CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm sao để nhanh chóng có thai ( P 6 )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em đã không kế hoạch được 2 tháng rồi mà vẫn không có bầu. Kinh nguyệt của em đều 28 ngày. Chúng em quan hệ vào ngày thứ 14 của chu kỳ. Sau khi quan hệ em kê cao mông và đi ngủ cho đến sáng mà đến bây giờ vẫn không thấy gì. Anh chị có cách nào chỉ giùm cho em với. Em sốt ruột quá vì chỉ còn 2 tháng nữa là chồng em đi công tác nước ngoài rồi. Em có nên đi kiểm tra xem có vấn đề gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 592 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn nên đi siêu âm tìm ngày trứng sắp rụng và làm lại như thế xác suất sẽ cao hơn. Chúc thành công!
    • 145 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy80
    Em đã không kế hoạch được 2 tháng rồi mà vẫn không có bầu. Kinh nguyệt của em đều 28 ngày. Chúng em quan hệ vào ngày thứ 14 của chu kỳ. Sau khi quan hệ em kê cao mông và đi ngủ cho đến sáng mà đến bây giờ vẫn không thấy gì. Anh chị có cách nào chỉ giùm cho em với. Em sốt ruột quá vì chỉ còn 2 tháng nữa là chồng em đi công tác nước ngoài rồi. Em có nên đi kiểm tra xem có vấn đề gì không?
    Trời đất, mới có hai tháng thôi mà làm gì quýnh lên vậy. Bạn cứ bình tĩnh đi, hồi mình cưới xong cũng để "tự do" 2 tháng mà chẳng thấy gì (nói thật cũng hơi sốt ruột nhưng cũng tự biết là mới 2 tháng thôi thì chưa có vấn đề gì phải lo lắng hết). Vậy là sang tháng thứ 3 thì tèn tén ten, có liền! Hihi, hy vọng bạn sẽ giống mình. Vui vẻ và thoải mái lên nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • lux
    • 8 năm
    • 1,256 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mới có 2 tháng thôi mà, cậu thoải mái đi, lo nghĩ làm gì.
    mà kg cần đợi tới ngày thứ 14 đâu, cứ 2 or 3 ngày/ lần đều đặn, sẽ dễ hơn đấy.
    • 3,590 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux
    Mới có 2 tháng thôi mà, cậu thoải mái đi, lo nghĩ làm gì.
    mà kg cần đợi tới ngày thứ 14 đâu, cứ 2 or 3 ngày/ lần đều đặn, sẽ dễ hơn đấy.
    đúng đấy bạn đừng lo lắng quá, mình khi mới cưới cũng thế đấy, 2 tháng rùi mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì, mặc dù mình xxx đều đặn luôn đó, nhưng sang đến cuối tháng thứ 3 thì mới trễ kinh có buổi sáng thui, chiều về mình mua QT thử đã báo 2 vạch rùi đấy nhưng mờ thui, bạn thấy mình nhậy kô, bạn cứ thoải mái nhé, cái gì đến sẽ đến bạn à, mong mỏi quá lại đâm ra suy nghĩ vớ vẩn lung tung, mình nghe chị mình ở nước ngoài bảo là nếu dưới 30 tuổi mà thả chưa đc một năm thì bs bên đấy kô khám cho đâu

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các bậc tiền bối.
    bay giờ em muôn co baby.em cung muon hoi các chi vi em co chu ky kinh nguyết rất deu 31 ngay.den ngay 15 em theo doi ở âm đạo ra chát nhầy nhu lòng trắng trứng (theo nhu trong sách noi thi ngay trung rung co chất nhu vây) the ma em xxx van chua thay gi.Cac chi oi chi nao biết cách chỉ cho em mơi.Thang này em có kinh từ ngày 22,23,24/06/2006 vậy ngày nao thì em sẽ xxx thì dễ có thai
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thenganh
    bay giờ em muôn co baby.em cung muon hoi các chi vi em co chu ky kinh nguyết rất deu 31 ngay.den ngay 15 em theo doi ở âm đạo ra chát nhầy nhu lòng trắng trứng (theo nhu trong sách noi thi ngay trung rung co chất nhu vây) the ma em xxx van chua thay gi.Cac chi oi chi nao biết cách chỉ cho em mơi.Thang này em có kinh từ ngày 22,23,24/06/2006 vậy ngày nao thì em sẽ xxx thì dễ có thai
    Em thử từ ngày 8-10/7 xem nhé ! Chúc hạnh phúc !
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 3,590 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thenganh

nếu như bạn chẳng care súng hay hoa thì cứ xxx đều đặn 3 ngày/lần thử xem, như vậy tinh trùng sẽ đc tái tạo tốt honí, nhưng nhất là tâm lí phải thật thoải mái bạn ạ, thế mới nhanh có kết qủa. chúc bạn như ý

• 53 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cun Com
    Trời đất, mới có hai tháng thôi mà làm gì quýnh lên vậy. Bạn cứ bình tĩnh đi, hồi mình cưới xong cũng để "tự do" 2 tháng mà chẳng thấy gì (nói thật cũng hơi sốt ruột nhưng cũng tự biết là mới 2 tháng thôi thì chưa có vấn đề gì phải lo lắng hết). Vậy là sang tháng thứ 3 thì tèn tén ten, có liền! Hihi, hy vọng bạn sẽ giống mình. Vui vẻ và thoải mái lên nhé!
    Cám ơn nhiều nhe. Mình cũng vừa đi kiểm tra về và kết quả rất khả quan bác sỹ khuyên về xxx đều đặn. Hy vọng tháng này cũng đạt được kết quả giống bạn. Nhưng hỏi thật ấy có bí kíp gì để không sốt ruột không?
    • 53 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tít
    Bạn nên đi siêu âm tìm ngày trứng sắp rụng và làm lại như thế xác suất sẽ cao hơn. Chúc thành công!
    Mình đã đi kiểm tra xem có vấn đề gì không. Mọi việc đều tốt đẹp cả. Hy vọng tháng này sẽ thành công.
    • 145 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy80
    Cám ơn nhiều nhe. Mình cũng vừa đi kiểm tra về và kết quả rất khả quan bác sỹ khuyên về xxx đều đặn. Hy vọng tháng này cũng đạt được kết quả giống bạn. Nhưng hỏi thật ấy có bí kíp gì để không sốt ruột không?
    Mẹ happy80 à, bí kíp của tớ là anh xã nhà tớ, ơn giời anh giai lúc nào cũng động viên tớ và nếu cần thì mắng mỏ luôn nếu tớ cứ lo lắng than phiền vì chuyện ấy :4: Cho nên cũng không nghĩ ngợi gì lắm, lại được cả bố mẹ cả 2 bên nữa, ai cũng bảo là con còn trẻ, cứ chơi một hai năm cũng được. Thế là xét cho cùng, có mỗi mình mình sốt ruột, hì hì. Tất nhiên là mình may mắn vì mọi người trong gia đình đã động viên như vậy, còn mình nghĩ nếu như không được như thế thì mình cũng nên tự nghĩ ra những việc mang tính chất giải trí và rèn luyện sức khoẻ cho mình, như thế tinh thần mình sẽ vừa thoải mái mà lại khoẻ mạnh để chào đón em bé. Ví dụ như bạn có thể đăng ký đi tập thể dục thẩm mỹ, dancing hoặc tập Yoga cho nhẹ nhàng. Hồi trước mình cũng đang chuẩn bị đăng ký lớp thể dục thì có nên không tham gia được nữa.
    Nhưng nói vậy thôi chứ mọi chuyện tốt đẹp thì chắc chắn sẽ chẳng có thời gian cho đằng ấy nghĩ ngợi lâu nữa đâu. Chờ tin vui nhé!
    • 53 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

[QUOTE=Cun Com]Mẹ happy80 à, bí kíp của tớ là anh xã nhà tớ, ơn giời anh giai lúc nào cũng động viên tớ và nếu cần thì mắng mỏ luôn nếu tớ cứ lo lắng than phiền vì chuyện ấy :4: Cho nên cũng không nghĩ ngợi gì lắm, lại được cả bố mẹ cả 2 bên nữa, ai cũng bảo là con còn trẻ, cứ chơi một hai năm cũng được. Thế là xét cho cùng, có mỗi mình mình sốt ruột, hì hì. Tất nhiên là mình may mắn vì mọi người trong gia đình đã động viên như vậy, còn mình nghĩ nếu như không được như thế thì mình cũng nên tự nghĩ ra những việc mang tính chất giải trí và rèn luyện sức khoẻ cho mình, như thế tinh thần mình sẽ vừa thoải mái mà lại khoẻ mạnh để chào đón em bé. Ví dụ như bạn có thể đăng ký đi tập thể dục thẩm mỹ, dancing hoặc tập Yoga cho nhẹ nhàng. Hồi trước mình cũng đang chuẩn bị đăng ký lớp thể dục thì có nên không tham gia được nữa.
    Nhưng nói vậy thôi chứ mọi chuyện tốt đẹp thì chắc chắn sẽ chẳng có thời gian cho đằng ấy nghĩ ngợi lâu nữa đâu. Chờ tin vui nhé![/QUOTE
    Cám ơn nhiều nhé. Mình cũng cảm thấy thoải mái hơn nhiều rồi. Sau khi đi kiểm tra thấy không có vấn đề gì nên bây giờ cũng đỡ lo lắng. Hy vọng có tin vui trước khi ông xã đi công tác.
    • 69 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hôm nay em mới tình cờ biết đc trang Web này nên đăng ký làm thành viên luôn để đc các bác truyền cho ít kinh nghiệm. Chúng em cưới đã đc 8 tháng mà vẫn chưa thấy có gì mặc dù ko dùng 1 biện pháp tránh thai nào, kinh nguyệt của em 26 ngày và rất đều. Em xxx xong nằm đến tận sáng mà khi ngủ dậy vẫn bị trào ra ngoài. Các bác giúp em với !
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtay1604
    Hôm nay em mới tình cờ biết đc trang Web này nên đăng ký làm thành viên luôn để đc các bác truyền cho ít kinh nghiệm. Chúng em cưới đã đc 8 tháng mà vẫn chưa thấy có gì mặc dù ko dùng 1 biện pháp tránh thai nào, kinh nguyệt của em 26 ngày và rất đều. Em xxx xong nằm đến tận sáng mà khi ngủ dậy vẫn bị trào ra ngoài. Các bác giúp em với !
    Em cứ XXX đều đặn 2-3 ngày /lần kết hợp với tâm lý tư tưởng thoải mái là OK thôi mà. Tốt nhất là 2 vợ chồng nên đi nghỉ ở đâu đó vài ngày. Rất nhiều đôi mấy tháng liền chưa có gì sau khi đi nghỉ về là có em bé đấy.Chucs bạn sơm thành công.
    • 79 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtay1604
    Mẹ aloaiday123 nói đúng đấy bạn ạ. Điều quan trọng nhất là tư tưởng phải thực sự thoải mái. Sau khi xxx, bạn nên kê gối dưới hông khoảng 30 phút đến 1 tiếng. Còn cái vụ bị trào ra ngoài thì bình thường thôi, không có gì đáng lo đâu, đa số mọi người đều như vậy. Nếu có thể, bạn hãy theo dõi ngày rụng trứng mà tiến hành "chiến đấu" để xem kết quả như thế nào. Chúc hai bạn sớm có tin vui. :1:
    • 466 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

LÊN TẦNG MỚI NÀO CẢ NHÀ ƠI !!!
    123 đùng đoàng đùng... pháo hoa mừng tầng mới, đón may mắn vào nhà .....:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

CHÀO MỪNG NHÀ MỚI
    MAY MẮN THẬT NHIỀU
    CÁC MẸ MONG CON
    ĐỀU THÀNH HIỆN THỰC
    NHANH NHANH BÁO TIN
    2V ĐỎ CHÓT, 2V ĐỎ CHÓT
    CÁC MẸ BẦU BÍ
    LUÔN MẠNH KHOẺ
    MẸ TRÒN CON VUÔNG
    CHÀO ĐÓN CON YÊU
    CẢ NHÀ MÌNH VUI...
    CHÀO MỪNG NHÀ MỚI ....
    :Rose:
    Con yêu ơi !!! Bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm.Luôn mạnh khỏe con nhé.

Nhà 2008 của tớ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,030 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhngoc1306 Xem bài viết
    LÊN TẦNG MỚI NÀO CẢ NHÀ ƠI !!!
    123 đùng đoàng đùng... pháo hoa mừng tầng mới, đón may mắn vào nhà .....:Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

CHÀO MỪNG NHÀ MỚI
    MAY MẮN THẬT NHIỀU
    CÁC MẸ MONG CON
    ĐỀU THÀNH HIỆN THỰC
    NHANH NHANH BÁO TIN
    2V ĐỎ CHÓT, 2V ĐỎ CHÓT
    CÁC MẸ BẦU BÍ
    LUÔN MẠNH KHOẺ
    MẸ TRÒN CON VUÔNG
    CHÀO ĐÓN CON YÊU
    CẢ NHÀ MÌNH VUI...
    CHÀO MỪNG NHÀ MỚI ....
    :Rose:

mình là người tiếp theo mở hàng nhà mới nha', hi vọng lấy được tí hên bắt sửu con tháng này hooo. Em tặng ông cho các mẹ này:Rose: :Rose: :Rose:
    Xin ơn trên phù hộ cho con: cho con được làm mẹ và bé iu ra đời bình an......con tạ ơn đời

• 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Vào nhà mới lấy hên nào :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Yêu con nhất trên đời!
    • 2,674 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Hihi, chào cả nhà!
    Chúc nhà mình luôn đầy tiếng cười!:Laughing: :Laughing: :Laughing: để đón bé yêu về nào!
    • 184 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho em mừng nhà mới lấy hên với nào, chúc cho nhà mình tháng 6 này, mẹ nào chưa bắt được nghé là túm được ngay nhé, 2v đỏ chói trên 1 que nhé (cả em nữa ). Chúc cho mẹ UM sinh em bé "con tròn mẹ minhon" nhé, chúc mẹ 81 (bây giờ đã có kinh nghiệm thực tế rồi) sẽ tư vấn cho các mẹ khác, giải tỏa âu lo cho các mẹ nhé. Cám ơn 2 mẹ nhiều nhiều :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    :557: :557: