CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm thế nào để nhanh có thai lại sau khi hút thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi, thai em 6w, nhưng bác sĩ phán là thai lưu nên chắc 1, 2 hôm nữa em phải đi hút.
    Em muốn hỏi là:
    1. Thai lưu 6w có thể uống thuốc phá thai được ko? Hay phải hút mới an toàn? Và hút và uống thuốc phá thai thì cái nào giúp cho cơ thể nhanh hồi phục lại hơn?
    2. Vì em mong có bé quá, nên dù chuẩn bị phải hút em vẫn muốn chuẩn bị tinh thần để có cháu sớm. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em xem sau hút thai thì nên ăn uống, khám bệnh, và điều trị thế nào để cơ thể nhanh thích ứng và chóng có em bé lại được ko ạ?
    Em cảm ơn các chị nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• Chuẩn bị cho môn học Mỹ thuật

Với môn học Mỹ thuật của con trẻ, các phụ huynh luôn mong muốn chọn mua cho trẻ những sản phẩm chất...

• Làm thế nào để nhanh được thụ thai

:Crying: em khổ quá các mẹ ơi .. em cưới chồng đã được hơn 1 năm nay rồi mà chưa thấy có tin vui gì cả .. em đã đi khám phụ khoa .. chup tử cung vòi trứng và đi xét nghiệm tinh trùng của chồng nhưng bác sĩ lại cho biết là 2 vợ chồng đều bình thường .. ( trước đó em có bị cổ tử cung bị bịt lại nên...

• Làm thế nào để nhanh thụ thai?

Xin chào các mẹ! Tham gia diễn đàn này đã lâu nhưng hôm nay mới viết một bài , các mẹ có kinh nghiệm làm thế nào để nhanh thụ thai thì chia sẻ giúp em với, vợ chồng em cưới nhau được hơn hai tháng rồi nhưng vẫn chưa có baby, thật sự hai tháng thì cũng chưa là gì nhưng cũng hơi lo. Cũng có áp lực tí...

• 11 loại thực phẩm giết chết trí thông minh của bố mẹ

Ngoài 5 loại thực phẩm giết chết trí thông minh của trẻ thì mình chia sẻ thêm 11 loại thực phẩm...

• 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình có người bạn thai 8w cũng phải bỏ vì mẹ không biết có bầu nên dùng viên tránh thai khẩn cấp. Khi đó bạn ấy vào viện C khám được bs bỏ thai bằng cách uống thuốc. Nghe bạn mình kể lại rằng thai bé nên dùng thuốc để tống ra. Thuốc đó sẽ làm thai bong ra và đẩy ra ngoài như bạn bị nguyệt san vậy. Mình nghĩ nếu thai còn bé nên dùng cách này để tránh đau đớn và tinh thần cho mẹ. Còn việc bạn mong sớm có bé lại thì mình nghĩ bạn nên tham khảo. Mỗi lần bỏ thai như một lần bạn sinh con, cơ thể bạn sẽ yếu đi, thiếu máu...vì vậy để đứa con sau khỏe mạnh bạn nên có thời gian bồi bổ lại cơ thể và tiêm phòng các bệnh cần thiết như rubella chẳng hạn. sau khi bỏ con nhất đinh bs sẽ kê thuốc bổ máu cho bạn và khuyên bạn bồi bổ. VÌ thế theo mình bạn nên bồi bổ ít nhất là 6 tháng để cơ thể kịp hồi phục và cũng để bé yêu sau khỏe mạnh hơn. Chúc bạn khỏe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi donganh1210; 18/06/2011 vào lúc 10:01 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Mình cũng biết là phải đầy đủ sức khỏe mới có em bé được, mà cơ thể mình lại yếu, nội tiết yếu, thế nên mới ko giữ được bé lần này. Bạn có biết sau khi hút thai thì phải ăn gì hay uống gì để cho cơ thể phục hồi nhanh hơn ko?
    Cảm ơn bạn lần nữa
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Em cũng hút thai khi được 5w..lúc đó em bị sẩy tự nhiên.....Bs cho em nàm viện 1 tuần theo dõi sức khỏe, tẩm bổ, kiêng cử.....giờ cũng gần 3 tháng rồi...nhưng Bs bảo phải trên 6m thì mới nên để có em bé lại chị ạ! vì lúc đó tử cung mình mới phục hồi lại tốt, và thể trang mình cũng khỏe hơn... theo em khoan hãy có baby lại sớm chị ạ! cứ để trên 6m rùi tính tiếp!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1810 Xem bài viết
    Các chị ơi, thai em 6w, nhưng bác sĩ phán là thai lưu nên chắc 1, 2 hôm nữa em phải đi hút.
    Em muốn hỏi là:
    1. Thai lưu 6w có thể uống thuốc phá thai được ko? Hay phải hút mới an toàn? Và hút và uống thuốc phá thai thì cái nào giúp cho cơ thể nhanh hồi phục lại hơn?
    2. Vì em mong có bé quá, nên dù chuẩn bị phải hút em vẫn muốn chuẩn bị tinh thần để có cháu sớm. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em xem sau hút thai thì nên ăn uống, khám bệnh, và điều trị thế nào để cơ thể nhanh thích ứng và chóng có em bé lại được ko ạ?
    Em cảm ơn các chị nhiều lắm
    mình cũng vừa bỏ thai khi thai được 5w vì chích ngừa rubella trước đó không lâu, kèm theo khi có thai mà không biết lại khám bệnh tổng quát trong đó có chụp XQ phổi.
    Mình đi khám thì BS nói thai còn nhỏ nên cho uống thuốc, đến nay cũng được 1w rồi. mình thì cố gắng ăn đủ mọi thứ, uống thêm sữa, 1 ngày ăn 1 con gà ác hầm ngải cứu (cho nhanh hết dịch và bồi bổ cơ thể). bs nói mình sau 1 tháng có thể có thai lại được. Chúc bạn cũng mau khỏe, mau lại thấy 2v nhe!
    Hạnh phúc là nơi ta thấy được bình yên

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,040 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Thai nhỏ thì có thể uống thuốc chị ạ nhưng phải được bs theo dõi kỹ lưỡng vì nhiều khi thai ra ko hết thì nguy hiểm đến mẹ. Em có chị bạn vỡ kế hoạch nên bỏ con, chỉ uống thuốc sao mà ra không hết, may mà phát hiện kịp phải vào bệnh viện hút lại hix.

Bỏ thai thì còn phải chăm sóc, tịnh dưỡng kỹ càng hơn khi sanh í chứ. Anh chị cứ từ từ, đừng nôn nóng, để tinh thần thoải mái, sức khoẻ hoàn thiện trở lại, 2 vợ chồng cùng tẩm bổ rồi sau đó hẵn hợp tác sản xuất em bé. Đừng vội vàng chị nhé:Rose:.
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em sảy thai rồi các mẹ ạ...
    Nghi ngờ là thai lưu nhưng hôm nay em đang đi khám thì thai tự sảy tự nhiên ra...
    Ko biết là may mắn hay ko...
    Nhưng cảm giác có thai lần đầu... nhìn thấy thai sảy ngay trước mắt mình... bé bé chưa có hình hài... chỉ là cái cục tròn tròn... sao mà ám ảnh thế...
    Em ko ngừng khóc được...
    Đau lòng quá các chị ạ...
    • 1,147 Bài viết

• 2,021 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn ơi, cách đây một năm mình cũng như bạn đó, khóc suốt... buồn thì buồn thật nhưng cố gắng không ảnh hưởng tới sk nhé, cố gắng bằng tẩm bổ để nhanh lấy lại thể trạng và nhanh đón con về thôi
    Bố mẹ yêu con rất nhiều!
    • 176 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Mình cũng biết là phải đầy đủ sức khỏe mới có em bé được, mà cơ thể mình lại yếu, nội tiết yếu, thế nên mới ko giữ được bé lần này. Bạn có biết sau khi hút thai thì phải ăn gì hay uống gì để cho cơ thể phục hồi nhanh hơn ko?
    Cảm ơn bạn lần nữa
    Như mình nói ở lần trước vậy. Sau khi bỏ thai là như một lần bạn sinh con. vậy nên nếu có thể được bạn hãy kiêng kem như bà đẻ vậy. Ăn uống cũng vậy, nên ăn nhiều chất bổ dưỡng. Tất nhiên không quá nghiêm ngặt như bà đẻ đâu. Hồi bạn mình bỏ thai xong bs tư vấn nên uống viên sắt bù máu, uống thêm sữa, ăn nhiều hao quả, thực phẩm bổ dưỡng, như vậy cơ thể sẽ nahnh phục hồi hơn. Mà cũng có tiền đề cho bé sau khỏe mạnh hơn. Trong khoảng thời gian chờ có bé mới bạn nên đi tiêm phòng những bệnh cần thiết, uống thêm axit folic trước có thai từ 3-6 tháng. Bạn nên ăn nhiều thịt bò, gia cầm, rau quả tươi...những cái đó nhiều chất bổ. Mình hay vào trang 'sinhcon.com" và " dinhduong.com" tham khảo. Chúc bạn và gđ khỏe
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi, em cũng như chị nè. buồn lắm. thai em cung dc 5w roi tự nhiên ra máu, VC em mong con lắm vậy mà ko giữ được, giờ cứ ai hỏi là muốn khóc rùi. nhưng chúng ta phải cố gắng thôi, tình đến nay dc 1 tháng rồi, em dự định thang 8 sẽ thả, còn chị thế nào??
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhiengli Xem bài viết
    chị ơi, em cũng như chị nè. buồn lắm. thai em cung dc 5w roi tự nhiên ra máu, VC em mong con lắm vậy mà ko giữ được, giờ cứ ai hỏi là muốn khóc rùi. nhưng chúng ta phải cố gắng thôi, tình đến nay dc 1 tháng rồi, em dự định thang 8 sẽ thả, còn chị thế nào??
    He bạn, ko biết bạn sảy xong có đau bụng nhiều ko.... Mình ko ra nhiều máu... ra vừa vừa thôi... nhưng bụng lúc nào cũng đau quặn lên.... khó chịu quá bạn ạ
    Mình thì muốn có em bé nhanh nhất có thể... tại cũng đọc mấy topic thấy các chị dính luôn sau khi vừa sảy/thai lưu mà bác sĩ vẫn giúp giữ được em bé...
    Nhưng nghe mọi ng đều dặn giữ gìn để ít nhất sau 3 tháng hãy có lại nên mình cũng phân vân. Thôi thì chịu khó ăn uống để thả tự do, có hay ko do ông trời quyết định vậy...
    Haiza...
    • 1,040 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Chúc bé sớm về với vợ chồng chủ top nhé:Rose:.
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

He bạn, ko biết bạn sảy xong có đau bụng nhiều ko.... Mình ko ra nhiều máu... ra vừa vừa thôi... nhưng bụng lúc nào cũng đau quặn lên.... khó chịu quá bạn ạ
    Mình thì muốn có em bé nhanh nhất có thể... tại cũng đọc mấy topic thấy các chị dính luôn sau khi vừa sảy/thai lưu mà bác sĩ vẫn giúp giữ được em bé...
    Nhưng nghe mọi ng đều dặn giữ gìn để ít nhất sau 3 tháng hãy có lại nên mình cũng phân vân. Thôi thì chịu khó ăn uống để thả tự do, có hay ko do ông trời quyết định vậy...
    Haiza...
    Em cũng sảy lúc 5w như chị...tối hôm trước bụng đau lâm râm, sáng hôm sau em đi wc là ra nguyên 1 cục máu to luôn...hức hức..hoảng quá xã em đưa em vào viện thì bs bảo em bị sảy rồi...

Chủ Top đừng buồn nữa, mong con yêu sẽ mau về với chủ top!
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thưa các mẹ,
    E vừa hút thai đc hơn 2 tuần do uống nhiều thuốc kháng sinh và thuốc đặt âm đạo. Hiện giờ em rất muốn có con nhưng trong tình trạng vẫn bị viêm và mới hút thai. Vậy mẹ nào mách em cách khắc phục tình trạng với. E đang lo lắng không biết phải làm như thế nào? Việc chuẩn bị có thai thì cần phải tránh và làm những việc gì để có lợi nhất cho sức khỏe sinh sản?
    • 74 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hocon109 Xem bài viết
    Thưa các mẹ,
    E vừa hút thai đc hơn 2 tuần do uống nhiều thuốc kháng sinh và thuốc đặt âm đạo. Hiện giờ em rất muốn có con nhưng trong tình trạng vẫn bị viêm và mới hút thai. Vậy mẹ nào mách em cách khắc phục tình trạng với. E đang lo lắng không biết phải làm như thế nào? Việc chuẩn bị có thai thì cần phải tránh và làm những việc gì để có lợi nhất cho sức khỏe sinh sản?
    chào bạn mình nghĩ sau hút thai thì thông thường sau ít nhất từ 3-4 chu kỳ mới nên có thai lại bạn ạ vì để tử cung đào thải hết những thứ của lần hút thai cho sạch và trở lại bthg đã.còn nếu bị viêm thì bạn nên đặt hoặc uống thuốc cho khỏi thì mới nên có thai. như vậy để chuẩn bị tốt nhất cho lần mang thai sau bạn ạ. ngoài ra bạn cũng có thể sử dụng thêm các loại vitamin tổng hợp cho các bà mẹ trc và sau mang thai như procare hay obimin cũng rất tốt.chúc bạn chóg khỏe và sớm đón bé yêu.
    • 162 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hocon109 Xem bài viết
    Thưa các mẹ,
    Bạn cùng thời gian với mình khi hút thai. Bác sĩ nào cũng sẽ khuyên bạn nên để 3-4 chu kỳ kinh đều thì hãng mai thai tiếp. Sau hút bạn đã đi khám lại chưa? mình thì đã khám lại và bác sĩ kê thuốc cho uống để phục hồi lại niêm mạc tử cung và đặt âm đạo vì sau hút mình bị viêm âm đạo nhẹ. Hiện tại mình cũng đang uống procare và enat400 (vitamin E) để bồi bổ sức khỏe đảm bảo cho việc mang thai tiếp.
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em có thai được 28 tuần nhưng bsy bảo rubella nên phải lên sản c để bsy kích cho đẻ non.em mới làm được 1 tháng.bh muốn có con lại nhanh chóng thì phải làm thế nào?cả nhà cho em ý kiến với.cách đấy 2 tuần em đi siêu âm lại thì thấy bsy ghi là nmtc còn to và có lẫn dịch 11mm.k biết có phải còn sót rau k?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DL2611; 05/09/2011 vào lúc 08:02 PM.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn duyenthp, mình chưa đi khám lại bạn ah, vì bận quá nên chưa có thời gian. Do thấy sức khỏe cũng bình thường nhưng từ ngày 16/8 đó đến bây giờ mình chưa bị đèn đỏ, và tất nhiên do mình vẫn bị viêm âm đạo nên giờ mình tự đặt thuốc lần trước đang đặt dở thì có thai, mình muốn tự điều trị trước rồi sau đó mới đi khám phụ khoa lại. Còn chắc p thu xếp ngày gần đây để đi SA xem còn sót gì không nữa. Hic
    Bạn DL2611 sao đi khám lại mà không hỏi rõ bác sỹ hơn về nội dung ghi trong sổ khám đó??
    • 1,907 Bài viết

• 2,112 Được cảm ơn

Mình làm ngày 29.5, sau đó đi khám thì bác sỹ theo dõi cho mình nói, mình có thể có bầu lại ở tháng 8
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ừa, có nghĩa là sau 3 tháng đúng ko? Mình và chồng cũng đang bàn nhau là sau khi đặt thuốc xong thì đi tiếm rubella, vì sau khi tiêm khoảng dưới 3 tháng mới nên có bầu. Nhưng điều mình lo nhất là không biết bệnh viêm của mình có khỏi không nữa. Thật sự là chán bệnh đó lắm rồi. Bao nhiêu lần đi khám và chữa mà chẳng ăn thua. Nản lắm ý.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3