• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khi nào thì có thể nghe được tim thai???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các chị các mẹ chỉ giáo dùm em, em đi siêu âm thấy bác sĩ cho kết quả có thai được 4 tuần +/- 7 ngày và thai đã nằm trong tử cung. Vậy cho em hỏi là đã có tim thai ngay chưa hay phải 1/2 tuần nữa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thai của bạn 4 tuần tính từ ngày kinh cuoi hay là tình từ ngày thụ thai?Vì mình thấy bảo 4 tuần còn nhỏ lắm siêu âm ko thấy thai mà.Thường 7-8 tuần tính tù ngày kinh cuối thì mới có tim thai
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethiha5982 Xem bài viết
    Thai của bạn 4 tuần tính từ ngày kinh cuoi hay là tình từ ngày thụ thai?Vì mình thấy bảo 4 tuần còn nhỏ lắm siêu âm ko thấy thai mà.Thường 7-8 tuần tính tù ngày kinh cuối thì mới có tim thai
    Con em tính từ ngày kinh cuối chị ạ, em quên ko hỏi bác sỹ là khi nào có tim thai mà bạn em khuyên 1 tháng chỉ nên siêu âm 1 lần nên ko biết hỏi ai. Đành hỏi các chị, các mẹ trên này vậy!
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatrắng Xem bài viết
    Con em tính từ ngày kinh cuối chị ạ, em quên ko hỏi bác sỹ là khi nào có tim thai mà bạn em khuyên 1 tháng chỉ nên siêu âm 1 lần nên ko biết hỏi ai. Đành hỏi các chị, các mẹ trên này vậy!
    Thế thì cố đợi thêm 3-4 tuần nữa hãy đi siêu âm.Tớ cũng đang nôn nóng lắm chỉ mong đến ngày được siêu âm thấy tim thai đập bùm bụp thì mới yên tâm được.Tuần sau được hơn 5 tuần tớ mới siêu âm xem bé về tử cung chưa rồi chắc 2 tuần sau siêu âm tiếp.Mẹ UM bảo siêu âm ko ảnh hưởng tới bé đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethiha5982 Xem bài viết
    Thế thì cố đợi thêm 3-4 tuần nữa hãy đi siêu âm.Tớ cũng đang nôn nóng lắm chỉ mong đến ngày được siêu âm thấy tim thai đập bùm bụp thì mới yên tâm được.Tuần sau được hơn 5 tuần tớ mới siêu âm xem bé về tử cung chưa rồi chắc 2 tuần sau siêu âm tiếp.Mẹ UM bảo siêu âm ko ảnh hưởng tới bé đâu
    Thế mà em đi siêu âm bác sỹ bảo bé đã vào tử cung rồi, mà quên ko hỏi nên em cứ thắc mắc ko biết bé vào tử cung là đã có tim thai chưa. Bạn em cũng đang bầu 4 tháng, bác sỹ nó khám lại khuyên chỉ nên siêu âm 1 tháng 1 lần. Thôi em cứ cố đợi tháng sau siêu âm lại vậy. Mong quá!
    • 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

8t là có tim thai rồi bạn ạ, tớ đc đúng 8t mà tim thai rõ lắm rồi..Có khéo 7t có rồi ý chứ ....đừng sốt ruột quá nhé
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi, 6t co tim thai rồi siêu âm thì mơi biết. còn nghe bằng dụng cụ(k nhớ tên gọi là gì) co cái ống đó thì lâu hơn.
    • 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Lần trước khi mình phát hiện có thai là 5 tuần rưỡi. Lúc đó mình khám pk bs Hạnh. Bác Bảng siêu âm (trê n bụng)
    cho mình bảo là thai trong tử cung. 1 tuần sau đó, mình bị động thai, đi Từ Dũ khám, thì siêu âm họ bảo đã có tim thai rồi.

siêu âm không có hại, và cần làm trong 3 tháng đầu. Bạn lethiha đừng lo lắng quá.

Mình nghe nói bác Bảng chỗ phòng khám bs Hạnh là 1 trong những người siêu âm giỏi ở TD.
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho em lời khuyên, em để bé khoảng 8 tuần thì đi siêu âm vậy. Mong 2 mẹ con bình yên!!!