• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Khả năng có thai sau mổ nội soi chửa ngoài tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 54.1K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi em bị mổ phang CNTC vì em bị mất máu nhiều. em muốn hỏi các mẹ là sau bao lâu thì chị em bị như vậy có thể quan hệ vợ chồng lại được. em mổ được 1 tháng rồi và em đã khỏe trở lại.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi em bị mổ phang CNTC vì em bị mất máu nhiều. em muốn hỏi các mẹ là sau bao lâu thì chị em bị như vậy có thể quan hệ vợ chồng lại được. em mổ được 1 tháng rồi và em đã khỏe trở lại.:Battin ey:

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac chi oi em moi mo thai ngoai tu cung cach day 10 ngay em lo qua bs cat 1 voi trung trai lieu sau nay co the co con binh thuong k

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Các mẹ cố duy trì topic này nhé.

Mình mổ nội soi cắt vòi trứng trái từ ngày 25/5. Hôm qua đi khám ở PK Bác sỹ Ngọc Lan, bác sỹ hẹn ngày thứ 2 của chu kỳ kinh, đến xét nghiệm kiểm tra vòi trứng, buồng trứng có hoạt động tốt không rồi mới quyết định tiếp.

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Theo em được biết, nếu các chị mổ nội soi thì kiêng khoảng 3 tháng, còn mổ phanh thì kiêng chừng 6 tháng.

Nhưng hồi em mổ TNTC (em mổ nội soi vẫn bảo tồn VT) thì sốt ruột quá, có hỏi chị Phương Diệp, chị bảo mình mong con quá thì sau mổ nội soi 1 tháng thả lại vẫn ok nhé.

Các mẹ bị cắt một VT cứ yên tâm, vì mình vẫn còn 1 VT, nên vẫn có khả năng có thai bình thường à. Như chị Phương Diệp đó, bị cắt 1 VT mà giờ bé cũng được gần 1 tuổi rồi nè.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 190 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

mình theo dõi diễn đàn này mấy năm nay,thay nick 1 lần,thấy trường hợp mailan cũng giông mình,mấy hôm nay thấy nhà nào cũng báo tin mailan đã có em bé tự nhiên mà mừng quá,chúc mừng bạn nhé,chúc bạn về đích thành công nha,mình cũng đang chờ phép màu giống mailan nè.
    Mong cho các chị em mình sau mổ TNTC đều sớm có tin vui.
    THIÊN THẦN NHỎ ƠI,NHANH VỀ VỚI BA MẸ NÀO
    8/3 :QKD
    9/4 :QKD
    10/5 :QKD
    7/6 :QKD
    7/7 :QKD
    8/8 :QKD
    7/9 : QKD
    10/10: QKD
    9/11 :QKD
    TẤT CẢ ĐÃ SẴN SÀNG RỒI,CÓ THÊM CON LÀ CHÚNG TA THẬT SỰ HẠNH PHÚC
    [url=http://www.giadinhnho.com/][img]http:/

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuc-binhan Xem bài viết
    mình theo dõi diễn đàn này mấy năm nay,thay nick 1 lần,thấy trường hợp mailan cũng giông mình,mấy hôm nay thấy nhà nào cũng báo tin mailan đã có em bé tự nhiên mà mừng quá,chúc mừng bạn nhé,chúc bạn về đích thành công nha,mình cũng đang chờ phép màu giống mailan nè.
    Mong cho các chị em mình sau mổ TNTC đều sớm có tin vui.
    Mong cho điều kỳ diệu cũng sớm đến với bạn nhé,.:Smiling:
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 64 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    Mong cho điều kỳ diệu cũng sớm đến với bạn nhé,.:Smiling:
    Mailan, chúc mừng mẹ nó nhé, mình cũng bị TNTC cắt vòi trứng trái rồi, mấy tháng nay mình lo lắng và căng thẳng quá vì thả 6 tháng rồi mà vẫn bị trượt, nếu có thời gian mailan kể lại hành trình tìm con yêu của bạn đi. Ôi, thật là tuyệt vời, cầu mong một ngày mình cũng thấy 2v như mailan, chúc 2 mẹ con khỏe nhé.

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Bác sỹ ở TD dặn mình là kiêng 2 tháng, rồi thả 2 tháng, nếu không được thì hãy đi khám. Nhưng mình sốt ruột, sợ VT kia có vấn đề nên đi khám luôn. Nhưng vẫn thấy lo vì mọi người bảo vòi trứng đang tốt, đi chụp dễ bị viêm nhiễm lắm :Crying:.

• 92 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ bị TNTC cũng đừng lo lắng nhiều. Bạn mình cũng mổ nội soi bị cắt VP hiện tại sau 6 tháng thì có thai tự nhiên. Bé đầu là bé trai được 15 tháng thì lại vỡ kế hoạch có thêm 1 bé trai bây h chị ấy đang mang thai được 5 tháng. Mong cho các mẹ bị TNTC đều sớm tin vui nhé.