CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm sao để nhanh chóng có thai ( phần 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 908 Trả lời

• 783 Bài viết

• 1,945 Được cảm ơn

Chào 2 bạn,mình cũng đang trong tâm trạng hồi hộp như các bạn, nhưng thời gian mình cưới lâu hơn 2 bạn, mình cưới được 3 năm rồi,có và hư thai ngay trong năm đầu tiên vừa cưới. Và 1 năm 4 tháng trở lại đây mình đã thả tự do vẫn chưa thấy kết quả gì hết. Theo như MUM tư vấn thì các bạn nên uống Procare và vitamin E( cả 2 vc cùng uống nhé). Và theo 1 số người quen chỉ mình trong lúc QH nên lấy gối kê mông cao và sau QH vẫn nằm trong tư thế kê mông đến sáng luôn nhé. Good Luck
    ÔM TA RÊ,TÚT TA RÊ,TU RÊ SOA HA
    28-3: chích rụng trứng
    11-3: dự kiến thử que
    Cầu mong Đức Quán Thế Âm Bồ Tát mở rộng lòng đại từ đại bi,cứu khổ cứu nạn cho con sớm có thai trở lại.
    12-11-2012 : trễ 6 ngày,beta 156
    28-11-2012: beta trên 1000
    03-12-2012: bé đã vào TC,thai tương đương 5w (có lẽ RT muộn)
    04-12-2012: beta tuột,chiều ra máu,vậy là con đã đi.......

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình thì thời gian cưới ngắn hơn các bạn, mới được 6 tháng, nhưng thả luôn từ đầu mà vẫn chưa có gì cả. các cụ nhhaf mình lại cứ thúc giục làm mình cũng sốt ruột quá!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em mới thả được 2 tháng nhưng giờ lại QKD rồi. Vào đây hóng hớt các mẹ kinh nghiệm để sớm 2v nào :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 926 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Chào cả nhà, cho mình tham gia với. Mình cũng đang trên hành trình tìm con yêu này, vc mình cưới nhau được gần 3 năm rồi mà thả từ đầu đến giờ mãi vẫn chưa có gì. Chồng mình đi khám thì kết quả là TTY, hai vợ chồng cũng chịu khó thuốc thang lắm, đông y tây y đủ kiểu, chỗ nào có người giới thiệu là thầy hay cũng cố gắng bon chen tới bằng được, nhưng cuối cùng hy vọng vẫn chỉ là hy vọng. Mình hai năm nay rồi vẫn uống vitamin E đều đặn, kết quả là da dẻ hồng hào, tinh thân cũng thoải mái, ăn được ngủ được nhưng, hịc hịc, cái cần được thì vẫn chưa được. Ah, đợt này, học lỏm các mẹ trên WTT mình mua cà dê và hàu biển cho chồng ăn, hy vọng là hạnh phúc sẽ sớm mỉm cười với vc mình.
    Mình chúc các mẹ sớm có kết quả tốt đẹp nha, có rồi nhớ lên WTT chia sẻ với mình nhé. Tặng hoa cho các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 910 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuyen8683 Xem bài viết
    Tình hình là nhà em cưới nhau đã khá lâu (1 năm, 8 tháng) nên giờ lục đục chuẩn bị kế hoạch có em bé, nhưng kinh nghiệm chuẩn bị có bé thì vẫn còn gà mờ lắm lắm :Silly: Nhà em thả được 2 tháng mà vẫn chưa có kết quả nên em lập topic này để mong các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm chong chóng có 2v. :rolleyes: Em chỉ có chút ít kinh nghiệm mà mọi người ai cũng bảo lúc hỏi mãi mà 2 vc chưa có bầu.
    Đầu tiên là các mẹ rất hay nhắc phải không lo lắng, không được tạo áp lực cho mình (cái này nói dễ hơn làm ạ vì tình hình là có 2 tháng thôi mà em đã toát hết cả mồ hôi hột rồi). Uống axit floric, canxi, DHA khoảng 2 tháng trước khi chuẩn bị có bầu, tiêm chủng các loại trước 6 tháng. Tính ngày trứng rụng để tăng khả năng có em bé. Nhớ uống sữa đậu nành sau khi trứng rụng vì uống sữa đậu nành sẽ làm dày thêm niêm mạc và do đó nếu đã có thai thì túi thai sẽ bám chắc hơn. Các bố thì phải chăm ăn hải sản, giá đỗ cho tinh trùng khỏe hơn, tăng cơ hội hơn. Có mẹ nào đã thành công thì chia sẻ giúp em với ạ ^^ Hoa tặng các mẹ trước :Rose::Rose::Rose:
    Theo mình biết thì uống sữa đậu nành là không ổn đâu. Đã có nhiều nghiên cứu kết luận rằng đậu nành làm giảm khả năng thụ thai đấy. Vợ rất cần tránh ăn hoặc uống đậu nành.
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichibi Xem bài viết
    Theo mình biết thì uống sữa đậu nành là không ổn đâu. Đã có nhiều nghiên cứu kết luận rằng đậu nành làm giảm khả năng thụ thai đấy. Vợ rất cần tránh ăn hoặc uống đậu nành.
    Cái này thì có nhiều quan niệm trái chiều lắm nhưng em nghe MUM vấn thì nên dùng sữa đậu nành để tăng độ dày niêm mạc sau khi trứng rụng mà không được quá 100gr 1 tuần thì không sao mẹ nó ạ.
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomyeu2011 Xem bài viết
    Híc, có tớ cũng giống chủ top, thời gian cưới giống y hệt, và mới thả được 2 tháng, chưa thấy gì mà đã sốt ruột rồi. buồn quá cơ. Con yêu bao giờ mới về với ta nhỉ? mong con từng ngày
    Bạn có cưới 1.1.2010 giống mình không. Có thì quá trùng hợp rùi ý chứ. Mà ai cũng dặn đừng sốt ruột mới có 2 tháng thôi sao mình càng sốt ruột nhỉ. Mang lịch ra đánh dấu rồi lên kế hoạch lao động thôi nào. Mong tháng này cả nhà lao động hiệu quả :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    • 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Tháng này em lại tạch rồi các mẹ ơi huhu. 51 ngày mới thấy QKD chán chết. Lại hì hục lao động tháng tới xem sao. Chúc các mẹ mau chóng có baby nhé. :cool:
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pampam86 Xem bài viết
    Tháng này em lại tạch rồi các mẹ ơi huhu. 51 ngày mới thấy QKD chán chết. Lại hì hục lao động tháng tới xem sao. Chúc các mẹ mau chóng có baby nhé. :cool:
    Bạn cố lên, sau 4 tháng ko thành công do bị viêm , sau khi chữa viêm xong, mình cũng mới có tin vui đấy. Nếu chu kỳ kinh của bạn đều thì bạn thử theo tiện ích này nha
    http://www.********.vn/tien-ich/ngay-rung-trung
    Mình theo cũng thấy đúng đấy, mình kết hợp với cả canh trứng nữa, lần đầu chuẩn luôn. Chúc bạn sớm thành công
    (
    dấu * là chữ "hiếm muộn" bạn nhé!, k hiểu sao lại bị lỗi)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Đậu Đũa; 14/08/2010 vào lúc 09:57 AM.
    Mái nhà là nơi muốn trở về sau mỗi giờ làm việc.
    Giường ngủ là nơi thư giãn và hạnh phúc khi có Đũa và bố Đũa mỗi người một bên
    • 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

mẹ Đậu đũa ơi, thế chữa viêm xong là có à? mẹ nó có biểu hiện gì không hay là đi khám BS bảo viêm rùi cho chữa.
    • 245 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mẹ Đậu đũa ơi, thế chữa viêm xong là có à? mẹ nó có biểu hiện gì không hay là đi khám BS bảo viêm rùi cho chữa.
    Viêm cũng có nhiều nguyên nhân và có nhiều loại thuốc trị vì thế bạn nên đi khám, làm xét nghiệm. Tùy từng loại viêm mà bác sỹ kê thuốc. Muốn có em bé đầu tiên bạn phải khám xem mình có bị viêm ko nhé.
    • 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Em là em ngại nhất cái vụ này, 1 lần trong đời em đi đặt thuốc giờ tởn tới già. Nghĩ mà cứ thấy ghê ghê. :Worried:
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Dù có biểu hiện hay không thì mình cũng nên đi khám phụ khoa trước khi mìnhh có em bé. Điều đó vừ để quá trình thụ tinh diễn ra thuận lợi, đồng thời tốt cho cả mẹ và thai nhi. Như mình biết bị viêm, mình đến bv khám viện khám viêm sau đó yêu cầu được xét nghiệm dịch âm đạo. Kết quả thế nào mình mang đến cho bs Hùng (trưởng khoa sản bv Bạch Mai) xem. Bác ý sẽ khám và nói phương pháp điều trị. Đặc biệt của bác sỹ này là không kê đơn thuốc về nhà, hàng ngày phải đến pk tại nhà bác ấy, địa chỉ 320 Lạc Trung, thời gian từ 17h-19h. Ngày nào bác ấy cũng rửa vệ sinh sát trùng, đặt thuốc cho mình, 30k/lần. Tùy bệnh mà điều trị ngắn hay dài ngày. Đảm bảo khỏi bệnh. Mình đã kiểm tra bằng cách đi xét nghiệm lại dịch âm đạo sau khi đặt thuốc rồi, Lúc đó mình mới yên tâm đi anh trứng để đón bé yêu về nhà đó. Mình hướng dẫn các bạn như vậy, bạn nào có nhu cầu thì cứ thực hiện theo phương pháp của mình nhé! Chúc các bạn mau đón được bé yêu về nhà.:Smiling:
    • 178 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em là em ngại nhất cái vụ này, 1 lần trong đời em đi đặt thuốc giờ tởn tới già. Nghĩ mà cứ thấy ghê ghê. :Worried:
    Sợ cũng phải đặt, vì con yêu mà mình phải làm tất cả ý chứ :P
    • 508 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Đúng tuần rụng trứng thì nhà em lại không lao động được. Tháng này lại .. rùi các mẹ ơi. Lại ngối mong tháng sau quá đi thôi :Crying:
    • 190 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cho em xin là member với ạ. Tình hình là nhà em cũng thả 1 tháng roài nhưng mà đến giờ chưa hết 1 tháng và cũng chưa thấy có dấu hiệu gì cả.. Hôm trước thử cũng hơi bùn bùn nhưng mà e sẽ cố gắng nghiên cứu hết các kinh nghiệm của các mẹ..:Smiling: Rất mong các Mẹ trong topic giúp đỡ ạ.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các mẹ em cũng đi canh trứng 2 tháng rồi mà chẳng thấy mèo đâu, đang tính tháng tiếp theo nữa đi bs mà ko có tự do vậy. Bởi căng thẳng càng chẳng thấy đâu HiHi
    Đi hoài nản quá chỉ đi nổi 3 tháng thôi !!
    • 432 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ! Em cũng mới cưới được gần 1 tháng nhưng vc e cũng k kế hoạch j cả mà thả luôn. 2vc lại chẳng có chút kinh nghiệm nào, may e thấy topic này. Mong các mẹ chỉ bảo để e sớm có baby nhé.
    Tks các mẹ nhìu nhìu:Rose:
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rainbow1232 Xem bài viết
    Em chào cả nhà ! Em cũng mới cưới được gần 1 tháng nhưng vc e cũng k kế hoạch j cả mà thả luôn. 2vc lại chẳng có chút kinh nghiệm nào, may e thấy topic này. Mong các mẹ chỉ bảo để e sớm có baby nhé.
    Tks các mẹ nhìu nhìu:Rose:
    CK của e bao nhiêu ngày ? Có đều kô :Thinking::Thinking::Thinking:

Post thông tin lên đây rồi mọi người tính cho e ngày rụng trứng, xxx xung quanh ngày nghi RT thì sẽ tăng khả năng có thai e ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao để nhanh chóng có thai? (Phần 07)

Các mẹ ơi! Em mạn phép mở tầng 7 cho nhà mình để các mẹ từng mong ngóng trông chờ được hạnh phúc nhanh ơi là nhanh. Có chờ đợi 1 chút, mong mỏi 1 chút, thất vọng 1 chút, hạnh phúc sẽ tăng lên gấp nhiều lần!:Laughing::Laughing: Mát tay mong nhà mình cứ đều đều vào đây thông báo...

• Quản lý nhà thông minh trên điện thoại

Trong tương lai, chủ nhân của các ngôi nhà sẽ dễ dàng tận hưởng cuộc sống thoải mái, tiện nghi mà...

• Làm sao để nhanh chóng có thai (phần 3)

Puppy78 à ,lúc mình đi khám chưa đến giờ làm nhưng thầy cũng mở cửa để khám cho mình ,nên lúc đó vắng khách làm, khám cho mình là ông thầy già đó, rất phúc hậu. Ax mình nói đợi 2 tháng nữa xem sao, nếu ko được 2 VC sẽ đi PSQT khám và xết nghiệm luôn .

• Gương mặt nha sĩ Việt đầy tự hào tại hội nghị FDI

Đỗ Nhật Nam cùng Huỳnh Nguyễn Minh Thư đã có bài phát biểu đầy tự hào tại hội nghị nha khoa quốc tế...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Bộ ảnh "Anh luôn là number 1" cực kute

Bố tương lai của những đứa con thể hiện tình yêu với các mẹ như thế nào vậy? Nhìn ảnh vẽ mà dễ...

• 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAO VY Xem bài viết
    Hi các mẹ em cũng đi canh trứng 2 tháng rồi mà chẳng thấy mèo đâu, đang tính tháng tiếp theo nữa đi bs mà ko có tự do vậy. Bởi căng thẳng càng chẳng thấy đâu HiHi
    Đi hoài nản quá chỉ đi nổi 3 tháng thôi !!
    CK đều mà chỉ khoảng 28-30 ngày thì canh tự nhiên cũng được bạn ạ chứ đi SA canh trứng sẽ căng thẳng tâm lý mà càng căng thẳng thì lại càng khó đậu thai :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ