• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm thế nào để sinh con đôi???

Đến trả lời mới nhất
  • 2.57K Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 382 Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 182 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hi. e lót dép hóng. đọc hết 35 trang đau hết cả mắt vẫn chưa có kinh nghiệm nào khả thi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 450 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình thì cầu cho có con là quá sướng rồi, còn có bầu sinh đôi nữa thì quả là ngất trên cành quất vì hạnh phúc thôi. Chẳng mong gì thôi thì cứ vào đây biết đâu trời thương mình lại cho …heheheh

• 59 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Đọc 1 lèo 36 trang mà toàn mẹ muốn sinh con đôi thôi, nhưng chả ai có kinh nghiệm, hic.
    Tớ lót dép hóng mọi người

• 450 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình nghe nói đến 99% là do di truyền rồi, thành ra 1% là do ăn ở tu chắc phải 3 kiếp trước mới dính thai đôi mà mẹ tròn con vuông, thành ra có lót dép ngồi hong hoài mà chẳng thấy có kinh nghiệm nào thì cũng đúng thui, vì 1% nhỏ nhoi kia chắc cũng không đến lượt mình quá.hic hic

• 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các chị, em năm nay 28 tuổi, sau 2 lần thai lưu, nỗi đau không biết bao nhiêu mà nói, Vợ chồng cũng đã làm xét nghiệm về NST, kết quả em bị bất thường NST. Bác sĩ BV Từ Dũ nói nếu có thai khả năng thai lưu 50%. Tuy vậy, em vẫn tin là mình sẽ có con. Vì vợ chồng cưới nhau đã 3 năm, kế hoạch 1,5 năm. Chồng mong con lắm lắm vì cũng đã 34 tuổi. Hiện nay, em đang theo bác sĩ Tù Dũ canh trứng để thu thai nhanh nhất. Tháng này trứng có vẻ ổn, nhung từ ngày xxx đến nay đã 11 ngày rồi mà em không nghe tín hiệu, cảm giác gì cả. Chắc không được rồi. Mơ ước của em bây giờ, là được mang thai đôi, thai ba gì đấy. Khát khao lắm. Vậy cho em hỏi chị nào có kinh nghiệm, chia sẻ cùng em. Tháng sau chắc em làm phương pháp bơm tinh trùng vào tử cung như bác sĩ nói.
    Em phải cố gắng để có thai trước cái đã, còn thai có tiếp tục sống với em không thi 50/50, nhờ vào yếu tố may mắn. Khổ quá các chị ơi!
    Chúc các chị sức khỏe và hạnh phúc!

• 670 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Thương chị quá! Các mẹ thông thái vào giúp chị này đi nhé.chúc chị mau có tin vui....lạc quan lên chị nhé
    Suri newborn 3,2 kg-52 cm
    2 m10 d: 6,3kg-61 cm

• 72 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Neu van de cua em la bat thuong nhiem sac the thi chi 1 cach kha thi nhat la em sang Thai lam IVF.
    Vi ben Thai co the lam xet nghiem kiem tra bat thuong nhiem sac the cua phoi ( xet nghiem PGD hay PGS) duoc.

Chac em cung chua lam thu tinh ong nghiem IVF bao gio nen chi noi ky hon 1 chut.
    Bac si se kich thich buong trung bang thuoc tiem cho em, muc dich la de thu duoc nhieu trung truong thanh hon, thay vi chi co 1 trung chu ky tu nhien.
    Khi kich thich trung den khi co nang trung dat 18mm tro len thi bac si se tiem lieu thuoc rung trung cho em.
    Choc hut lay trung truong thanh roi cho thu tinh voi tinh trung cua ong xa (ong xa cung phai lay tinh trung ra, loc rua tuyen chon tinh trung tot) trong phong thi nghiem.
    Neu trung va tinh trung thu tinh duoc thi se hinh thanh phoi.
    Phoi nuoi den ngay thu 3 thi nhung phoi phat trien tot (8 te bao) se duoc xet nghiem PGD.
    Ben Thai co the xet nghiem duoc xem co bat thuong ko voi nhiem sac the X, Y, 13, 18, 21 (o 1 so nuoc Tay hay My thi duoc them 2,3 loai nua).
    Phoi nao ko co bat thuong nhiem sac the noi tren va phat trien tot den ngay 5 se duoc chon de cay vao tu cung cho em.
    Sau do phoi se phat trien trong tu cung nhu thu thai binh thuong.

Thu tinh ong nghiem neu phoi khoe ma thanh cong thi cung hay duoc song thai hon tu nhien.

Lam thu tinh ong nghiem thi chi phi ton kem, xac suat thanh cong toi da la 35% thoi nen em suy nghi ky.
    Em ko noi em bi bat thuong nhiem sac the gi nen chi ko biet PGD co giup ich cho em duoc ko, vi no chi giup xet nghiem bat thuong cac nhiem sac the tren day thoi, ma con nguoi co toi 23 cap nhiem sac the.
    Em hoi tu van cua bac si Tu Du cua em xem em voi bat thuong cua em thi di nuoc ngoai lam PGD co giup ich duoc ko nhe em gai.

Chuc em som tim duoc phuong cach dieu tri cho minh nha.

P/s : em de ten chu de la muon co song thai nen it ai de y vao xem. Van de cua em la van co thai tu nhien duoc, nhung em bi bat thuong nhiem sac the nen ko duy tri thai de sinh em be duoc. Em nghi don gian la co song thai roi bi 50/50 thi van duoc 1 dua thi ko dung dau, phai co cach dieu tri khac.
    Ban chi hai vo chong cung co van de bi trung gen, do nhiem sac the 2 nguoi ko hop nhau sao do nen sinh em be ra thi mat, nen sau do phai nho khoa hoc xet nghiem va chon loc nhiem sac the tren phoi thi moi sinh em be sau khoe manh duoc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rongran2013; 07/07/2012 vào lúc 05:06 PM.

• 610 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

uống thuốc kích trứng để có nhiều trứng thì cơ hội mang song thai sẽ cao hơn 1 tí, mẹ nó uống thuốc kích trứng và IUI thì có cơ hội lắm đó. m cũng đang lăn tăn vụ này đây. chúc mẹ nó đạt được ý nguyện nhé, cả m nữa
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "
    Mẹ yêu con có hay chăng? Yêu từ khi thai nghén trong lòng
    NB: 3,4kg (24/12/2013)
    1M: 4,3kg
    2M: 5,2kg
    3M: 5,8kg òa òa

• 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn các chị rất nhiều vì đã chia sẻ. Vì muốn có con quá nên em mong được sinh đôi hay sinh ba để thỏa khao khát làm mẹ. Em hiểu vấn đề của em về việc 50/50. Nếu có điều kiện em sẽ tính đến việc đi Thái như chị rongran2013 nói. Vợ chồng em sẽ cố gắng thêm 1 thời gian nữa. Em bị bất thường NST số 13 và 15, dạng chuyển đoạn. Em sợ lắm, sợ không biết cứ mà thai lưu hoài, vừa đau tinh thần vừa đau thể xác. Em sợ việc đó kinh khủng. Nhưng mà để có con, em phải cố gắng thụ thai. Việc uống thuốc cho noãn phát triển tốt có ảnh hưởng gì không các chị? Một lần nữa cảm ơn các chị. Chúc các chị vui khỏe hạnh phúc!

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E thấy các mẹ ở đây có khá nhiều mẹ đã thành công trong việc mang song thai có trợ giúp của bác sĩ,vậy có mẹ nào có thể cho e đc sđt hay địa chỉ của bác sĩ nào nhiệt tình giúp mình ko?E rất mong muốn sinh đôi mà sợ ko làm đúng cách vì mình ko có chuyên môn,mà ko phải bác sĩ nào cũng đồng ý giúp trong việc giúp mình sinh đôi.Mong các mẹ có kinh nghiệm đã làm thành công tư vấn giúp các mẹ cũng có mong muốn như em nhé.Tks các mẹ nhiều!!