• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm thế nào để sinh con đôi???

Đến trả lời mới nhất
  • 2.57K Lượt chia sẻ
  • 177K Lượt đọc
  • 389 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chủ đề này nghe có vẻ vớ vẩn quá các bạn nhỉ???
    Thật sự mình đã luôn ao ước được sinh cùng một lúc 2 em bé (trai or gái) mặc dù mình cũng biết sẽ rất vất vả và khả năng nguy hiểm cao, tuy nhiên mình vẫn thích và cảm thấy rất rất ngưỡng mộ những bà mẹ sinh đôi... . Sinh đôi phần lớn là do di truyền, nhưng mình thắc mắc ngoài di truyền ra còn có biên pháp nào để giúp cho sanh đôi không??
    Nếu có bạn nào biết mình xin chỉ giúp mình với !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái

Nếu muốn hạnh phúc, hãy sinh 2 con gái ...

• Bé nhút nhát quá - Làm thế nào để giúp con bớt sợ hãi.

Bạn đừng cười khi đứa con 3-4 tuổi của mình sợ tiếng giội nước trong bồn cầu hoặc tiếng còi hú. Nên nói chuyện về nỗi sợ của con, bởi vì bé sẽ không bao giờ hết sợ hãi một thứ gì đó nếu như bạn cố tình phớt lờ chúng đi. Lo lắng là một trạng thái giúp chúng ta đối phó với những kinh nghiệm mới và...

• Muốn có bầu, hãy tránh xa mấy món này

Thời buổi hiện đại, có rất nhiều thứ ảnh hưởng đến khả năng mang thai, sinh sản của bạn, đơn cử như...

• Làm thế nào để giúp con tự tin

Làm thế nào để giúp con tự tin Giúp con tự tin là một trong những điều quan trọng nhất đối với cha mẹ Đến tuổi đi học, trẻ em phát triển những xúc cảm rõ rệt về lòng tự tôn. Một đứa trẻ tự tin sẽ sẵn sàng thử làm những điều mới lạ, kết bạn và nhìn chung sẽ thành công. Điều quan trọng...

• Con khôn lớn từng ngày, hạnh phúc của mẹ

Nhìn cô con gái 3 tuổi rưỡi nhưng rất nhanh trí và thông minh, bi bô kể những câu chuyện thú vị về...

• 545 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng rất thích sinh đôi, đứa đầu thì bị vỡ kế hoạch nên cũng vỡ hết mọi ý tưởng tính toán. Mình có cô em họ là bác sĩ sản khoa khá giỏi ở tỉnh mách là dùng thuốc kích thích rụng trứng và phải canh ngày để uống cho phù hợp với thời điểm trứng " chính hiệu" rụng, nhưng mà eo ôi có khi nó rụng đến hai ba, bốn trứng nên lúc đó không còn gọi sinh đôi nữa, mình không hiểu có đúng không? Cô em kia còn ân cần dặn là mình thích thì nó sẽ gửi thuốc cho, mình đáng ngại bởi nếu sinh ba hoặc bốn ( hoàng tử hay công chúa) thì eo ôi mới có một đứa mà mình ngán quá xá rồi, bây giờ nghĩ tới chuyện sinh đã sợ rồi..hì..hì..
    Mẹ Se Sẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thông tin cho mẹ Khuê nè:

What other factors increase the chances that I'll have twins?
    Your age plays a big role. If you wait to have children until you're in your 30s or beyond — a burgeoning trend recently — you face a greater chance than younger women of having twins or more. As you age, you naturally produce more ovulation-stimulating hormones, which could trigger your ovaries to release several eggs each month. Size matters, too! Larger, taller women are 25 to 30 percent more likely to have twins.

Heredity is an important factor, too. Non-identical twins tend to run in families, usually on the mother's side, but not always. If twins run in your mother's family, you're more likely to have a set yourself. Identical twins do not tend to run in families.

Chúc mẹ Khuê được như ý muốn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cảm ơn Thuysongs và me Pickle nhìu nhe, em sẽ tham khảo!
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mẹ Khuê ơi, còn đây là thông tin từ mẹ Hải Anh này :

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2907

2 vợ chồng cùng dọn đến đây ở xem, biết đâu sinh đôi được đấy, phong thủy cũng có thể là 1 chất xúc tác quan trọng lắm chứ
    MBKB (T/P HCM)
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Rennes nhe, nếu thật sự linh nghiệm như vậy thì chắc em phải thử mới được, chỉ sợ lúc đó không phải sinh đôi mà sinh ba hay bốn thì... chỉ còn kêu trời
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình chắc mẹ Khuê biết câu chuyện vui sau:
    Tại cửa phòng hộ sinh có 3 ông bố đang nóng lòng chờ vợ yêu của mình sinh bé. Anh A làm ở công ty Twin bees, anh B làm phó giám đốc công ty Three mountains và anh C - trưởng phòng kinh doanh chi nhánh hãng Seven Up. 5 phút sau cô y tá tuyên bố :
    - Anh A, chúc mừng anh làm bố của hai đứa bé trai.
    Anh này nhảy cẫng lên sung sướng. 5 phút sau, cô y tá lại gọi tên anh B và thông báo anh sẽ là cha của 3 cô công chúa xinh như mộng. Anh chàng B cũng vui không kém.
    ... 5 phút sau, cô y tá lại chạy ra, nhưng chưa kịp mở miệng nói gì thì cô thấy anh C ngã lăn ra đất bất tỉnh, miệng lắp bắp "Lạy chúa tôi, đáng lẽ tôi không nên làm ở hãng Seven Up mới phải chứ"
    ---
    Kết luận: không cần đi xa, chỉ cần có ông xã làm việc ở hãng, công ty, văn phòng hay bất cứ cơ quan nào dính dáng tới số 2, "đôi" hoặc "cặp" là bạn sẽ như ý, chúc vui vẻ.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

, chuyện này thì mình chưa nghe nhưng tương tự thì có, chuyện như vầy:

Ba người bạn thân lâu ngày gặp nhau, người thứ nhất nói :"vợ của tớ vừa sinh đôi, khi mang bầu bả rất thích đọc truyện khiếm hiệp SONG HÙNG KỲ HIỆP, thế là sinh đôi ấy". Người thứ hai tiếp theo: "đúng vậy, vợ của mình khi mang bầu cũng hay đọc truyện BA CHÀNG LÍNH NGỰ LÂM, vậy là sinh ba". Khi nghe đến đó người bạn thứ ba vội vàng đứng lên để quay về nhà lập tức, vì vợ anh ta đang đọc truyện ALI BABA VÀ 40 TÊN CƯỚP.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Chết cha , bà chị dâu mình đang đọc chuyện 101 con chó đốm????
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuysongs
    Trước đây mình cũng rất thích sinh đôi, đứa đầu thì bị vỡ kế hoạch nên cũng vỡ hết mọi ý tưởng tính toán. Mình có cô em họ là bác sĩ sản khoa khá giỏi ở tỉnh mách là dùng thuốc kích thích rụng trứng và phải canh ngày để uống cho phù hợp với thời điểm trứng " chính hiệu" rụng, nhưng mà eo ôi có khi nó rụng đến hai ba, bốn trứng nên lúc đó không còn gọi sinh đôi nữa, mình không hiểu có đúng không? Cô em kia còn ân cần dặn là mình thích thì nó sẽ gửi thuốc cho, mình đáng ngại bởi nếu sinh ba hoặc bốn ( hoàng tử hay công chúa) thì eo ôi mới có một đứa mà mình ngán quá xá rồi, bây giờ nghĩ tới chuyện sinh đã sợ rồi..hì..hì..
    Mẹ Se Sẻ
    ops: Chao chi,
    Em theo dõi diễn đàn này đã lâu và phục lăn các chi vi cac chi hơi bị bà mẹ đảm đang hiện đại wa.
    Em nhờ mẹ se sẻ hỏi hộ em cái thuốc sinh đôi ở trên vì em cũng thuộc dạng thèm baby lắm và đặc biệt thích sinh đôi nữa chứ. Nếu được chi hỏi luôn hộ em có cách nào sinh đôi con trai không luôn nhé Em có gia đình đã gần 4 năm mà vẫn chẳng có gi.di khám thì bảo không có vấn đề gì chỉ mỗi cái ông xã làm việc hơi bị căng thẳng nên có fan hơi kém . Đọc tuốt tuồn tuột các fuonng pháp ở các web bacsigiadình..v.. canh con thi bao nhiêu lần rồi, thấy chán kinh cái cảnh trèo lên khám liên tục mấy ngày rồi chờ.test lại còn ăn uống theo chế độ ( em thích con trai ,bác si bảo không ăn bơ sữa nên cứ kiêng 1 thời gian là thèm chết thôi ) Mà bố mẹ chồng cũng già lăm rồi, bố chồng em lai là độc tôn từ thời ông cố nội , nên bây giờ bên nhà chồng em mong cháu không giấu diêm.khổ lắm các chị a..Mà em cũng thấy thích trẻ con lắm

Vừa rồi đi khám đông y thì lại bải la em bi hàn khí, tử cung lạnh nên khó đậu thai.thế la 2 vợ chồng lại tiêu hết gần chục triệu cho cả 2 đấy..khổ lắm

Nếu chị tìm được thì mail cho em nhé , cũng nick này mà ở yahoo. com

Chị nào có phương fap hay địa chỉ bác sỹ nào giúp em có con trai được thì mail cho em luôn nhé

Thành công thì em mời cả nhà ăn chè chán thôi
    • 161 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Rennes
    Mẹ Khuê ơi, còn đây là thông tin từ mẹ Hải Anh này :

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=2907

2 vợ chồng cùng dọn đến đây ở xem, biết đâu sinh đôi được đấy, phong thủy cũng có thể là 1 chất xúc tác quan trọng lắm chứ
    Em cũng thích sinh đôi mà đặc biệt là sinh hai đứa con trai ấy. Vì mẹ ruột em sinh toàn con gái , bây giờ các chị em và em cũng sinh toàn con gái. Nên bà rất thích con trai. Mà sao em vào link này ko được vậy? Ai có cách nào chỉ giáo cho em với
    • 148 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trời ơi!!!!!!!!!!!!Đến chết mất thôi

• 148 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình gửi nhầm chỗ rồi không hiểu sao nó cứ nhảy lên trên đầu không biết nữa

• 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Chết cha , bà chị dâu mình đang đọc chuyện 101 con chó đốm????
    Ôi ôi, Mình thì dang đọc "1001 một đem" cho con hàng ngày.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • P&M
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

có mình đây, trước đây mình rất thích sinh đôi hoặc sinh ba. Vì hai vợ chồng muốn có ba đứa mà tính đi tính lại thì mình không thể có đủ thời gian. Vì bây giờ mình đã 29 tuổi rồi mà vẫn còn chưa học xong. Nhưng sau khi xem xong một cái phóng sự về chuyện sinh đôi, sinh ba xong thì mình sợ quá, nghĩ là thôi cứ để tự nhiên, trời cho thế nào thì nhận thế ấy chứ không về sau lại ân hận. Mình thấy là những người đẻ sinh đôi mà mẹ tròn con vuông, cả hai đứa phát triển bình thường là vô cùng may mắn. Vì khi mang thai đôi hoặc thai ba những đứa trẻ chèn ép lẫn nhau dễ dẫn đến một đứa không được phát triển bình thường. Mình vẫn thích có con sinh đôi, và rất mong có con nhưng thấy là để có được một đứa con đã khó, có được một đứa con khoẻ mạnh lại càng khó hơn. :1:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ali
    • 8 năm
    • 1,080 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mẹ Khuê mơ ước như thế cũng phải, nhưng hình như mẹ cháu vào đây hỏi hơi nhầm địa chỉ nên các mẹ khó lấy... kinh nghiệm thực tế... để bày cách cho bạn được.
    Khoa học ngày nay tiến bộ, bạn đến bệnh viện hỏi, chắc chắn sẽ được như ý. Túm lại họ sẽ kích thích sao đó cho bạn rụng nhiều hơn một trứng ở mỗi chu kỳ và sẽ được như ý
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Khue
    Chủ đề này nghe có vẻ vớ vẩn quá các bạn nhỉ???
    Thật sự mình đã luôn ao ước được sinh cùng một lúc 2 em bé (trai or gái) mặc dù mình cũng biết sẽ rất vất vả và khả năng nguy hiểm cao, tuy nhiên mình vẫn thích và cảm thấy rất rất ngưỡng mộ những bà mẹ sinh đôi... . Sinh đôi phần lớn là do di truyền, nhưng mình thắc mắc ngoài di truyền ra còn có biên pháp nào để giúp cho sanh đôi không??
    Nếu có bạn nào biết mình xin chỉ giúp mình với !
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có em đây nữa ạ , em cũng muốn sinh đôi nhưng muốn 1 trai 1 gái heheh tham quá các mẹ nhỉ . Nhưng chỉ mong ước thôi (vì anh giai nhà em là sinh đôi 1 trai 1 gái đấy ạ ) giừ thấy các mẹ có topic này em xin đc vào để học hỏi tí ạ . Em thấy các cụ nói nếu sinh đôi mà có zen hoặc di truyền thì fải sau 2 đời , nếu vậy thì đến đời cháu em mới sinh đôi đc à huhuhu .
    Những vẫn hy vọng :3:
    • 1,240 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Dùng thuốc kích thích rụng trứng dễ đa thai, nhưng nếu số bào thai > 2 các BS sẽ chọc hút để chừa lại 2 bào thai thôi, mình cũng thích sinh đôi nhưng thấy "phiêu" quá! Nhiều người nói sinh đôi con ko thông minh = sinh 1 vì các dưỡng chất lẽ ra chỉ nuôi 1 bào thai thì phải chia cho 2, chả biết thế nào nữa!
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,008 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Dùng thuốc kích thích rụng trứng dễ đa thai, nhưng nếu số bào thai > 2 các BS sẽ chọc hút để chừa lại 2 bào thai thôi, mình cũng thích sinh đôi nhưng thấy "phiêu" quá! Nhiều người nói sinh đôi con ko thông minh = sinh 1 vì các dưỡng chất lẽ ra chỉ nuôi 1 bào thai thì phải chia cho 2, chả biết thế nào nữa!

Không phải vậy đâu mẹ nó ơi , ví dụ là anh xã nhà mình sinh đôi với một cô em gái nữa đây , cả 2 đều học rất giỏi và luôn đứng nhất và nhì lớp từ cấp 1 đến hết cấp 3 , cô em thì đi thi Văn cậu anh đi thi Tóan quốc tế đều đoạt giải cao hết. Hết cấp 3 thì cả 2 đều đc học bổng đi du học nước ngoài đấy giờ thì thành 2 tiến sĩ rùi. Vì thế tớ rất mơ ước sinh đc đôi mẹ nó ạ nhưng chắc số trời thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)