CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nguyệt không đều và muốn mang thai thì làm sao

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Rối loạn kinh nguyệt và em muốn có thai thì phải làm sao ? Xin các mẹ tư vấn cho em với.xin cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 03/03/2009 vào lúc 04:04 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 164 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelly288 Xem bài viết
    chào các mẹ !
    rối loạn kinh nguyệt và em muon co thai thì phải làm sao ?xin các mẹ tư vấn cho em với.xin cảm ơn
    Me kelly288 ơi,mình có bà chị làm cùng cty cũng bị rối loạn kinh nguyệt.Chị đi khám,chích thuốc sau 1 tháng là có mang liền đấy.Bạn cứ đến bệnh viện hay phòng khám phụ sản để bác sĩ tư vấn rõ hơn.
    • 498 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

chào các mẹ !
    rối loạn kinh nguyệt và em muon co thai thì phải làm sao ?xin các mẹ tư vấn cho em với.xin cảm ơn
    Mẹ nó bị rối loạn kinh nguyệt lâu chưa? Từ ngày còn con gái hay là lấy chồng mới bị? Việc rối loạn kinh nguyệt có nhiều nguyên nhân lắm, có thể do tâm lý, có thể do bệnh lý. Mẹ nó phải nói rõ thì mọi người mới tư vấn được chứ. Với cả, để chắc nhất là mẹ nó nên theo một bác sỹ chuyên khoa để tìm ra nguyên nhân thì mới nhanh được

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bị từ lúc còn con gái,chu ky của mình lúc nào cũng 45 đén 50 ngày ,có tháng còn tới 62 ngày nữa.mình đang rối ,không biết fải làm sao nữa.mình lại muốn có baby.nhưng kg biết fải làm sao nữa ,em gầu wa.em lấy chồng dc 1năm mấy rồi.mong các mẹ tư vấn với.cám ơn các mẹ nhiều !:Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Me kelly288 ơi,mình có bà chị làm cùng cty cũng bị rối loạn kinh nguyệt.Chị đi khám,chích thuốc sau 1 tháng là có mang liền đấy.Bạn cứ đến bệnh viện hay phòng khám phụ sản để bác sĩ tư vấn rõ hơn.
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi với. Bạn có biết chị đó chích thuốc gì không? Từ khi cưới đến giờ KN mình lung tung lắm. Tháng này 46 ngày rồi vẫn chưa có KN. Bạn hỏi giúp mình nhé. Mình lo quá. Cảm ơn bạn
    Hạnh phúc là có ai đó để yêu, có gì đó để làm và có gì đó để hy vọng!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hoi chut nha,IUI và QKD là gì vạy?:Surprise:
    • 1,753 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

bạn ơi, mấy tháng trước mình cũng bị như bạn. để mình kể cho bạn về chu kỳ mình nhé, 3 kỳ gần nhất, 53 ngày (tháng này mình làm việc nhiều, căng thẳng và luôn thử que thử rụng trứng) sau đó mình cố gắng bớt việc, tranh thủ nghỉ ngơi, ăn trái cây, giải trí thế là chu kỳ sau giảm xuống còn 44ngày. tiếp đó với tâm trạng thoải mái, vứt que thử rụng trứng sang 1 bên chu kỳ tiếp theo đến sau 33 ngày. và mình cũng ko ngờ chu ky này mình đậu thai đấy. lúc 33 ngày tiếp theo ko thấy có kinh mình buồn lắm nghĩ lại nóng trong người rồi nên ngày nào cũng uống nước dừa cho mát để kinh nguyệt đến. trễ hơn 20ngày thử que mới thấy 2 v mờ mờ bạn ạ.
    trong thời gian chu kỳ dài mình lo lắng lắm vì nghe nói chu kỳ dài sẽ khó có con nên cũng định tìm cao ích mẫu uống nhưng chị chồng bạn mình bảo uống cái ấy chừng nào bị tắc còn trường hợp mình là bị chậm thôi.
    bạn ơi cứ ăn uống đủ chất, trái cây nhiều vào và luôn giữ tâm trạng thoải mái xem sao nhé
    chúc mọi chuyện tốt đẹp:Angel:
    • 314 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mình cũng bị rối loạn kinh nguyệt như bạn. Vòng kinh của mình thường là 45 đến 52 ngày, thỉnh thoảng lại bị ra 1 ít máu vào ngày 25-30.
    Trước khi lấy chồng mình cũng đi uống thuốc tây, thuốc ta tùm lum mà chả thay đổi được gì.
    Trước khi cưới mình có uống 1 đợt cao ích mẫu trong 3 tháng liền và thực sự không trông mong gì có bầu ngay cả. Thế mà mình có bầu sau 1 tuần cưới đấy, giờ được gần 25 tuần rồi.
    Cũng tùy từng người nhưng ở trường hợp của mình là tâm lý cực kỳ thoải mái và cao ích mẫu (đoán thế).
    Mình uống cao ích mẫu loại nước (loại viên nang không ăn thua đâu), theo liều dùng dành cho bệnh nặng ghi trên tờ hướng dẫn sử dụng ý.
    Dù sao thì mình vẫn khuyên bạn nên đến bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn kỹ hơn.
    Chúc bạn nhanh đón bé về nhé. :Smiling:
    À không biết cái này có tác dụng gì không, nhưng mình uống sữa bầu từ hồi chưa cưới cơ, mình uống được gần 5 tháng rồi mới cưới. Mình mong béo lên để mặc váy cưới cho đẹp và muốn có bé sớm nữa mà.
    Ở Việt Nam thì Công Lý cũng chỉ là một diễn viên hài
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa5bau Xem bài viết
    bạn ơi, mấy tháng trước mình cũng bị như bạn. để mình kể cho bạn về chu kỳ mình nhé, 3 kỳ gần nhất, 53 ngày (tháng này mình làm việc nhiều, căng thẳng và luôn thử que thử rụng trứng) sau đó mình cố gắng bớt việc, tranh thủ nghỉ ngơi, ăn trái cây, giải trí thế là chu kỳ sau giảm xuống còn 44ngày. tiếp đó với tâm trạng thoải mái, vứt que thử rụng trứng sang 1 bên chu kỳ tiếp theo đến sau 33 ngày. và mình cũng ko ngờ chu ky này mình đậu thai đấy. lúc 33 ngày tiếp theo ko thấy có kinh mình buồn lắm nghĩ lại nóng trong người rồi nên ngày nào cũng uống nước dừa cho mát để kinh nguyệt đến. trễ hơn 20ngày thử que mới thấy 2 v mờ mờ bạn ạ.
    trong thời gian chu kỳ dài mình lo lắng lắm vì nghe nói chu kỳ dài sẽ khó có con nên cũng định tìm cao ích mẫu uống nhưng chị chồng bạn mình bảo uống cái ấy chừng nào bị tắc còn trường hợp mình là bị chậm thôi.
    bạn ơi cứ ăn uống đủ chất, trái cây nhiều vào và luôn giữ tâm trạng thoải mái xem sao nhé
    chúc mọi chuyện tốt đẹp:Angel:
    cám ơn lời khuyên của bạn ,mình sẽ cố gắng
    • 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chào cả nhà ,thấy các mẹ dùng cao ích mẫu mà có em bé rồi làm ơn cho mfnh hỏi ,cao ích mẫu có công dụng gì ,mình cưới gần 2 năm rồi đó mà chưa có em be ,đang nóng ruột quá mong các mẹ chỉ giáo .:Silly::Silly::Silly:
    • 329 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

cao ích mẫu la thuốc đông y có tác dụng điều hoà kinh nguyệt, nhưng không nên uống quá 6 tháng vì sẽ gây ra vô sinh tự nhiên,tot nhất là uống vài tháng mà thấy đều kinh thì nên dừng thuốc lại.nếu chu kỳ của bạn dài tôt nhất là kết hợp uống cao ích mẫu và đi siêu am canh trứng cộng với tâm lý thật thoải mái thì dễ thụ thai
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecunhieu; 25/02/2009 vào lúc 10:10 AM.
    • 329 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

À, tý nữa thì quên mất,gần đến ngày rụng trứng mà muốn thụ thai bạn nên dừng uống cao ích mẫu nhé:LoveStruc:
    • 164 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumi83 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi với. Bạn có biết chị đó chích thuốc gì không? Từ khi cưới đến giờ KN mình lung tung lắm. Tháng này 46 ngày rồi vẫn chưa có KN. Bạn hỏi giúp mình nhé. Mình lo quá. Cảm ơn bạn
    Mình nghe chị nói có chích và uống thuốc nữa.Sau khi,biết có thai thì dứt hẳn.Hiện tại, chị có bầu sinh đôi luôn đấy.VC chị mừng wá trời luôn.Chị khám ở PK Ngọc Lan, 125TBT,HCM đấy.
    • 329 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Khi nang noãn đạt từ 18 mm - 22mm, bác sỹ sẽ chích thuốc rụng trứng,thuốc này có tác dụng làm cho trứng rụng trong 36 h, xxx vào thời điểm đó dễ thụ thai bạn ạ
    • 756 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutun83 Xem bài viết
    Mình nghe chị nói có chích và uống thuốc nữa.Sau khi,biết có thai thì dứt hẳn.Hiện tại, chị có bầu sinh đôi luôn đấy.VC chị mừng wá trời luôn.Chị khám ở PK Ngọc Lan, 125TBT,HCM đấy.
    Mình nghỉ là chị bạn của bạn chích thuốc rụng trứng rồi. Mình tưởng là chích thuốc cho điều kinh. Minh đang điều trị BTDN. Lo lắm:Crying:
    Hạnh phúc là có ai đó để yêu, có gì đó để làm và có gì đó để hy vọng!
    • 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hoi chut nha,IUI và QKD là gì vạy?:Surprise:
    IUI: là bơm tinh trùng vào buồng tử cung (phương pháp hỗ trợ này giúp TT gặp trứng nhanh hơn )

QKD: Quàng khăn đỏ chỉ ngày đến kì kinh nguyệt của chị em mình ý :Smiling:
    You're my everything

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

222222222222222222222:LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    cho minh duoc gia nhap voi cac me nhe
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh lap gia dinh dc 1 nam 2 thang roi ma chua co baby ne. buon nhu con chuon chuon y! truoc day KN cua minh on dinh lam. tu khi lap gia dinh moi lung tung het ca len. da di kham bac si roi nhung ko co gi dac biett. cac me co kinh nghiem gi hay mach minh voi?:Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Sigh::Sigh::Sigh:
    ko co ai o day sao????????????
    buon qua di!
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngannguyen81 Xem bài viết
    :Sigh::Sigh::Sigh:
    ko co ai o day sao????????????
    buon qua di!
    Có em nè, mong em bé gần 3 năm rùi mà ko có đấy, kinh nguyệt ko đều, xã thì yếu tt. Mình mới QKD ngày 9/2 ngày 23/2 lại có nữa đấy. Tháng này tính IUI nhưng tiêu mất CK này rùi, khi nào sạch sẽ mình đi canh típ

Chúc các mẹ mong con mau mau 2v hết nha =
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7