• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kinh không đều làm sao biết ngày nào mà canh trứng rụng bằng cách thử nước tiểu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em mong các chị tư vấn giúp em.Kinh nguyệt em không đều nên em có đi canh trứng bằng cách siêu âm đầu dò.Nhưng em canh đã hụt 3 lần rồi :Crying::Crying: :Crying:.Không nản lòng tháng này em đi canh tiếp :Applause: :Applause:, nhưng hôm nay là ngày 16 kể từ ngày có kinh đầu tiên (em bị ngày 19/10) mà trứng vẫn nhỏ ( có 1,2 cm )à :Sad::Sad:.Bác sĩ bảo 3 ngày sau lên canh tiếp(ngày 6/11) :Sigh: :Sigh: :Sigh: .Em đã tiêm 2 lần thuốc để làm trứng to ma sao vẫn nhỏ?Hay tại chưa tới thời điểm trứng rụng?:Worried: :Worried: :Worried:
    Chị em nói do chu kỳ kinh em dài nên chưa tới thời điểm trứng rụng.
    Tháng 9 em bị ngày 5/9, tháng 10 em bị ngày 19/10 chu kỳ kinh em dài (những 46 ngày).Chị em tính ngày trứng em rụng bằng cách: 46-14=32 ngày thì ngày 17/11 là ngày trứng rụng phải không các chị?:Angel: :Angel: :Angel: :Angel:
    Em xin hỏi cách em tính như trên có đúng không?Em tính thử nước tiểu để canh trứng thì có chính xác không?Nếu em thử nước tiểu thì em thử vào ngày nào vậy các chị.
    MONG CÁC CHỊ TƯ VẤN GẤP CHO EM VỚI :Rose: :Rose: :Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,586 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetdung Xem bài viết
    Chào các chị, em mong các chị tư vấn giúp em.Kinh nguyệt em không đều nên em có đi canh trứng bằng cách siêu âm đầu dò.Nhưng em canh đã hụt 3 lần rồi :Crying::Crying: :Crying:.Không nản lòng tháng này em đi canh tiếp :Applause: :Applause:, nhưng hôm nay là ngày 16 kể từ ngày có kinh đầu tiên (em bị ngày 19/10) mà trứng vẫn nhỏ ( có 1,2 cm )à :Sad::Sad:.Bác sĩ bảo 3 ngày sau lên canh tiếp(ngày 6/11) :Sigh: :Sigh: :Sigh: .Em đã tiêm 2 lần thuốc để làm trứng to ma sao vẫn nhỏ?Hay tại chưa tới thời điểm trứng rụng?:Worried: :Worried: :Worried:
    Tháng 9 em bị ngày 5/9, tháng 10 em bị ngày 19/10 chu kỳ kinh em dài (những 46 ngày).Chị em tính ngày trứng em rụng bằng cách: 46-14=32 ngày thì ngày 17/11 là ngày trứng rụng phải không các chị?:Angel: :Angel: :Angel: :Angel:
    Em xin hỏi cách em tính như trên có đúng không?Em tính thử nước tiểu để canh trứng thì có chính xác không?Nếu em thử nước tiểu thì em thử vào ngày nào vậy các chị.
    Nếu tính ngày 19/10 là ngày bạn bị thì ngày thứ 32 là ngày 19/11 chứ? Theo mình thì bạn nên thử trước 2 ngày tức là ngày 17/11(vì lỡ bạn rụng trứng mà 16 ngày mới có kinh). Nếu ngày thứ 32 (19/11) là ngày trứng rụng mà chưa có hiện tượng rụng trứng thì bạn có thể thử thêm và từ đó xác định chính xác là từ ngày rụng trứng đến ngày có kinh của bạn là bao nhiêu ngày (số ngày này khá cố định đóo với từng người).Tuy nhiên bạn nên kết hợp với các biểu hiện khác để xác định cho chính xác nhé. Mình thích nhất là siêu âm nhưng đều kiện không cho phép và đặc biệt là vợ chồng mình cực kỳ ức chế khi thực hiện biện pháp này!
    Điều cuối cùng là phải cực kỳ thoải mái khí xxx thì mới dễ thành công. Có trường hợp trứng chưa đến lúc rụng như người vợ hưng phấn sẽ làm trứng rụng, trường hợp này dễ có con trai lắm rooling: . Bạn mới thả mấy chu kỳ mà, cứ thoải mái đi!

• 503 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetdung Xem bài viết
    Bạn ơi, KN của bạn không đều thì làm sao tính được thời điểm rụng trứng được? Nếu KN kéo dài nhưng đều đặn thì mới theo dõi được. Mà bạn tiêm thuốc gì rồi? Tiêm vào thời điểm nào? Chắc bạn đang mong có baby đúng ko? Nếu vậy thì nên theo 1 bác sỹ nào đó để họ điều chỉnh chu kỳ của mình cho đều đặn nữa thì mới canh được chứ. Thuốc kích trứng chỉ nên dùng khi trứng không to lên được thôi bạn ạ.

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trường hợp của mình cũng giống bạn vậy đó, chu kỳ kinh của mình rất thất thường, lúc thì 35ngày, lúc lại 40 ngày, như tháng trước là 40 ngày, nhưng không hiểu sao lúc đi siêu âm vào ngày 24 của vòng kinh thi bác sĩ lại bảo là trứng quá nhỏ, rồi lại hẹn mình tiếp vào vòng kinh này sau ngày thứ 10 của vòng kinh lại đi siêu âm tiếp, đến nay là ngày thứ 16 của vòng kinh rồi mà bác sĩ vẫn nói là trứng còn nhỏ lắm. Mình không biết như vậy thì trong tháng có trứng nào rụng không nữa,các mẹ cho mình hỏi có tháng nào trứng nhỏ quá không rụng được không, có cách gì làm cho trứng to lên không, mình không muốn uống thuốc kích thích trứng to vì mình nghe nói xác suất đậu thai của cái trứng kích đó thường chỉ được 30 - 40 % so với trứng to và rụng tự nhiên, không biết có phải không nữa, có mẹ nào biết không cho mình lời khuyên vói, mình dự định mang thai trong tháng 11 âm lịch này, mà tình hình như thế này thì không biết đến tháng đó trứng có rụng không nữa, lo quá các mẹ à.

• 327 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chu kỳ không đều thì trước tiên bạn nên uống thuốc Tây hoặc thuốc Bắc cho kinh đều lại, từ đó mới dể dàng cho việc đi siêu âm canh trứng. Lúc trước mình cũng không đều, có khi tới 60 ngày mới có, mình đã đi bs uống thuốc, hiện giờ kinh đã đều (30 ngày), tháng này mình tiếp tục SA canh trứng đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,935 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chicken ơi, ấy có ở HN ko????? cho tớ xin địa chỉ thuốc bắc với.

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickenstar Xem bài viết
    Chu kỳ không đều thì trước tiên bạn nên uống thuốc Tây hoặc thuốc Bắc cho kinh đều lại, từ đó mới dể dàng cho việc đi siêu âm canh trứng. Lúc trước mình cũng không đều, có khi tới 60 ngày mới có, mình đã đi bs uống thuốc, hiện giờ kinh đã đều (30 ngày), tháng này mình tiếp tục SA canh trứng đó.

• 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhtinhyeu Xem bài viết
    Chicken ơi, ấy có ở HN ko????? cho tớ xin địa chỉ thuốc bắc với.
    cac me oi, em da co 1 be gai, gio dang rat mong de co 1 be trai cho du "nep.te". E doc rat nhieu cac bai ve "CAnh trung,tinh ngay kinh, do than nhiet,..." Nhung that kho qua! Ngay kinh cua e khong deu, thang co thang khong, noi chung rat "loan", nen e khong the xac dinh duoc cu the nhu the nao. .. Cac me co the chi bao lai cho em tuong tan duoc khong a?
    E cam on
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

em đang định đi siêu âm trứng nhưng chẳng biết là nên đến bác sỹ nào?? các chị có thể chỉ cho em được không ạ??­

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chickenstar ơi, bs cho bạn uống thuốc gì vậy, mình đi canh trứng cũng có khai báo với bs về tình hình kinh nguyệt thất thường như vậy nhưng sao chẳng thấy bs cho mình uống thuốc gì cả nhỉ, còn thuốc bắc thì cắt ở đâu vậy, có thể chỉ cho mình với được không, tks bạn nhiều

• 8,540 Bài viết

• 2,867 Được cảm ơn

Chickenstar ơi, bạn cho mọi người địa chỉ cắt thuốc đi. KN của mình cũng k đều, tháng trước thì 45 ngày, tháng vừa rồi 60 ngày. Đi siêu âm ngày 25 rồi mà trứng vẫn bé lắm, chỉ có 9mm thôi. Đang mong có em bé quá rồi ạ!:Sad:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4