CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nguyệt ngày đầu và ngày cuối có mầu nâu: Giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chào cả nhà em đang lo quá chẳng biết có phải bị làm sao không. Mấy tháng nay khi đến sắp đến ngày rụng trứng thì dịch nhày của em có mầu hơi hồng hồng (em có đi khám hỏi mấy bác sĩ bảo là không sao). Nhưng đến ngày kinh nguyệt của em thì ngày đầu tiên (lúc nó mới ra)thì nó có mầu nâu không đỏ (ra ít). Sau đó thì mới chuyển sang mầu đỏ. Khoảng 3 ngày ra nhiều và có mầu đỏ thì em tháy sạch không ra kinh nữa khoảng hơn 1 ngày và sau đó nó lại ra mầu nâu 2 ngày (ra rất ít như kiểu là dong kinh và em chỉ dùng băng vệ sinh hàng ngày). Em có hỏi bác sĩ tại sao lại như thế thì bác sĩ cũng nói không sao do la có kinh nhưng chưa ra được thì nó bị chuyển mầu như thế. Không hiểu có phải thế không a? Tháng này em đang định có em bé không biết như thế thì có ảnh hưởng đến bé không? Ai có trường hợp giống em tư vấn giúp em với nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 748 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MP Xem bài viết
    Chào cả nhà em đang lo quá chẳng biết có phải bị làm sao không. Mấy tháng nay khi đến sắp đến ngày rụng trứng thì dịch nhày của em có mầu hơi hồng hồng (em có đi khám hỏi mấy bác sĩ bảo là không sao). Nhưng đến ngày kinh nguyệt của em thì ngày đầu tiên (lúc nó mới ra)thì nó có mầu nâu không đỏ (ra ít). Sau đó thì mới chuyển sang mầu đỏ. Khoảng 3 ngày ra nhiều và có mầu đỏ thì em tháy sạch không ra kinh nữa khoảng hơn 1 ngày và sau đó nó lại ra mầu nâu 2 ngày (ra rất ít như kiểu là dong kinh và em chỉ dùng băng vệ sinh hàng ngày). Em có hỏi bác sĩ tại sao lại như thế thì bác sĩ cũng nói không sao do la có kinh nhưng chưa ra được thì nó bị chuyển mầu như thế. Không hiểu có phải thế không a? Tháng này em đang định có em bé không biết như thế thì có ảnh hưởng đến bé không? Ai có trường hợp giống em tư vấn giúp em với nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều.
    Chu kỳ này mình cũng giống hệt bạn. Bạn có bị máu vón cục ko?
    :Rose:Con yêu ah, Cảm ơn con đã về bên ba mẹ!Mong con luôn mạnh khỏe, bình an!:Rose:

Mẹ Voi còi: 8w: 46Kg - 12w: 46Kg :Thinking:
    Con NTM: 8w: Bé tí xíu - 12w: 66g :Laughing:
    [/URL]
    • MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Minhg Không biết là có vón cục không nhưng lúc ra nhiều cũng ra những cục
    • MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bạn có đi khám chưa? bác sĩ có nói sao khong?
    • 182 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mình cũng bị thế và cũng đi khám rồi, không sao đâu bạn ah.
    • 705 Bài viết

• 1,198 Được cảm ơn

Không sao đâu,CK của mình toàn thế, đầu và cuối màu nâu, vẫn có em bé đấy thôi, còn máu cục thì thỉnh thoảng mới có, đi khám phụ khoa theo CK hàng năm mọi thứ vẫn bình thường.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cảm ơn CPU nhiều nhé. TẠi mình tháng này định có bé nên sợ ảnh hưởng mà đi khám lại mất thời gian lắm nên mình lo quá.
    • MP
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ah mẹ huuduy oi, bạn đang mang bầu hay đã có em bé rồi?
    • 705 Bài viết

• 1,198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MP Xem bài viết
    Ah mẹ huuduy oi, bạn đang mang bầu hay đã có em bé rồi?
    Mình đã có 1 bé trai được 4 tuổi rồi, giờ đang tìm cô mèo đây nàng ơi. Cũng đang mong 2v đây, rảnh qua nhà bên kia tám với các mẹ mong 2v bên đó nhé!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!

Em đang có vấn đề thắc mắc không biết hỏi ai nên đành vào đây nhờ các chị có kinh nghiệm giải đáp giùm em 1 chút

E có QH với ng yêu vào ngày thứ 11 của chu kì (nhưng a ấy xuất ngoài, bọn e k dùng BCS). Ngày hôm sau e có đi làm pap test để kiểm tra tử cung, buồng trứng etc... Đáng lẽ vào giữa kì bình thường em hay ra chất nhầy báo hiệu rụng trứng nhưng kì vừa rồi k có, làm e cũng sợ sợ. Đến ngày 8/3 là ngày có kinh theo như dự tính của e (chu kì e cực kì đều, lúc nào cũng 28-29 ngày) thì nó chỉ ra màu nâu đen (y hệt như máu kinh vào cuối kì của minh), e tưởng lúc sau nó ra như bình thường nhưng ai ngờ 3 ngày liên tiếp vẫn là máu nâu đen và chỉ cần dùng băng hàng ngày thay vì BVS bình thường, ra 3 ngày là dừng (có điều ngày đầu ra nhiều hơn 2 ngày còn lại). E sợ quá nên mua test về thử thì chỉ thấy 1 vạch, vẫn k an tâm nên e thử tiếp 1 que khác vào 1 tuần sau vẫn là 1 vạch.
    Ngay sau khi e vừa hết máu màu nâu đen thì ra chất nhầy trắng hệt như khi bị rụng trứng, đúng 14 -15 ngày sau tức là ngày 27/3 e có kinh như bình thường Lượng máu và số ngày ra vẫn y hệt như e vẫn bị.

E mới k hiểu là:
    1. Đi khám pap test liệu có ảnh hưởng gì chu kì kinh k?
    2. Máu màu nâu đen ra ngày mùng 8 kia liệu có fải kinh k? (Hay là e có thai )
    Mà nếu là phải thì tự dưng sao 14 ngày sau khi hết lại có kinh nữa? (Mà đáng lẽ nếu k có thai hay chu kì bình thường đến tận mùng 5/4 mới có)
    Nếu k phải thì sao lại có và e có bị gì k?
    3. Ah còn 1 điều nữa, lúc thử e thấy ngta ghi nhúng que ít nhất 10 giây mà e k đọc kĩ nhúng chừng 3,4 giây thấy nó thấm rồi e đóng nắp que lại để nó chạy kết quả nên e k biết kết quả có sai lệch gì k nhỉ?

Thời gian trước e cực kì khủng hoảng lo lắng, nhưng sau khi có kinh thì thấy đỡ hơn nhưng vì thấy vấn đề của mình lạ quá chưa bao giờ thấy nên cứ thắc mắc mãi (nhiều khi còn nghĩ hay có thai mà k biết Hay có thai vẫn có kinh etc...)

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều nhé!
    • 436 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MehuuDuy Xem bài viết
    Không sao đâu,CK của mình toàn thế, đầu và cuối màu nâu, vẫn có em bé đấy thôi, còn máu cục thì thỉnh thoảng mới có, đi khám phụ khoa theo CK hàng năm mọi thứ vẫn bình thường.
    mỗi lần bị chu kỳ là mình toàn ra máu cục, nhiều lắm mẹ nó ah. k biết có sao k nhỉ?
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các chị,
    T/h của em tương tự Spagetti. Có điều là đang ở giai đoạn 1 tuần sau khi ra màu nâu, chưa biết chu kỳ sau có được bình thường trở lại như XÍ- ba-ghét-ti ko? VC e đang mong có bé, nên QH thường xuyên tý. Ko biết có em bé hay là bị bệnh j không, ko lẽ cách tuần đi mua que 1 lần các mẹ nhỉ . Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ dạy cho em nhé. Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ
    • 142 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thường xuyên bị kiểu như bạn chủ top, vẫn có em bé bình thừong, bsi bảo ko ssao đâu, nó cũng chỉ kéo dài vài ngày hoặc một ngày thôi á
    Ngỗng yêu của bố mẹ
    Ngỗng xinh xinh.
    Măm.......Măm :Applause::Kiss::LoveStruc: