• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Không biết mang thai uống thuốc panadol ?hepl

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ ! em rất vui vì được tham gia diễn đàn này
    Em có 1 vấn đề mong các mẹ giúp đỡ. Em bị chậm kinh 5 ngày rồi, dùng que thử thai kết quả báo 2 vạch tuy ko rõ nhưng vẫn nhìn thấy dc. Vì ko biết có thai nên trước đó 2 ngày em có uống 2 viên panadol ( 500mg paracetamol, 25 mg caffeine,...) và cách đó 10 trước em cũng có uống 1viên nữa
    bây giờ em đang rất lo ko biết uống thuốc như vậy thì có ảnh hưởng gì tới thai nhi ko ?
    Em mới "bỏ" thai được 3 tháng vì lý do thai bất thường bs bảo ko để sinh được, lúc đó thai của em dc hơn 3tháng
    Các mẹ có ai đã từng gặp trường hợp như em ko? hoặc biết về trường hợp của em xin cho em lời khuyên em phải làm sao để bé khoẻ mạnh, lành nặn.
    Em xin cảm ơn nhiều lắm !!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 9,491 Bài viết

• 3,875 Được cảm ơn

Pânadol an toàn cho thai kỳ, lần sau có uống thì dúng loại xanh dương không có caffein nhé.
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:

NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng hỏi 1 số người họ cũng bảo như chị là uống thuốc panadol ko sao? nhưng em vẫn lo lắm vì lần trước mất em bé như vậy em xót xa lắm chỉ mong lần này bé ko có vấn đề j. Nên em muốn hỏi có mẹ nào từng uống panadol như em mà vẫn sinh con khỏe mạnh ko ạ?! Mà trường hợp của em do "nhỡ" nên mới sảy được 3 tháng em có thai lại. như vậy cơ thể có đủ ổn định để giữ cho bé 1 môi trường tốt ko ạ ?
    Em xin cảm ơn các mẹ đã đọc và trả lời cho topic này !!!

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhmautubn Xem bài viết
    Em cũng hỏi 1 số người họ cũng bảo như chị là uống thuốc panadol ko sao? nhưng em vẫn lo lắm vì lần trước mất em bé như vậy em xót xa lắm chỉ mong lần này bé ko có vấn đề j. Nên em muốn hỏi có mẹ nào từng uống panadol như em mà vẫn sinh con khỏe mạnh ko ạ?! Mà trường hợp của em do "nhỡ" nên mới sảy được 3 tháng em có thai lại. như vậy cơ thể có đủ ổn định để giữ cho bé 1 môi trường tốt ko ạ ?
    Thuốc em dùng an toàn cho thai phụ em nhé. Trong thời gian mang thai, nhức đầu, chóng mặt chị vẫn dùng Panadol. Trộm vía chị sinh 3 bé rồi, cả 3 đều khỏe mạnh, xinh xắn, đáng yêu cả em nha.

Em ko phải lo lắng gì về tác hại của Panadol đâu. Chúc mẹ con em bình an.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có hỏi nhiều người ai cũng bảo như chị là ko sao . nhưng em vẫn lo lắm vì lần trước sảy mất 1 lần em xót xa lắm chỉ mong ông trời thương cho em đứa con lần này. Nên em muốn hỏi là có mẹ nào đã từng uống panadol giống em mà vấn sinh bé khỏe mạnh ko ạ ?
    Và 1 điều nữa là em mới sảy được 3 tháng mà đã có em bé luôn thì cơ thể có giữ dc bé trong môi trường tốt chưa ạ ?