CHUẨN BỊ MANG THAI

Khi nào thì dùng que thử thai (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 308K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em là chauhien, sau này cứ gọi em là mẹ bé San San nhé.
    Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ em thử được chưa?
    Sau khi thử xong mà thấy 2 vạch nghĩa là có thai rồi thì có cần đến BViện để xét nghiệm nữa không?
    Mấy ngày nay em thấy hay bị nôn quá, không lẽ mới trễ cómấy ngày mà đã nghén,không biết có ai giống em không chị nhỉ?
    Rất mong được chia sẻ cùng các chị.
    :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,188 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauhien Xem bài viết
    Chào các chị!
    Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ em thử được chưa?
    Sau khi thử xong mà thấy 2 vạch nghĩa là có thai rồi thì có cần đến BViện để xét nghiệm nữa không?
    Mấy ngày nay em thấy hay bị nôn quá, không lẽ mới trễ cómấy ngày mà đã nghén,không biết có ai giống em không chị nhỉ?
    Dấu hiệu của bạn đáng mừng quá, bạn đi mua que thử liền đi, trễ 4 ngày thử là lên 2 vạch rồi đó.
    Chúc bạn may mắn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauhien Xem bài viết
    Chào các chị!
    Mình cũng có các triệu chứng như là: Buồn nôn và nôn, đau lưng, ngực đau và cương lên hơn bình thường rất nhiều. Nhưng mới chậm kinh có vài ngày nên rất sốt ruột không biết là có thai chưa? Nên dùng que thử vào thời điểm nào?
    Mong các chị và các bạn tư vấn và chia sẻ!
    Waiting for ...
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi family_ah Xem bài viết
    Mình cũng có các triệu chứng như là: Buồn nôn và nôn, đau lưng, ngực đau và cương lên hơn bình thường rất nhiều. Nhưng mới chậm kinh có vài ngày nên rất sốt ruột không biết là có thai chưa? Nên dùng que thử vào thời điểm nào?
    Mong các chị và các bạn tư vấn và chia sẻ!
    Giờ thử que được rồi bạn ạ. Thử vào buổi sáng nhé. Có nhiều bạn chưa đến ngày mà thử đã lên kết quả chính xác 2v rồi đấy.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang rất lo vì trễ kinh được 10ngày, mà trước đó hai(02)ngày thì lại bị ra huyết một chút, hôm qua mình có thử QT thì có hai vạch lên rất nhanh. Mừng quá chạy qua ông thầy bắt mạch, thầy bảo có thai và thai tốt rồi cho mình hai thang thuốc dưỡng thai. Buổi chiều không yên tâm mình đi siêu âm Bsy trên đường Nguyễn Trãi thì bác bảo chưa thây có túi thai trong TC , bác bảo mình đi thử máu nhưng mình sợ quá giờ chẳng bit thế nào. Có mẹ nào có tình trạng giống mình không thì chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé
    Cám ơn các mẹ!!
    • 461 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose.nguyen Xem bài viết
    Mình đang rất lo vì trễ kinh được 10ngày, mà trước đó hai(02)ngày thì lại bị ra huyết một chút, hôm qua mình có thử QT thì có hai vạch lên rất nhanh. Mừng quá chạy qua ông thầy bắt mạch, thầy bảo có thai và thai tốt rồi cho mình hai thang thuốc dưỡng thai. Buổi chiều không yên tâm mình đi siêu âm Bsy trên đường Nguyễn Trãi thì bác bảo chưa thây có túi thai trong TC , bác bảo mình đi thử máu nhưng mình sợ quá giờ chẳng bit thế nào. Có mẹ nào có tình trạng giống mình không thì chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé
    Cám ơn các mẹ!!
    rose ơi, chưa có ai trả lời cho bạn nên mình lanh chanh trả lời nhé.
    Theo mình nghĩ bạn trễ kinh 10 ngày và thử lên 2v là bạn có thai rồi đấy. Còn tình trạng ra huyết một chút đó, nếu chỉ một chút và một lần đó thôi thì không sao đâu. Vì mới trễ kinh 10 ngày, có thể thai còn nhỏ nên bs siêu âm chưa thấy túi thai. Bác sĩ khuyên bạn thử máu để biết kq chắc chắn hơn đấy thôi. Nếu có gì còn thắc mắc bạn vào mấy diễn đàn kia kiếm Mẹ UyênMy để hỏi thêm nha. Chị ấy biết nhiều và rất nhiệt tình chỉ bảo cho tụi mình đấy :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose.nguyen Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ!!
    Theo kinh nghiệm các cụ thì ra 1 chút huyết (1 chút rồi thôi) thì là "máu báo" - tín hiệu đã có thai (các cụ ngày xưa làm gì có QT mà thử :Laughing: ). Có người có, có người không có máu báo, cũng ko sao.

Thông thường thì khoảng 6 tuần túi thai mới vào buồng tử cung, 8-9 tuần mới bắt đầu có tim thai. Các mẹ thường sốt ruột, chậm kinh là đi SA luôn, lúc này thai mới ~4-5 tuần, chưa vào đúng chỗ đâu. Cứ từ từ, bình tĩnh nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

:Smiling:chào các chị em mới vào diễn đàn. Em đã vào diễn đàn để xem lâu rồi nhưng bay gio mới viết bài lên đây. Số là em đã đám cưới được 6 tháng. Cung mong có em bé lắm nhưng cứ trục trặc hoài. Lúc thì canh trật , lúc thì bị ốm . Mấy tháng trước em trễ kinh 2 tháng luôn , thử que lên 2 vạch, di khám thì lúc đầu bác sĩ siêu âm thâ có phôii rồi , nhưng khoảng 2 tuần sau khám lại người ta lại nói ko có gi trong TC cả . Em rất bi shock . Sau đó em có uông thuốc điều hòa lại kinh va khám pk nguoi ta noi ok Bay giờ em đã ổn và tiếp tục chiến đầu . Thang này em trễ gần 1 tuần rồi, em lại ko dám thử que nua .. ngực căng va nhức như sắp tới ngày, Ck của em lúcc trước khi có chồng đều lắm khoảng 30-31 ngày . nhưng sau khi có chồng lại tùm lum hết . Bay giờ em sợ lắm , sợ bị hụt nữa :Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào dory123. Không hiểu sao mình cũng giống dory123 quá. Mình cũng cưới đc 6 tháng, cũng tham gia DD vào chiều hôm nay và cũng đang trễ kinh mà không dám thử:Sad: :Sad: :Sad: Mình sợ và quá ớn khi nhìn thấy que thử chỉ hiện 1v. Đọc trong DD mình thấy mình cũng có những dấu hiệu của việc mang thai, nhưng mình sợ đó chỉ là mình tưởng tượng. Thôi thì mình và dory123 cùng hy vọng vậy. Chưa có kinh là hy vọng tràn trề rồi mà:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dory123 Xem bài viết
    :Smiling:chào các chị em mới vào diễn đàn. Em đã vào diễn đàn để xem lâu rồi nhưng bay gio mới viết bài lên đây. Số là em đã đám cưới được 6 tháng. Cung mong có em bé lắm nhưng cứ trục trặc hoài. Lúc thì canh trật , lúc thì bị ốm . Mấy tháng trước em trễ kinh 2 tháng luôn , thử que lên 2 vạch, di khám thì lúc đầu bác sĩ siêu âm thâ có phôii rồi , nhưng khoảng 2 tuần sau khám lại người ta lại nói ko có gi trong TC cả . Em rất bi shock . Sau đó em có uông thuốc điều hòa lại kinh va khám pk nguoi ta noi ok Bay giờ em đã ổn và tiếp tục chiến đầu . Thang này em trễ gần 1 tuần rồi, em lại ko dám thử que nua .. ngực căng va nhức như sắp tới ngày, Ck của em lúcc trước khi có chồng đều lắm khoảng 30-31 ngày . nhưng sau khi có chồng lại tùm lum hết . Bay giờ em sợ lắm , sợ bị hụt nữa :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Theo như mình thấy thì có lẽ bạn đã mang thai, nếu sợ ko dám thử thì để thêm vài ngãy nữa coi sao bạn nhé
    Sẵn đây mời bạn qua nhà "các mẹ mong muốn săn Nghé 2009" luôn, qua đây cũng thảo luận bạn nhé
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình. Mẹ nào nghi cứ thử sớm đi. Nếu ko có cũng yên tâm mà chờ đợi tiếp. Còn nếu có thì để biết mà bồi dưỡng và giữ gìn sớm. :LoveStruc:Trễ 1 tuần rồi mà ko thử còn đợi đến bao giờ. Nếu bạn thử cách đây 1 tuần thì biết đâu bạn đã có thể uống sữa bầu được 1 tuần, bạn vui vẻ trước 1 tuần, em bé sẽ phát triển tốt hơn

Không thử mà ngồi vô tư thì được. Chứ ko thử mà ngồi hồi hộp thì cũng..như thế cả. Thôi ủn mông cho các mẹ, thử sớm để còn lên kế hoạch chăm bé (hoặc chiến đấu tiếp) sớm nào... :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    Yêu con nhất trên đời!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,735 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chả bù cho mình chưa đến ngày cũng thử, để làm gì??? Thật ra là để giữ gìn, có thì mừng lắm và toàn tâm toàn ý gìn giữ, còn không thì cứ hy vọng, chứ mình không có hồi nào trễ kinh mà không dám thử vì sợ buồn cả. Các mẹ, can đảm lên nào, chào đón bé yêu cứ, sao nhát thế, bé cười không thèm lú mặt luôn bi chừ à, nhanh nhanh báo tin 2v nhé
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mạnh dạn nên mẹ nó ơi, chứ nhỡ có bé thật mà lại cứ lo lắng thế này thì không tốt cho bé đâu, chúc mẹ nó co tin vui nhé.:Rose: :Rose: :Rose:

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaonho2011 Xem bài viết
    mạnh dạn nên mẹ nó ơi, chứ nhỡ có bé thật mà lại cứ lo lắng thế này thì không tốt cho bé đâu, chúc mẹ nó co tin vui nhé.:Rose: :Rose: :Rose:
    Đúng đấy, manh dan nên. Chuc mẹ no sớm báo tin vui:LoveStruc: :Rose:
    • 91 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hu hu hu sáng nay thử rồi, nhưng chỉ có 1 vạch thôi buồn qua , lại chẳng co dấu hiệu gi là có K nua ....buồn quá đi mất
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

nhà này có mẹ Domdumap chậm 2 tuần mơi sleen 2v đó. Mẹ nó chờ thêm vài hôm nữa hay đi thử máu đi/ Vừa nhanh vừa chính xác nhất.
    • 91 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

trui oi ! Ko hiểuu sao nữa , buổii chiều nay nhìn lại thi thấy cái que hồi sáng thử co vạch thứ 2 nhưng mờ lắm .. mình rất sợ bi tâm lý anh hưởng cứ nhìn đi nhìn lại hoài .. nhưng mà chắc ko chính xác đâu nhỉ ???
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

trui oi ! Ko hiểuu sao nữa , buổii chiều nay nhìn lại thi thấy cái que hồi sáng thử co vạch thứ 2 nhưng mờ lắm .. mình rất sợ bi tâm lý anh hưởng cứ nhìn đi nhìn lại hoài .. nhưng mà chắc ko chính xác đâu nhỉ ???
    Nếu que kô phải là hàng dỏm thì mẹ nó có quyền hy vọng. Mẹ UM khi có bé UM cũng gặp tình huống như mẹ nó đấy onttella: onttella: onttella: onttella: onttella:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Vào đây làm mình nhớ lúc trước khi có suri,vợ chồng mình mong bé lắm nhưng hơn cả năm chả thấy,thử k biết bao nhiêu là vạch nhưng toàn chỉ 1 mà thôi,buồn lắm,mình hiểu đc cảm giác của các mẹ,nhưng mình chẳng chờ đc 1 tuần đâu,1 ngày thôi là thử liền.Cả đêm k ngủ đc,cứ nhìn cái đồng hồ chờ trời sáng để thử thôi ,vậy là lúc 4h sáng mình lại lọ mọ dậy,thử thì em QT báo lên 2 vach mình chả tin vì vạch thứ 2 cũng mờ lắm,thế là bay vào giường réo xã ( đang khò :Sleepy::Sleepy "anh ơi 2 vạch,vô xem dùm em với " làm ổng chẳng hiểu mô tê gì cứ chạy theo vào toilet .Sau 1 hồi dụi mắt rồi phán " đúng 2 vạch rùi mà",làm mình hét toáng lên.Nhưng vẫn k chịu đi ngủ,bảo ổng ngủ tiếp đi rồi mình lại đứng trơ trơ đấy nhìn cái que giống y như sợ cái vạch đó tự nhiên mất đi vậy :Surprise::Surprise:,cứ dụi mắt sợ mình còn ngái ngủ chớ :Nottalkin::Nottalkin:.Lúc đó mình cũng cảm thấy những dấu hiệu như các mẹ nhưng cũng sợ mình trông quá nên tưởng tượng rooling:.Xong
    Nhưng đó mới là phần mở đầu nhé,chui vô giường thì lại ngủ k đc,bắt đầu quay sang hỏi ax ,nào là " anh ơi que đúng k? " ( làm như ổng đã từng thử rồi á ), vậy mà ổng cũng trả lời ngon ơ " đúng chứ",rồi mình lại tiếp tục tra tấn " chắc k đâu,hôm trước em đọc ở WTT thì có chị bảo thử có mà đi khám bs k có " ....im lặng ...rồi " sao bây giờ anh,lo quá " :Laughing::Laughing:.Ổng cũng chịu bó tay thôi,chẳng biết trả lời sao,cứ bẩu " chắc có rồi mà,k sao đâu,ngủ đi ".Nhưng k ngủ đc,trằn trọc 1 hồi ổng dậy nấu cho mình tô mì gói,ăn xong trời sáng luôn.Thế là tiếp tục mua luôn 4 que về thử tiếp,đến khi cả 4 que đều lên 2 vạch mình mới thôi tra tấn xã :Laughing::Laughing:.Phù :LoveStruc:,thế mới biết vợ có bầu cũng thương mí anh xã ghê, tội nghiệp đêm k ngủ còn bị tra tấn những cái vấn đề mà các anh...tịt :Silly::Silly:
    Mình post ở đây để giúp mẹ dory có thêm tự tin nhé,giống như chị 81vantreranh bảo,trên wtt nhiều trường hợp như dory lắm,mẹ nó bây giờ nhớ ăn uống và giữ gìn sk để chào đón bé yêu nhá :LoveStruc::LoveStruc:,chúc mừng mẹ dory :Rose::Rose::Rose:
    • 126 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng đang tâm trạng giống mẹ Dory đây! :Worried:

Chỉ mong qkd cho nhanh còn chuẩn bị chiến đấu tiếp mà chưa thấy, biểu hiện có em bé cũng không thấy gì nốt, em mới chậm 2 ngày ... ráng đợi thêm vậy! :Sad: