• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khó có thai, cổ tử cung ngả trước, lệch trái, viêm quanh lỗ cổ tử cung... Help me !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 43 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình kết hôn được hơn 1 năm rồi mà chưa thấy gì, rất lo lắng và buồn. Hôm vừa rùi thấy ra nhiều khí hư thì mình đi khám phụ khoa và được biết là cổ tử cung ngả trước và lệch trái là lý do làm mình suốt từ lúc dạy thì đến giờ bị đau quặn vùng bụng dưới và đau lưng nhiều hơn người bình thường. Hiện tượng ra khí hư là do viêm quanh lỗ ctc. Mình đi khám bác sĩ khám bằng mỏ vịt, không xét nghiệm gì cả và kết luận là :
    AH: bt
    AĐ: k viêm
    CTC: Viêm quanh lỗ.

Mình rất lo lắng và hỏi cách điều trị nhưng bác sĩ bảo mình mới bị nhẹ chưa cần uống thuốc kháng sinh gì cả nếu muốn dứt điểm hẳn thì đặt thuốc Colposeptine 12 ngày là được. Mình chưa biết tính ngày trứng rụng thì được bác sĩ hướng dẫn và bảo sắp tới ngày đó rùi nếu đặt thuốc chữa thì sẽ phải kiêng qh còn k thì cứ kệ k sao cả. Cái này phụ nữ ai cũng bị và chữa không khỏi dứt điểm được.

Giờ mình rất lo lắng, không biết có phải bị thế nên mình khó có con không hay vì lý do gì # nữa ? Có mẹ nào rành về việc này giúp mình với. Liệu không đặt thuốc cứ qh theo ngày bác sĩ tính trc thì có sao không hay phải chữa viêm xong mới nên có. Bác sĩ chỉ khám cho mình qua mỏ vịt không siêu âm đầu dò. Như vây, có đủ yếu tố để chuẩn đoán là mình bị viêm quanh lỗ ctc không và bệnh này thì mình nên làm như thế nào.

Rất mong được các mẹ tư vấn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cherrykawaii; 26/07/2011 vào lúc 08:34 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Quẩy tưng bừng cùng Offline Sinh nhật diadiemanuong.com

Hàng trăm phần quà là các vé buffet, voucher ăn uống miễn phí đã được tặng cho hơn 150 thành viên...

• tử cung ngả trước ,hẹp cổ tử cung

đã mấy năm rồi mình thấy xuất hiện huyết trắng có dạng bột như bột trẻ em...ko hôi ko ngứa...nhưng giữa chu kỳ mình vẫn nhận thấy huyết trắng như lòng trắng trứng gà...nhưng đến gần chu kỳ lại bắt đầu chuyển sang dạng bột này...và cứ đến gần chu ky mỗi lần hắt xì...ho...hoặc ngồi xỗm rồi đứng lên...

• Tử cung ngả trước

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi một chút. Em đi khám bác sỹ nói tử cung ngả trước, dễ cử động. Em có hỏi bsỹ nói không ảnh hưởng gì cả. Nhưng em muốn nhờ các mẹ chỉ giúp em muốn có con thì phải QH với tư thế nào để TT dễ di chuyển vào TC nhất????? Bọn em mới cưới nên ko có kinh nghiệm gì về vụ này...

• Clip 9 tháng thai kỳ

Các mẹ có biết trứng và tinh trùng gặp nhau như thế nào chưa? Bé yêu trong bụng mẹ qua các...

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn, mình đã đọc bài của bạn rồi. Mình cưới cũng được 4 tháng rồi nhưng chưa có gì hết, mình đi siêu âm họ cũng bảo là tử cung ngả trước. Bạn đi khám họ khám bằng mỏ vịt mà soi bằng máy có hình ảnh bạn nhìn thấy thì rõ rồi, không cần phải xét nghiệm đâu. Nếu bạn muốn có kế hoạch để thai tháng này thì bạn cứ để, cái kia không ảnh hưởng gì đâu. Còn nếu muốn chữa cái kia dứt điểm rồi mới có con thì phải chờ thời gian điều trị đấy. Phụ nữ hầu hết đều bị viêm hết mà, còn tùy thuộc vào mức độ thôi. chúc bạn hp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Tử cung ngả trước lệch trái không phải là lý do để bạn đau bụng và đau lưng hơn người bình thường. Đây chỉ là 1 hình thái bình thường, giống như có người cao, người thấp, người béo, người gầy. Như mình là tử cung, ngả trước, lệch phải, vẫn có bầu em bé bình thường, đến kỳ cũng không đau bụng, đau lưng gì lắm chỉ bị mọc chứng cá thôi nếu bs bảo bạn viêm nhẹ thì cứ đặt thuốc không phải quá lo lắng làm gì.

Hơn 1 năm chưa có bé thì cả 2 vợ chồng bạn nên cùng đi khám, nhiều khi nguyên nhân lại đến từ phía chồng. Trong mục bác sĩ và thuốc, có rất nhiều bs uy tín bạn có thể tham khảo.

Chúc bạn sớm có bé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình cảm ơn hai bạn rất nhiều Hôm nay mình đi khám ở sản trung ương và siêu âm đầu dò và soi tươi . Mình bị nang buồng trứng trái 22mm. Mình rất lo lắng. Vì hết giờ làm việc bác sĩ k nói gfi nhiều mình hỏi toàn quát Mình thấy toàn kê đơn thuốc uống và đặt . Bệnh nhân nào cũng vậy. Mình rất lo lắng k biết có nên đi khám chỗ khác nữa không. Mình đọc qua thấy nang buồng trứng có hai loại. Nhưng không thấy bác sĩ kết luận gì chỉ thấy kê đơn thuốc
    Mình rất mong được sự góp ý của các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 836 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Bạn đừng đến bệnh viện làm gì. Chờ đợi rất lâu và mất thời gian, bs thì không nhiệt tình, mà mỗi lần khám lại 1 bs khác nhau, không theo dõi được bệnh của mình. Bạn nên chọn 1 bs ở viện C mà mở phòng khám tư tại nhà để theo dõi, có bs Lan ở 193g Bà Triệu và bs Dục ở 30 ngõ 26 Hoàng Quốc Việt rất nổi tiếng và mát tay, bạn thử đến khám xem.

Về nang cũng có cái tự tiêu khi đến kỳ kinh nguyệt, có cái cứ chình ình ở đó phải bóc ra. Phải là bs mới có thể bảo bạn nên làm sao, bạn nên đi khám sớm nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

CẢm ơn bạn Apple nhiều. Mình thấy bác sĩ khám vô trách nhiệm lắm cũng là khám bằng mỏ vịt có người nói mình bị viêm quanh lỗ hôm nay mình đi khám lại ở bện viện trung ương thì k xem xét gì hết. Lấy dịch xong bảo đi soi tươi và siêu âm đầu dò. Mình rất bức xúc. Kết quả khám hôm nay cũng k nói nang gì có bị nặng hay nhẹ như thế nào. Kê mỗi đơn thuốc rồi hẹn 1 tháng sau khám lại. Mình bị tim bẩm sinh nên hỏi bác sĩ thuốc đó uống có được không thfi bị mắng rồi đuổi ra. Nói chuyện rất khó nghe và cư xử k có chút lương y tẹo nào.
    • 89 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chào bạn, mình cũng sợ khám ở bệnh viện lắm, hiện tại mình đang theo khám bs Lan ở 193G Bà triệu, ở đây thì đông lắm mình phải đi từ 6h sáng để lấy số vì cô Lan chỉ khám 40 số thôi nhưng vẫn đỡ hơn là bênh viện. Mình khám tư muốn hỏi gì bs cũng trả lời hết không bị mắng té tát như ở viện.
    • 284 Bài viết

• 2,025 Được cảm ơn

Tử cung ngả trước hay ngả sau không sao đâu bạn nhé, còn cái vụ viêm kia thì không nên coi thường đâu. Khi bầu bí mà bị viêm có thể gây ra sinh non đấy. Bạn nên chữa dứt điểm đi trước khi mang bầu vì lúc bầu bí sức đề kháng kém sẽ viêm nặng hơn đấy.
    Soi tươi dịch âm đạo và sa đầu dò là chuẩn rồi mà, soi dịch có thể kl đc mình bị nấm không mà.
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA
    • 43 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã góp ý cho mình. Đây là kết quả đi khám của mình. Mẹ nào có kinh nghiệm thfi đọc kết quả này giúp mình với nhé. Mình và ông xã đang rất mong con