Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khám tổng quát và chích ngừa trước khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 704 Trả lời

47 Người đang theo dõi

• 315 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ oi! Em đang dự định mang bầu, nghe thấy nhiều người khuyên nên đi tiêm phòng. Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ cho em với: tiêm phòng những gì, ở đâu, cần tiêm trước khi có khoảng bao lâu?
    Thanh kiu các mẹ nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người khuyên tiêm nhều lắm , nhưng cuối cùng mình quyết định là tiêm phòng cúm trước 3 tháng , phải tảy giun để em bé hấp thụ tốt hơn....conf các loại khác như uốn ván....thif tiêm sau cũng được. Nếu bạn ở HN thì tiêm ở Viện VS dịch tễ, hoặc BV Bạch mai, Hàng bài....

• 315 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị ơi! Tẩy giun thì cần trước bao nhiêu lâu?
    Em đang dự định qua Tết thì có bi h còn kịp không?

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào đẻ rồi thì cho em biết với!!!

Các mẹ thường đi tiêm phòng tháng mấy? Khi khám bác sĩ có chỉ dẫn gì không? Khi em đi khám ở bv Phụ sản, BS chẳng nói gì đến tiêm phòng cả. Mà đã đến tháng thứ 6 rồi chứ ít gì đâu, điều đó làm em lo lắng quá đi mất thôi.

• 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình đi khám ở C thì tuần thứ 30 tiêm uốn ván mũi 1; sau đó 4 tuần tiêm mũi 2. Thế là hết, chẳng tiêm phòng gì thêm nữa cả.

• 226 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chào các mẹ! :1:

Em dự định lập gia đình sau 3 tháng nữa và được khuyên lên đi khám sức khỏe tổng thể đối với cả hai, nhưng em chưa biết đến phòng khám hay bệnh viện nào ở Hà Nội để khám cả. Có mẹ nào bết nơi đâu khám tốt nhất thì chỉ cho em với.

Thêm chút nữa là , các mẹ thấy thuê trang điểm và váy cưới ở đâu đẹp và giá cả phải chăng không?

Cảm ơn các mẹ nhé.

• 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu định mang bầu thì nên đi tiêm phòng bệnh Rubella (nhất là thời kỳ này VN đang bị dịch). RẤt rất quan trọng đấy. Nguy hiểm ngang bệnh cúm nếu bị mắc phải trong 3 tháng đầu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 773 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Rubella còn nguy hiểm hơn cả cúm đối với thai phụ trong 3 tháng đầu ý chứ. Cho nên tốt nhất là đi tiêm phòng trước khi mang thai, vì có thai rồi thì ko tiêm được nữa đâu.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên xét nghiệm xem viêm gan B và tiêm phòng luôn. Bà chị chồng mình sinh con ra mới biết là bị nhiễm virus viêm gan B nên lại phải chữa chạy. Khổ thân bé lắm. Chị ấy sinh con lâu rồi (10 năm), mà hồi ấy chẳng biết bác sĩ có xét nghiệm máu không mà chẳng thấy nói gì cả. Mà chị ấy sinh ở Viện PS đấy.

• 100 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trước khi co thai em o ben pháp nay ne, ho bát di thu mau roi bát tiem phong du hét, co ca việc tiem chung benh viem gan A,B, roi tiem chung cai vacxin gi ma chong di ung voi cho meo gi do, cai vacxin do em không ro , nhung em tiem chuân day du nen ay gio thai em binh thương va rát khoe do dước an ương day du chát nen phát triên to lam, moi ba thang bau thoi ma cai bung em to nhu bon nam thang do, không biết con lai no to nhu vay hay sao nua, chinh moi ngươi ben nay deu bao bung em to thát,
    QUYNH ANH BOURGES
    MARSEILLE, FRANCE