• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nghiệm & phương pháp bơm tinh trùng(IUI)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 220K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 226 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommycat
    Mẹ EmDua oi,
    Thang vua roi minh lam IUI o vien C. Den hom nay da cham duoc 2 ngay roi. Sang nay minh co thu QST thi thay 1 vach rat mo, phai nhin ky moi thay. Mung lam, cu hi vong suot ngay hom nay. The nhung den chieu khi minh rua sau trong AD thi lai thay chat nhon nhon mau nau, minh buon qua, chac ngay mai the nao cung lai QKD roi. Me EmDua lam 6 lan roi co kinh nghiem ty ty nao ve cai vu nay khong, noi cho minh voi. Cam on me nhieu.
    Bạn ơi, sau khi IUI xong, bạn co tiêm Pregnyl ko?, vì nếu tiêm thì bạn thử que có khi ko chính xác, vì bị ảnh hưởng của thuốc, với lại bạn thấy ra QKD 1 chút cũng có thể là máu báo ( có người còn QKD 2 ngày, hoá ra là máu báo). Còn kinh nghiệm của mình có bao nhiêu, mình post lên đây chia sẻ với các bạn rồi đấy. Chúc bạn sớm có tin vui nhé.

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Em Dua! cám ơn Em Dua nhiều nhiều nha, minh sẽ lên kế hoạch mong sẽ thắng lợi như bạn chúc bạn luôn vui, khoẻ và hạnh phúc
    bạn

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Dua
    Bạn ơi, sau khi IUI xong, bạn co tiêm Pregnyl ko?, vì nếu tiêm thì bạn thử que có khi ko chính xác, vì bị ảnh hưởng của thuốc, với lại bạn thấy ra QKD 1 chút cũng có thể là máu báo ( có người còn QKD 2 ngày, hoá ra là máu báo). Còn kinh nghiệm của mình có bao nhiêu, mình post lên đây chia sẻ với các bạn rồi đấy. Chúc bạn sớm có tin vui nhé.
    Cam on me EmDua nhieu. Cho den bay gio minh van chua thay gi ca. Chi thay nguc cang, dau lung va tuc bung nhu sap QKD thoi. Ca 2 vo chong minh hoi hop tung gio. Hy vong moi chuyen se nhu mong muon.

• 3,960 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi tớ QKĐ rồi . Buồn qua thôi..
    Hôm rồi đi khám lại Bác sĩ bảo tháng này nghỉ không dùng thuốc gì cả và hai vc xxx bình thường, biết đâu??? :3: Mình không biết thía nào cả.
    Hôm nay là ngày thứ 12 của chu kỳ rồi, hôm thứ 10 mình thử que rụng trứng thì đã thấy có 2 vạch rồi (giá như hôm thử Qstick cũng 2vạch thế có fải tốt không ), nhưng sao lại sớm thế nhỉ ? Hôm qua cũng thử vẫn thấy 2 vạch đỏ như hôm trước, không thấy mờ hơn mà cũng không thấy rõ hơn hôm trước là mấy. Như vạy nghĩa là sao hả các mẹ???

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on me EmDua nhieu. Cho den bay gio minh van chua thay gi ca. Chi thay nguc cang, dau lung va tuc bung nhu sap QKD thoi. Ca 2 vo chong minh hoi hop tung gio. Hy vong moi chuyen se nhu mong muon.
    Co me nao nhu minh khong?
    Da 3 hom nay roi hom nao minh cung chi ra rat it mau nau nau hong hong, bung van tuc va nguc van dau. Minh lo qua?The la the nao cac me nhi?

• 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Da 3 hom nay roi hom nao minh cung chi ra rat it mau nau nau hong hong, bung van tuc va nguc van dau. Minh lo qua?The la the nao cac me nhi?
    Bạn ơi, nếu QKD thì chắc chỉ 1-2 hôm nữa thôi à, còn để đỡ sốt ruột bạn thử QT 1 lần nữa xem sao. Mình 2 lần tiên thuốc rụng trứng đều bị rong kinh những ngày đầu chu kỳ đấy. Uống thuốc Bắc mới khỏi. Nhưng vòng kinh thì ko thay đổi, chỉ khó chịu vì nó cứ kéo dài đến 9 ngày. Hy vọng đấy là máu báo.

• 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngôi sao may man
    Hôm qua đi khám, bác sĩ bảo TT của OX mình rất tốt ( là trong trường hợp làm IUI thôi ) và nang noãn 2 bên trái, phải của mình hôm qua SA ( ngày 1 chu kỳ kinh ) là nhỏ, nội mạc dày 7.5mm, cho thước để chuẩn bị làm IUI trong vài ngày tới, nhưng mình đọc qua diễn đàn này thấy tỉ lệ thành công rất thấp phải không các mẹ? không biết OX mình có đủ kiên nhẫn để làm hết lần này đến lần khác không nhỉ???? mình lo quá.
    Tỷ lệ thành công là 10-15% bạn à. Bạn động viên ax kiên trì vào. Biết đâu bạn ở trong tỷ lệ thành công đó. Tớ gặp một trường hợp uống thuốc, làm IUI lần đầu được luôn 2 đứa, thích lắm. Chúc bạn may mắn.

• 610 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Gracy ơi, tình hình bạn thế nào rồi? Uống thuốc có thấy tốt hơn không?

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có lẽ bạn có tin vui rồi đó mong răng niềm vui sẽ đến với bạn sớm
    chúc bạn thành công và amy mắn
    bạn

• 519 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ơi, theo kinh nghiệm của mình thì có thể bạn đã có thai rồi nhưng mà hocmon yếu nên ra máu mầu nâu nâu. bạn nên đi khám bác sỹ ngay đẻ kiểm tra 2 hocmon là HCG và progesteron. Khi 1 trong 2 hocmon này yếu sẽ có khả năng sảy thai. Mình đã bị trường hợp giống như bạn nhưng vì không biết đã dẫn đến sảy thai. Bạn hãy đi bác sỹ ngay đi. Chúc bạn thành công