dụng tùy từng bệnh nhân
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Gracy ơi có định tiếp tục làm ở TTCNP này không? Cảm ơn thông tin của Gracy nhé. Hai vợ chồng mình đang dự kiến lại đi làm TTON lần nữa, đang phân vân giữa viện C và TT này. Bạn có kinh nghiệm gì về 2 nơi này không?
    Ôi giời, thế nào mà tớ pót bài rồi nó lại biến đâu mất?!!!:Surprise:
    Như tớ đã chia sẻ ở mục TTON ở Thái, sang BKK là lần đầu làm IVF của tớ:Battin ey:. Tớ mới đến mục xếp hàng ở 103, thế mà cũng đi 3 lần mới được, vì trường hợp của tớ mỗi hôm yêu cầu xét nghiệm thêm,ví dụ như Karyotype, rồi đợi 1 tháng để làm XN cho chồng lại, sau tớ chán quá, tớ BKK tiến luôn. Tớ chưa từng làm ở C, vì hình như tớ ko có duyên với C, ngay từ đầu tớ đã ko muốn làm ở C rồi, với lại cứ mong là mình ko p đi đâu hết, chán đời thật!:Sick:
    Các mẹ liên lạc với mẹ autumnspring nhé, sẽ biết được nhiều thông tin.
    Sao mẹ HuiLove ko làm tiếp ở PSHN nữa? Nghỉ ngơi bồi bổ cơ thể đi, rồi làm tiếp bạn ạ!Biết đâu lại ko p làm nhỉ, lại có phép màu nhỉ?!!!:LoveStruc::Rose:
    • 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Ôi giời, thế nào mà tớ pót bài rồi nó lại biến đâu mất?!!!:Surprise:
    Như tớ đã chia sẻ ở mục TTON ở Thái, sang BKK là lần đầu làm IVF của tớ:Battin ey:. Tớ mới đến mục xếp hàng ở 103, thế mà cũng đi 3 lần mới được, vì trường hợp của tớ mỗi hôm yêu cầu xét nghiệm thêm,ví dụ như Karyotype, rồi đợi 1 tháng để làm XN cho chồng lại, sau tớ chán quá, tớ BKK tiến luôn. Tớ chưa từng làm ở C, vì hình như tớ ko có duyên với C, ngay từ đầu tớ đã ko muốn làm ở C rồi, với lại cứ mong là mình ko p đi đâu hết, chán đời thật!:Sick:
    Các mẹ liên lạc với mẹ autumnspring nhé, sẽ biết được nhiều thông tin.
    Sao mẹ HuiLove ko làm tiếp ở PSHN nữa? Nghỉ ngơi bồi bổ cơ thể đi, rồi làm tiếp bạn ạ!Biết đâu lại ko p làm nhỉ, lại có phép màu nhỉ?!!!:LoveStruc::Rose:
    Trời, thôi thôi, mình không muốn nói xấu để làm ảnh hưởng đến bệnh viện đâu, nhưng mà ở đó tỉ lệ thành công gần như zero, không thể mạo hiểm tuổi tác và tiền bạc của mình ở đó được nữa!
    Hiện tại thì bọn mình vẫn đang trong giai đoạn relax đấy, được 5 tháng tung tẩy rồi, với ai thì không biết chứ với vợ chồng mình thì tâm lý phải nói là cực kỳ thoải mái, chả có tí ti áp lực gì, tình cảm thì vẫn như hồi yêu nhau luôn (thấy ai cũng kể là đúng lúc mình thoải mái thì đậu, còn mình thì..., hay tại lúc nào cũng thoải mái quá?!!!:Sigh
    Mình thì bây giờ 50/50 cho C và 103, chắc sẽ đến khám cả hai nơi xem tư vấn thế nào rồi quyết định vậy!
    Chúc Gracy sớm thành công nhé, thế là mẹ nó cũng đã từng biết đến cảm giác nghén rồi đấy, chắc quen dạ sẽ đậu sớm thôi! :LoveStruc::LoveStruc:
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

HVQY- em có ấn tượng ko tốt lắm. Vì sao thì em xin kể chuyện của em thế này:

Khoảng đầu năm 2008, 2vc em có đến đặt vấn đề xin làm TTON-xin trứng. BS Lâm là ng tiếp bọn em. Sau khi nghe em trình bày hoàn cảnh vì sao lại phải xin trứng BS cho em 1 tờ đơn xin noãn và 1 tờ giấy cam kết làm TTON, bảo 2 vc em về suy nghĩ kỹ rồi 1 tuần sau đến.

Trong thời gian suy nghĩ ở nhà, em qđ dừng lại chờ cho việc chạy chữa của con em ổn ổn đã (sợ ko có money và time theo làm). Đến cuối năm 2008, vc em lại quay về HVQY, đăng ký khám và làm tất cả các XN như bình thường: 2 lần khám PK, 2 lần lấy TDĐ (ko biết có nhà nào phải lấy 2 lần ko nhưng vc em phải khám 2 lần), XN máu của cả hai vc... Đến khi xong hết rồi (tất cả đều ok) thì BS ghi kq vào sổ khám của em và ghi thêm dòng chữ : chờ ý kiến BS Lâm-GĐ bệnh viện.

Lại thêm 1 lần đến gặp BS Lâm (chiều thứ 2 hàng tuần). BS Lâm bảo là ko thực hiện ca này của em đc vì em có tiền sử bệnh di truyền, sợ rủi ro cao.

ôi, lúc đó thì em thất vọng hoàn toàn...Nếu BS cảm thấy ko làm đc cho em thì phải nói với em từ khi vc em lóp ngóp đến lần đầu chứ, hoặc ít ra khi bọn em quay trở lại khám, cô y tá xinh xinh tên Hằng ấy cũng ngồi hỏi han trước khi khám và em đã thành thật kể hết tiền sử bệnh của em rồi mà.

Thực tình ngày trước em thích làm ở HVQY, nhưng bây h thì em lại có ấn tượng ko tốt về nơi đó. Sau này em đi khám BS Lan và BS Tiến thì cả hai BS đều bảo là trường hợp của em làm đc nhưng phải xin trứng. Khi nào tìm đc ng cho trứng thì em sẽ tiến hành làm ở C ạ.

Thế thôi ạ, có lẽ trường hợp của em là ngoại lệ nên những mẹ nào chuẩn bị làm ở HVQY cũng đừng nao núng tinh thần nhé. Đợt đi khám đó em ngồi với mấy chị cũng đc thành công từ ngay lần đầu đấy, có chị còn đc song thai cơ, thích thế.

Nên em nghĩ thành công hay ko là còn may mắn của mỗi người nữa :Smiling:

@ chị Hui Love : chị ơi, cố lên nghe chị. Mong sao tất cả chị em mình đợt tới đều đc may mắn :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Tuan Minh; 22/05/2009 vào lúc 01:36 PM.
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 662 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

@mẹ Tuan Minh: ừ chị em mình cùng cố gắng nhé!
    Mà cửa hàng tóc của nhà e đến đâu rùi? đã triển khai chưa để bao giờ tóc dài dài lại đi cắt một cái nào!
    Vấn đề của em với viện 103 thì chị nghĩ cũng có thể lý giải được (tình trạng chung của các bác sĩ top đầu của các bệnh viện, viện Phụ sản cũng thế), bác sĩ chính thì quá bận để tiếp mình lúc ban đầu, nên thông qua các bác sĩ tầm tầm bên dưới khám và hướng dẫn làm đủ các thứ thủ tục và xét nghiệm của các y tá, sau đó hồ sơ mới chuyển đến bác sĩ chính kết luận. Trường hợp của em bác sĩ Lâm không kết luận ngay khi gặp e lần đầu cũng có thể do bác sĩ chưa dám chắc, nên chưa đưa ra kết luận.
    Túm lại, qua sông thì phải lụy đó, chỉ có điều chị em mình cứ cố gắng luôn giữ tinh thần lạc quan và cố gắng không quá ke thái độ của bác sĩ, y tá (phải cô kìm chế thôi!) để tránh cho mình bị ức chế không cần thiết ảnh hưởng đến việc chữa trị.
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Hi hi, em cảm ơn chị đã hỏi thăm. Cửa hàng tóc nhà em khai trương đợt 30/4-1/5 rồi chị ạ. Hôm nào chị ghé qua ủng hộ vc em nhé :Battin ey:.

Nghe chị khuyên thế, em thấy thoải mái hẳn . Cũng may là ở Viện C chịu làm cho em chứ ko thì em cũng chưa biết phải làm thế nào để đón đc con yêu về nhà chị ạ.
    Mừng nhưng mà lại lo, bao nhiêu là thứ. Em lại sắp bước trên con đường gian nan đi tìm con cùng với các chị rồi. Mong rằng đợt tới sẽ thành công, thành công.......
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tuan Minh Xem bài viết
    Hi hi, em cảm ơn chị đã hỏi thăm. Cửa hàng tóc nhà em khai trương đợt 30/4-1/5 rồi chị ạ. Hôm nào chị ghé qua ủng hộ vc em nhé :Battin ey:.

Nghe chị khuyên thế, em thấy thoải mái hẳn . Cũng may là ở Viện C chịu làm cho em chứ ko thì em cũng chưa biết phải làm thế nào để đón đc con yêu về nhà chị ạ.
    Mừng nhưng mà lại lo, bao nhiêu là thứ. Em lại sắp bước trên con đường gian nan đi tìm con cùng với các chị rồi. Mong rằng đợt tới sẽ thành công, thành công.......
    Trung tâm mô phôi thì em chưa đến khám lần nào, chỉ nghe các mẹ khen nhiều về thái độ phục vụ ở đó. Em thì lại bị dị ứng bởi cách làm việc của BV C nên cũng muốn tìm cơ may ở TTMF này hơn. Với lại em nghe bảo ở BV C tỷ lệ thành công cũng không đuợc cao lắm
    • 54 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhân tiện có subject ở TTON ở Trung tâm Công nghệ Phôi - BV103, em xin than phiền 1 chút. Đồng thời cũng xin mọi người cho em lời khuyên với. Vợ chồng em đang khó nghĩ quá :Sad:

Sau 3 năm chạy chữa cho xã em không có kết quả, nhà em quyết định làm TTON và chọn Trung tâm Công nghệ Phôi - BV103 để làm. Sau 3 tháng xã em phải xét nghiệm đủ thứ, uống thuốc theo hướng dẫn của bác sỹ thì bác sỹ Lâm chỉ định làm IVF. Tháng vừa rồi, em đã làm xét nghiệm đủ thứ theo yêu cầu của BS như : xét nghiệm nội tiết, nấm.. Hôm qua em vừa lấy kết quả được kết luận là tốt, đủ điều kiện để làm. Cứ tưởng BS Lâm sẽ cho làm hồ sơ để ngày thứ 21 tiêm thuốc luôn (còn vài ngày nữa thôi ạ), ai dè BS cho 1 câu xanh rờn "Hẹn đến đầu tháng 08 đến xét nghiệm để làm hồ sơ. Chúng tôi sẽ nghỉ hè vào tháng 07 nên giờ không nhận hồ sơ nữa :Crying: " Em buồn quá các mẹ ơi. Mình thì đang mong mỏi con và đã quyết để làm, giờ lại bị một câu như dội gáo nước lạnh vào đầu. Đợi đến tháng 08 rồi đến ngày được chuyển cũng phải cuối tháng 09, tổng cộng là hơn 4 tháng nữa. :Crying:

Các mẹ ơi, em có nên sang nơi khác để làm không hay cứ đợi đến tháng 08 ạ? Nếu nên thì sang đâu làm hả các mẹ? Có chỗ nào mà chấp nhận kết quả của TT Công nghệ phôi để cho làm luôn mà không phải xét nghiệm các thứ lại từ đầu không ạ? :Sad:

Mong tin của các mẹ lắm lắm :LoveStruc:
    • 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunbeam1215 Xem bài viết
    Nhân tiện có subject ở TTON ở Trung tâm Công nghệ Phôi - BV103, em xin than phiền 1 chút. Đồng thời cũng xin mọi người cho em lời khuyên với. Vợ chồng em đang khó nghĩ quá :Sad:

Sau 3 năm chạy chữa cho xã em không có kết quả, nhà em quyết định làm TTON và chọn Trung tâm Công nghệ Phôi - BV103 để làm. Sau 3 tháng xã em phải xét nghiệm đủ thứ, uống thuốc theo hướng dẫn của bác sỹ thì bác sỹ Lâm chỉ định làm IVF. Tháng vừa rồi, em đã làm xét nghiệm đủ thứ theo yêu cầu của BS như : xét nghiệm nội tiết, nấm.. Hôm qua em vừa lấy kết quả được kết luận là tốt, đủ điều kiện để làm. Cứ tưởng BS Lâm sẽ cho làm hồ sơ để ngày thứ 21 tiêm thuốc luôn (còn vài ngày nữa thôi ạ), ai dè BS cho 1 câu xanh rờn "Hẹn đến đầu tháng 08 đến xét nghiệm để làm hồ sơ. Chúng tôi sẽ nghỉ hè vào tháng 07 nên giờ không nhận hồ sơ nữa :Crying: " Em buồn quá các mẹ ơi. Mình thì đang mong mỏi con và đã quyết để làm, giờ lại bị một câu như dội gáo nước lạnh vào đầu. Đợi đến tháng 08 rồi đến ngày được chuyển cũng phải cuối tháng 09, tổng cộng là hơn 4 tháng nữa. :Crying:

Các mẹ ơi, em có nên sang nơi khác để làm không hay cứ đợi đến tháng 08 ạ? Nếu nên thì sang đâu làm hả các mẹ? Có chỗ nào mà chấp nhận kết quả của TT Công nghệ phôi để cho làm luôn mà không phải xét nghiệm các thứ lại từ đầu không ạ? :Sad:

Thôi bạn cũng đừng buồn nữa, cố gắng thư giãn đừng để ảnh hưởng đến sức khỏe đấy nhé. Tớ cũng chạy chữa 4 năm, trải nghiệm qua bao nhiêu ức chế trong quá trình chữa và áp lực đã làm tớ phát bệnh basedow, đến bây giờ thì mọi cái vốn đã khó lại càng khó khăn hơn. Xác định là phải kiên nhẫn bạn ạ. Chúc bạn sớm lấy lại bình tĩnh để tiếp tục chiến đấu tốt hơn nhé.
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Theo tớ nếu thế cậu chuyển các hồ sơ và xét nghiệm sang ngay PSHN là nhanh nhất, nếu cậu muốn làm ngay, cho đỡ tốn công sức với hao tổn tinh thần vì mong mỏi cậu nhé! Chỉ cần cậu đến từ 8h sáng các ngày làm việc trong tuần, lúc lấy sổ và số thì hỏi họ em muốn đăng ký làm TTON, họ sẽ chỉ dẫn cậu gặp bác sỹ. Theo tớ thì gặp bác sỹ Khai hoặc nếu cậu muốn ngay lập tức nữa, thì đến gặp TS. BS. Hương (bs này có phòng khám ngoài giờ đấy), địa chỉ ở đâu thì cậu xem thử lại mục TTON ở BV PSHN nhé. Chúc may mắn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gracy; 22/05/2009 vào lúc 09:46 PM.
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên đến phòng khám của bs Hương, vào viện chờ lằng nhằng lắm, mà đến đây được bs Hương trực tiếp khám luôn, có như thế nào cô ấy chỉ định luôn cũng tiện. Địa chỉ phòng khám là số 11 ngõ 850 đường Láng, đt: 04.37755521. Làm việc vào 5h chiều thứ 3, 5, 7 hàng tuần. Bạn nhớ đến sớm từ 5h chiều để sếp sổ cho nhanh, khi đến nhớ mang theo toàn hộ phim chụp, xét nghiệm, siêu âm trước đây nhé. => theo chỉ dẫn của mẹ Hui Love đây nhé! Đây là đường link tớ vừa tìm được:
    http://www.webtretho.com/forum/showt...125455&page=17

:Battin ey::Angel:
    Nhiệt liệt chúc mẹ sunbeam và các mẹ khác cũng như nhà tớ đều được trời thương!
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Trời, thôi thôi, mình không muốn nói xấu để làm ảnh hưởng đến bệnh viện đâu, nhưng mà ở đó tỉ lệ thành công gần như zero, không thể mạo hiểm tuổi tác và tiền bạc của mình ở đó được nữa!
    Hiện tại thì bọn mình vẫn đang trong giai đoạn relax đấy, được 5 tháng tung tẩy rồi, với ai thì không biết chứ với vợ chồng mình thì tâm lý phải nói là cực kỳ thoải mái, chả có tí ti áp lực gì, tình cảm thì vẫn như hồi yêu nhau luôn (thấy ai cũng kể là đúng lúc mình thoải mái thì đậu, còn mình thì..., hay tại lúc nào cũng thoải mái quá?!!!:Sigh
    Mình thì bây giờ 50/50 cho C và 103, chắc sẽ đến khám cả hai nơi xem tư vấn thế nào rồi quyết định vậy!
    Chúc Gracy sớm thành công nhé, thế là mẹ nó cũng đã từng biết đến cảm giác nghén rồi đấy, chắc quen dạ sẽ đậu sớm thôi! :LoveStruc::LoveStruc:
    Thế mà hum qua tớ đọc bài báo là BV PSHN chào đón cặp song sinh 1 trai 1 gái từ TTON đấy, thằng ku con thì 2,1 kí, con hĩm con thì 2,2 kí, sao lại sướng thế nhỉ, thèm quá cơ,rooling::LoveStruc:, cũng là số cả thôi Hui Love ạ! Tớ sợ nhất vụ các bác TTMF khủng bố tinh thần, tớ bị bác sỹ Tùng (mà đã có người quen giới thiệu rồi nhá) dọa cho khóc te tua ở quầy làm thủ tục, ở C và PSHN chắc chắn ko có khoản đó.
    Cậu cứ nộp hồ sơ cả 2 nơi, nhưng theo kinh nghiệm của em mongmoi, thì cậu nên làm ở C đi nhé!
    Thôi thì cũng là duyên số, rồi đến lúc gặp thầy gặp thuốc, nhỉ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gracy; 22/05/2009 vào lúc 10:14 PM.
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn không nên nôn nóng như vậy, hãy thư giãn và chờ đợi, thật thoải mái vào, mình nghĩ bạn đang hơi căng thẳng, nếu bác sĩ chỉ định cho bạn làm ngay thì theo mình cũng không được tốt lắm đâu
    Giữ gìn sức khỏe bạn nhé:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)