• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khj có thai thì sẽ có những biểu hiện gì ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vợ chồng em về với nhau được hơn 4 tháng
    chồng em muốn có nhóc để sớm
    Nhưng em ko biết nếu có thì sẽ có biểu hiện j có phải như trên ti vi là chán ăn và ngửi mùi thức ăn sẽ bị nôn ọe ko ? và nghén 1 món nhất định nữa
    Và nếu có thai thì sẽ có biểu hiện luôn tháng đầu hay về sau mới có ?
    *¤°*¤°(¯`·.¸ Jµñië•£µøñg ,.·´¯)°¤*°¤*
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 111 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào chị!em cũng mới lấy chồg như chị vậy và chồg em cũng muốn có nhóc sớm như chị vậy!!hehe mình cùng chung cảnh ngộ nhỉ!chồg em thi rất rành về vụ này vì ox em có tới 3 ng chị lận,ox em nói cũng nhầm ng ah,có ng thì chán ăn nhưg có ng thì ăn rất nhiều thươg thì nôn ọe thì ai cũg co cả,chị muốn chắc thì đi khám bs đi và chắc khi chị hỏi họ sẽ trả lời mình ah,em chúc chị mau có baby nha!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi ,xin vui lòng cho em hỏi,em là thành viên mới đăng ký,em có điều này hỏi nên nhờ chị giúp chỉ dùm em va xin cho em lời khuyên....

Em có kinh không có điều,nhưng tính bắt đầu hết ngày kinh tháng rồi tới hôm nay là em trễ kinh 3 tuần rồi(nếu tính đúng),ông xã em về nước cung 12 ngày rồi (không quan hệ 12 ngày) từ lúc đó tới giờ em có triệu trứng chán ăn,nhìn đồ ăn thấy ngán lên tận cổ,tối ngủ trần trọc,bụng tưng tức,đau nhức lưng,nhức là nửa đêm thức giấc và sáng thức dậy ,ăn gì cũng không ngon,miệng lạt lẽo ,mỗi lần ăn gì uống gì là em ợ cả chục lần , tùy thuộc vào mỗi lần em ăn,nhưng em không thấy đói ,bụng đau đau lâm râm giống đau bao tử,nhưng hồi đó em cũng có trễ kinh nhưng không có triệu chứng giống vậy, em không thấy ngực lớn hay đau gì hết ,em rờ đầu ngực em có cảm giác đau tí xíu thôi...rồi hôm qua e thử thai bằng que thì thấy 1 vạch ,rồi mấy tiếng sau lục thùng rác thì thấy thêm một vạch hồng nổi lên phía dưới ,nhưng rất rất nhạt,mờ mờ em không dám tin là có ko?rồi hôm nay em lại thử lại,1 lần giấc sáng 1 lần giâc tối vẫn chỉ có 1 vạch à hic hic...vậy là sao hả chị?em không biết em có bị đau bao tử hay bị bệnh gì không?Vì má chồng và ông xã em ai cũng nghĩ em có baby rồi ,ai cũng mừng và dặn dò em hết,giờ em biết sao đây chị ơi, hic hic:Sad: ....
    Hôm nay sáng em chỉ ăn nửa ỗ bánh mì beesteak rồi tới chiều không thấy đói nhưng vẫn ăn thêm chén cơm,nhưng em ăn thấy ngon miện hơn mọi khi,mà vẫn bị ợ và mõi lưng,mấy hôm nay em thấy mình buồn ngủ sớm lắm nhưng tối ngủ lại không chợp mắt liền được.....Mấy chị vui lòng cho em lời khuyên,e thành thật cám ơn chị nhiều nhiều lắm.
    • 1,276 Bài viết

• 6,214 Được cảm ơn

Lời khuyên của mình là các bạn nên đi khám, và tư vấn bác sỹ. Nếu có rồi thì hỏi cách ăn uống, giữ gìn, thuốc bổ; nếu chưa có thì nhờ bác sỹ chỉ cho những việc cần làm trước khi có thai: phải tiêm ngừa những bệnh gì (nhất là Rubella, cúm), uống thuốc bổ gì (thường thì acid folic được khuyến cáo uống từ trước-trong khi mang thai và sau khi sinh),...
    • 1,535 Bài viết

• 2,511 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài .
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=11112
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)