• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Làm IUI ở Trung tâm công nghệ phôi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 211 Trả lời

• 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Có bạn nào đã làm IUI ở trung tâm công nghệ phôi chưa ? Có kinh nghiệm gì hay nói cho mình biết. Hiện tại trung tâm chỉ làm việc vào buổi sáng, vậy việc thực IUI làm vào sáng hay chiều ?
    Nothing is impossible
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathulabay Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Có bạn nào đã làm IUI ở trung tâm công nghệ phôi chưa ? Có kinh nghiệm gì hay nói cho mình biết. Hiện tại trung tâm chỉ làm việc vào buổi sáng, vậy việc thực IUI làm vào sáng hay chiều ?
    Làm TTON ở Trung tâm Công nghệ phôi - BV 103
    Em vào topic này tham khảo nhé.
    Chúc em may mắn :LoveStruc:
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

Ở TTMP 103 làm IUI sẽ được tiêm thuốc theo chỉ dẫn, sau đó đến hẹn thì siêu âm kiểm tra phát triển của trứng. Trứng và niêm mạc đạt kích thước thì tiêm thuốc rụng trứng và lấy tinh trùng bơm.
    Ngày được hẹn bơm bạn đến sớm xếp sổ ở chỗ làm IUI trong ngày ấy, chồng sẽ lấy tinh trùng. Sau đó phải chờ cuối buổi hoặc chiều mới bơm bạn ạ ( lúc đó chỉ có các mẹ bơm hoặc chuyển phôi làm thôi )
    Bơm xong, chồng vào bế vợ xuống gường. Bạn được nằm nghỉ khoảng 1 tiếng thì ra về.
    Tớ biết vậy thôi nhé ! Hi vọng giúp ích cho bạn
    Mà tớ cuối tháng 9 cũng IUI ở đó đấy.rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatiti Xem bài viết
    Ở TTMP 103 làm IUI sẽ được tiêm thuốc theo chỉ dẫn, sau đó đến hẹn thì siêu âm kiểm tra phát triển của trứng. Trứng và niêm mạc đạt kích thước thì tiêm thuốc rụng trứng và lấy tinh trùng bơm.
    Ngày được hẹn bơm bạn đến sớm xếp sổ ở chỗ làm IUI trong ngày ấy, chồng sẽ lấy tinh trùng. Sau đó phải chờ cuối buổi hoặc chiều mới bơm bạn ạ ( lúc đó chỉ có các mẹ bơm hoặc chuyển phôi làm thôi )
    Bơm xong, chồng vào bế vợ xuống gường. Bạn được nằm nghỉ khoảng 1 tiếng thì ra về.
    Tớ biết vậy thôi nhé ! Hi vọng giúp ích cho bạn
    Mà tớ cuối tháng 9 cũng IUI ở đó đấy.rooling:
    Chị ui, thế là chị IUI trước em rồi đấy . Em chắc phải sang tháng 10 cơ (vì phụ thuộc vào cái vòng kinh lung tung của em.... :Crying: ) Tình hình viêm của chị thế nào rồi chị?
    Nick lam cha me : chuot:Laughing:
    Tel : 0123 602 8313

• 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babycute_78 Xem bài viết
    Chị ui, thế là chị IUI trước em rồi đấy . Em chắc phải sang tháng 10 cơ (vì phụ thuộc vào cái vòng kinh lung tung của em.... :Crying: ) Tình hình viêm của chị thế nào rồi chị?
    Viem da het em a ! Mong la chi em minh may man nhi ?
    • 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Hôm thứ 2, ngày thứ 2 CKK, mình đã đi khám, bs kê đơn uống 2 loại thuốc uống và 1 loại thuốc tiêm. Hẹn ngày thứ 9 CKK đến để siêu âm. Siêu âm xong, các bước tiếp theo là thế nào nhỉ các bạn ?
    Nothing is impossible
    • 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

Hôm thứ 2, ngày thứ 2 CKK, mình đã đi khám, bs kê đơn uống 2 loại thuốc uống và 1 loại thuốc tiêm. Hẹn ngày thứ 9 CKK đến để siêu âm. Siêu âm xong, các bước tiếp theo là thế nào nhỉ các bạn ?
    Siêu âm xong…nếu cần thì tiêm và uống tiếp…đến ngày trứng, niêm mạc đạt thì tiến hành tiêm rụng trứng và bơm…Chúc em lần này thành công để cổ vũ cho chị tháng sau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc cứ xưng chị chẳng biết có được ko tớ 76)rooling:
    • 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

up no len nao:Smiling:
    • 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

@Hoatiti: Vậy là mình bằng tuổi nhau rồi đó. Sáng hôm nay mình đi siêu âm đây, k rõ là kết quả thế nào ? Vì trong tuần này mình có một số việc bận không thể xin nghỉ được, nếu bs mà hẹn đúng ngày đó thì không biết phải làm sao nên đang hồi hộp lo lắng.
    Nothing is impossible
    • 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@Hoatiti: Vậy là mình bằng tuổi nhau rồi đó. Sáng hôm nay mình đi siêu âm đây, k rõ là kết quả thế nào ? Vì trong tuần này mình có một số việc bận không thể xin nghỉ được, nếu bs mà hẹn đúng ngày đó thì không biết phải làm sao nên đang hồi hộp lo lắng.
    Em cũng vừa IUI ở Trung tâm phôi, được 14 ngày rồi nhưng e cũng chưa thử vì đang có triệu chứng QKĐ rồi.
    Khám ở đây em thấy thế này nhé: mất thời gian quá, có mỗi siêu âm thôi mà cũng phải xếp sổ và đến trưa mới được về. Nếu bác sĩ hẹn ngày đó mà không đến thì sẽ bị kêu ngay đấy à.
    E không biết mọi ng thế nào chứ 1 lần bsĩ hẹn e đến vào ngày 2 CKK nhg hôm đó là CN nên e để thứ 2 mới đến thế là bị mắng ngay, bảo là tháng này kê thuốc cũng phí thuốc, mà tháng đấy vào đúng tháng e IUI. Hôm IUI thì niêm mạc em đc 10mm, 2 trứng 24mm, chắc kết quả cũng chẳng khả quan lắm vì có hiện tượng QKĐ rồi mà.
    Tôi yêu nhà tôi lắm!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::561:

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maisuong Xem bài viết
    Em cũng vừa IUI ở Trung tâm phôi, được 14 ngày rồi nhưng e cũng chưa thử vì đang có triệu chứng QKĐ rồi.
    Khám ở đây em thấy thế này nhé: mất thời gian quá, có mỗi siêu âm thôi mà cũng phải xếp sổ và đến trưa mới được về. Nếu bác sĩ hẹn ngày đó mà không đến thì sẽ bị kêu ngay đấy à.
    E không biết mọi ng thế nào chứ 1 lần bsĩ hẹn e đến vào ngày 2 CKK nhg hôm đó là CN nên e để thứ 2 mới đến thế là bị mắng ngay, bảo là tháng này kê thuốc cũng phí thuốc, mà tháng đấy vào đúng tháng e IUI. Hôm IUI thì niêm mạc em đc 10mm, 2 trứng 24mm, chắc kết quả cũng chẳng khả quan lắm vì có hiện tượng QKĐ rồi mà.
    Hiện tượng QKD và có bầu đôi khi cũng giống nhau mà . vẫn câu nói cũ " chưa QKD là còn hi vọng" Mai suơng tự tin lên nhé :Rose::Rose::Rose:

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hiện tượng QKD và có bầu đôi khi cũng giống nhau mà . vẫn câu nói cũ " chưa QKD là còn hi vọng" Mai suơng tự tin lên nhé :Rose::Rose::Rose:
    Em vừa thử rồi, 1 vạch nét căng. Buồn ơi là buồn.:Sad:

• 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Ngày mai tớ đi siêu âm đây. Đúng là bực mình vì chờ đợi mấy tiếng đồng hồ để được BS viết vào sổ là cho đi siêu âm, rồi chờ nộp tiền, rồi chờ để siêu âm...
    Hôm trước cũng chỉ đi siêu âm mà đi từ 7h đến gần 12h trưa mới được về.
    Nothing is impossible
    • 603 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Hôm thứ hai đầu tuần mình vừa siêu âm ngày thứ 9. Có chị kể chuyện là làm IUI ở đây 2 lần mà được cả 2 nhưng lại không giữ được. Như vậy thì làm ở TTCNP này cũng OK đấy, chúng ta cứ tin tưởng vào BS thôi mặc dù phải chờ đợi...
    Nothing is impossible
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maisuong Xem bài viết
    Em vừa thử rồi, 1 vạch nét căng. Buồn ơi là buồn.:Sad:
    Tình hình thế nào rồi em ơi? thử lại chưa hay QKD rồi? Cố lên nhé , "mai là một ngày mới" mà :Kiss::Kiss::Kiss:

• 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Ngày mai tớ đi siêu âm đây. Đúng là bực mình vì chờ đợi mấy tiếng đồng hồ để được BS viết vào sổ là cho đi siêu âm, rồi chờ nộp tiền, rồi chờ để siêu âm...
    Hôm trước cũng chỉ đi siêu âm mà đi từ 7h đến gần 12h trưa mới được về.
    Em cũng xác định và chuẩn bị tư tưởng là hôm nào vào TTCNP cũng phải đi từ 6h30 sáng và về lúc 11h30 chị ạ :Kiss: Kết quả siêu âm của chị thế nào ? có ok ko chị?
    @ chị Hoa ti ti : chị ơi chị tiêm thuốc thế nào rồi? bao giờ thì đi siêu âm?

• 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

Chi tiem mui thu 4 roi. Mai di sieu am day.rooling:
    Cau troi la em trung no lon
    • 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tình hình thế nào rồi em ơi? thử lại chưa hay QKD rồi? Cố lên nhé , "mai là một ngày mới" mà :Kiss::Kiss::Kiss:
    Em thử lại rồi, vẫn 1 vạch nhưng mà cô bé QKĐ vẫn chưa đến. Em đang lên dây cót để chuẩn bị tinh thần cho tháng tới rồi. Mọi người cùng cố gắng săn cọp nhé.

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em bé QKĐ vừa đến gặp em rồi, :Sad::Crying:. Mai em lại đi khám đây, lại xếp sổ chờ khám và xếp sổ chờ kết luận. :Sad: nghĩ đến đã thấy ốm rồi.

• 1,659 Bài viết

• 11,453 Được cảm ơn

Vừa chờ đợi mệt mỏi ơ chỗ siêu âm về lại vào đây bán than. Tình hình là ngày thứ 9 CKK rồi mà trứng chỉ có 13mm….Buồn quá đi mất……:Sad:.chắc chẳng hi vọng gì ở chu kì này rồi.:Sad: