• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm sao để nhanh chóng có thai!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 319K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

24 Người đang theo dõi

• namtrinh
    • 44 năm
    Chào tất cả các bà mẹ, mình đã kết hôn được 1 năm bây giờ muốn có em bé lắm, đã thử 2 tháng nay rồi mà chưa có kết quả. Nhờ các bà mẹ giúp mình với. Rất mong tin.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn NamTrinh, trước tiên xin được chia xẻ mong muốn sớm có baby của bạn. Theo như bạn nói thì bạn mới bắt đầu thử được 2 tháng nay và vẫn chưa có kết quả. Mới chỉ có hai tháng mà bạn đã sốt ruột rồi à. Theo như các bác sỹ thì nếu không sử dụng các biện pháp tránh thai nào mà sau 1 năm không mang bầu thì mới có thể coi là có dấu hiệu hiếm muộn. Bạn đừng sốt ruột, lo âu nhiều vì lo âu, suốt ruột sẽ tạo nên sự căng thẳng à càng khó dính bầu. Theo mình bạn và chống cả hai đều phải có tâm trạng thật thoải mái, chuẩn bị thật tốt về sức khoẻ. Nếu bạn cảm thấy lo lắng thì có thể đến các bác sỹ sản khoa để có thể được siêu âm theo dõi chu kỳ của mình hàng tháng. Từ đó, các bác sỹ sẽ tư vấn cho bạn những ngày “tốt lành” mà khả năng đậu thai là cao nhất. Rất nhiều bạn của mình đã theo cách này và đều có kết quả tốt. Tất nhiên là với điều kiện phải tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của bác sỹ và nhất là tâm lý phải tốt.
    Chúc bạn sớm có tin vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,139 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Bạn Nam Trinh thân mến.
    Theo kinh nghiệm của bản thân mình thì tâm lý là vấn đề quan trọng nhất. Nếu tâm lý của bạn thoải mái, không căng thẳng thì việc thụ thai sẽ dễ dàng hơn. Như mình đây, sau khi kết hôn 1 năm, mình cũng đi siêu âm hàng tháng để tính "ngày tốt lành" nhưng chẳng ăn thua. Đến 1 tháng bsỹ siêu âm cho mình bảo là, tháng này không có hiện tượng rụng trứng, rồi bsỹ còn bảo là mình có dấu hiệu tử cung bé, khó có thai. Những lời bsỹ nói làm mình buồn mất mấy hôm. Nhưng rồi mình nghĩ, thôi kệ, chả cần tính. Cuối cùng thì mình lại có thai đúng tháng đấy mới buồn cười. Khi biết tin mình không dám tin vào sự thật. Bây giờ bé nhà mình đã hơn tuổi rồi. Vậy nên, theo mình bạn cứ bình thường, đừng căng thẳng, mọi việc sẽ đến thật tự nhiên, vì bạn mới thử có 2 tháng thôi mà. Chúc bạn nhanh đạt được ước nguyện.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Bạn vào link này để tham khảo nhé!!!

11 cách đơn giản muốn nhanh chóng có baby

Mới thả tự do có 2 tháng thôi mà bạn đã lo lắng rồi!!! Tự tin, thoải mái lên bạn ơi. Cứ enjoy cái chuyện "ấy" trước đã :3: , còn con cái là duyên, là nợ, từ từ sẽ tự nhiên đến thôi!

Mình thấy trước mắt, bạn nên hưởng thụ thời gian "son rỗi" của mình để 2 vợ chồng dung dăng dung dẻ đi chơi, đi du lịch cho sướng, có con rồi, muốn đi đâu cũng khó!!! Kinh nghiệm từ nhiều người cho thấy, thời gian đi du lịch hay "thành công" lắm, vì thoải mái mà, vui vẻ mà!!! :4:

Chúc bạn sớm toại nguyện nhé!!!
    MBKB (T/P HCM)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 663 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

To: Nam Trinh
    Trường hợp của mình giống hệt Mèo Tom. Thế mà mình lại có thai đúng vào cái tháng bảo không có rụng trứng đó. Quá bất ngờ nên mình thử đi thử lại đến lúc đi siêu âm mình mới tin (lúc đó thai được 6 tuần) Bạn cứ bình tĩnh và để tự nhiên nhé! Theo mình sau vài tháng nữa mà không có bạn hãy đến bác sỹ để được hỗ trợ. Còn theo kinh nghiệm của bản thân mình để chuẩn bị có em bé 2 vợ chồng mình đều uống thuốc bắc để hộ trợ đấy.
    Chúc bạn chóng có tin vui!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,342 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Namtrinh thân mến!
    Như các mẹ đã nói, tâm lý rất quan trọng đấy. Mình có cô bạn thả suốt 6 tháng mới dính bầu chỉ vì tâm lý lúc nào cũng căng thẳng, cứ muốn căn đúng ngày để có con trai, ngày rụng trứng, và nhiều thứ nữa... Sau khi bị mọi người chỉnh đốn (kết hợp chế độ ăn uống hợp lý nữa) thì với tinh thần thoải mái bây giờ cô ấy đã có bầu 16 tuần rồi. Bạn thử nghiên cứu nhé. Chúc thành công!
    rooling:tulisfamilyrooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 111 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

To NamTrinh,

Mình đang có bầu tuần thứ 14 đấy. Cũng cưới được 1 năm mới dính. Bạn biết không, mất 4 tháng đi khám ở Bệnh viện C, không có kết quả, đúng tháng không khám bác sĩ nữa, AX bảo nghỉ ngơi một thời gian rồi tính, thì dính. Hai vợ chồng vẫn thường xuyên cười phì vì chuyện này đấy.

Chẳng có gì phải lo lắng cả, rồi sẽ có cả thôi mà.

TA
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 445 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

E rằng chuyện này các bà mẹ không giúp được đâu
    Bạn nên post lại đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 948 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Thế theo Sanipriya thi` post lại thế nào??? Các "Ông bố" ơi à???
    MBKB (T/P HCM)

• 120 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Namtrinh oi! Minh thi cha co kinh nghiem gi dau vi moi cuoi nhau dc 1 thang, vui choi con chua da thi da bi dinh bau. Nhung minh doc sach bao va nghe cac anh chi di trc truyen dat lai kinh nghiem thi nhu truong hop cua ban cung chua co gi dang lo lang ca. Neu truoc do ban su dung thuoc tranh thai thi moi 2 thang chua co gi cung la chuyen binh thuong. Neu k, cung co the do vong kinh cua ban k deu, do quan he k dung thoi diem, do tinh hinh suc khoe cua ca 2 vo chong nua... Co thai hay k phu thuoc nhieu nguyen nhan lam. Nhung ban cu thu ap dung cach nay xem: Sau khi quan he dung di tam rua voi ma nam nghi 1 luc (cu lau lau cho chac an), gac 2 chan len cao... Day la minh thay may nguoi o co quan minh ri tai nhau nhu the!
    Chuc ban som co baby! :1:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)