• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm thế nào để sinh con đôi???

Đến trả lời mới nhất
  • 2.57K Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 389 Trả lời

• 173 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuriLovely Xem bài viết
    Chào các chị em , mình cũng có 2 nàng công chúa sinh đôi đây các mẹ ah ! Mình thấy hầu như đi đâu mọi người đều rất thích các cặp song sinh , không chỉ riêng các chị em trên đây hihi
    Nhà mình vỡ kế hoạch , tháng đó mình vẫn đang uống thuốc tránh thai , nhưng do nhà có việc , vc mình dọn nhà gấp nên bỏ lửng vỉ thuốc rùi dính bầu không hay , thử que thì 2 v nét căng rồi , mình thấy lỡ rùi thì để luôn , dù ji lúc đó mới có 1 nàng thôi ! Vậy là đi mua ãit folic về tự uống , rồi đi siêu âm song thai lúc dc 6week đó các mẹ ... Mình không biết có liên quan ji không nhưng mình nghĩ do tác dụng phụ của thuốc tranh thai or uống axit folic nữa vì nhà mình không có gien song thai đâu ah .
    Mẹ nó cho mình hỏi lúc đó mẹ nó dùng thuốc tránh thai nào, tên thuốc là gì, thuốc 1 hóc môn hay 2 hóc môn vậy? Mình đang dùng thuốc tránh thai cho con bú 1 hóc môn thôi, ko biết có ăn thua gì ko.
    "Nắm chặt tay người đàn ông của mình là cách để dẫn anh ấy đi đúng đường."
    Mình luôn nắm chặt tay nhau, ông xã nhé!
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiarin Xem bài viết
    @ meo u candy: mẹ nó ước sinh ba cơ á? Mẹ nó có biết để mỗi bé sinh đôi đạt 2,5kg và cố giữ con được đến qua mốc 36 tuần mới sinh các mẹ sinh đôi đã phải nỗ lực như thế nào ko? Nếu sinh ba thì mẹ nó định sinh bé ra mấy kg? Như thế chỉ tội cho các con thôi. Thôi, mẹ nó cứ mong sinh đôi thôi nhé, như thế an toàn hơn cho các con. Mình cũng đã từng thấp thỏm hai tuần ko biết là có sinh ba ko đấy. Bs nói nếu có ba thì phải trích đi một. Mà mình thì ko muốn bỏ một bé nào hết. May mà cuối cùng sa xác định lại là sinh đôi.
    Mình sinh đôi là do uống thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng và IUI nữa. Sau IUI hai ngày, vc mình xxx. Kết quả là hai em bé chênh nhau hai ngày. Bs của mình bảo một bé do IUI, một bé do tự nhiên! :Smiling:
    Mẹ nào định IUI thì dùng que thử rụng trứng để chắc chắn hơn nữa nhé. Đúng sáng hôm IUI, mình thử que thấy lên 2v đấy.
    Chị ơi, tập 1 của em là bé gái rồi, giờ tập 2 đang thèm sinh đôi lắm đây. BS can thiệp cho uống thuốc, tiêm thuốc và IUI để chị mang thai đôi là do thích hay chị điều trị hiếm muôn mà được vậy ạ. Làm sao để biết là có 02 quả trứng rụng ạ. Chị khám ở BS nào thế, giúp em với. Mong tin chị lắm, inbox cho em cũng được. Thanks chị nhiều.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithaocangio Xem bài viết
    mẹ nó đi phòng khám bác sĩ Thanh Thủy đi, chiều nay mình đi lần nà. Mình đang nhờ bác giúp dùm em canh con gái (mà sinh đôi) hé hé hé.
    mẹ vào trang web để lấy số điện thoại và book lịch khám nhá: http://thanhthuyclinic.com.vn/index....=about&lang=en

Hy vọng gặp ở phòng khám, 888 nhiều hơn lekekekek
    Chị ơi, tình hình chị khám ở pk Thanh Thủy có canh được song thai con gái ko vậy? chia sẻ cho em tí kinh nghiệm với
    Gia đình là điểm tựa....
    • 47 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Miễn sao hệ sinh sản mẹ tốt thì mẹ muốn đôi ( trai, gái, 1 trai 1 gái j cũng được). Kĩ thuật y tế h hiện đại lắm mẹ. Giờ các mẹ mình muốn sinh con theo y muốn dễ lắm không khó như ngày xưa nữa, nhưng giá cũng hơi chát - tuy chấp nhận được ^^
    MỌI CHUYỆN SẼ ỔN
    HẠNH PHÚC LÀ 1 HÀNH TRÌNH KHÔNG PHẢI ĐÍCH ĐẾN - ÔNG XÃ LÀ BẠN ĐỒNG HÀNH TO BỰ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mẹ này ơi, mẹ thả trên 1 năm chưa? nếu rồi, thử cùng ông xã đi khám vô sinh đi. Còn sinh đôi mà muốn kết quả 100% giới tính theo ý muốn thì chỉ có dùng thụ tinh trong ống nghiệm và xài kèm 1 phương pháp làm PGD ( sàng lọc phôi trước khi cấy vào). Mà nếu chỉ theo ý muốn đơn giản thì mẹ cứ để tự nhiên đi, làm TTTON tốn kém. Khi nào thật sự phải làm vì do thời gian hay bệnh lý hãy nghĩ tới TTTON.

Trích dẫn Nguyên văn bởi yennhi144 Xem bài viết
    Nghe mấy mẹ nói sinh đôi em cũng mong quá . Trước đây vợ chồng em cũng mong sinh đôi . Tính gặp bác sĩ để can thiệp . Nhưng giờ thì không biết may mắn có về được với vợ chồng em ko nữa . Giờ vợ chồng em mong mỏi 1 đứa còn chưa ra nữa nên không dám mong tới sinh đôi . Giờ nghe các mẹ chia sẻ cũng hóng hớt nghe .
    MỌI CHUYỆN SẼ ỔN
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũnq mún đc sanh đôi wah đi, cực 1 lần lun cho ròi. Có pp nào sanh đôi, sanh ba cànq thik hôk mí c ? Hình như e nghe ăn quả đôi (quả chuối đôii, quả cà rốt đooi) dễ sanh đôi đó e thì thik sanh 3 e thik có lẫn nếp lẫn tẻ, đẻ 1 lần là xong nhiệm vụ, còn ck em ổnq khoái 2-3 đuaws giống nhau ko khác tí xíu j hết. Nhà e cũnq có gen sanh đôi, má e vs dì e nek, giốnq nhăo lm hi vọng e cũnq đc sanh đôi. Lên lên cko các c share kinh nghiệm e học hỏi vs nek
    • 47 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chị này làm mình nhớ về tuổi thơ quá. Ngừoi lớn hay dọa "mày ăn quả sinh đôi coi chừng sau này sinh đôi đóa con " haha

Chúc chị được như ý nha ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zdit-chu Xem bài viết
    E cũnq mún đc sanh đôi wah đi, cực 1 lần lun cho ròi. Có pp nào sanh đôi, sanh ba cànq thik hôk mí c ? Hình như e nghe ăn quả đôi (quả chuối đôii, quả cà rốt đooi) dễ sanh đôi đó e thì thik sanh 3 e thik có lẫn nếp lẫn tẻ, đẻ 1 lần là xong nhiệm vụ, còn ck em ổnq khoái 2-3 đuaws giống nhau ko khác tí xíu j hết. Nhà e cũnq có gen sanh đôi, má e vs dì e nek, giốnq nhăo lm hi vọng e cũnq đc sanh đôi. Lên lên cko các c share kinh nghiệm e học hỏi vs nek
    MỌI CHUYỆN SẼ ỔN
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho mình tham gia vào ngôi nhà sinh đôi với, mình cũng khao khát sinh đôi lắm lắm, các mẹ đâu hết rồi đã mẹ nào thành công lên chia sẻ cho các mẹ với chứ mình theo dõi thì thấy nhiều mẹ thắc mắc quá mà ít mẹ có kinh nghiệm
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSuriLovely Xem bài viết
    Chào các chị em , mình cũng có 2 nàng công chúa sinh đôi đây các mẹ ah ! Mình thấy hầu như đi đâu mọi người đều rất thích các cặp song sinh , không chỉ riêng các chị em trên đây hihi
    Nhà mình vỡ kế hoạch , tháng đó mình vẫn đang uống thuốc tránh thai , nhưng do nhà có việc , vc mình dọn nhà gấp nên bỏ lửng vỉ thuốc rùi dính bầu không hay , thử que thì 2 v nét căng rồi , mình thấy lỡ rùi thì để luôn , dù ji lúc đó mới có 1 nàng thôi ! Vậy là đi mua ãit folic về tự uống , rồi đi siêu âm song thai lúc dc 6week đó các mẹ ... Mình không biết có liên quan ji không nhưng mình nghĩ do tác dụng phụ của thuốc tranh thai or uống axit folic nữa vì nhà mình không có gien song thai đâu ah .
    Nhưng các mẹ nên chuẩn bị tâm lý , kinh tế thật ổn nhé , nuôi 2 con 1 lần chắc chắn là tốn tiền gấp đôi nhưng điều mà mình trải qua ở đây nuôi con rất vất vả .
    2 nàng nhà mình sinh ổ tuần 36w do căng vết mổ cũ , mỏng , đau lưng khủng khiếp , không thể làm được ji và cũng không thể nằm , nằm trái thì đứa bên trái đá , bên kia thì cũng vậy , nằm ngửa đau lưng và khó thở ...2 con sinh thiếu tháng , may mắn đều dc 2k5 bằng nhau , nhưng nuôi cực vô cùng , em lại ko kiếm dc ng giúp việc , có chồng phụ mà vẫn ko xuể , thức trắng đêm nên ko có sữa cho con bú , con uống sữa ngoài , mà con lại bị trào ngược thực quản , ói liên miên đến khi 3 tuổi , mỗi lần uống sữa xog thì ba và mẹ mỗi ng 1 đứa ẵm vỗ lưng chừng 1 tiếng mới ổn ... tháng nào hầu như cũng bệnh , đến bgio ko con bệnh nữa nhưng gần 5 tuổi nhưng mổi nàng có 13kg thôi ..Nhưng lớn lại có cái mệt khác nữa , rất khó dạy so với nuôi 1 con , bởi tâm lý 2 con song sinh rất phụ thuộc vào nhau các mẹ ah , em thật đến giờ không biết cách nào hướng 2 con 2 hướng khác nhau , chỉ bắt đầu bằng việc không có mặc đồ giống nhau thôi :-)

Cho nên mình nghĩ các mẹ phải chuẩn bị sức khỏe thật tốt nữa đó , e bgio như mụ phù thủy vì phải la hét suốt ngày đây huhu , nhưng bù lại 2 d9 đâu ng ta cũng khoái hihi, còn dụ em làm thêm 1 cặp cho đủ ngũ long công chúa hihi , :-)
    Ôi thich quá. E chưa có bé nào nhưng cũng rất muốn sinh đôi. Hy vọng.....
    Kiếm tiền là trí tuệ, xài tiền là văn hóa :Applause::Applause::Applause:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ưu đãi tháng 10 với thẻ Sacombank Ladies First

Từ 06 - 31/10/2014, các chủ thẻ tín dụng quốc tế Sacombank Ladies First khi sử dụng thẻ để thanh...

• làm thế nào để sinh con trai

Chào các mẹ, Mình thật sự xin lỗi vì không nhớ được nickname của thành viên nào cả, mình thường xuyên vào d d nhưng không biết làm cách nào để trao đổi thông tin, thật sự bí đấy, tuy nhiên, vì mình đang trong thời gian rất muốn nhận được ý kiến của các thành viên về biện pháp sinh con trai,...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Bé nhút nhát quá - Làm thế nào để giúp con bớt sợ hãi.

Bạn đừng cười khi đứa con 3-4 tuổi của mình sợ tiếng giội nước trong bồn cầu hoặc tiếng còi hú. Nên nói chuyện về nỗi sợ của con, bởi vì bé sẽ không bao giờ hết sợ hãi một thứ gì đó nếu như bạn cố tình phớt lờ chúng đi. Lo lắng là một trạng thái giúp chúng ta đối phó với những kinh nghiệm mới và...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiarin Xem bài viết
    @ meo u candy: mẹ nó ước sinh ba cơ á? Mẹ nó có biết để mỗi bé sinh đôi đạt 2,5kg và cố giữ con được đến qua mốc 36 tuần mới sinh các mẹ sinh đôi đã phải nỗ lực như thế nào ko? Nếu sinh ba thì mẹ nó định sinh bé ra mấy kg? Như thế chỉ tội cho các con thôi. Thôi, mẹ nó cứ mong sinh đôi thôi nhé, như thế an toàn hơn cho các con. Mình cũng đã từng thấp thỏm hai tuần ko biết là có sinh ba ko đấy. Bs nói nếu có ba thì phải trích đi một. Mà mình thì ko muốn bỏ một bé nào hết. May mà cuối cùng sa xác định lại là sinh đôi.
    Mình sinh đôi là do uống thuốc kích trứng, tiêm thuốc rụng trứng và IUI nữa. Sau IUI hai ngày, vc mình xxx. Kết quả là hai em bé chênh nhau hai ngày. Bs của mình bảo một bé do IUI, một bé do tự nhiên! :Smiling:
    Mẹ nào định IUI thì dùng que thử rụng trứng để chắc chắn hơn nữa nhé. Đúng sáng hôm IUI, mình thử que thấy lên 2v đấy.
    mẹ nó chia sẻ bí quyết cho các mẹ với, mẹ nó theo lâu không thì được vậy và chi phí thế nào mẹ nó