• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khi bị kinh nguyệt ra cục huyết có vấn đề gì không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có ai giống mình không vậy? Mình mỗi lần bị hành kinh là hay ra các cục huyết lắm. Không biết các mẹ khác có như thế không, và bị như vậy có vấn đề gì không nhỉ các mẹ ơi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 682 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn mới bị như vậy hay sao ? Nên đi khám phụ khoa đi bạn, mà mình không biết bạn bao nhiêu tuổi, đã lập gia đình hay chưa , bạn có thể tham khảo bài báo dưới đây : http://www.saigonnews.vn/love/data/g...kinhnguyet.htm
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911
    Có ai giống mình không vậy? Mình mỗi lần bị hành kinh là hay ra các cục huyết lắm. Không biết các mẹ khác có như thế không, và bị như vậy có vấn đề gì không nhỉ các mẹ ơi?
    Mình cũng bị như vậy vào ngày bị thứ 2+đau bụng và ra máu cục cũng chỉ xuất hiện vào ngày ra nhiều này.Di khám pk thì bs chỉ nói là viên cổ tử cung lộ tuyến.Ko biết có phải htuwowngj này do vctclt gây ra ko
    (mình bị ra máu cục từ lúc mới có kinh tới giờ cơ)
    • 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Min
    Mình cũng bị như vậy vào ngày bị thứ 2+đau bụng và ra máu cục cũng chỉ xuất hiện vào ngày ra nhiều này.Di khám pk thì bs chỉ nói là viên cổ tử cung lộ tuyến.Ko biết có phải htuwowngj này do vctclt gây ra ko
    (mình bị ra máu cục từ lúc mới có kinh tới giờ cơ)
    Mình chưa có cháu nào. Bị xảy một lần và đang muốn có em bé. mình có hỏi chị gái và mẹ mình thì 2 người đều bị như vậy. Còn mình thì cũng bị từ khi bắt đầu hành kinh cơ. Nhung không biết là vì sao? có phải ai cũng bị như vậy không nhỉ?
    • 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911
    Mình chưa có cháu nào. Bị xảy một lần và đang muốn có em bé. mình có hỏi chị gái và mẹ mình thì 2 người đều bị như vậy. Còn mình thì cũng bị từ khi bắt đầu hành kinh cơ. Nhung không biết là vì sao? có phải ai cũng bị như vậy không nhỉ?
    Trong nửa đầu chu kỳ, niêm mạc tử cung sẽ dần dầy lên để đón trứng thụ tinh làm tổ, sang đến nửa sau chu kỳ, nếu kô có sự thụ tinh xảy ra,kô có phôi làm tổ thì niêm mạc thoái hoá, tự bong ra khỏi thành tử cung, các mạch máu li ti của niêm mạc vỡ ra, gây chảy máu, rồi tất cả thoát ra ngoài khiến we QKD, vậy thôi.
    Thường thì khi niêm mạc bong ra, qua sự co thắt của tử cung , chúng nát thành máu cả. Nhưng cũng có khi sự co thắt quá nhẹ, không bóp nát chúng được, nên khi ra ngoài chúng vẫn còn nguyên dạng.
    Đau bụng hành kinh chính là do sự co thắt tử cung để tống nhanh chúng ra ngoài. Nếu để ý bạn sẽ thấy chỉ bị như thế vào ngày thứ 2 thôi, và sau khi bọn chúng ra ngoài hết, thì chị em mình cũng hết đau bụng.
    Những mảng máu cục chính là niêm mạc bị bong ra đấy. Trông thì đáng sợ thật, nhưng hầu như ai cũng giống nhau cả.
    Nếu bạn quá lo lắng thì nên đi BS để rõ hơn nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-me
    Trong nửa đầu chu kỳ, niêm mạc tử cung sẽ dần dầy lên để đón trứng thụ tinh làm tổ, sang đến nửa sau chu kỳ, nếu kô có sự thụ tinh xảy ra,kô có phôi làm tổ thì niêm mạc thoái hoá, tự bong ra khỏi thành tử cung, các mạch máu li ti của niêm mạc vỡ ra, gây chảy máu, rồi tất cả thoát ra ngoài khiến we QKD, vậy thôi.
    Thường thì khi niêm mạc bong ra, qua sự co thắt của tử cung , chúng nát thành máu cả. Nhưng cũng có khi sự co thắt quá nhẹ, không bóp nát chúng được, nên khi ra ngoài chúng vẫn còn nguyên dạng.
    Đau bụng hành kinh chính là do sự co thắt tử cung để tống nhanh chúng ra ngoài. Nếu để ý bạn sẽ thấy chỉ bị như thế vào ngày thứ 2 thôi, và sau khi bọn chúng ra ngoài hết, thì chị em mình cũng hết đau bụng.
    Những mảng máu cục chính là niêm mạc bị bong ra đấy. Trông thì đáng sợ thật, nhưng hầu như ai cũng giống nhau cả.
    Chị ơi, cho e hỏi, còn hiện tượng đau lưng những ngày tiền QKD và những ngày QKD thì giải thích thế nào ạ.

Đơn giản thế thôi... nhưng đó là hạnh phúc!
    • 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chú mèo tam thể
    Chị ơi, cho e hỏi, còn hiện tượng đau lưng những ngày tiền QKD và những ngày QKD thì giải thích thế nào ạ.
    Đọc nhiều biết tí chút, nên đem chia sẻ với chị em thôi,
    Mình chẳng phải là BS hay chuyên gia gì trong lĩnh vực này để mà trả lời sâu hơn cho bạn. Ui cha, xấu hổ quá, nhưng cái chuyện đau thì mình cũng nghe nói thôi, kể lại cho bạn nghe vậy nhá : QKD là do sự sụt giảm hormon đột ngột gây bong nội mạc TC, sự thiếu hormon đó làm các dây thần kinh trọng yếu trở nên hết sức nhạy cảm, bạn sẽ bị đau ngực, đau đầu ,đau lưng... Ngoài ra khi QKD thì lỗ chân lông và các khớp giãn nở, vì vậy ông bà ta dạy rằng kô nên tắm gội khi QKD (hở lỗ chân lông thì dễ cảm lạnh, ngày nay ta có máy nước nóng thì okê rồi, mấy ngày đó mà ở dơ thì chết mất). Còn khớp giãn nở thì gây đau lưng.
    Nói chung tất cả đều do hormon, các nội tiết tố và hệ thần kinh chi phối. Còn cụ thể là chi phối theo cơ chế nào thì mình... (bó tay)...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ y hệt mẹ này này! Cảm ơn Mẹ đã giải thích rất chi tiết và dễ hiểu nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-me Xem bài viết