• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kiểm tra khả năng mang thai ở đâu? HELP, PLEASE :-(

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị ơi,
    em cũng đang mong có baby nhưng nhà mình nhiều chủ đề quá, mỗi chủ đề mấy chục trang, tìm mờ cả mắt cũng chưa thấy thông tin em cần đâu cả, hichic, nên em mạn phép mở chủ đề này, các chị cố gắng giúp em với.
    Em lấy chồng được 5 tháng rồi, thả cửa nhưng chẳng thấy gì, bắt đầu thấy sốt ruột. Em nghe nhiều người bảo có thể do mình không có vấn đề gì nghiêm trọng cả, mà đôi lúc chỉ là do nội tiết hơi yếu này, trứng hơi bé này,... cũng làm khả năng có con khó hơn. Chỉ cần uống thuốc cũng có thể trúng rồi.
    Em nghe nhiều người dọa đi khám đau lắm, nên em cũng sợ không dám đi khám sâu. Em đang muốn khám ở bác sĩ nào đó mà người mới như em có thể chỉ siêu âm hoặc khám nhẹ nhàng để xác định nguyên nhân ban đầu đã. Các chị có biết địa chỉ khám ở đâu không ạ, cho em lời khuyên với ạ.
    Em cảm ơn cả nhà mình rất rất rất nhiều.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm sao để biét mình còn khả năng mang thai??

Các mẹ ớ! Em xem trên phim và đọc 1 số truyện thì nghe nói sau khi phá thai,bác sĩ sẽ nói cho mình biết ngay là còn khả năng làm mẹ hay ko,điều đó có đúng ko? Hay là ko biết được,và phải chờ đến khi nào ko có đc mới biết? :Sigh: Vấn đè là em có đứa bạn thân,phá thai 2 lần mỗi lần cách nhau 6...

• GIUP EM VỚI! Sau 16 ngày VCQH thì khả năng mang thai có có cao không?

VC em đang muốn bắt con mèo cho hợp với tuổi của 2 VC (Bố, Mẹ đều tuổi Hợi) tháng nay em bi HK vào ngày 18/2 ( vong kinh của em là 38 ngày) vậy sau 16 ngày kể từ ngày bị mà VC em QH thì khả năng măng thai có cao không? em đang rất mong có em bé xin các chị chỉ giúp! cám ơn các chị...

• Xem là ghiền có baby luôn nà

Gia đình là tất cả. Muốn có gia đình :) 1. Ba mẹ luôn che chở, bảo vệ con ...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các giai...

• Cảnh giác với bệnh viêm loét dang vị dạ dày

Viêm, trợt hang vị, xung huyết hang vị, thậm chí hang vị đa ổ loét. Đó là kết quả của rất nhiều...

• 56 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luumail Xem bài viết
    Các chị ơi,
    em cũng đang mong có baby nhưng nhà mình nhiều chủ đề quá, mỗi chủ đề mấy chục trang, tìm mờ cả mắt cũng chưa thấy thông tin em cần đâu cả, hichic, nên em mạn phép mở chủ đề này, các chị cố gắng giúp em với.
    Em lấy chồng được 5 tháng rồi, thả cửa nhưng chẳng thấy gì, bắt đầu thấy sốt ruột. Em nghe nhiều người bảo có thể do mình không có vấn đề gì nghiêm trọng cả, mà đôi lúc chỉ là do nội tiết hơi yếu này, trứng hơi bé này,... cũng làm khả năng có con khó hơn. Chỉ cần uống thuốc cũng có thể trúng rồi.
    Em nghe nhiều người dọa đi khám đau lắm, nên em cũng sợ không dám đi khám sâu. Em đang muốn khám ở bác sĩ nào đó mà người mới như em có thể chỉ siêu âm hoặc khám nhẹ nhàng để xác định nguyên nhân ban đầu đã. Các chị có biết địa chỉ khám ở đâu không ạ, cho em lời khuyên với ạ.
    Em cảm ơn cả nhà mình rất rất rất nhiều.
    Bạn mới cưới được 5 tháng thì khi đi khám phụ khoa ở những chỗ uy tín thì chắc chắn bác sĩ cũng sẽ chưa bắt bạn chụp tử cung vòi trứng đâu (chỉ những người đã cưới trên 1 năm mới phải chụp xem có bị tắc ko), vì chụp tử cung vòi trứng là đau nhất và sợ nhất trong quá trình xác định nguyên nhân hiếm muộn thôi. Còn bây giờ bạn đi khám chắc bs sẽ xem bạn có bị viêm nhiễm hay ko, nội tiết như thế nào, trứng phát triển ra sao thôi. Bạn cứ đi khám đi, đừng có sợ. Khám phụ khoa và xét nghiệm nội tiết thì cũng bình thường thôi mà. Mình cũng từng làm tất cả các xét nghiệm về vô sinh, hiếm muộn, mình thấy cũng bình thường thôi. Mình đã từng khám ở bs Dũng ở 387 Kim Ngưu, bs Kỳ ở 58A Bà Triệu. Còn bạn có thể tham khảo trên diễn đàn các chị ấy đã khám ở đâu uy tín thì đến. Những chỗ bs uy tín bao giờ cũng xác định chính xác bệnh của mình, chỉ định mình đi xét nghiệm ở những nơi uy tín, chính xác.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forever642005 Xem bài viết
    Bạn mới cưới được 5 tháng thì khi đi khám phụ khoa ở những chỗ uy tín thì chắc chắn bác sĩ cũng sẽ chưa bắt bạn chụp tử cung vòi trứng đâu (chỉ những người đã cưới trên 1 năm mới phải chụp xem có bị tắc ko), vì chụp tử cung vòi trứng là đau nhất và sợ nhất trong quá trình xác định nguyên nhân hiếm muộn thôi. Còn bây giờ bạn đi khám chắc bs sẽ xem bạn có bị viêm nhiễm hay ko, nội tiết như thế nào, trứng phát triển ra sao thôi. Bạn cứ đi khám đi, đừng có sợ. Khám phụ khoa và xét nghiệm nội tiết thì cũng bình thường thôi mà. Mình cũng từng làm tất cả các xét nghiệm về vô sinh, hiếm muộn, mình thấy cũng bình thường thôi. Mình đã từng khám ở bs Dũng ở 387 Kim Ngưu, bs Kỳ ở 58A Bà Triệu. Còn bạn có thể tham khảo trên diễn đàn các chị ấy đã khám ở đâu uy tín thì đến. Những chỗ bs uy tín bao giờ cũng xác định chính xác bệnh của mình, chỉ định mình đi xét nghiệm ở những nơi uy tín, chính xác.
    Em cảm ơn chị, bác sĩ Kỳ ở Bà Triệu là bác sĩ nam ạ? Chị có biết chỗ nào bác sĩ nữ không ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị, bác sĩ Kỳ ở Bà Triệu là bác sĩ nam ạ? Chị có biết chỗ nào bác sĩ nữ không ạ?
    Bác sĩ Nguyễn Thanh Kỳ là nữ bạn à. Bác ấy là bs viện C đã nghỉ hưu nên bây giờ bác ấy khám cả ngày trừ ngày lễ, CN, và thứ 3 sao ấy. Ngày xưa mình được chị ở cty mình giới thiệu đến đấy vì chị ấy cũng lấy chồng được 9 tháng nhưng chưa có em bé, sau đó chị đến bs Kỳ, bác cho đi làm xét nghiệm nội tiết, và uống thuốc kích trứng và may mắn là chị ấy có em bé luôn tháng đó.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thế thì tuần này em cũng sẽ đến bác sĩ Kỳ ạ. Không biết đăng ký ở đó như thế nào hả chị? có phải lấy số xếp hàng dài như bác sĩ Lan cũng ở Bà Triệu không ạ? Chị khám bác sĩ Kỳ có kết quả gì không hả chị?
    • 56 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bs Kỳ đã về hưu nên bác khám cả ngày từ 8 giờ sáng đến 6h chiều nên bệnh nhân cũng đến rải rác nên đỡ phải chờ bạn ạ. Bạn đến nếu mà có có người rồi thì bạn chờ đến lượt mình, còn lúc đó không có người thì bác sẽ khám cho bạn luôn. Mình khám ở bs Kỳ thì mình chỉ khám phụ khoa và xét nghiệm nội tiết thôi. Sau đó mình chuyển sang bs Dũng vì bs Kỳ chỉ khám trg giờ hành chính, mà mình đi làm thì khó xin nghỉ giữa giờ nên mình ko khám ở bs Kỳ nữa. Mình cũng ko biết là bs đã chữa dc cho nhiều người không, nhưng có chị ở cty mình cũng được bác chưa cho và có em bé rồi. Hôm mình đi khám ở nhà bác ấy cũng có chị ở tận Hòa Bình cũng xuống khám, chị ấy bảo là có người ở quê chị ấy cũng chữa ở đây và có rồi nên mách. Bạn cứ thử đến bs xem! Mình thì bây giờ vẫn chưa có em bé, mình đi khám thì nội tiết hơi kém, bs Dũng cho mình uống thuốc điều chỉnh nội tiết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cảm ơn thông tin của chị. Em sẽ thử xem thế nào. Chúc chị nhanh chóng 2v để báo tin mừng nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé! Mình cũng chúc bạn như vậy. Tặng bạn hoa nè :Rose::Rose::Rose:
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi ở Việt Nam mình có bán bộ test thông minh Fertell để kiểm tra khả năng sinh sản ở cả nam và nữ không ạ? Thử bằng tinh dịch của nam và nước tiểu của nữ. Có thể làm tại nhà, không phải đến bệnh viện.

Tks all!
    • 89 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em cũng giống như bạn luumail cưới được 5 tháng rồi mà vẫn chưa có baby, em cũng lo lắng không biết là mình có vấn đề, em muốn đi khám mà giờ hành chính thì em không đi được, các chị cho em hỏi ngoài giờ thì đi khám ở đâu và khám bs nào tốt.em cám ơn cả nhà nhiều!
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentrang09 Xem bài viết
    Em cũng giống như bạn luumail cưới được 5 tháng rồi mà vẫn chưa có baby, em cũng lo lắng không biết là mình có vấn đề, em muốn đi khám mà giờ hành chính thì em không đi được, các chị cho em hỏi ngoài giờ thì đi khám ở đâu và khám bs nào tốt.em cám ơn cả nhà nhiều!
    Chào cả nhà,
    em đã lấy hết can đảm để đi khám rồi, nhưng không phải ở bác sĩ Kỳ mà bác sĩ Lan ở 193 Bà Triệu (hihi, đến phút cuối lại thay đổi). Nhưng ở đấy đông lắm, chủ yếu là các chị đã mấy năm rồi chưa có baby thôi. Lúc em đến cô Lan chỉ khám phụ khoa và siêu âm âm đạo và tử cung thôi, em bị viêm nhẹ, đang đặt thuốc. Hoá ra khám phụ khoa không đến nỗi đáng sợ như em tưởng tượng.
    Nếu chị cũng giống em mới lấy chồng thì có thể đi khám các phòng khám cũng có uy tín khác, nhưng không quá đông thế này ạ. Ai có thông tin gì thì post lên diễn đàn hộ nhé, lần sau đi khám chắc em cũng chỉ đi khám chỗ bình thường thôi, chứ chờ chỗ chị Lan đông lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ở sài gòn thì sao các Mẹ, em chưa thả cửa đâu, nhưng em muốn khám coi, cơ thễ mình đã sẵn sàng mang thai hay chưa...
    • 2,214 Bài viết

• 1,898 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forever642005 Xem bài viết
    Bs Kỳ đã về hưu nên bác khám cả ngày từ 8 giờ sáng đến 6h chiều nên bệnh nhân cũng đến rải rác nên đỡ phải chờ bạn ạ. Bạn đến nếu mà có có người rồi thì bạn chờ đến lượt mình, còn lúc đó không có người thì bác sẽ khám cho bạn luôn. Mình khám ở bs Kỳ thì mình chỉ khám phụ khoa và xét nghiệm nội tiết thôi. Sau đó mình chuyển sang bs Dũng vì bs Kỳ chỉ khám trg giờ hành chính, mà mình đi làm thì khó xin nghỉ giữa giờ nên mình ko khám ở bs Kỳ nữa. Mình cũng ko biết là bs đã chữa dc cho nhiều người không, nhưng có chị ở cty mình cũng được bác chưa cho và có em bé rồi. Hôm mình đi khám ở nhà bác ấy cũng có chị ở tận Hòa Bình cũng xuống khám, chị ấy bảo là có người ở quê chị ấy cũng chữa ở đây và có rồi nên mách. Bạn cứ thử đến bs xem! Mình thì bây giờ vẫn chưa có em bé, mình đi khám thì nội tiết hơi kém, bs Dũng cho mình uống thuốc điều chỉnh nội tiết.
    chị ơi chị cho em hỏi với ạ.em tính tháng sau có bầu cũng muốn đi kiểm tra nội tiết thì đi kiểm tra ở đâu hả chị/?chi phí bao nhiêu tiền ạ và khi xét nghiệm nội tiết thì người ta lấy máu xét nghiệm hả chị?
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhờ mọi người giúp em với em mong có em bé quá nhưng canh hoài không được . nên nhờ mọi người chỉ dùm vài chỗ khám uy tín và an toàn. em xin cám ơn:LoveStruc:
    • 221 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongcon_123 Xem bài viết
    nhờ mọi người giúp em với em mong có em bé quá nhưng canh hoài không được . nên nhờ mọi người chỉ dùm vài chỗ khám uy tín và an toàn. em xin cám ơn:LoveStruc:
    Địa chỉ BS Thu Đông (BV TỪ Dũ): 86/4 Tran Hung Dao, Q.5. DT: 39237777, gần ngã tư Nguyễn Tri Phương, cầu Nguyễn Tri Phương. Nhưng hơi đông , chờ hơi lầu, gọi điện lấy số trước.

BS Danh 149/25 Lê Thị Riêng 3913.3400 Nhưng hơi đông , chờ hơi lầu, gọi điện lấy số trước.

Địa chỉ bsĩ Lan là 55/27 Lê thị Hồng gấm Q.1. ĐT: 22194473- lấy số trước 1 ngày từ 13g30. PK này có nhiều bsĩ, gặp bác Tường (chông bác Lan) hay bác Khang, TUân, đều được. Bác Lan đang nghỉ hộ sản vừa sinh baby.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cám ơn chị nhiều lắm ! chúc chị và gia đình mạnh khỏe và hạnh phúc
    • 221 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chúc con yêu mau về với bạn
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã chia sẻ thông tin với em.
    Em xin thông báo để mọi người chia vui cùng em nhé, em đã được 2 vạch rồi, bác sĩ Lan thật mát tay, em chỉ đi khám phụ khoa ở đó thôi nhưng mà ngay tháng sau đã có em bé rồi. Hết nỗi lo sao không có thai, giờ lại đến nỗi lo khác các chị ạ.
    Chúc các chị ai chưa 2v thì sẽ nhanh chóng 2v nhé.
    • 1,545 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã chia sẻ thông tin với em.
    Em xin thông báo để mọi người chia vui cùng em nhé, em đã được 2 vạch rồi, bác sĩ Lan thật mát tay, em chỉ đi khám phụ khoa ở đó thôi nhưng mà ngay tháng sau đã có em bé rồi. Hết nỗi lo sao không có thai, giờ lại đến nỗi lo khác các chị ạ.
    Chúc các chị ai chưa 2v thì sẽ nhanh chóng 2v nhé.
    chúc mừng chị, tuần này e thấy nhà CHuẩn bị mang thai có nhiều tin vui quá. Hix chắc tình hình này e cũng fai đi khám xem sao. ko bít bs nào mát tay đây để mình lấy hên.
    • 181 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các chị cho thêm thông tin về các phòng khám uy tín đi ạ! Em đang trong gia đoạn chuẩn bị, nên chỉ muốn hỏi chỗ khám tổng thể để nếu có vấn đề j thì chữa cho kịp thời trước khi có bầu thôi ạ! Thanks các chị nhiều! em ở Hà Nội ạ!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5