• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Kích thước của trứng thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 150K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của Hoa nắng nhé! Vòng kinh của tớ từ 30-34 ngày cơ. Chắc để 2 hôm nữa mình sẽ đi siêu âm cho chắc. À, cho mình hỏi thêm 1 câu là lần trước bạn đi siêu âm và có thành công trong tháng đó không? :Battin ey: Vợ chồng tớ lấy nhau hơn 1 năm rồi mà chưa thấy gì cả, sốt ruột quá.. hic hic.. :Worried: Tớ muốn thử tháng này đi siêu âm trứng xem sao. Nếu không tháng sau phải đi kiểm tra sức khỏe cái.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa nắng Xem bài viết
    Chào bạn, vòng kinh của bạn bao nhiêu ngày? Nếu là 26~28 ngày thì hôm nay đi siêu âm được rồi đấy. Chắc là các bệnh viện tư đều có dịch vụ trong ngày nghỉ đấy. Hồi trước tớ hay đi chỗ bsi Ánh ở Vạn Bảo nhưng chỉ làm tới hết trưa thứ 7 thôi. Bây giờ bạn qua ngay chắc còn kịp đấy. À quên, địa chỉ 71 Vạn Bảo, đt: 04 7628999
    Hoa nắng ơi, minh cũng biết 1 địa chỉ là 35 vạn bảo, k biết ở đâu tốt, ở 35 hay 71 nhỉ? ngoài canh trứng ra minh cũng nên kết hợp với thử que và đo nhiệt độ nữa. Mình thấy năm 2006 có hội buôn súng náo nhiệt lắm. Hội trưởng là Nguyễn Ngọc TRà My viết cẩm nang tuyệt vời. Nhiều người thực hiện nghiêm chỉnh đều được bé trai đấy. Lần đầu tiên tham gia, cho mình tụ hội với nhé. Mình cũng muốn có bé trai năm 2008.
    :Laughing:

• 348 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm qua ngày 12 của CK đi siêu âm trứng bac sĩ bảo tớ có 1 nang 17mm va 1 nang 14mm ở buồng trứng trái, niêm mạc 7mm . Rồi kê thuốc provame 2 mg uống va tiêm prognyl 5000 . Chảng hiểu có được hay không mà bác sĩ bảo tớ mai vào làm IUI

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình lấy chồng đã được hơn 1 năm rồi mà chẳng thấy gì cả mình lo lắng lắm vòng kinh rất đều nhưng ko hiểu sao lại vậy mình ko biết nói cùng ai chi? vào diễn đàn gửi thư cho mọi người để chia sẻ nỗi buồn thôi mong mọi người tư vấn giúp mình nhé

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichtrecon Xem bài viết
    mình lấy chồng đã được hơn 1 năm rồi mà chẳng thấy gì cả mình lo lắng lắm vòng kinh rất đều nhưng ko hiểu sao lại vậy mình ko biết nói cùng ai chi? vào diễn đàn gửi thư cho mọi người để chia sẻ nỗi buồn thôi mong mọi người tư vấn giúp mình nhé
    Vòng kinh đều chưa chắc đã có trứng rụng đâu bạn à. Nên đi kiểm tra thì tốt hơn.

• 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

các mẹ đi đâu hết rồi em có chuyện muốn hỏi các mẹ đây, hôm qua (23/06) em đi SÂ canh trứng thấy 1 nang 16.7 BS nói tối nay về XXX với ax, thứ 2 lên SÂ lại, em thấy các mẹ hay nói trứng phải 20mm mới rụng, trứng lớn nhanh vậy sao? em có nên để đến thứ 3 đi SÂ lại không ??? em như ngồi trên lửa đốt ấy...4 tháng nay tháng nào cũng ngậm ngùi 1 vạch... có bữa buồn muốn khóc...mong mãi có nhóc để bế ...hu hu trả lới em nhanh nhé các mẹ ....

• 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthao1 Xem bài viết
    các mẹ đi đâu hết rồi em có chuyện muốn hỏi các mẹ đây, hôm qua (23/06) em đi SÂ canh trứng thấy 1 nang 16.7 BS nói tối nay về XXX với ax, thứ 2 lên SÂ lại, em thấy các mẹ hay nói trứng phải 20mm mới rụng, trứng lớn nhanh vậy sao? em có nên để đến thứ 3 đi SÂ lại không ??? em như ngồi trên lửa đốt ấy...4 tháng nay tháng nào cũng ngậm ngùi 1 vạch... có bữa buồn muốn khóc...mong mãi có nhóc để bế ...hu hu trả lới em nhanh nhé các mẹ ....
    Sonthao1 a,
    Mot khi kích thước của nang noãn đạt 14mm, mỗi ngày nó sẽ lớn lên khoảng 2mm, có người lớn nhanh hơn, thậm chí là 4mm.ngày, tùy vào nội tiết từng người. Nếu bạn đạt 16.7, thì trứng đã lớn rồi nhưng chưa đạt đến độ chín đâu, chắc phải đến T2, BS dặn bạn xxx là để chắc ăn đó mà, lỡ nó lên cơn lại rụng sớm thì TT cũng đã có sẳn để thụ tinh, nếu không thì T2 BS lại dặn xxx lại cho mà xem.
    Cứ thoải mái đi sonthao nhé! Chúc bạn thành công tháng này.
    Chịu khó mua thêm que nhiệt độ đo vào mỗi buổi sáng để biết trứng có rụng không và mình có đậu thai không, rất có ích đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi closer Xem bài viết
    Sonthao1 a,
    Mot khi kích thước của nang noãn đạt 14mm, mỗi ngày nó sẽ lớn lên khoảng 2mm, có người lớn nhanh hơn, thậm chí là 4mm.ngày, tùy vào nội tiết từng người. Nếu bạn đạt 16.7, thì trứng đã lớn rồi nhưng chưa đạt đến độ chín đâu, chắc phải đến T2, BS dặn bạn xxx là để chắc ăn đó mà, lỡ nó lên cơn lại rụng sớm thì TT cũng đã có sẳn để thụ tinh, nếu không thì T2 BS lại dặn xxx lại cho mà xem.
    Cứ thoải mái đi sonthao nhé! Chúc bạn thành công tháng này.
    Chịu khó mua thêm que nhiệt độ đo vào mỗi buổi sáng để biết trứng có rụng không và mình có đậu thai không, rất có ích đấy!
    cảm ơn mẹ closer nhé
    bữa nay em cũng ko đi SÂ lại chắc ngày mai thứ 3 em đi... em mong lắm, sắm hẳn 1 cây đo nhiệt độ điện tử mà sao vẫn cứ hồi hộp, sáng nay đo được 36,1 hôm trước là 36,5 chắc hôm nay là trứng rụng rồi đây... em hi vọng lắm... mẹ Closer đã có bé nà chưa thế ??? cảm ơn mẹ nhiều nha...

• 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthao1 Xem bài viết
    cảm ơn mẹ closer nhé
    bữa nay em cũng ko đi SÂ lại chắc ngày mai thứ 3 em đi... em mong lắm, sắm hẳn 1 cây đo nhiệt độ điện tử mà sao vẫn cứ hồi hộp, sáng nay đo được 36,1 hôm trước là 36,5 chắc hôm nay là trứng rụng rồi đây... em hi vọng lắm... mẹ Closer đã có bé nà chưa thế ??? cảm ơn mẹ nhiều nha...
    Chị vẫn chưa, bị sẩy sớm 2 lần. Hy vọng là trứng sắp rụng, nhưng em cũng nên đi siêu âm cho chắc ăn, nếu trứng rụng rồi thì túi cùng sẽ có dịch, nhớ kiểm tra thêm niêm mạc có tốt không nữa nhé!
    Chúc em may mắn! Có gì báo tin vui cho mọi người nhé!

• 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi closer Xem bài viết
    Chị vẫn chưa, bị sẩy sớm 2 lần. Hy vọng là trứng sắp rụng, nhưng em cũng nên đi siêu âm cho chắc ăn, nếu trứng rụng rồi thì túi cùng sẽ có dịch, nhớ kiểm tra thêm niêm mạc có tốt không nữa nhé!
    Chúc em may mắn! Có gì báo tin vui cho mọi người nhé!
    mẹ closer ạh, bữa nay em ko đi SÂ được rồi chắc ngày mai đi thôi, em thấy dịch trong như lòng trắng trứng ra từ hôm CN sáng thứ 2 thì hết giờ chẳng thấy gì nữa??? kinh nghiệm của mẹ closer thế nào ?? chắc là rụng rồi đúng ko ???
    mẹ canh em bé thế nào rồi ??? chừng nào có nhớ báo cho em biết nhé... cố lên nào những bà mẹ vĩ đại .....