• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nguyệt không đều có ảnh hưởng gì đến vấn đề mang thai ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 176K Lượt đọc
  • 997 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

kiu kiu e với, e chuẩn bị cưới và rất mong có thai luôn nhưng chu kỳ của e khoảng từ 35 - 52 ngày và không thường xuyên như vậy. E rất lo lắng k biết ngày rụng trứng chính xác là ngày nào? Từ khi sạch được khoảng 15-20 ngày e thường bị ra 1 chất dịch màu trắng...k biết e có bị sao k. E chưa cưới nên rất ngại vấn đề đi khám và cũng k biết cơ sở nào khám chính xác nữa. Các mẹ kiu e với, e sợ quá!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu chất dịch của bạn ko màu, dai như lòng trắng trứng gà thì chắc đó là hiện tượng rụng trứng đó. Hoặc dịch loãng và nhiều, kèm theo tức bụng thì theo kinh nghiệm của mấy chị trên diễn đàn thì cũng là hiện tượng rụng trứng thôi, bạn đừng lo lắng quá. Chúc bạn vui khỏe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thank. Bạn tính hộ mình xem CK của mình từ 37 - 52 ngày thì ngày rụng trứng là ngày nào, tình trạng k đều như vậy có bất thường không? Mỗi lần đến ngày mình thường bị đau bụng và còn ra rất nhiều cục hình tròn hoặc dài nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 311 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ạ, có điều nếu kinh nguyệt ko đều thì có thể ko nhạy, 1 phát ăn ngay như các mẹ đều tăm tắp thôi. Và thêm nữa là đã ko đều thì tự mình canh khó lắm.
    Tớ cũng kinh nguyệt ko đều, vòng kinh dài, thường 35 - 45 ngày, đau bụng kinh dị và ra nhiều máu cục, tự canh mãi chả dính cho, tốt nhất là đi siêu âm đầu dò, khoảng từ ngày 12 sau khi sạch kinh đi siêu âm canh trứng, BS sẽ tư vấn cho bạn thời điểm trứng rụng, như vậy chắc ăn hơn.
    À nếu bạn bị đau bụng và ra nhiều máu cục như vậy thì nên uống thuốc bắc xem sao. Tớ uống 1 đợt thuốc bắc, kết hợp với siêu âm rụng trứng, 1 tháng là dính luôn.
    Chúc bạn may mắn, dắt được trâu bự về nhà nhé!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abc80 Xem bài viết
    Không sao đâu bạn ạ, có điều nếu kinh nguyệt ko đều thì có thể ko nhạy, 1 phát ăn ngay như các mẹ đều tăm tắp thôi. Và thêm nữa là đã ko đều thì tự mình canh khó lắm.
    Tớ cũng kinh nguyệt ko đều, vòng kinh dài, thường 35 - 45 ngày, đau bụng kinh dị và ra nhiều máu cục, tự canh mãi chả dính cho, tốt nhất là đi siêu âm đầu dò, khoảng từ ngày 12 sau khi sạch kinh đi siêu âm canh trứng, BS sẽ tư vấn cho bạn thời điểm trứng rụng, như vậy chắc ăn hơn.
    À nếu bạn bị đau bụng và ra nhiều máu cục như vậy thì nên uống thuốc bắc xem sao. Tớ uống 1 đợt thuốc bắc, kết hợp với siêu âm rụng trứng, 1 tháng là dính luôn.
    abc cho mình hỏi uống thuốc bắc là uống thuốc gì? mua ở đâu vậy bạn? mà bạn ở hn hay sg ? nếu ở sg thì mua ở đâu và nói người ta bán mình thuốc gì?
    • 996 Bài viết

• 1,526 Được cảm ơn

Mình cũng có chu kỳ kinh khá dài, những lúc công việc vất vả có thể kéo dài đến 50 ngày. Còn nghỉ ngơi khỏe mạnh thì khoảng 33 ngày cho đến 38 ngày.

Chu kỳ kinh dài thì như mẹ abc nói là khó đoán thời kỳ rụng trứng, khó mà một phát dính liền như các mẹ khác có chu kỳ đều. Tuy nhiên vẫn tính theo nguyên tắc 14 ngày sau rụng trứng thì sẽ thấy QKD. Cho nên để tính ngày rụng trứng mẹ nó chỉ có cách là đi canh trứng hoặc đo nhiệt độ hoặc kết hợp cả hai. (Mình "quảng cáo" cho phương pháp đo nhiệt độ cũng nhiều rồi vì mình đã đoán đúng ngày RT của mình nhờ phương pháp này mà )
    Bạn đừng có ngại đi khám. Đọc thêm bên địa chỉ bác sĩ và phòng khám bạn sẽ thấy có nhiều phòng khám mà các mẹ ở đây tin tưởng và theo khám rất nhiều.
    Chúc sớm thành công nhé.
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abc80 Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi cắt thuốc bắc ở đâu nhỉ, mình k biết địa chỉ nào cả.
    • 404 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Chinsu Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi cắt thuốc bắc ở đâu nhỉ, mình k biết địa chỉ nào cả.
    Nếu bạn ở SG thì có 3 địa chỉ sau tùy bạn chọn:
    1. Cao Chánh Đường, 193 Phạm Văn Hai, P5, Q. Tân Bình (cạnh đồn công an). Địa chỉ này mình cũng đang theo uống, có mấy mẹ nữa bên nhà làm IUI cũng đang uống ở đây, nghe nói nhiều người uống ở đó đã có bầu.

2. 138 Hải Thượng Lãn ông, cũng điều trị hiếm muộn khá nổi tiếng;

3. 21 Vạn Tượng

Địa chỉ (2) và (3) do mẹ Uyên My giới thiệu cho mình, chị ấy cũng uống ở 2 nơi đó và thành công.

Chúc bạn thật nhiều may mắn nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,874 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

kiu kiu e với, e chuẩn bị cưới và rất mong có thai luôn nhưng chu kỳ của e khoảng từ 35 - 52 ngày và không thường xuyên như vậy. E rất lo lắng k biết ngày rụng trứng chính xác là ngày nào? Từ khi sạch được khoảng 15-20 ngày e thường bị ra 1 chất dịch màu trắng...k biết e có bị sao k. E chưa cưới nên rất ngại vấn đề đi khám và cũng k biết cơ sở nào khám chính xác nữa. Các mẹ kiu e với, e sợ quá!
    Chu kỳ của mình cũng dài đây, có khi 33 - 35 ngày, nhưng cũng có khi hơn. Thế nhưng mình muốn có con là có ngay. Đưa đầu thì có ngay chu kỳ đầu tiên, đưa thứ hai thì chu kỳ thứ ba. Mình không hề đi BS canh trứng hay đo nhiệt độ gì hết, mình chỉ căn cứ vào dấu hiệu rụng trứng của mình thôi, đó là dấu hiệu ra chất dịch màu trắng, dai như lòng trắng trứng ấy. Mình không tìm con trai hay gái, mà luôn nghĩ rằng: con gì cũng được. Vì vậy, mình xxx trước ngày mà mình nghĩ lả rụng trứng, vào ngày rụng trứng, sau đó 2 ngày... Tóm lại là vào thời gian mà mình nghĩ rằng rụng trứng thì cứ 2 ngày một lần.

Tự tin lên đi nhé. Chúc bạn thanh công.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,934 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chả sao cả, chu kì vậy là do nội tiết mình nó thế, nếu có uống thuốc điều hòa thì hết thuốc lại .. vậy thui..

Mình cũng lung tung, và kết quả sau 14 tháng cưới thì giờ có baby 12w rùi, mẹ Chinsu cứ bình tĩnh mà tận hưởng honey mùn đã

• 123 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic, nghe các mẹ chỉ dẫn kinh nghiệm mà tim em muốn nhảy ra ngoài và té xỉu.

em còn độc thân nhưng kô phải là single, em cũng đã lên kế hoạch tương lai rồi. nhưng em kô biết phải canh và làm thế nào để có baby. em nghĩ chuyện đó cứ để tự nhiên là hay biết bao.

chu kỳ KN của em cũng dài hơn 1 tháng. có 1 khoảng thời gian do nhà em đang sửa nhà, tinh thần và sức khỏe mệt mỏi, em có ... trong có mấy ngày rồi hết, em rất ngạc nhiên, nhưng chưa đầy 1 tuần sau lại tái ... em rất sợ và hỏi mẹ. mẹ em nói rằng do mệt mỏi quá thôi, kô sao đâu. đến bây giờ thì em thấy yên tâm hơn rồi.
    Thanh lý nhiều đồ xinh và rẻ, hàng Nhật: Túi, đầm áo, đồng hồ, ly Thailand, caravat...
    http://zaodich.com/forum/f2554/q-bin...-tinh-1228742/
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Chu kỳ của mình cũng dài đây, có khi 33 - 35 ngày, nhưng cũng có khi hơn. Thế nhưng mình muốn có con là có ngay. Đưa đầu thì có ngay chu kỳ đầu tiên, đưa thứ hai thì chu kỳ thứ ba. Mình không hề đi BS canh trứng hay đo nhiệt độ gì hết, mình chỉ căn cứ vào dấu hiệu rụng trứng của mình thôi, đó là dấu hiệu ra chất dịch màu trắng, dai như lòng trắng trứng ấy. Mình không tìm con trai hay gái, mà luôn nghĩ rằng: con gì cũng được. Vì vậy, mình xxx trước ngày mà mình nghĩ lả rụng trứng, vào ngày rụng trứng, sau đó 2 ngày... Tóm lại là vào thời gian mà mình nghĩ rằng rụng trứng thì cứ 2 ngày một lần.

Tự tin lên đi nhé. Chúc bạn thanh công.
    Chị ơi, em cưới từ tháng 10/2007 mà bây h vẫn chưa thấy j, e lo quá, e chỉ tránh ngày hay xt ra ngoài trong 1-2 tháng sau cưới thôi, còn sau đấy thì hoàn toàn không. Chu kỳ của em cũng dài ngoằng ngoằng, ví dụ tháng 2 bị ngày 07, tháng 3 lại tận 17 còn tháng 4 này thì đến hôm nay vẫn chẳng thấy gì. Em cũng táy máy thử que hôm nay rồi nhưng vẫn một vạch không hơn. Liệu có vấn đề gì không chị ơi?Nếu với chu kỳ của em thì tính ngày rụng trứng thế nào hả chị, đi canh trứng thì nên đi những ngày nào trong chu kỳ?Em ở HN thì đi canh ở đâu đảm bảo ạ??
    Ai gặp cũng hỏi, ai hỏi cũng chỉ hỏi một câu: có j chưa??lam em căng thẳng quá, nhất là sau khi thử que lên một vạch thì em cứ đờ người ra, muốn khóc mà chẳng dám khóc vì sợ ax biết lại lo lắng....:Crying:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mslonely010 Xem bài viết
    Chị ơi, em cưới từ tháng 10/2007 mà bây h vẫn chưa thấy j, e lo quá, e chỉ tránh ngày hay xt ra ngoài trong 1-2 tháng sau cưới thôi, còn sau đấy thì hoàn toàn không. Chu kỳ của em cũng dài ngoằng ngoằng, ví dụ tháng 2 bị ngày 07, tháng 3 lại tận 17 còn tháng 4 này thì đến hôm nay vẫn chẳng thấy gì. Em cũng táy máy thử que hôm nay rồi nhưng vẫn một vạch không hơn. Liệu có vấn đề gì không chị ơi?Nếu với chu kỳ của em thì tính ngày rụng trứng thế nào hả chị, đi canh trứng thì nên đi những ngày nào trong chu kỳ?Em ở HN thì đi canh ở đâu đảm bảo ạ??
    Ai gặp cũng hỏi, ai hỏi cũng chỉ hỏi một câu: có j chưa??lam em căng thẳng quá, nhất là sau khi thử que lên một vạch thì em cứ đờ người ra, muốn khóc mà chẳng dám khóc vì sợ ax biết lại lo lắng....:Crying:
    Ngày RT là ngày thứ 12-16 tính ngược từ CK dự kiến kế tiếp. xxx trong khoảng thời gian này thì khả năng thụ thai sẽ cao.

Ví dụ tháng 5 dự kiến ngày có kinh là ngày 20/5, đếm lùi lại thì ngày RT sẽ từ ngày 4-8/5.

SA canh trứng thì có thể đến 1 trong các địa chỉ sau:
    1. 32 Phùng Hưng (BS Giang)
    2. 35 Hàng Giấy
    3. 35 Vạn Bảo
    4. 56 Hòe Nhai

Nếu CK của bạn dài trên 30 ngày thì sớm nhất ngày thứ 14 của CK hãy đi SA canh trứng.

Bạn nên theo dõi 1 vài CK xem CK của mình dao động trong khoảng bao nhiêu ngày rồi theo đó mà đi SA nhé.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Ngày RT là ngày thứ 12-16 tính ngược từ CK dự kiến kế tiếp. xxx trong khoảng thời gian này thì khả năng thụ thai sẽ cao.

Ví dụ tháng 5 dự kiến ngày có kinh là ngày 20/5, đếm lùi lại thì ngày RT sẽ từ ngày 4-8/5.

SA canh trứng thì có thể đến 1 trong các địa chỉ sau:
    1. 32 Phùng Hưng (BS Giang)
    2. 35 Hàng Giấy
    3. 35 Vạn Bảo
    4. 56 Hòe Nhai

Nếu CK của bạn dài trên 30 ngày thì sớm nhất ngày thứ 14 của CK hãy đi SA canh trứng.

Bạn nên theo dõi 1 vài CK xem CK của mình dao động trong khoảng bao nhiêu ngày rồi theo đó mà đi SA nhé.
    Hôm qua em đi SA rồi chị ah, bác sĩ nói em có tử cung đôi, 2 cổ tử cung. còn đâu thì bình thường, tháng này em vẫn chưa thấy kinh gì cả và SA cũng không thấy mang thai. Có thể do tháng này em có mấy chuyện căng thẳng và cả một chút áp lực sốt ruột mong muốn có thai.
    Không biết hiện tượng tử cung như thế có gì ảnh hưởng đến khả năng thụ thai không hả mẹ nó, em sợ nó sẽ làm cho TT của ax chẳng biết đường nào vì có những hai ngả rẽ.
    Lo quá, cứ bảo bình thường mà sao chưa thấy gì cả...hixhix
    • 88 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các chị ơi,

Giúp em với, em cũng đang lo lắm. Lấy chồng được gần 5 tháng roài mà vẫn chưa thấy gì. Kinh nguyệt của em cũng linh tinh lắm. Lúc 45 ngày, có khi 2 tháng và cao điểm là 3 tháng. E có đi siêu âm ổ bụng trước khi lấy chồng. BS nói mọi thứ bình thường, chỉ nói là em bị rối loạn nội tiết. Sau khi lấy chồng vì lâu không thấy có Baby nên em đi khám lại BS Hiền ( Hàng Bông) chị ấy chỉ khám phụ khoa và nói em sạch sẽ chẳng có gì nhưng vòng kinh cứ lung tung và dài thế thì rất khó ( và còn đệm thêm chị chưa nói là em vô sinh ) Làm e, về càng lo.Em cũng thường xuyên đọc bài chia sẻ của các mẹ trên web nhưng ít khi nói chuyện của mình lắm vì cứ thấy ngại ngại.
    Cho em hỏi. Có phải khám đầu dò sẽ biết chính xác nhất xem mình có bị bệnh gì không ạ?
    Nếu đi soi trứng thì đi vào thời điểm nào là thích hợp nhất (ngày 13/3) em có kinh và bây giờ chưa có kinh lại. Thời điểm này em có nên đi khám lại không ạ?
    Có chị nào biết địa chỉ BS nào chuyên khám về vấn đề này nhưng chỗ khám ở tầng 1 đi lại dễ dàng không ạ ( vì em cũng hơi khó trong đi lại)

Cảm ơn các chị nhiều nhiều
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ mình là thành viên mới vừa tham gia diễn đàn ,mình đọc bài của các mẹ nhiều lắm nhưng hôm nay với tham gia với các mẹ được ,mong các mẹ giúp đỡ nhiều nhé.Các mẹ a mình có vấn đề này rất mong các mẹ giúp đỡ. Mình đã cưới chồng bây giờ đã6 tháng rồi vậy mà miình vẫn chưa có em bé vợ chồng mình vẫn khoẻ mạnh bình thường.khi chưa cưới thì KN của mình đều lắm vậy mà cưới chồng xong là không đều nữa có tháng tận 50 ngày liền . Vơ chồng mình đang mong em bé lắm .có mẹ nào như mình không ?Các mẹ tư vấn giúp mình với !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,762 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Là mẹ nó stress quá nên ảnh hưởng đến chu kỳ KN đó. Với lại mới cưới có 6 tháng mà, chưa đến mức "báo động" đâu. Cứ enjoy từ từ, ăn uống điều độ, sinh hoạt hợp lý là ok thôi. Đừng lo lắng quá, nếu 6 tháng đến 1 năm nữa mà cũng chưa động tĩnh gì thì mới đi BS khám.

Khi nào có tin vui nhớ post lên nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 883 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Xin phép mod, xin phép các mẹ cho em lập topic này. Em cũng như nhiều mẹ đang mong chờ con yêu. Nhưng cái việc kinh nguyệt rồi loạn, không đều, tháng thế này, tháng thế kia làm chu kỳ RT cũng loạn lên không biết thế nào mà tính toán.
    Chu kỳ ngắn quá, chu kỳ dài quá, tháng có, tháng không...làm chúng ta mệt mỏi.
    Hy vọng qua topic này, chúng ta cùng nhau chia sẻ những mẹo, những kinh nghiệm để KN đều đặn, hy vọng tất cả chúng ta đều sớm có tin vui 2v. Cả nhà cùng cố gắng nào:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wild_orkid; 17/06/2009 vào lúc 03:55 PM.
    Con ngoan, lớn lên trọng bụng mẹ cho tới ngày mẹ con ta gặp nhau nhé con yêu. Yêu con rất nhiều :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:Bố và mẹ mong chờ đón con yêu chào đời

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,044 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

ủng hộ topic của mẹ nó nhé. mình kinh nguyệt cũng lung tung beng cả lên mà chưa có cách giải quyết đây?
    Mong ước duy nhất là có được con trong cuộc sống này

CẦU XIN TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CON BÌNH YÊN 9 THÁNG 10 NGÀY TRONG LÒNG MẸ, CHÀO ĐỜI KHỎE MẠNH:Kiss::Rose:

Nhong nhong nhong cha làm con ngựa
    Để cho con vui thỏa tiếng cườ
    i.:Rose:rooling:rooling:rooling:
    • 8,540 Bài viết

• 2,870 Được cảm ơn

Mình cũng loạn chưởng thường xuyên đây, CK dài lắm, linh tinh lắm nên chả biết RT ngày nào, lúc nào. Chánnnnnnnnnnn