CHUẨN BỊ MANG THAI

Lady Q- tính ngày rụng trứng bằng nuớc bọt

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Lady Q có thể biết được ngày rụng trứng bằng cách thử nước bọt mà hàng tháng ko phải đi siêu âm canh trứng bằng đầu dò . Đã có chị nào dùng duụng cụ này chưa ạ, chia sẻ cùng mọi người nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Thông báo] Kết quả cuộc thi chia sẻ "Bối rối chuyện phát triển trí não cho...

Các mẹ thân mến, Cuộc thi “chia sẻ chuyện phát triển trí não toàn diện cho trẻ” đã có kết quả...

• Lên Kế hoạch sinh con thế nào thì phù hợp ?

Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với, hiện tại em đang là nhân viên văn phòng, ngoài việc đi làm tối về em...

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• Kinh nguyệt 40 ngày, cách tính ngày rụng trứng.

Gửi các mẹ ở DD, các mẹ ơi mình đang rất lo lắng không biết phải làm gì bây giờ? Mình lấy chồng tính đến nay cũng đựơc hơn 1 năm rùi, sau 3 tháng cưới mình có thai (được khoảng gần 2 tháng) nhưng bị ra dịch màu nâu, rùi ra máu và mình đã phải đi hút. Mình kế hoạch đến nay cũng được 1 năm rùi, mình...

• Tính ngày rụng trứng

Mình biết đưa ra vấn đề này không phù hợp với các mẹ trong DD này nhung mình biết các mẹ trong dd này đều đã và sẽ làm mẹ nên minh muốn các mẹ tu vấn giúp. Minh đang lên kế hoạch để sinh em bé nên mấy tháng nay minh thường xuyên canh ngày rụng trứng để cho chắc ăn nhưng vẫn không thấy kết quả. Mấy...

• 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Tớ mới mua, đang dùng đc 2 hôm, hôm nay quên ko thử, tớ cũng chả hiểu kiểu gì, thử 2 hôm thì thấy có dạng như lá dương sỉ - báo hiệu đang rụng trứng, cũng ko biét là dạng sương báo hiệu chuẩn bị rụng trứng thì thé nào. chắc phải thực tập 2-3 tháng mới nhuần nhuyễn đc.
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 2,675 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khite Xem bài viết
    Lady Q có thể biết được ngày rụng trứng bằng cách thử nước bọt mà hàng tháng ko phải đi siêu âm canh trứng bằng đầu dò . Đã có chị nào dùng duụng cụ này chưa ạ, chia sẻ cùng mọi người nhé.
    Mua Lady Q ở đâu hả mẹ nó. Mình ở SG
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxanh Xem bài viết
    Mua Lady Q ở đâu hả mẹ nó. Mình ở SG
    Mình biết có 1 địa chỉ bán ở SG, nhưng mình chưa đi mua, địa chỉ là: 624 Hoàng Văn Thụ, Phường 4, Quận Tân Bình.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ở trong SG thì mình ko biết rồi , miình cũng đang hỏi kinh nghiệm các mẹ đã dùng xem thế nào để mua một cái đỡ phải đi siêu âm đầu dò, vừa đỡ tg mà cũng đỡ tốn kém với lại siêu âm đầu dò nhiều cũng ko tốt . Ở hn thì mình tra thấy trên 76 Bà triệu có bán giá là 300K thì phải
    • 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatuyen Xem bài viết
    Tớ mới mua, đang dùng đc 2 hôm, hôm nay quên ko thử, tớ cũng chả hiểu kiểu gì, thử 2 hôm thì thấy có dạng như lá dương sỉ - báo hiệu đang rụng trứng, cũng ko biét là dạng sương báo hiệu chuẩn bị rụng trứng thì thé nào. chắc phải thực tập 2-3 tháng mới nhuần nhuyễn đc.
    Thế theo vòng kinh của chị thiì đã đến ngày rụng trứng chưa ?
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Ở trong SG thì mình ko biết rồi , miình cũng đang hỏi kinh nghiệm các mẹ đã dùng xem thế nào để mua một cái đỡ phải đi siêu âm đầu dò, vừa đỡ tg mà cũng đỡ tốn kém với lại siêu âm đầu dò nhiều cũng ko tốt . Ở hn thì mình tra thấy trên 76 Bà triệu có bán giá là 300K thì phải
    mình cũng định mua, nhưng nghe nói nó cũng rắc rối lắm, nếu mình lấy nước chỗ nào nhiều bọt cũng giống như rụng trứng vậy, mình cũng chờ xem coi có ai sử dụng hiệu quả mới dám mua, chứ mua mà sài không được thì tốn tiền vô ích.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thế theo vòng kinh của chị thiì đã đến ngày rụng trứng chưa ?
    tớ cũng kết hợp cả dùng que thử rụng trứng mà. nhưng cái quan trọng là mình ko phân biệt dc dạng dương xỉ nó như thế nào, cứ nghe mô tả mà khó quá. Tớ mới thử 1 lần nước bọt buổi tối thì thấy có dạng chấm đen==> coi như đã biết 1 kiểu, còn kiểu dạng sưong đứt đoạn và dạng dương sỉ thì chưa phân biệt dc. nghe chừng cũng khó quá, nhưng chót mua rồi nên vẫn cứ phải theo.
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

tớ cũng kết hợp cả dùng que thử rụng trứng mà. nhưng cái quan trọng là mình ko phân biệt dc dạng dương xỉ nó như thế nào, cứ nghe mô tả mà khó quá. Tớ mới thử 1 lần nước bọt buổi tối thì thấy có dạng chấm đen==> coi như đã biết 1 kiểu, còn kiểu dạng sưong đứt đoạn và dạng dương sỉ thì chưa phân biệt dc. nghe chừng cũng khó quá, nhưng chót mua rồi nên vẫn cứ phải theo.
    Kể ra nó có kiểu tit tít báo hiệu rụng trứng thì tốt biét mấy, chứ kiểu này cứ bắt ngừoi dùng phải tự kiểm tra, phỏng đoán thì cũng mệt lắm.
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Kể ra nó có kiểu tit tít báo hiệu rụng trứng thì tốt biét mấy, chứ kiểu này cứ bắt ngừoi dùng phải tự kiểm tra, phỏng đoán thì cũng mệt lắm.
    Em cũng đang định chiều nay đi mua vì nghe quảng cáo có vẻ chính xác lắm. Không biết dùng cái này có biết được chính xác ngày rụng trứng để có thai được không chị nhỉ? Cái này dùng để tránh thai tốt hay có thai tốt ạ?
    • 133 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitcon_haykhoc Xem bài viết
    Em cũng đang định chiều nay đi mua vì nghe quảng cáo có vẻ chính xác lắm. Không biết dùng cái này có biết được chính xác ngày rụng trứng để có thai được không chị nhỉ? Cái này dùng để tránh thai tốt hay có thai tốt ạ?
    Tớ đã được chị tớ mua cho ở bên Mỹ, gần 1 triệu, thế mà về dùng mấy tháng, bây giờ bỏ xó rồi, chả ăn thua gì đâu. Cứ đi siêu âm là tốt nhất. Tớ tính ra để sử dụng nó thì mỗi lần mất mấy trăm nghìn đấy, vì mua gần 1 triệu mà tớ dùng được có mấy lần thôi.
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

nghe nói nhiều em cũng định mua nhưng xem kinh nghiệm của các mẹ thì sâ canh trứng có lẽ cinhs xac hơn
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong Xem bài viết
    Tớ đã được chị tớ mua cho ở bên Mỹ, gần 1 triệu, thế mà về dùng mấy tháng, bây giờ bỏ xó rồi, chả ăn thua gì đâu. Cứ đi siêu âm là tốt nhất. Tớ tính ra để sử dụng nó thì mỗi lần mất mấy trăm nghìn đấy, vì mua gần 1 triệu mà tớ dùng được có mấy lần thôi.
    Loai bạn dùng của Mỹ có giống loại Hàn QUốc đang bán ở VN ko ? có bảo hiệu tít tít khi rụng trứng ko hay vẫn phải nhìn vào mắt thường rồi đoán xem là hiện tượng gì ?
    • 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ôi trởi tưởng là nhìn cái biết liền hoá ra cũng ko tiện lợi lắm nhỉ .
    • 133 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Loai bạn dùng của Mỹ có giống loại Hàn QUốc đang bán ở VN ko ? có bảo hiệu tít tít khi rụng trứng ko hay vẫn phải nhìn vào mắt thường rồi đoán xem là hiện tượng gì ?
    Bạn ơi, cái của tớ chỉ nhìn bằng mắt thường thôi, nó hướng dẫn là nhìn thấy dạng như cây dương xỉ thì sắp đến ngày rụng trứng thôi. Mới đầu tớ cũng thích lắm, vì chị tớ theo chồng sang Mỹ làm đại sứ nên cứ bắt bằng được chị ý mua cho. Nhưng về dùng vài lần là chán, với lại cũng ngại vì cứ sáng sớm ngủ dậy, chưa đánh răng là phải lấy mẫu nước bọt rồi, nhiều hôm còn quên.
    • 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong Xem bài viết
    Bạn ơi, cái của tớ chỉ nhìn bằng mắt thường thôi, nó hướng dẫn là nhìn thấy dạng như cây dương xỉ thì sắp đến ngày rụng trứng thôi. Mới đầu tớ cũng thích lắm, vì chị tớ theo chồng sang Mỹ làm đại sứ nên cứ bắt bằng được chị ý mua cho. Nhưng về dùng vài lần là chán, với lại cũng ngại vì cứ sáng sớm ngủ dậy, chưa đánh răng là phải lấy mẫu nước bọt rồi, nhiều hôm còn quên.
    đúng là sáng ngủ dậy lại phải lấy nước bọt để kiểm tra, cũng ko tiện tý nào, hôm qua tớ nhìn thấy dạng sương kiểu đứt đoạn rồi, khi lấy nứoc bọt xong phải để tầm 5-10 phút thì sẽ nhìn rõ hơn. tớ nhiều hôm chưa đc 3 phút đã kiểm tra nên thấy kq kiều gì ý,
    • 76 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mua 1 cái, sử dụng ngay lúc rụng trứng thì thấy có lá dương xỉ. Nên lấy nước bọt dưới lưỡi sẽ ko có nhiều bọt, mà dễ kiểm tra, chỉ lấy ít nước bọt thoa mỏng lên mặt kính thì sẽ chính xác hơn. Lúc đầu mình cũng thấy khó sử dụng rồi mình gọi bên cty bảo hành, họ tư vấn nên mình nhìn thấy cũng rõ.
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi se se tau Xem bài viết
    Mình cũng mua 1 cái, sử dụng ngay lúc rụng trứng thì thấy có lá dương xỉ. Nên lấy nước bọt dưới lưỡi sẽ ko có nhiều bọt, mà dễ kiểm tra, chỉ lấy ít nước bọt thoa mỏng lên mặt kính thì sẽ chính xác hơn. Lúc đầu mình cũng thấy khó sử dụng rồi mình gọi bên cty bảo hành, họ tư vấn nên mình nhìn thấy cũng rõ.
    Mẹ se se tau ơi!
    Cho mình hỏi dạng lá dương xỉ kéo dài mấy ngày? Trong các ngày đó thì dạng lá dương xỉ có thay đổi rõ ràng không?
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitcon_haykhoc Xem bài viết
    Mẹ se se tau ơi!
    Cho mình hỏi dạng lá dương xỉ kéo dài mấy ngày? Trong các ngày đó thì dạng lá dương xỉ có thay đổi rõ ràng không?
    hi các mẹ
    hôm nay mình cũng vừa mua 1 cái ở shopnguoilon kim mã, mình thử ngay thì thấy chấm đen - chưa rụng trứng hoặc là đã rụng rồi - mình kết hợp thử với que thử thì cũng thấy khớp --> trứng rụng rồi. Mình cũng ko hiểu khi rụng trứng thì hình dương sỉ hiện trog mấy ngày ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2