• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kích thước của trứng thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Với CK như thế thì dự kiến trứng của e sẽ rụng vào khoảng ngày 14-16 của CK, tháng này có lẽ trứng rụng muộn hơn dự kiến

Theo kết quả SA thì trứng của e ít nhất phải 4-5 ngày nữa mới rụng, nếu TB mỗi ngày kích thước của trứng tăng thêm khoảng 2 mm. SA đầu dò hay SA thành bụng đều được e ạ.
    Cám ơn chị. 2 vợ chồng e đang sốt ruột quá. e đo cả nhiệt độ và thử que thử mà vẫn chưa có gì thay đổi cả. Để hôm nay em đi SA lại, xem cháu có lớn hơn đc bao nhiêu k, hihi.
    • 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai1609 Xem bài viết
    bạn xem lại kết quả siêu âm ý. khi in kq bs hay khoang vùng trứng. ở dưới góc phải kq siêu âm có ghi kích thước trứng hoặc trong kq in bs sẽ kéo chuột xem trứng kích thước bao nhiêu thì sẽ có một đường thẳng trong kq trứng, có ghi độ dài là baa nhiêu mm
    Chị ơi giấy siêu âm hình ảnh chụp bên cạnh ghi là như vầy:
    DR+: 42.0mm
    DRx: 10.7mm
    DL+: 23.2MM
    DLx: 14.7mm
    thì theo như bác sỹ có ghi ra là tử cung ngã sau kích thước 42mm; nội mạc 10; có nang kt 23x14.7mm, chứ ko ghi rõ kt trứng là bao nhiêu chị àh. Tại đây cũng là lần đầu em đi sat nên ko biết rõ lắm..
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ các chị ơi. E vừa đi siêu âm lần 2 về, hôm trc 9mm, hôm nay là 14mm rồi. Huhu. Hôm nay là ngày thứ 16 của chu kỳ mà trứng của em đc có 14mm, chắc tháng này em bị trễ kinh so với bình thường nhiều quá. Bác sỹ bảo chắc phải 4-5 ngày nữa. Mẹ nào kinh nghiệm tư vấn cho e an tâm chờ đợi với. Khổ thân ông xã nhà em, cho nhin tuần nay rồi, giờ vẫn phải nhịn tiếp. Mà e đi siêu âm 100L/ lần ( Mỹ đình) các mẹ có chỗ siêu âm ở đâu gần khu Cầu Giấy Mỹ đình mà rẻ và tốt hơn k chỉ cho e với.
    • 121 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Em siêu âm ở phòng khám Kim Ngưu 3, Cầu Giấy cũng 100k/lần. Hnay là ngày thứ 14 của ck, em vừa đi sa về, trứng vẫn chưa rụng, bsi bảo chắc thứ 7 hoặc CN. Trứng của em to lên một chút so với ngày thứ 12, kích thước 20mm x17.8mm, niêm mạc tử cung 12.6mm.

@tianshang: cái nang đó là nang chứa trứng đấy, em nhớ ko nhầm hình như hôm trước e đi sa bác sĩ bảo thế. Vì nghe mọi người bảo đi sa trứng mà trên giấy thấy ngta sa nang & noãn nên hỏi bs.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ayame; 24/02/2012 vào lúc 06:26 PM.
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các chị.
    Em đi siêu âm soi trứng được 2 tháng rồi nhưng vẫn chưa có thai.
    Tháng này là tháng thứ 3. Em siêu âm, trứng và niêm mạc đều tốt, ngày thứ 14 của chu kì kinh, trứng em đã được 22.5 rồi. Để chắc chắn trứng sẽ rụng vào khoảng thời gian mong muốn để có thể giao hợp cho chính xác, bác sĩ cho em tiêm thuốc rụng trứng IVFC 5000 để đảm bảo trứng rụng trong vòng 24 đến 48 tiếng sau khi tiêm.
    Tuy nhiên từ lúc tiêm thuốc rụng trứng cho đến ngày hôm nay đã được tròn 10 ngày. Em đi siêu âm kiểm tra 3 ngày 1 lần nhưng trứng vẫn chưa rụng, trứng cũng không tiêu nhỏ đi mà vẫn giữ nguyên kích thước như thế. Tính ra hôm nay đã là ngày thứ 24 của chu kì rồi. Em thật sự rất bối rối, ko biết có chị nào bị như em ko? Và không biết có cách nào để trứng rụng ko?
    Hy vọng nhận được chia sẻ của các chị.
    Em cảm ơn.
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngày thứ 13 21/2: nang trứng 9 mm
    Ngày thứ 16 24/2: nang trứng 14 mm
    Ngày thứ 18 26/2: Chủ nhật k đi siêu âm đc, đo nhiệt độ thấy giảm 0.3 đô, que thử lên 2 vạch, 2 vợ chồng sợ rụng rồi nên tối cũng abc cho chắc.
    Ngày thứ 19 27/2: nang trứng 16 mm: bác sỹ nói trứng đã rụng đêm hôm trước hoặc sáng sớm hôm nay và dặn về abc gấp. Thế là trưa hôm đó kéo chồng về gấp gấp, tối cũng oanh tạc oách liệt.
    Ko biết co trúng ko. Hu hu hu. hồi hộp hồi hộp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anh_daohp; 28/02/2012 vào lúc 10:34 AM.
    • 1,266 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tianshangliwu Xem bài viết
    Chị ơi giấy siêu âm hình ảnh chụp bên cạnh ghi là như vầy:
    DR+: 42.0mm
    DRx: 10.7mm
    DL+: 23.2MM
    DLx: 14.7mm
    thì theo như bác sỹ có ghi ra là tử cung ngã sau kích thước 42mm; nội mạc 10; có nang kt 23x14.7mm, chứ ko ghi rõ kt trứng là bao nhiêu chị àh. Tại đây cũng là lần đầu em đi sat nên ko biết rõ lắm..
    nang kt23x14.7 là trứng của bạn kích thước 23mm nha.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    • 1,266 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1810 Xem bài viết
    Chào các chị.
    Em đi siêu âm soi trứng được 2 tháng rồi nhưng vẫn chưa có thai.
    Tháng này là tháng thứ 3. Em siêu âm, trứng và niêm mạc đều tốt, ngày thứ 14 của chu kì kinh, trứng em đã được 22.5 rồi. Để chắc chắn trứng sẽ rụng vào khoảng thời gian mong muốn để có thể giao hợp cho chính xác, bác sĩ cho em tiêm thuốc rụng trứng IVFC 5000 để đảm bảo trứng rụng trong vòng 24 đến 48 tiếng sau khi tiêm.
    Tuy nhiên từ lúc tiêm thuốc rụng trứng cho đến ngày hôm nay đã được tròn 10 ngày. Em đi siêu âm kiểm tra 3 ngày 1 lần nhưng trứng vẫn chưa rụng, trứng cũng không tiêu nhỏ đi mà vẫn giữ nguyên kích thước như thế. Tính ra hôm nay đã là ngày thứ 24 của chu kì rồi. Em thật sự rất bối rối, ko biết có chị nào bị như em ko? Và không biết có cách nào để trứng rụng ko?
    Hy vọng nhận được chia sẻ của các chị.
    Em cảm ơn.
    có thể đó là nang Eco trống. bạn thử hỏi kỹ bs xem. mình làm bv nhưng làm kế toán chỉ biết vậy thôi bạn.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

nang echo trống là sao vậy bạn, mình đi siêu âm tổng quát thì thấy có nang echo trống #d 45MM buồng trứng P, chẳng hiểu gì hết
    • 536 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Mình lò mò vào đây vì thấy nhiều trường hợp giống mình quá.... Đi SA trứng mà sao BS dặn mình đến ngay 14 CK mới đi vậy ta? Hay do CK của mình dài (33-37 ngày) không biết nên theo BS hay abc luôn vì sợ làm mất cơ hội thụ thai huhuhu, ngu đều mấy cái này quá..... Giúp mình với các mẹ thông thái ơi
    • 536 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Nang echo trống là nang trứng chưa rụng, sẽ tự tiêu huỷ đi khi đến kỳ kinh bạn ơi. Bạn đừng quá căng thẳng, thay đổi nội tiết tố ảnh hưởng đến kỳ kinh đó. Mình vừa bị tháng 2, sợ xanh mặt nhưng rồi lại không sao. Tạ ơn Chúa. Nhưng bạn cũng phải theo dõi Xuất huyết trong nang nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,407 Bài viết

• 4,109 Được cảm ơn

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9