CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nghiệm & phương pháp bơm tinh trùng(IUI)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 232K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Winne ơi, đủ 14 ngày rồi phải ko, test QT chưa, báo cho chị em mừng với?
    • 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

@hengun: meo-me có thấy reply của bạn, mà sao kô open được, cứ mỗi lần mở là treo máy, trang private nặng quá hay sao ấy. Bạn IUI mấy lần rồi, có thông tin gì share kô, meo-me cũng đang chờ, ngày 14/10 test, hiện giờ hàng ngày đặt thuốc progestik 200. Hồi hộp quá hengun à.
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-me
    Winne ơi, đủ 14 ngày rồi phải ko, test QT chưa, báo cho chị em mừng với?
    • 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Winne
    Sao rồi mẹ Winne ới ! sao lại khóc nhỉ ! trả lời đi chứ.
    Mình 05/10 này test, nhưng đang rầu đây vì tự dưng hum nay buồn ngủ ghê luôn, híc mấy lần trước mà thấy buôn ngủ thì y như là hum sau QKD
    • 349 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyen1907
    Sao rồi mẹ Winne ới ! sao lại khóc nhỉ ! trả lời đi chứ.
    Mình 05/10 này test, nhưng đang rầu đây vì tự dưng hum nay buồn ngủ ghê luôn, híc mấy lần trước mà thấy buôn ngủ thì y như là hum sau QKD
    Hỏng rồi, chán!
    • 241 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

@hengun: meo-me có thấy reply của bạn, mà sao kô open được, cứ mỗi lần mở là treo máy, trang private nặng quá hay sao ấy. Bạn IUI mấy lần rồi, có thông tin gì share kô, meo-me cũng đang chờ, ngày 14/10 test, hiện giờ hàng ngày đặt thuốc progestik 200. Hồi hộp quá hengun à.
    chào meo-me!
    tin nhắn của bạn gởi cho mình cũng vậy , mở ra cũng chẳng thấy gì, hôm sau mình mở lại thi được, bạn thử xem lại lần nữa nhé. mình iui lần này là 4 lần rồi đó, chỉ bị tắc 1 bên thôi , còn lại k co v/đ gì khác vậy mà coi bộ cũng khó khăn quá, mình chán quá nên k buồn hồi hộp nưa...meo-me iui cùng ngày với mình đấy, biết đâu hengun va meo-me lai sinh ra 2 thằng cu cùng ngay, cùng tháng cùng năm thì sao, hihihji cố lên bạn nhé
    • 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hỏng rồi, chán!
    Hỏng rồi hả chị, em cũng thấy buồn. Thôi cố lên lần sau chị nhé.
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Hỏng rồi, chán!
    đừng buồn nhiều mẹ nó nhé, lại canh tháng tới vậy.
    Cố lên cả nhà
    • 228 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chú ý khi cần sinh con theo IVF
    2300, 30/09/2006
    T.M

Các bác sĩ thuộc Bệnh viện Birgham và phụ nữ tại Boston (Mỹ) phát hiện cơ hội thụ thai của những phụ nữ áp dụng phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm (IVF) có thể giảm nếu họ tập thể dục đều đặn trên 4 giờ/tuần.

Đây là kết luận được nhóm khoa học gia rút ra sau khi xem xét kết quả IVF của 2.232 phụ nữ từ năm 1994 - 2003 tại Boston. Đối với những người tập luyện thể thao hơn 4 giờ/tuần trong thời gian từ 1 - 9 năm liên tục, tỷ lệ thụ thai giảm 40% so với nhóm không tập luyện. Tập thể thao còn làm tăng nguy cơ thất bại khi cấy trứng đã được thụ tinh vào tử cung cũng như tăng nguy cơ sẩy thai. (Reuters)
    http://www.thanhnien.com.vn/Suckhoe/2006/9/29/164113.
    thông tin thêm cho các mẹ này, cố lên nhé

• 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Dua
    2300, 30/09/2006
    T.M

Các bác sĩ thuộc Bệnh viện Birgham và phụ nữ tại Boston (Mỹ) phát hiện cơ hội thụ thai của những phụ nữ áp dụng phương pháp thụ tinh trong ống nghiệm (IVF) có thể giảm nếu họ tập thể dục đều đặn trên 4 giờ/tuần.

Đây là kết luận được nhóm khoa học gia rút ra sau khi xem xét kết quả IVF của 2.232 phụ nữ từ năm 1994 - 2003 tại Boston. Đối với những người tập luyện thể thao hơn 4 giờ/tuần trong thời gian từ 1 - 9 năm liên tục, tỷ lệ thụ thai giảm 40% so với nhóm không tập luyện. Tập thể thao còn làm tăng nguy cơ thất bại khi cấy trứng đã được thụ tinh vào tử cung cũng như tăng nguy cơ sẩy thai. (Reuters)
    Ui giời ! thế mà em lại cứ tưởng tạp luyện thể dục thể thao là có lợi cho các cơ quan, đoàn thể phát triển tót chứ ạ? Thôi khỏi cần tạ tiếc gì nữa. Đang mong con mỏi cả mắt, dài cả cỏ đây rồi. tình hình này thì mỗi sáng chỉ cần múa may vài cái là ổn các mẹ nhỉ? :3:
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tóc nâuxoăn
    đừng buồn nhiều mẹ nó nhé, lại canh tháng tới vậy.
    Cố lên cả nhà
    Mẹ tóc xoăn này nhảy lung tung thế, về hội sinh trai đi.... . Chúc các mẹ ở đây thành công nhé, cạnh tranh với bọn mình bên kia cũng đang chiến đấu quyết liệt lắm.... :4:
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother
    Mẹ tóc xoăn này nhảy lung tung thế, về hội sinh trai đi.... . Chúc các mẹ ở đây thành công nhé, cạnh tranh với bọn mình bên kia cũng đang chiến đấu quyết liệt lắm.... :4:
    Tóc xoăn nhảy lung tung qúa, nhảy đâu cũng va phải Childlike Mother. :4:
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Dua
    2300, 30/09/2006
    T.M

Tớ thì thấy lạ lắm, tại sao lại tập có ít vậy mà lại ảnh hưởng được, chắc là tập một môn thể thao nặng (ví dụ như cử tạ chẳng hạn, hihi). Nhưng mà các cậu cứ yên tâm, mình phải tập đến 9 năm liên tục cơ mà, thì mới ảnh hưởng chứ. Tớ thì cứ vẫn tập luyện đều đều hàng ngày khoảng 30-45 phút, chắc là chẳng sao đâu nhỉ. Hihi. Tớ thấy từ khi tập luyện, người khoẻ ra, bớt nghĩ ngợi lung tung hơn nhiều.
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng từng rơi vào trạng thái đó những 3 lần rồi, chị chắc mới lần đầu thôi, đúng ko. Nhưng ít ra chị còn có cô con gái xinh xắn làm nguồn động viên an ủi, thế nên chị đừng buồn nhiều. Như em đã nói hôm nọ là tỷ lệ thành công của chị cao hơn những đứa như bọn em nhiều vì chị chỉ là bị vô sinh thứ phát thôi, ko phải là nguyên phát. Hãy lạc quan lên chị nhé. Chúc chị may mắn trong lần sau.
    • 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hengun2000
    chào meo-me!
    tin nhắn của bạn gởi cho mình cũng vậy , mở ra cũng chẳng thấy gì, hôm sau mình mở lại thi được, bạn thử xem lại lần nữa nhé. mình iui lần này là 4 lần rồi đó, chỉ bị tắc 1 bên thôi , còn lại k co v/đ gì khác vậy mà coi bộ cũng khó khăn quá, mình chán quá nên k buồn hồi hộp nưa...meo-me iui cùng ngày với mình đấy, biết đâu hengun va meo-me lai sinh ra 2 thằng cu cùng ngay, cùng tháng cùng năm thì sao, hihihji cố lên bạn nhé
    Trùi ui, nếu mà được như vậy thì mình sung sướng đến ngất mất. hengun ở HN hay TpHCM, đang làm tập 1 hay tập 2 vậy. meo-me làm ở BV Hùng Vương TpHCM.
    Năm ngoái đã sinh 1 lần, em bé yếu phổi và mất lúc chưa tròn tháng, đợi cả năm nay chẳng có, đi khám lại và bị liệt vào dạng VS chưa rõ nguyên nhân, thật là cái số bị giời đày
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuongAnh
    Hỏng rồi hả chị, em cũng thấy buồn. Thôi cố lên lần sau chị nhé.
    Thương Anh đợt này sao rùi, từ hôm chữa 3/9 đến giờ cho kết quả sáng sủa gì chưa?
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    • 241 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trùi ui, nếu mà được như vậy thì mình sung sướng đến ngất mất. hengun ở HN hay TpHCM, đang làm tập 1 hay tập 2 vậy. meo-me làm ở BV Hùng Vương TpHCM.
    Năm ngoái đã sinh 1 lần, em bé yếu phổi và mất lúc chưa tròn tháng, đợi cả năm nay chẳng có, đi khám lại và bị liệt vào dạng VS chưa rõ nguyên nhân, thật là cái số bị giời đày
    to:meo-me!
    mình ở tphcm đang điều trị o bvps quốc tế, nhưng chi phí ở đây cao quá k biết có kham nổi lâu dài k,iui lần thứ 4 rồi còn gì, bạn iui ở bv Hùng vương ah? có thông tin gì loaloa liền nhé
    • 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

To Winne: cố gắng lên chị à, mới có 1 lần mà
    To meo-me: chị cũng làm đến lần thứ 4 rồi cơ à. Chị cũng kên trì thật. E lần thứ 3 đây, nếu không thành công. Không biết e có đủ kiên nhẫn để làm tiếp không.
    To all: Các chị ơi, cố gắng lên nào.
    Bình yên, bình yên rất gần...
    • 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy
    Thương Anh đợt này sao rùi, từ hôm chữa 3/9 đến giờ cho kết quả sáng sủa gì chưa?
    Chưa có j mới chị ạ. Uống thuốc Bắc + Nam ở đó thì sau gần 50 ngày cũng thấy kinh nhưng kỳ kinh vừa rồi em cũng ra rất ít mà kéo dài máu nâu đến tận 2 tuần, vừa mới sạch cái đó. Em đang tiếp tục uống thuốc và theo dõi thôi. Dạo này em chả căng thẳng nữa, chả canh trứng hay SA j nữa cả, mặc kệ tất cả, cứ vô tư mà oánh nhau thôi hihi.
    Còn chị thế nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuongAnh
    Chưa có j mới chị ạ. Uống thuốc Bắc + Nam ở đó thì sau gần 50 ngày cũng thấy kinh nhưng kỳ kinh vừa rồi em cũng ra rất ít mà kéo dài máu nâu đến tận 2 tuần, vừa mới sạch cái đó. Em đang tiếp tục uống thuốc và theo dõi thôi. Dạo này em chả căng thẳng nữa, chả canh trứng hay SA j nữa cả, mặc kệ tất cả, cứ vô tư mà oánh nhau thôi hihi.
    Còn chị thế nào?
    Oi, ko canh kiec gì là tot, ko cang thang là quá tot, tớ đã noi từ xua cai vụ nay tam lý rat chi là quan trong. Rieng về tớ thì chả thế nao cả, cha'n nen kệ moi thứ. AX lai đi cong tac, thế là khoi canh, lai đoi đen khi chong về. Tháng vừa rùi định theo chân mẹ bm81 và noi gương mẹ Em Dua đi làm IUI lần 2, nhưng trước khi làm được khuyên chân thành là xác suất thành công quá thấp, mí nị sau khi bị tiêm 6 ống pregnyl cảm giác buốt như bị thọt chân, người thì toàn thân ê ẩm, thế là thối chí, ko tiến hành nứa.Thang này tớ có đôi quả các bác ạ, to đều, bờ căng, NMTC 11,9mm (khủng bố, vì trc đến giờ của iem tuyền 9,5 thôi). Thấy kỳ cục quá, nhưng bsy siêu âm bẩu quá đẹp, chẳng hiểu gì sứt.
    Mà sao ghét thế, lúc được lúc ko thể nào gõ TV cho nên hồn ở cái Mozilla này, hik...
    Thôi, chúc cả nhà cùng hên nhé!
    When you believe!:LoveStruc: :570: