• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nghiệm & phương pháp bơm tinh trùng(IUI)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 239K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhQuynh Xem bài viết
    sáng nay lên topic mình vui quá. xin chúc mừng closer và teddy27.
    Em xin báo cáo với cả nhà: em trễ 1 ngày rồi nhưng ko dám thử. Nghĩ đến cảnh chờ mãi que thử vẫn một vạch em sợ lắm. Thôi đành chờ đến mấy hôm nữa, có kết quả em sẽ báo ngay. Chúc cho topic của mình ngày càng thêm nhiều niềm vui.
    Cố lên nhé ThanhQuynh ơi, mong sao chị cũng lên DĐ báo cáo tin vui cho cả nhà. Chắc bé đang về với chị đấy. Cố lên nhé!!!:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuclinh111980 Xem bài viết
    Chào Mayvang, thông thường BS sẽ chỉ định IUI đối với những cặp VC vô sinh không rõ nguyên nhân, vòi trứng của vợ vẫn hoạt động bình thường, hoặc TT của người chồng bị yếu. ...Đó là phương pháp lọc rửa tinh trùng tươi của chồng sau đó bơm vào trực tiếp vào tử cung của vợ. Tỷ lệ thành công khoảng 15%. Vì thế nếu không thành công ở những lần đầu tiên cũng đừng quá chán nản thất vọng. Hãy hi vọng ở những lần kế tiếp (5 hoặc 6 lần). Quyết tâm thì sẽ thành công mà. Cố lên nhé !
    To Mẹ UyênMy: Chị dạo này thế nào, có tiến triển gì không ạ ? Các chị vui thế, em không off cùng được rồi. dạo này HN ban ngày thì oi bức mà tối nào cũng mưa rả rích. Em bị ốm quá, không hiểu vì sao cả tuần cứ ho và sốt liên miên, chắc tháng này em cũng không thực hiện IUI tiếp được phải chờ cho khỏe đã. Có tin gì mới báo cho em biết với nhé !

Chào chuclinh, cám ơn lời tư vấn của linh nhé. Cố giữ gìn sức khỏe để chiến đấu tiếp. Mình chắc đi khám ở BS Lan như mẹ suty vậy.
    Cầu mong tất cả chúng ta ai cũng gặp may mắn và thành công trong cuộc chiến dai dẳng này.
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ui trời ơi, vui quá vậy, giờ tớ mới biết tin vui, cũng hay, ngày đầu tháng mới nhé, lại còn đầu tuần nữa nhé, chúc mừng mẹ closer nhé, hi hi, ha ha, vui quá trời luôn, ôm hôn mẹ cháu cái nào, chụt chụt....., hai mẹ con giữ gìn nhé!!!!!! Yêu xế chứ!!!!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cả Teddy nữa cơ à, trời ơi, vui quá xá. Chúc mừng các mẹ nhé!!!! Tớ phải trả lời nhanh vì ko thể đừng được cảm giác sung sướng trước hạnh phúc của các mẹ!!!!! With big big hugs!!!! Phía trước, vẫn là con đường cả nhà ạ!!!!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mayvang80 Xem bài viết
    Chào chuclinh, cám ơn lời tư vấn của linh nhé. Cố giữ gìn sức khỏe để chiến đấu tiếp. Mình chắc đi khám ở BS Lan như mẹ suty vậy.
    Cầu mong tất cả chúng ta ai cũng gặp may mắn và thành công trong cuộc chiến dai dẳng này.
    Đúng rồi phải thành công chứ, vì thế phải quyết tâm cao và kiên trì nữa. Tớ, Mayvang và tất cả các mẹ đang mong bé.
    To ThanhQuynh: Chị ơi ! can đảm lên để sớm báo tin vui cho mọi người. Mong tin chị nhiều ! :Kiss: :Kiss: :Kiss: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 190 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cảm ơn tất cả các mẹ và đặc biệt là Me UyênMy đã động viên cho em , thật sự là em đọc đc những tin nhắn các mẹ chúc mừng cho em, chị close, thanhquynh em rất cảm động. Em sẽ cạ bụng cho tất các mẹ để lấy hên nhé, mong rằng topic này sẽ lần lượt nhận đc nhiều tin vui của các mẹ hơn nữa. Hôm nay em đã bắt đầu thấy đau lưng nhiều và bụng cũng hơi chướng , có lẽ bắt đầu có dấu hiệu rồi. Em sẽ chờ 1 tuần nữa mới đi khám bsy, tình hình thế nào em sẽ thông báo với các mẹ ngay.
    To Chuclinh111980 : mình đã viết tin nhắn trả lời bạn rồi đấy, nếu nhận đc thì thông báo cho mình biết nhé! Chúc bạn mau có tin vui .
    • 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy Xem bài viết
    Ui trời ơi, vui quá vậy, giờ tớ mới biết tin vui, cũng hay, ngày đầu tháng mới nhé, lại còn đầu tuần nữa nhé, chúc mừng mẹ closer nhé, hi hi, ha ha, vui quá trời luôn, ôm hôn mẹ cháu cái nào, chụt chụt....., hai mẹ con giữ gìn nhé!!!!!! Yêu xế chứ!!!!
    Cảm ơn mẹ gracy nhé! Mẹ con closer sẽ cố gắng giữ gìn sức khỏe để còn đồng hành với các cô các Dì nữa trên dd này nữa chứ.

To cả nhà: Mọi người đã từng nghe tại sao mình lấy nick là closer không? Vì mình tin là ngày đó sẽ đến, mỗi một ngày trôi qua, là mình càng gần đến cài ngày trọng đại ấy hơn. Vậy thì tại sao mình phải buồn hay thất vọng khi mà khi mà quãng đường mình sẽ đi đến đích ngày càng thu ngắn lại? Từ lúc mình lên dd này đến nay khoảng hơn 3 tháng, ban đầu cũng với ngập tràn lo âu, phiền muộn thất vọng, và rồi 3 tháng đối với một người hiếm muộn 4 năm như closer là dài hay ngắn? Ngắn phải k các mẹ? Vậy hạy cố lên nhé! Lạc quan và tin tưởng. Đừng bao giờ từ bỏ hy vọng của mình và làm mọi cách để đạt được, nhưng điều quan trọng nhất mà closer rút ra được là hãy làm tất cả điều đó với một sự LẠC QUAN cao nhất có thể!

Yêu các mẹ và chúc cả nhà sẽ sớm ốm nghén nhé!:Smiling: :Angel:
    • 1,223 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Teddy27 ơi ! sao tin chị gửi vẫn chưa vào hộp thư của em nhỉ. Em mong quá. Hay chị send qua đường mail giúp em với. Mail của em: "chuclinh111980@yahoo.com.vn". Chị em mình sẽ nói được nhiều hơn, yêu chị nhiều !
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Mừng cho Closer đã đi được 1/2 quãng đường rồi. Bước đầu, ai cũng chỉ mong được nhìn thấy 2 vạch rồi từ từ lại mong từng ngày, rồi tháng.. tháng này rồi qua tháng khác... cứ thế mà 9 tháng trôi qua........

Nấm & closer như vậy là tốt quá rồi.

Hôm nay AMM bắt đầu chích 1 mũi để làm IUI. Nghe 1 chị ngồi gần phải chích 14 mủi mỗi ngày vì Bác SƠn ở PSQT bảo trứng chị ấy không đẹp... vì không phải là chuyên môn, không biết trứng trông thế nào mới đẹp, nhưng cũng mong cứ thế trứnig phát triển tốt, rồi thêm 1 bước nữa, mong bơm IUI thành công 1 lần là dứt điểm thì dứt điểm thì còn gì bằng....:Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:

Ừ, closer cũng đã bắt đầu giai đoạn đầu rất vững vàng, tinh thần ổn định, mong rằng mọi người đang chuẩn bị làm cũng vững vàng như vậy & cũng mong bản thân AMM vững vàng như thế... cầu mong và cầu mong mọi điều đến 1 cách dễ dàng hơn với mọi người để con đường chờ đợi con ngắn lại....:Angel: :Angel: :Angel:
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    Mừng cho Closer đã đi được 1/2 quãng đường rồi. Bước đầu, ai cũng chỉ mong được nhìn thấy 2 vạch rồi từ từ lại mong từng ngày, rồi tháng.. tháng này rồi qua tháng khác... cứ thế mà 9 tháng trôi qua........

Nấm & closer như vậy là tốt quá rồi.

Hôm nay AMM bắt đầu chích 1 mũi để làm IUI. Nghe 1 chị ngồi gần phải chích 14 mủi mỗi ngày vì Bác SƠn ở PSQT bảo trứng chị ấy không đẹp... vì không phải là chuyên môn, không biết trứng trông thế nào mới đẹp, nhưng cũng mong cứ thế trứnig phát triển tốt, rồi thêm 1 bước nữa, mong bơm IUI thành công 1 lần là dứt điểm thì dứt điểm thì còn gì bằng....:Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:

Ừ, closer cũng đã bắt đầu giai đoạn đầu rất vững vàng, tinh thần ổn định, mong rằng mọi người đang chuẩn bị làm cũng vững vàng như vậy & cũng mong bản thân AMM vững vàng như thế... cầu mong và cầu mong mọi điều đến 1 cách dễ dàng hơn với mọi người để con đường chờ đợi con ngắn lại....:Angel: :Angel: :Angel:

Cố lên em nhé:Kiss: :Kiss: 15 ngày sau lại báo tin vui cho cả nhà như closer em nhé:Kiss: :Kiss: Ủng hộ em bằng tất cả tấm lòng của chị:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,362 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cổ vũ cho em. Nhưng em lại đang hoang mang đây. Sau khi đọc tin đầy cảm động của mẹ closer, hai vc quyết định thử, nhưng cả sáng qua và sáng nay đều 1 vạch.
    Kỳ này em làm IUI, trước khi làm IUI em đã tiêm kích rụng trứng (trứng đẹp lắm, niêm mạc cũng đẹp nữa), đêm trước khi làm IUI có dịch, chứng tỏ trứng rụng vào ngày làm IUI. Vậy có lí do gì khác (việc có thai, hihi) để giải thích cho việc chậm kinh không các mẹ nhỉ? Có mẹ nào từng bị như em mà sau đấy vẫn kqd không ạ?
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cổ vũ cho em. Nhưng em lại đang hoang mang đây. Sau khi đọc tin đầy cảm động của mẹ closer, hai vc quyết định thử, nhưng cả sáng qua và sáng nay đều 1 vạch.
    Kỳ này em làm IUI, trước khi làm IUI em đã tiêm kích rụng trứng (trứng đẹp lắm, niêm mạc cũng đẹp nữa), đêm trước khi làm IUI có dịch, chứng tỏ trứng rụng vào ngày làm IUI. Vậy có lí do gì khác (việc có thai, hihi) để giải thích cho việc chậm kinh không các mẹ nhỉ? Có mẹ nào từng bị như em mà sau đấy vẫn kqd không ạ?
    Có thể thai còn bé, nội tiết của em hơi yếu nên thử QT chưa lên? Nếu QT mà vẫn chưa lên thì cách tốt nhất là thử máu em à:LoveStruc: Thông thường sau khi làm IUI, nếu ko QKD thì sau 14 ngày thử QT là có kết quả, tuy nhiên với 1 số người thì hormon yếu nên ko phát hiện có thai ngay lúc đó mà có khi phải chờ cả tuần lễ sau.

Trong trường hợp của em vẫn còn hy vọng:Kiss: :Kiss: thử máu đo em nhé.... biết đâu...:LoveStruc: :LoveStruc: Xong rồi báo tin cho cả nhà vui với em nhé... lấy hên của chị closer kìa em:RaisedEye :Battin ey:

Chúc em may mắn:Rose: :Rose:
    • 15,483 Bài viết

• 8,832 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết

:Angel:
    Hãy vững vàng em nhé, cố lên em ...Có mẹ UyênMy bên cạnh nữa đó. Mong tin tốt lành từ em và các bạn trên đây:LoveStruc:
    • 190 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuclinh111980 Xem bài viết
    Teddy27 ơi ! sao tin chị gửi vẫn chưa vào hộp thư của em nhỉ. Em mong quá. Hay chị send qua đường mail giúp em với. Mail của em: "chuclinh111980@yahoo.com.vn". Chị em mình sẽ nói được nhiều hơn, yêu chị nhiều !
    Chuclinh ơi! mình gửi qua yahoo! messenger cho bạn mà ko đc , chỉ đc 1 đoạn ngắn mà thôi, cũng có thể là bạn chưa add nick của mình vào , vậy có gì bạn add nick của mình vào cho dễ nói chuyện nhé
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Teddy ơi... giữ sức khỏe em nhé... cả closer nữa.... cả 2 đang là điểm tựa cho nhà mình đó... cố lên... cố lên:LoveStruc: :LoveStruc: :Kiss: :Kiss:
    • 1,362 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Em lại kqd sau 4 ngày trễ kinh. Những tưởng là đã tới đích rồi mà phải quay lại từ đầu. Buồn quá, hôm nay em đã quên mất nhiệm vụ phải đến bsi.
    Sao mấy hôm nay ko thấy mẹ nào về nhà nhỉ?
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với. Hiện tại em vẫn đang uống thuốc bắc, trứng rất đẹp, niêm mạc tốt, mỗi tội không rụng trứng, vậy em có thể kết hợp làm IUI mà không cần tiêm thuốc tây kích trứng mà chỉ cần tiêm pregnil rụng trứng rồi làm IUI không?
    Nếu được thì ở đâu người ta nhận làm 2 bước cuối này vậy ạ (em ở HN), hay phải theo cả bác sỹ tây y ngay từ đầu kỳ kinh? Các chị cho em biết với.
    • 65,801 Bài viết

• 318,776 Được cảm ơn

Em lại kqd sau 4 ngày trễ kinh. Những tưởng là đã tới đích rồi mà phải quay lại từ đầu. Buồn quá, hôm nay em đã quên mất nhiệm vụ phải đến bsi.
    Sao mấy hôm nay ko thấy mẹ nào về nhà nhỉ?
    Chân thành chia buồn cùng em. Buồn xong rồi vui lên lại em nhé:Battin ey: đừng suy nghĩ căng thẳng quá. Có các chị đồng hành cùng em mà:Kiss: :Kiss: Bỏ qua hết mọi chuyện buồn đi em nhé:LoveStruc:

Các chị ơi, cho em hỏi với. Hiện tại em vẫn đang uống thuốc bắc, trứng rất đẹp, niêm mạc tốt, mỗi tội không rụng trứng, vậy em có thể kết hợp làm IUI mà không cần tiêm thuốc tây kích trứng mà chỉ cần tiêm pregnil rụng trứng rồi làm IUI không?
    Nếu được thì ở đâu người ta nhận làm 2 bước cuối này vậy ạ (em ở HN), hay phải theo cả bác sỹ tây y ngay từ đầu kỳ kinh? Các chị cho em biết với.
    Chuột bạch kim ơi, em có thể làm theo cách này, ở bất cứ bv phụ sản nào có làm IUI bs cũng đồng ý làm như vậy hết đó. Nếu em thích làm chu kì IUI tự nhiên thì đến khám bs khoảng ngày 13 của chu kỳ nha em. Chị chúc em thật nhiều may mắn trong lần này:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuotbachkim Xem bài viết
    Ban oi, minh thac qua. Lam sao ban biet la ban khong rung trung ?

Minh di canh ca 5 thang lien voi bac si Van o duong NKKN. Thang nao trung cung lon rat dep, nhung bay gio thay thac mac khong biet co khi nao no khong rung khong?

Vua roi di kham bs Lan, bs i bao la phai xn mau de thu noi tiet gi do, vi co the ko rung trung? Tai sao vay, ban biet khong?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi, em cũng vừa mới làm IUI xong hồi 3/8/2007. Lần thứ 3 rồi, vợ chồng em cũng kiên nhẫn lắm. Cả hai vợ chồng kiểm tra đều tốt, ko có vấn đề gì cả. Sau đó, ngày 5/8 đi siêu âm thì thấy egg đã rụng rồi. Chu cha, mừng quá. Chu kỳ của em bình quân 35-36 ngày. Sau khi IUI bs có cho em uống duphaston, không hiểu sao đến ngày thứ 27 của kỳ kinh, em thấy xuất hiện một ít giống như kinh nguyệt - nhưng ít lắm, màu hồng với mầu nâu nhạt. Hic hic các bác có kinh nghiệm gì cho em biết với. Em cám ơn các bac.