• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nghiệm điều trị hiếm muộn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 885 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Muốn chữa trị hiếm muốn có hiệu quả, một số việc mà các cặp vợ chồng hiếm muộn phải làm ngay để hy vọng có con sau này là:

- Không nên hút thuốc lá: Nghiện thuốc lá mãn tính sẽ dẫn đến giảm sinh tinh trùng. Một khảo sát ở ống nghiệm cho thấy tỷ lệ gia tăng sẩy thai lên đến 64% nếu cả cha và mẹ hút thuốc lá. Nguyên nhân do Nicotine có thể ức chế khả năng tinh trùng chui vào noãn.

- Không nên uống rượu: Rượu tác hại trên tinh trùng, sinh con dễ bị dị dạng.

- Dùng lượng vitamin C vừa đủ: Trường Ðại học Berkeley (California) cho biết 1/3 số người dùng hàng ngày quá nhiều vitamin C sẽ tạo ra các gốc hóa học tự do, gây tổn hại cho tinh trùng.

- Giữ mát cơ thể: Tinh trùng có thể bị thương tổn khi cơ thể quá nóng. Nam giới được khuyên không nên tắm nước nóng trong thời gian dài vì có thể ảnh hưởng đến vấn đề sinh tinh. Những người phải làm việc ở môi trường quá nóng cần thay đổi nghề nếu muốn giải quyết vấn đề vô sinh của mình. Không có bằng chứng nào chắc chắn nhưng các nhà khoa học đều khuyên nên giữ tinh hoàn dưới nhiệt độ cơ thể khoảng 4 độ Farenheit.

- Không nên tập luyện quá sức: Một khảo cứu ở 6 vận động viên tập chạy bộ, xe đạp sau 2 tuần lễ, đã cho thấy số lượng tinh trùng của họ giảm đến 29%.

- Phơi nắng nhiều hơn: Một khảo cứu ở San Antonio cho thấy ánh sáng mặt trời giúp gia tăng sinh tinh trùng nhưng có nguy cơ gây ung thư da, vì vậy nên dùng crème bảo vệ da khi cần phơi nắng.

- Tránh xa những chất độc hại như sơn, hóa chất in nhuộm có glycolether, các kim loại nặng như chì vì chúng ức chế sinh tinh trùng khỏe mạnh. Khi làm việc gần những chất này, cần mặc đồ bảo hộ.

Nhiều nam giới thường coi việc chẩn đoán vô sinh như là một tổn thương ảnh hưởng nặng nề đến vấn đề nam tính của họ. Nhưng bạn nên biết một người có khả năng tình dục mạnh vẫn có thể ít tinh trùng, trong khi một người không ham thích tình dục lại hoàn toàn có khả năng sinh sản.

Khi một người có số lượng tinh trùng thấp, vẫn có thể có con bằng cách tách phóng tinh ra 2 phần: dùng phần đầu tinh dịch có lượng tinh trùng khỏe mạnh khá cao, cho vào một ống nghiệm và bơm thẳng vào cổ tử cung của người vợ.

Nếu người phụ nữ có khả năng sinh sản nhưng về phía người chồng lại không, họ nên nghĩ đến cấy tinh nhân tạo: Dùng tinh dịch của một người vô danh bơm thẳng vào tử cung người phụ nữ. Ở Mỹ, trung bình mỗi năm đã có khoảng 10.000 trẻ được sinh ra bằng cách này.

Mọi hành động cố gắng để thụ thai có thể gây ra một số rối loạn tình dục. Nhiều cặp vợ chồng cứ mải nghĩ đến việc có thai mà quên đi những thú vui trong quan hệ gối chăn. Giảm ham muốn tình dục, bất lực tạm thời và không còn khả năng cực khoái là những vấn đề thường gặp ở các cặp vợ chồng này. Ðiều tốt nhất là cứ coi việc mang thai là sự ngẫu nhiên trong đời sống tình dục mà họ vẫn có thể đảm đương. Nên tập trung vào các thú vui tình dục giữa hai vợ chồng hơn là mục đích phải đạt đến, như thế hạnh phúc mới thực sự bền vững.

(Theo Thanh Niên)
    Coca lọt vào chung kết cuộc thi Ngôi Sao Nhí rùi cả nhà ui!

[I]Coca - NB: 3,55kg --> 1m: 4,9kg --> 2ms: 5,4kg --> 3ms: 5,9kg --> 4ms: 6,7kg --> 5ms: 7,25kg --> 7ms: 7,8kg + 67cm --> 8ms: 8kg +69cm --> 9ms: 8,6kg + 70cm --> 10ms: 8,4kg (hu hu bỏ cháo 1 tháng) + 71cm --> 11m: 9,5kg + 72cm --> 14m: 10kg + 74 cm/I]

Happy time of my life!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, em theo dõi diễn đàn đã lâu, nhưng chỉ thấy mọi người chia sẻ với nhau kinh nghiệm mang thai thôi. Con em thi mong mãi vẫn chưa thấy tin vui. Vợ chồng em định đi điều trị HM nhưng không co kinh nghiệm gì. Không biết co chị nào cũng từng ở trong hoàn cảnh như vợ chồng em không, co the chia sẻ với em không? Em cảm thấy mất tự tin và bi quan quá.
    • 13,779 Bài viết

• 9,576 Được cảm ơn

Bạn vào đây xem lại topic cũ v/v điều trị này: Xin chỉ giúp địa chỉ của BS khoa Hiếm muộn BV Từ Dũ
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 6,920 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

DIA CHI: 138 duong Hai Thuong Lan Ong , quan 5
    ( doi dien buu dien quan 5)
    Bạn vào đây để xem chi tiết
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=5950
    Chúc bạn sớm có tin vui
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

To Island: Mình có người bạn đã làm TTON ở bệnh viện Từ Dũ, và đã sinh ra một bé gái, trời ơi, lấy hết nét đẹp của bố và mẹ, yêu cực. Mình có tý "hiểu biết" như sau:
    Nếu hai bạn lấy nhau 2 năm trở lên, tuổi khoảng 25-30, sinh hoạt vợ chồng đều, vẫn chưa có con thì bạn đi khám hiếm muộn đi.
    - Nếu nguyên nhân hiếm muộn là do nội tiết tố của mẹ thì nhiều khi chỉ cần hợp thầy hợp thuốc Đông y là chữa được đấy. Hoặc điều trị nội tiết ở khoa hiếm muộn.
    - Nếu nguyên nhân hiếm muộn do bất thường ở cơ quan sinh sản của vợ thì khoa hiếm muộn của BV Từ Dũ đã chữa thành công rất nhiều. Thông ống dẫn trứng, hoặc những phẫu thuật về cổ tử cung, buồng tử cung...
    - Cuối cùng vẫn có cách là TTON hoặc TTNT, và tỉ lệ thành công của việc này phụ thuộc rất nhiều vào độ tuổi của bạn. Bao giờ BS cũng ưu tiên SS tự nhiên nên biện pháp TTON, TTNT chỉ được thực hiện khi không các biện pháp kia không thành công.

Bạn đừng bi quan nhé, hãy đi khám để tìm nguyên nhân, rồi sẽ có phương pháp điều trị thích hợp với bạn. Bạn vào đường link của chị Mèo Ú cho để xem thêm về khoa hiếm muộn nhé! Mong sớm nghe tin vui từ gia đình bạn!
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cám ơn các chị rất nhiều. Em sẽ tìm đến những địa chỉ này để chữa thử xem sao. Hy vong em sẽ được may mắn. Chi trananhminh133 ơi, nghe chị nói em thèm cảm giác co được một đứa con quá chị ạ. Cám ơn chị!
    • 346 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi island
    Các chị ơi, em cám ơn các chị rất nhiều. Em sẽ tìm đến những địa chỉ này để chữa thử xem sao. Hy vong em sẽ được may mắn. Chi trananhminh133 ơi, nghe chị nói em thèm cảm giác co được một đứa con quá chị ạ. Cám ơn chị!
    Island ơi, còn 1 địa chỉ nữa là BS Luân BV Hùng Vương (rất nổi tiếng, chỉ điều trị cho những cặp hiếm muộn) - 164 Nguyễn Văn Đậu Q BT - Tel 8446604. Mình có cô bạn bị đa nang buồng trứng, hiện mới sinh được 1 cu con khoẻ mạnh dễ thương. Cô bạn đó nói là BS Luân khám rất kỹ và bài bản (cả vc đều phải đến khám), island phải gọi điện book chỗ trước vì bs rất đông khách.

chúc vc bạn sớm đạt được điều mong ước nhé.
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Làm cùng phòng với mình có chị sau 6 năm chạy chữa thì có 1 bé trai kháu khỉnh, sau đó 1 năm có luôn 1 bé trai nữa. Hiện nay 2 bé 4 tuổi và 3 tuổi thích lắm
    Chị ấy cũng khổ sở đủ điều. Đi khám thì đợt trước bị thai lưu 1 lần. các nơi khám đều kết luận tại chị ấy nội tiết cơ thể o tốt. còn chồng chị ấy thì o sao hết
    Đi xem bói thì nói tại cưới vào ngày cô nam quả nữ nên o bao giờ có con được. Có thày bói còn phán tại chị phạm tội nên trời phạt. Chồng thì sau 1 năm còn yên ổn, chứ 5 năm sau thì đánh vợ , đi gái, suýt bỏ nhau mấy lần.
    Sau đó 6 năm tự nhiên thử thấy 2 vạch ở que thử nhưng đi siêu âm khi thai 78 tuần mà o nhìn thấy thai, vậy mà thằng bé con đó chào đời ngon lành, hiện 2 anh em nó khoẻ mạnh, dễ thương. Bố nó thay đổi hẳn, yêu chiều vợ như trước.
    Đây là việc người thật việc thật đấy
    Còn thì nếu bạn muốn hỏi các địa chỉ chị ấy đi chạy chữa, lễ chùa, trồng 3 cái cây vào chùa, v.v..... thì nhắn tin cho mình. Mình sẽ hỏi giúp bạn
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc2510
    Còn thì nếu bạn muốn hỏi các địa chỉ chị ấy đi chạy chữa, lễ chùa, trồng 3 cái cây vào chùa, v.v..... thì nhắn tin cho mình. Mình sẽ hỏi giúp bạn

Chị ơi chị hỏi giúp em nhé . Có bệnh thì vái tứ phương mà. Em đi coi bói cũng thây bảo 4-5 năm nữa mới hy vọng có con, em thấy buồn quá chị ạ. Em cảm ơn chị trước nhé.
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đay lập gia dinh cũng 1 năm rồi mà chưa có baby, mới đây đi khám hiếm muộn o TD mới biết mình bị 2 Buồng trứng đa nang, buồn & lo lắng quá! May nhờ vào đây mới thấy mình được chia se phần nào vì cũng thấy có nhiều người cùng chung cảnh ngộ & nỗi đau giống mình.

Mong rang chúng mình sẽ cùng nhau chia sẻ nỗi lo lắng , kinh nghiệm và cách điều trị với nhau. Mình có y kiến thế naỳ , chúng ta nên tập trung lại những người cùng cảnh ngộ - thành 1 hội để trao đổi kinh nghiệm và cách chữa trị, được không ạ? Địa chỉ Yahoo messenger của mình là : bluebird_ng@yahoo.com.

các bạn add vào để nói chuyện trực tiếp cho nhanh nhe.
    Rat mong được sự ủng hộ của các bạn có cùng nỗi lo lắng giống mình./.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng, mình cũng trong tình trạng giống bạn đây, nhưng không biết bằng cách nào để sớm có tin vui. Mong các chị giúp tụi em. Em cảm ơn rất nhiều.
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi island
    Các chị ơi, em theo dõi diễn đàn đã lâu, nhưng chỉ thấy mọi người chia sẻ với nhau kinh nghiệm mang thai thôi. Con em thi mong mãi vẫn chưa thấy tin vui. Vợ chồng em định đi điều trị HM nhưng không co kinh nghiệm gì. Không biết co chị nào cũng từng ở trong hoàn cảnh như vợ chồng em không, co the chia sẻ với em không? Em cảm thấy mất tự tin và bi quan quá.
    Bạn nói đúng rồi đó. Mình mong các chị chỉ giúp mình làm cách nào để sớm có baby. Em cảm ơn các chị.
    • 928 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngoc2510
    .....
    Sau đó 6 năm tự nhiên thử thấy 2 vạch ở que thử nhưng đi siêu âm khi thai 78 tuần mà o nhìn thấy thai, vậy mà thằng bé con đó chào đời ngon lành, hiện 2 anh em nó khoẻ mạnh, dễ thương.
    bạn ơi, mình chưa nghe tháy có ai lại mang thai tới 78 tuần cả. như vạy là 1 năm rưỡi liền à :Surprise: bình thườn chỉ 40-42 tuần là sinh em bé.
    • 366 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

mình bây giờ 31 rồi. Lấy chồng năm 29 tuổi, vài tháng sau thì chửa ngoài tử cung, cắt bỏ. Từ ấy đến giờ là 1 năm hơn rồi, cũng tính ngày làm đàng hoàng mà mãi không dính.

Mình cũng nghe mọi người khuyên, ăn thêm trứng gà với giá, uống hàng lọ vitamin E. Đến bác sỹ chụp vòi trứng thì bên mổ tắc rồi, bên kia hơi bị hẹp. Uống thuốc kích thích rụng trứng, nhưng vẫn k được.

Mình buồn và mong ngóng quá, bạn bè nhiều đứa đã 2 con. Phải cái từ sau đợt mổ cắt, chuyện ấy của mình không còn ham thích như trước nữa, ít khi có khoái cảm nhiều. Chỉ phịch cho ra thôi. Mỗi khi đến cữ thì vợ chồng làm đều đặn 3 ngày một lần. Mỗi tháng, đến kỳ kinh, hồi hộp như chơi xổ xố.

Có mẹ nào biết chỗ nào khám chữa vụ này tốt không, làm ơn mách mình với, mình ở Hà Nội. Mình đang tính đi bơm, nhưng nghe nói nếu bơm 1 lần thì lần sau k chửa tự nhiên được nữa, phải bơm tiếp. Thế thì chán nhỉ. Vào xem ảnh các bé, yêu quá, thèm quá...
    • 534 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết
    mình bây giờ 31 rồi. Lấy chồng năm 29 tuổi, vài tháng sau thì chửa ngoài tử cung, cắt bỏ. Từ ấy đến giờ là 1 năm hơn rồi, cũng tính ngày làm đàng hoàng mà mãi không dính.

Mình cũng nghe mọi người khuyên, ăn thêm trứng gà với giá, uống hàng lọ vitamin E. Đến bác sỹ chụp vòi trứng thì bên mổ tắc rồi, bên kia hơi bị hẹp. Uống thuốc kích thích rụng trứng, nhưng vẫn k được.

Mình buồn và mong ngóng quá, bạn bè nhiều đứa đã 2 con. Phải cái từ sau đợt mổ cắt, chuyện ấy của mình không còn ham thích như trước nữa, ít khi có khoái cảm nhiều. Chỉ phịch cho ra thôi. Mỗi khi đến cữ thì vợ chồng làm đều đặn 3 ngày một lần. Mỗi tháng, đến kỳ kinh, hồi hộp như chơi xổ xố.

Có mẹ nào biết chỗ nào khám chữa vụ này tốt không, làm ơn mách mình với, mình ở Hà Nội. Mình đang tính đi bơm, nhưng nghe nói nếu bơm 1 lần thì lần sau k chửa tự nhiên được nữa, phải bơm tiếp. Thế thì chán nhỉ. Vào xem ảnh các bé, yêu quá, thèm quá...
    Mình đọc trên báo Sức khỏe và đời sống, có bài giới thiệu về Bác sĩ Ngọc Lâm, ở xóm Kho, thôn Phú Mỹ, Mỹ Đình, Từ Liêm đã bốc thuốc bắc cho nhiều cặp vợ chồng, và đã có nhiều người có con rồi đấy. Mình cũng đang uống thuốc của bác Lâm, thuốc đắng lắm nhưng vẫn phải chịu khó. Bạn thử uống thuốc của bác ấy xem sao.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah thế ah, thank nhá
    • 2,684 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết

Bơm như bạn nói là làm IUI (TTNT) ấy hả? Làm gì có chuyện bơm 1 lần thì lần sau không có thai được nữa! Bạn mình bị đa nang buồng trứng, làm IUI ở TD 2 lần không được. Chán về nhà nghỉ luôn và vài tháng sau thì có thai tự nhiên đấy. Cứ bình tĩnh tìm cho mình 1 cách chữa trị hiệu quả nhất, chúc bạn nhanh có em bé nhé!:Rose:
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxanh Xem bài viết
    Bơm như bạn nói là làm IUI (TTNT) ấy hả? Làm gì có chuyện bơm 1 lần thì lần sau không có thai được nữa! Bạn mình bị đa nang buồng trứng, làm IUI ở TD 2 lần không được. Chán về nhà nghỉ luôn và vài tháng sau thì có thai tự nhiên đấy. Cứ bình tĩnh tìm cho mình 1 cách chữa trị hiệu quả nhất, chúc bạn nhanh có em bé nhé!:Rose:
    Mẹ nó cho mình hỏi. Mình đọc & thấy nhiều mẹ sau khi IUI vài lần, thấy nản. về nhà thì tự nhiên dính bầu. Có phải vì họ đã được chích thuốc rụng trứng hoặc điều trị 1 lần thì khả năng thụ thai tự nhiên cao hơn những người chưa IUI lần nào không?
    • 2,684 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình hỏi. Mình đọc & thấy nhiều mẹ sau khi IUI vài lần, thấy nản. về nhà thì tự nhiên dính bầu. Có phải vì họ đã được chích thuốc rụng trứng hoặc điều trị 1 lần thì khả năng thụ thai tự nhiên cao hơn những người chưa IUI lần nào không?
    Đúng rồi bạn à vì thuốc đó thường có tác động trong vòng 3 tháng (hay sau 3 tháng gì đó). Nhưng cô bạn mình thì sau 6 tháng sau mới có thai.
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhdongxanh Xem bài viết
    Đúng rồi bạn à vì thuốc đó thường có tác động trong vòng 3 tháng (hay sau 3 tháng gì đó). Nhưng cô bạn mình thì sau 6 tháng sau mới có thai.
    Chả biết mình yêu cầu chích thuốc rụng trứng mà không làm IUI thì BS có cho không nhỉ??:Thinking: :Thinking:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5