CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh nghiệm & phương pháp bơm tinh trùng(IUI)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 235K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tháng vừa rùi em ôm rổ canh egg, các chỉ số đẹp mỹ mãn, thuốc thang ngon lành đâu ra đấy, thế mà chẳng ăn thua, em nản quá các bác ui. Em đang định đề nghị bác sỹ của iem cho đi làm IUI, ko bít có nên ko hả các bác!!!!Các mẹ nào đã có kinh nghiệm về làm IUI-cô đặc TT thì chỉ em với!Có đau ko ạ, có tốn kém và tốn công ko ạ?Quy trình như thế nào và làm ở đâu tốt ạ?!!!
    Em mong nhận được ý kiến của các mẹ, đặc biệt là các mẹ đã có "thành tựu" ngon lành nhờ phương pháp này!
    Em xin cảm ơn ạ!
    When you believe!:LoveStruc: :570:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gracy

Tháng vừa rùi em ôm rổ canh egg, các chỉ số đẹp mỹ mãn, thuốc thang ngon lành đâu ra đấy, thế mà chẳng ăn thua, em nản quá các bác ui. Em đang định đề nghị bác sỹ của iem cho đi làm IUI, ko bít có nên ko hả các bác!!!!Các mẹ nào đã có kinh nghiệm về làm IUI-cô đặc TT thì chỉ em với!Có đau ko ạ, có tốn kém và tốn công ko ạ?Quy trình như thế nào và làm ở đâu tốt ạ?!!!
    Em mong nhận được ý kiến của các mẹ, đặc biệt là các mẹ đã có "thành tựu" ngon lành nhờ phương pháp này!
    Em xin cảm ơn ạ!
    -Không đau một tí tẹo nào cả
    -Tốn 300.000 đ tiền mua hoá đơn làm IUI và khoảng 80.000 tiền thuốc sau IUI
    -Nếu ở HN bạn nên đến viện C (Đến trước 8h30 giờ sáng các ngày trong tuần, trừ ngày chủ nhật)
    -Tỷ lệ thành công ~15%
    Chúc như ý
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa hồng đỏ
    -Không đau một tí tẹo nào cả
    -Tốn 300.000 đ tiền mua hoá đơn làm IUI và khoảng 80.000 tiền thuốc sau IUI
    -Nếu ở HN bạn nên đến viện C (Đến trước 8h30 giờ sáng các ngày trong tuần, trừ ngày chủ nhật)
    -Tỷ lệ thành công ~15%
    Chúc như ý
    Cảm ơn bác Hoahồngđỏ nhé, mà sao tỷ lệ thành công chỉ được có vậy thôi hả bác? Pác có nằm trong số thành công này ko vậy? :3: Muốn IUI thì cả 2 vợ chồng phải bố trí đến viện đúng ko ạ? Phù, em chẳng bít sao nữa, em mới đang điều trị phóng noãn lần I, ko bít nên điều trị tiếp hay làm thế này nữa đây?!Liệu trong 15% tỷ lệ thành công nhờ IUI có thành tựu là sinh đôi chiếm đa số ko ạ??!
    • 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn bác Hoahồngđỏ nhé, mà sao tỷ lệ thành công chỉ được có vậy thôi hả bác? Pác có nằm trong số thành công này ko vậy? :3: Muốn IUI thì cả 2 vợ chồng phải bố trí đến viện đúng ko ạ? Phù, em chẳng bít sao nữa, em mới đang điều trị phóng noãn lần I, ko bít nên điều trị tiếp hay làm thế này nữa đây?!Liệu trong 15% tỷ lệ thành công nhờ IUI có thành tựu là sinh đôi chiếm đa số ko ạ??!
    -Không (Với IUI thì tớ nằm trong số % còn lại. tớ làm 2 lần).
    -Cả 2 vợ chồng cùng đến
    - Mời bạn:http://ivftudu.com.vn/html/giaidap/index.htm
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tớ đã 2 lần làm IUI ở Viện C rồi nhưng không có kết quả, nghe nói phương pháp này tỷ lệ thành công cũng không cao lắm. Trường hợp của tớ phải tiêm thuốc kích trứng sau khi đạt tiêu chuẩn thì tiến hành làm IUI. Làm không đau đâu, hơi mất thời gian một chút, nên làm ở Viện C. Ở cơ quan tớ có chị làm đến lần thứ hai được thằng cu xinh lắm. Thế vấn đề của mẹ nó làm sao? Cứ thứ đi biết đâu thành công lại đến với mẹ nó. Chúc may mắn.
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbeotron
    Tớ đã 2 lần làm IUI ở Viện C rồi nhưng không có kết quả, nghe nói phương pháp này tỷ lệ thành công cũng không cao lắm. Trường hợp của tớ phải tiêm thuốc kích trứng sau khi đạt tiêu chuẩn thì tiến hành làm IUI. Làm không đau đâu, hơi mất thời gian một chút, nên làm ở Viện C. Ở cơ quan tớ có chị làm đến lần thứ hai được thằng cu xinh lắm. Thế vấn đề của mẹ nó làm sao? Cứ thứ đi biết đâu thành công lại đến với mẹ nó. Chúc may mắn.
    Vứn đề của iem là chẳng có vứn đề gì về mặt vợ chồng, nhưng mấy tháng trước tưởng bị ĐNBT, tháng vừa rùi bsỹ cho uống thuốc, thì egg to tổ chảng, tiêm thuốc kích rụng, rùi xxx theo chỉ huy của bác sỹ, hy vọng là thành công, được chúc thành công các kiểu, rùi thì đến ngày thứ 33, chậm 4 ngày so với CK trước (29 ngày đều như rang lạc),lại QKD, méo cả mặt, chán chán chán....
    Thế giờ bác sao rùi bác ui, được một đồng chí cún mẫm chịt ah?Sướng thể nhể, bác truyền đạt thêm kinh nghiệm cho iem đi bác!!!AX iem thì làm cho tây, nên giờ giấc hơi khó khăn. Cứ lần nào chậm 4-7 ngày là AX cư hy vọng, xong rùi lại thất vọng tràn trề, hu hu!Xong rùi AX nhà iem lại an ủi, thôi, chưa đến số em ạ, lại bày keo khác vậy, với mình niềm vui thường đến muộn mừ!!!! Nghe thấy tội quá
    • 228 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có tớ đây nữa này. Tớ làm IUI đến lần thứ 6 mới đậu. Cho nên vấn đề là các mẹ phải rất kiên trì và bình tĩnh. Hơi mất thời gian tí, nhưng ăn thua gì so với niềm vui được làm bố, làm mẹ ,nhẩy. Theo kinh nghiệm của mình thì ngoài kíach thước của egg ra, còn phải quan tâm đến độ dày của màng nhầy tử cung nữa, đấy mới đủ điều kiện cho egg làm tổ. 5 lần IUI trước của tớ egg cũng rất tốt nhưng màng nhầy ko đủ dày nên ko đậu, đến lần thứ 6 thì được 9mm nên mới được... may quá. Chúc bạn thành công

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em Dua
    Có tớ đây nữa này. Tớ làm IUI đến lần thứ 6 mới đậu. Cho nên vấn đề là các mẹ phải rất kiên trì và bình tĩnh. Hơi mất thời gian tí, nhưng ăn thua gì so với niềm vui được làm bố, làm mẹ ,nhẩy. Theo kinh nghiệm của mình thì ngoài kíach thước của egg ra, còn phải quan tâm đến độ dày của màng nhầy tử cung nữa, đấy mới đủ điều kiện cho egg làm tổ. 5 lần IUI trước của tớ egg cũng rất tốt nhưng màng nhầy ko đủ dày nên ko đậu, đến lần thứ 6 thì được 9mm nên mới được... may quá. Chúc bạn thành công
    Cho iem hỏi mẹ bé Trang để học tập cái tính kiên trì của bác, ngoài egg & màng nhầy tử cung OK ra, trước khi quyết định IUI, bác đã thử qua những phương pháp kích thích bằng thuốc và tiêm chưa ạ? 6 lần, hik hik, bái phục bác, bác làm ở đâu ạ?OX có kêu ca gì ko bác ơi?!
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa hồng đỏ
    -Không (Với IUI thì tớ nằm trong số % còn lại. tớ làm 2 lần).
    -Cả 2 vợ chồng cùng đến
    - Mời bạn:http://ivftudu.com.vn/html/giaidap/index.htm
    Cảm ơn bác nhé! Iem cũng đang í ới với các mẹ trên 4rùm để được biết thêm!
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vứn đề của iem là chẳng có vứn đề gì về mặt vợ chồng, nhưng mấy tháng trước tưởng bị ĐNBT, tháng vừa rùi bsỹ cho uống thuốc, thì egg to tổ chảng, tiêm thuốc kích rụng, rùi xxx theo chỉ huy của bác sỹ, hy vọng là thành công, được chúc thành công các kiểu, rùi thì đến ngày thứ 33, chậm 4 ngày so với CK trước (29 ngày đều như rang lạc),lại QKD, méo cả mặt, chán chán chán....
    Thế giờ bác sao rùi bác ui, được một đồng chí cún mẫm chịt ah?Sướng thể nhể, bác truyền đạt thêm kinh nghiệm cho iem đi bác!!!AX iem thì làm cho tây, nên giờ giấc hơi khó khăn. Cứ lần nào chậm 4-7 ngày là AX cư hy vọng, xong rùi lại thất vọng tràn trề, hu hu!Xong rùi AX nhà iem lại an ủi, thôi, chưa đến số em ạ, lại bày keo khác vậy, với mình niềm vui thường đến muộn mừ!!!! Nghe thấy tội quá
    Đã sướng đâu mà mẹ nó chúc mừng tớ cơ chứ. Tớ đang nghỉ một thời gian rồi lại tiếp tục chiến đấu, cũng mong có một đồng chí cún nhưng không thành, đang đợi xem có bắt được con ỉn con nào không đây. Egg mà tốt thế chắc không phải ĐNBT đâu, tớ đây egg cứ đì đẹt 13mm nên mới khó trị. Nhà tớ cũng khấp khỏi mấy lần rồi lại buồn thiu giống mẹ nó đây. Dù sao cũng có người cùng hội chia sẽ cũng đỡ nhỉ nhỉ. Cứ cười hihihi nên cho nó tươi nhé.
    • 405 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Đã sướng đâu mà mẹ nó chúc mừng tớ cơ chứ. Tớ đang nghỉ một thời gian rồi lại tiếp tục chiến đấu, cũng mong có một đồng chí cún nhưng không thành, đang đợi xem có bắt được con ỉn con nào không đây. Egg mà tốt thế chắc không phải ĐNBT đâu, tớ đây egg cứ đì đẹt 13mm nên mới khó trị. Nhà tớ cũng khấp khỏi mấy lần rồi lại buồn thiu giống mẹ nó đây. Dù sao cũng có người cùng hội chia sẽ cũng đỡ nhỉ nhỉ. Cứ cười hihihi nên cho nó tươi nhé.
    Iem cũng thích cún, nhưng giờ thì cún, ỉn hay gì gì thì cũng chơi tuốt, kể cả ỉn có khắc triệt để với tuổi VC iem. Sozy bác vì tưởng bác có rùi, nên iem mí bẩu sướng thía. Ò, mà cái vụ canh egg, rùi iem có cảm giác nếu sắp tới làm IUI mà iem cứ căng thẳng tính từng ngày (mà ko căng thẳng cũng chẳng được ý), cũng chẳng bít sẽ thế nào nữa đây, em chán !!!!
    Vậy cùng chia sẻ với các bác! Giờ thì phải cười và khoác lác nữa, chứ sao! :4:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị cunbeotron , đọc xong bài của chị em thấy tinh thần phấn chấn hơn một chút. Hôm nay là ngày mà 2 tuần trước em làm IUI lần 2, khổ cho cái thân em, vừa thấy QKD rùi.Em chán quá. Chị điều trị và chữa ở bác sỹ nào vậy? chỉ giùm em với. Hai lần trước em đều uống thuốc kích trứng vì bác sỹ không cho tiêm. Đang định lần 3 thì tiêm đây mà chán quá. Chẳng có ý trí nữa rồi.
    • 194 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty1611
    Chào chị cunbeotron , đọc xong bài của chị em thấy tinh thần phấn chấn hơn một chút. Hôm nay là ngày mà 2 tuần trước em làm IUI lần 2, khổ cho cái thân em, vừa thấy QKD rùi.Em chán quá. Chị điều trị và chữa ở bác sỹ nào vậy? chỉ giùm em với. Hai lần trước em đều uống thuốc kích trứng vì bác sỹ không cho tiêm. Đang định lần 3 thì tiêm đây mà chán quá. Chẳng có ý trí nữa rồi.
    Bạn không phải chỉ định tiêm thì có nghĩa là trứng tốt rồi, không biết mỗi lần làm bạn có mấy egg. Tớ cũng làm 2 lần rồi mà không được, đang đợi mấy tháng nữa làm cũng xin bs tiêm vì lần vừa rồi có 2 eggs thôi, ít quá nên ko đậu. Chúc thành công lần sau nhé
    • 228 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Cho iem hỏi mẹ bé Trang để học tập cái tính kiên trì của bác, ngoài egg & màng nhầy tử cung OK ra, trước khi quyết định IUI, bác đã thử qua những phương pháp kích thích bằng thuốc và tiêm chưa ạ? 6 lần, hik hik, bái phục bác, bác làm ở đâu ạ?OX có kêu ca gì ko bác ơi?!
    Hi hi, tớ hoàn toàn bình thường, vấn đề là của anh xã, nên xã cũng cấm có kêu gì. Quyết định IUI là do bác sỹ của tớ chỉ định, làm ở C thôi. và trước khi làm thì phải uống thuốc và tiêm để trứng rụng đúng thời điểm mình làm. ( nhưng nói nhỏ nhé : đúng lần thứ 6, mình chán qua, chả uống thuốc gì, chỉ uống thuốc đông y, thế mà lại đậu. Nếu mẹ nào có nhu cầu hỏi về thuốc đông y, mật thư cho mình nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

[QUOTE=kitty1611]Chào chị cunbeotron , đọc xong bài của chị em thấy tinh thần phấn chấn hơn một chút. Hôm nay là ngày mà 2 tuần trước em làm IUI lần 2, khổ cho cái thân em, vừa thấy QKD rùi.Em chán quá. Chị điều trị và chữa ở bác sỹ nào vậy? chỉ giùm em với. Hai lần trước em đều uống thuốc kích trứng vì bác sỹ không cho tiêm. Đang định lần 3 thì tiêm đây mà chán quá. Chẳng có ý trí nữa rồi.[
    Mình chữa chỗ BS Châu - Viện C. Hai tháng đầu cũng thuốc uống nhưng nang nhỏ quá nên BS cho tiêm thuốc kích trứng. Bọn egg có tác dụng ngay phải cái hơi bị tún kém. Trong trường hợp nòng nọc yếu thì áp dụng phương pháp này có hiệu quả hơn, nghe tây nó đồn thế. Quá tam ba bận mà, thử lần nữa đi, có cunbeotron tớ đứng sau cổ vũ cho. Nhắc nhở phải hihihi lên mà không chịu quán triệt gì cả. Hội ỉn con ơi cố lên nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hi hi, tớ hoàn toàn bình thường, vấn đề là của anh xã, nên xã cũng cấm có kêu gì. Quyết định IUI là do bác sỹ của tớ chỉ định, làm ở C thôi. và trước khi làm thì phải uống thuốc và tiêm để trứng rụng đúng thời điểm mình làm. ( nhưng nói nhỏ nhé : đúng lần thứ 6, mình chán qua, chả uống thuốc gì, chỉ uống thuốc đông y, thế mà lại đậu. Nếu mẹ nào có nhu cầu hỏi về thuốc đông y, mật thư cho mình nhé
    Mẹ nó uống thuốc đông y ở đâu đấy, đông tây y kết hợp mà mãi chưa thấy gì đây. Có kinh nghiệm hay địa chỉ nào hay, nối giáo cho giặc với.
    • 65 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

EmDua ơi,

Mình cũng đang có trục trặc phía ông xã, ít và yếu. Vừa rồi mình đi khám khoa hiếm muộn tai Đà Nẵng. Bsi bảo fải TTON chứ nhân tạo thì ko ổn.
    EmDUa uống thuốc gì mà giải quyết được vấn đề thế? Mà anh xã của EMdua có vấn đề gì? Emdua cho mình thông tin với nhé. Email cua mình:
    emploi.nguyen@gmail.com
    Cám ơn EMdua nhiêu lắm.

• 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em Dua oi, trên diễn đàn có rất nhiều mẹ đang mong mỏi có em bé đấy. Em Dua có bí quyết gì mau mau chỉ giáo cho các mẹ với. Mình cũng vậy, đang mong lắm nên mong bạn chia sẻ kinh nghiệm về uống thuốc, làm IUI,... nhé. Cảm ơn EmDua nhiều lắm.
    • 228 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mẹ nó uống thuốc đông y ở đâu đấy, đông tây y kết hợp mà mãi chưa thấy gì đây. Có kinh nghiệm hay địa chỉ nào hay, nối giáo cho giặc với.
    Thì kết hợp uống thuốc của ông lang Bảng ( chắc mẹ nó biết rồi) kết hợp với làm IUI thôi, mấy lần trước đều uống thuốc tây y kích trứng, rụng trứng nhưng chẳng ăn thua gì, về sau tớ kệ, ko uống tây y nữa, chỉ uống đông y, uống 40 thang ( hơn 1 tháng) rồi làm IUI thế là dính bầu. Tớ cũng chỉ có kinh nghiệm như vậy thôi. Mẹ nó cần kiên nhẫn, bình tĩnh. Tó có cô bạn bị tắc ống dẫn trứng, chồng cũng bị yếu thế mà cả vợ cả chồng uống mối người 100 thang rồi có bầu đấy. Nó chỉ cho tớ ông Bảng mà. Nhưng phải cai uống thuốc của ông ấy béo lên ghê lắm. tớ uống 40 thang lên 6kg, bây giờ đẻ xong vẫn chưa xuống được. Chúc các mẹ thành công nhé.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnguyen0803
    Bạn không phải chỉ định tiêm thì có nghĩa là trứng tốt rồi, không biết mỗi lần làm bạn có mấy egg. Tớ cũng làm 2 lần rồi mà không được, đang đợi mấy tháng nữa làm cũng xin bs tiêm vì lần vừa rồi có 2 eggs thôi, ít quá nên ko đậu. Chúc thành công lần sau nhé
    Chào trangnguyen0803. Mình cũng chẳng hiểu ra làm sao nữa , lần 1 mình làm chỉ có mỗi 1 egg thôi , lần vừa rồi thì có 2 eggs nhưng cách 3 ngày IUI nó chi to 14,15mm thôi. tớ thấy nhiều người thành công với phương pháp tiêm hơn. Bạn đang theo bác sỹ nào vậy? tháng tới tớ định đến bác sỹ lan ở 193 G , thấy nhiều người bảo đến đấy. Cầu mong lần thứ 3 thần may mắn sẽ mỉm cười với chúng mình.