• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm sao để nhanh chóng có thai ( phần 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 97.3K Lượt đọc
  • 907 Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 275 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hị hị, hum nay em mới vào đây đọc thấy mở mang ra nhiều điều, thế mà trước đây đi qua cứ ngó lơ. Nghĩ lại thấy ngu thế. Cám ơn các mẹ rất nhiều đã chia sẽ những thông tin quý báu trong hành trình tìm những em bé đáng yêu, mong các em bé sớm về với các mẹ. Tháng này em cũng uống vitamin E để có nàng trứng đẹp đẽ, cho cả anh xã uống cho chàng tinh trùng sung sức. Chúc cả nhà ta 2 vạch nét căng, nụ cười luôn trên khóe môi các mẹ . :Rose::Rose:

Nick cũ : pampam86
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 253 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sao85 Xem bài viết
    Ô, thế mà em cứ uống đều đều 1v/ngày, bỏ qua những ngày QKD.
    Cảm ơn mẹ Enchanteur nhé.
    Tiện thể, chị cho em hỏi, nếu em uống kết hợp cả Enat 400 và Procare thì có được không chị, và liều lượng như thế nào ah?
    Loại Pro..thì mình ko rõ. Nhưng Vitamin E nát uống rất tốt, kể cả ko canh em bé uống cũng tốt nữa. Đẹp da và điều hòa nội tiết . Nếu uống VitaminE đều đặn thì khả năng "chiều chồng" cũng tốt đấy các mẹ. ( đó chỉ là kinh nghiệm cá nhân, mình cũng ko muốn múa rìu qua mắt thợ ).
    Mình chỉ nghĩ trước ngày em egg rụng uống 2v cho trứng khỏe thôi, chứ sau đó mình duy trì uống giữ cân bằng nội tiết.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 253 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunthanyeu Xem bài viết
    Hị hị, hum nay em mới vào đây đọc thấy mở mang ra nhiều điều, thế mà trước đây đi qua cứ ngó lơ. Nghĩ lại thấy ngu thế. Cám ơn các mẹ rất nhiều đã chia sẽ những thông tin quý báu trong hành trình tìm những em bé đáng yêu, mong các em bé sớm về với các mẹ. Tháng này em cũng uống vitamin E để có nàng trứng đẹp đẽ, cho cả anh xã uống cho chàng tinh trùng sung sức. Chúc cả nhà ta 2 vạch nét căng, nụ cười luôn trên khóe môi các mẹ . :Rose::Rose:
    Chúc mẹ nó nhanh chóng cười "toe toét":Laughing: nhé !Chứ cười ở khóe môi chưa thành công đâu:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Enchanteur; 03/08/2010 vào lúc 10:01 PM.

• 253 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyêt106 Xem bài viết
    Cho em chen 1 chân vào nhà mình nhé, em cũng đang mong... Khoảng ngày 20 em thả thì bây giờ uống vitamin enat co dc ko các chị nhỉ?
    Mẹ nó nên uống VItamin E thường xuyên nhé, kể cả khi chuẩn bị hứng hoặc trước đó. Vì Vitamin E rất tốt cho phụ nữ , nhất là với những mẹ đang chờ con yêu như chúng ta. Cố gắng uống thêm 1 ly nước đậu nành 1 ngày trước khi em trứng rụng nha mẹ nó.
    Chúc mẹ nó tháng này đón bé yêu!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Enchanteur Xem bài viết
    Mẹ nó nên uống VItamin E thường xuyên nhé, kể cả khi chuẩn bị hứng hoặc trước đó. Vì Vitamin E rất tốt cho phụ nữ , nhất là với những mẹ đang chờ con yêu như chúng ta. Cố gắng uống thêm 1 ly nước đậu nành 1 ngày trước khi em trứng rụng nha mẹ nó.
    Chúc mẹ nó tháng này đón bé yêu!
    ui, mình cũng mới chỉ uống vitamin tổng hợp, để tháng này mình kế hợp thêm vitaminE như lời khuyên của cá mẹ , mah có mẹ nào thôgn thái cho mình hỏi trong lúc đang chờ có em bé mah mình uống thuốc bổ sung collagen có ảnh hưởng tốt hay xấu ko ??

• 4,174 Bài viết

• 1,803 Được cảm ơn

Theo mình biết, Vitamin E có tác dụng tốt, nhưng cơ thể mình, ko phải chỉ cần vitamin E ko đâu nhất là khi chuẩn bị mang thai-có thai và sau khi sinh. nhiều khi uống lâu dài lại đâm ra mất tác dụng vì cơ thể ko cân bằng các chất dinh dưỡng. các bà mẹ nc ngoaì, đi BS ng ta cũng chỉ yêu cầu dùng Vitamins tổng hợp - viên sắt hoặc thêm canxi nếu trong vitamins tổng hợp ko đủ hàm lượng, nhưng ít khi dùng thêm vậy. ngoài việc dùng vitamins thì còn phải kết hợp với uống sữa và ăn thức ăn đầy đủ dinh dưỡng là ok thôi. nếu Vitamin E thật sự tốt cho nh ai mong mỏi con, tốt cho trứng ...thì đâu cần những PP TTON , canh trứng ....cơ thể mình khỏe mạnh là điều quan trọng nhất, các chị lo dùng vitamins E để trứng tốt, dễ có con nhưng đã quên đi việc sức khỏe mẹ tốt,đầy đủ dinh dưỡng trc khi mang thai mới là nền tảng chính. đó là ý kiến cá nhân em . chúc các chị dc 2 v như ý.
    Live - Love - Laugh !
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 275 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ nào nói cũng có lý, tất cả các kinh nghiệm ở đây đều đc đem ra dùng hết, " có bệnh thì vái tứ phương " . Chỉ mong các bé sớm quay về thôi. Mình uống E-nat đc 4 ngày rồi, tâm lý thoái mái, cơm ăn 3 bát mỗi bữa, tinh thần cảnh giác chiến đấu cao, sức khỏe tốt. Mỗi tội uống cái E-nat này nó nóng kinh khủng, gan mình đã nóng sẵn uông Vitamin C vào cũng chẳng ăn thua phải uống thêm bột sắn. " Nhưng kô sao vì con yêu mẹ chấp nhận hết " hihi. Chắc phải kết hợp cả tư thế xxx nữa các mẹ nhể. :Thinking:

Nick cũ : pampam86

• 658 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunthanyeu Xem bài viết
    Mẹ nào nói cũng có lý, tất cả các kinh nghiệm ở đây đều đc đem ra dùng hết, " có bệnh thì vái tứ phương " . Chỉ mong các bé sớm quay về thôi. Mình uống E-nat đc 4 ngày rồi, tâm lý thoái mái, cơm ăn 3 bát mỗi bữa, tinh thần cảnh giác chiến đấu cao, sức khỏe tốt. Mỗi tội uống cái E-nat này nó nóng kinh khủng, gan mình đã nóng sẵn uông Vitamin C vào cũng chẳng ăn thua phải uống thêm bột sắn. " Nhưng kô sao vì con yêu mẹ chấp nhận hết " hihi. Chắc phải kết hợp cả tư thế xxx nữa các mẹ nhể. :Thinking:
    Em cũng uống Enat duoc 1 tuần, may mắn chưa thấy nóng gì cả, có điều chắc cũng phải bổ sung nhiều chất xơ.

• HYC
    • 4 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdla1608 Xem bài viết
    Hai vợ chồng mình cưới nhau gần được một năm rồi, cuộc sống gia đình tốt đẹp ! Chỉ mong nhất là sớm có em bé! Nhưng chưa thấy gì, mấy lần hồi hộp nhưng cuối cùng không phải! Những lần như thế vợ lại đầm đìa nước mắt! Thương vợ quá! Đi bác sĩ thì bảo chồng khám trước..

Hôm qua mình vừa nhận được giấy xét nghiêm TT. Trong cuộc sống, không rượu bia thuốc lá gì...vvv..nhưng mấy ngày chờ đợi giấy bảo thật là hồi hộp, nặng nề,căng thẳng! Kết quả hoàn toàn bình thường, có những chỉ số gấp 6 lần yêu cầu hihi . Có kết quả thấy thật thoải mái, Dạo này công việc căng thẳng, bớt đi một nỗi lo là nhân lên nhiều lần niềm vui...

Chồng ổn cả, lại làm vợ lo lắng ... Mấy hôm nữa vợ đi khám sau... Luôn luôn động viên vợ thoải mái, Vợ chồng yêu thương nhau là chính , còn bây giờ khoa học tiến bộ rồi, (trộm vía) cho dù tình huống xấu thì vẫn có biện pháp xử lý mà...

Vẫn luôn mong mỏi, chờ đợi và hy vọng .......

Thân chúc các gia đình có hoàn cảnh tương tự sớm có niềm vui !
    Chúc a sớm có con bế con bồng,hihi,nghe a tâm sự mà thấy a thương vợ ghê,làm e cảm đông quá.
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.

• HYC
    • 4 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

Hi,mình thì đang trong ngày thứ 10 chu kỳ,mấy hôm nữa lại đc đi canh egg rồi.hồi hộp quá
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.