• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khi nào thì dùng que thử thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 300K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em là chauhien, sau này cứ gọi em là mẹ bé San San nhé.
    Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ em thử được chưa?
    Sau khi thử xong mà thấy 2 vạch nghĩa là có thai rồi thì có cần đến BViện để xét nghiệm nữa không?
    Mấy ngày nay em thấy hay bị nôn quá, không lẽ mới trễ cómấy ngày mà đã nghén,không biết có ai giống em không chị nhỉ?
    Rất mong được chia sẻ cùng các chị.
    :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,186 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauhien Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ em thử được chưa?
    Sau khi thử xong mà thấy 2 vạch nghĩa là có thai rồi thì có cần đến BViện để xét nghiệm nữa không?
    Mấy ngày nay em thấy hay bị nôn quá, không lẽ mới trễ cómấy ngày mà đã nghén,không biết có ai giống em không chị nhỉ?
    Dấu hiệu của bạn đáng mừng quá, bạn đi mua que thử liền đi, trễ 4 ngày thử là lên 2 vạch rồi đó.
    Chúc bạn may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauhien Xem bài viết
    Chào các chị!
    Mình cũng có các triệu chứng như là: Buồn nôn và nôn, đau lưng, ngực đau và cương lên hơn bình thường rất nhiều. Nhưng mới chậm kinh có vài ngày nên rất sốt ruột không biết là có thai chưa? Nên dùng que thử vào thời điểm nào?
    Mong các chị và các bạn tư vấn và chia sẻ!
    Waiting for ...

• 19,140 Bài viết

• 4,674 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi family_ah Xem bài viết
    Mình cũng có các triệu chứng như là: Buồn nôn và nôn, đau lưng, ngực đau và cương lên hơn bình thường rất nhiều. Nhưng mới chậm kinh có vài ngày nên rất sốt ruột không biết là có thai chưa? Nên dùng que thử vào thời điểm nào?
    Mong các chị và các bạn tư vấn và chia sẻ!
    Giờ thử que được rồi bạn ạ. Thử vào buổi sáng nhé. Có nhiều bạn chưa đến ngày mà thử đã lên kết quả chính xác 2v rồi đấy.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang rất lo vì trễ kinh được 10ngày, mà trước đó hai(02)ngày thì lại bị ra huyết một chút, hôm qua mình có thử QT thì có hai vạch lên rất nhanh. Mừng quá chạy qua ông thầy bắt mạch, thầy bảo có thai và thai tốt rồi cho mình hai thang thuốc dưỡng thai. Buổi chiều không yên tâm mình đi siêu âm Bsy trên đường Nguyễn Trãi thì bác bảo chưa thây có túi thai trong TC , bác bảo mình đi thử máu nhưng mình sợ quá giờ chẳng bit thế nào. Có mẹ nào có tình trạng giống mình không thì chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé
    Cám ơn các mẹ!!

• 461 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose.nguyen Xem bài viết
    Mình đang rất lo vì trễ kinh được 10ngày, mà trước đó hai(02)ngày thì lại bị ra huyết một chút, hôm qua mình có thử QT thì có hai vạch lên rất nhanh. Mừng quá chạy qua ông thầy bắt mạch, thầy bảo có thai và thai tốt rồi cho mình hai thang thuốc dưỡng thai. Buổi chiều không yên tâm mình đi siêu âm Bsy trên đường Nguyễn Trãi thì bác bảo chưa thây có túi thai trong TC , bác bảo mình đi thử máu nhưng mình sợ quá giờ chẳng bit thế nào. Có mẹ nào có tình trạng giống mình không thì chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé
    Cám ơn các mẹ!!
    rose ơi, chưa có ai trả lời cho bạn nên mình lanh chanh trả lời nhé.
    Theo mình nghĩ bạn trễ kinh 10 ngày và thử lên 2v là bạn có thai rồi đấy. Còn tình trạng ra huyết một chút đó, nếu chỉ một chút và một lần đó thôi thì không sao đâu. Vì mới trễ kinh 10 ngày, có thể thai còn nhỏ nên bs siêu âm chưa thấy túi thai. Bác sĩ khuyên bạn thử máu để biết kq chắc chắn hơn đấy thôi. Nếu có gì còn thắc mắc bạn vào mấy diễn đàn kia kiếm Mẹ UyênMy để hỏi thêm nha. Chị ấy biết nhiều và rất nhiệt tình chỉ bảo cho tụi mình đấy :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,340 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose.nguyen Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ!!
    Theo kinh nghiệm các cụ thì ra 1 chút huyết (1 chút rồi thôi) thì là "máu báo" - tín hiệu đã có thai (các cụ ngày xưa làm gì có QT mà thử :Laughing: ). Có người có, có người không có máu báo, cũng ko sao.

Thông thường thì khoảng 6 tuần túi thai mới vào buồng tử cung, 8-9 tuần mới bắt đầu có tim thai. Các mẹ thường sốt ruột, chậm kinh là đi SA luôn, lúc này thai mới ~4-5 tuần, chưa vào đúng chỗ đâu. Cứ từ từ, bình tĩnh nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

:Smiling:chào các chị em mới vào diễn đàn. Em đã vào diễn đàn để xem lâu rồi nhưng bay gio mới viết bài lên đây. Số là em đã đám cưới được 6 tháng. Cung mong có em bé lắm nhưng cứ trục trặc hoài. Lúc thì canh trật , lúc thì bị ốm . Mấy tháng trước em trễ kinh 2 tháng luôn , thử que lên 2 vạch, di khám thì lúc đầu bác sĩ siêu âm thâ có phôii rồi , nhưng khoảng 2 tuần sau khám lại người ta lại nói ko có gi trong TC cả . Em rất bi shock . Sau đó em có uông thuốc điều hòa lại kinh va khám pk nguoi ta noi ok Bay giờ em đã ổn và tiếp tục chiến đầu . Thang này em trễ gần 1 tuần rồi, em lại ko dám thử que nua .. ngực căng va nhức như sắp tới ngày, Ck của em lúcc trước khi có chồng đều lắm khoảng 30-31 ngày . nhưng sau khi có chồng lại tùm lum hết . Bay giờ em sợ lắm , sợ bị hụt nữa :Crying::Crying::Crying::Crying:

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào dory123. Không hiểu sao mình cũng giống dory123 quá. Mình cũng cưới đc 6 tháng, cũng tham gia DD vào chiều hôm nay và cũng đang trễ kinh mà không dám thử:Sad: :Sad: :Sad: Mình sợ và quá ớn khi nhìn thấy que thử chỉ hiện 1v. Đọc trong DD mình thấy mình cũng có những dấu hiệu của việc mang thai, nhưng mình sợ đó chỉ là mình tưởng tượng. Thôi thì mình và dory123 cùng hy vọng vậy. Chưa có kinh là hy vọng tràn trề rồi mà:Smiling: :Smiling: :Smiling:

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dory123 Xem bài viết
    :Smiling:chào các chị em mới vào diễn đàn. Em đã vào diễn đàn để xem lâu rồi nhưng bay gio mới viết bài lên đây. Số là em đã đám cưới được 6 tháng. Cung mong có em bé lắm nhưng cứ trục trặc hoài. Lúc thì canh trật , lúc thì bị ốm . Mấy tháng trước em trễ kinh 2 tháng luôn , thử que lên 2 vạch, di khám thì lúc đầu bác sĩ siêu âm thâ có phôii rồi , nhưng khoảng 2 tuần sau khám lại người ta lại nói ko có gi trong TC cả . Em rất bi shock . Sau đó em có uông thuốc điều hòa lại kinh va khám pk nguoi ta noi ok Bay giờ em đã ổn và tiếp tục chiến đầu . Thang này em trễ gần 1 tuần rồi, em lại ko dám thử que nua .. ngực căng va nhức như sắp tới ngày, Ck của em lúcc trước khi có chồng đều lắm khoảng 30-31 ngày . nhưng sau khi có chồng lại tùm lum hết . Bay giờ em sợ lắm , sợ bị hụt nữa :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Theo như mình thấy thì có lẽ bạn đã mang thai, nếu sợ ko dám thử thì để thêm vài ngãy nữa coi sao bạn nhé
    Sẵn đây mời bạn qua nhà "các mẹ mong muốn săn Nghé 2009" luôn, qua đây cũng thảo luận bạn nhé