CHUẨN BỊ MANG THAI

Khả năng có thai sau mổ nội soi chửa ngoài tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 62.1K Lượt đọc
  • 303 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy bác sĩ bảo hcg giảm, thai thoái triển nhưng cũng không tự xảy ra được đâu, vì thai nằm ở vòi trứng chứ không phải tử cung, nên việc tự xẩy ra ngoài được là rất khó.
    • 68 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrBin2012 Xem bài viết
    Hi. Chúc mừng bạn nhé. Thế bạn mổ từ 1.5 à. Mà bạn mổ ở đâu vậy bạn có bị cắt vt ko ??
    Mình bị cắt vòi trứng bên phải mn à, mình mổ ns ở viện đa khoa tỉnh thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglam88vn Xem bài viết
    mình là thành viên mới tinh. tàu ngầm lâu lắm rồi giờ mới đăng ký là thành viên chính thức. Hôm nay mình cũng vừa ra viện sau khi mổ CNTC. nhà mình kết hôn dc 10 tháng rồi, cũng mong con lắm. cách đây 6 tháng là bị sẩy, đến giờ mong mãi mới có thì lại CNTC. so sad. của mình do thai thoái triển, nên mổ bóc tách được, bác sĩ bảo mổ nội soi bảo tồn được vòi trứng trái. giờ ra viện rồi vẫn phải uống thuốc kháng sinh thêm 5 ngày nữa. đang nằm dài ở nhà dưỡng sức, chán quá.
    Cố dưỡng sức còn chiến đấu tiếp nha mn. Mình đang bầu đc 5 tuần, trc cũng chửa ngoài đâm ra cứ thấy lo lo như sơ sảy thai, sợ thai lưu.. nói chung con chưa ra khỏi bụng mình vẫn chưa yên tâm được

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mổ nội soi CNTC đến giờ là đc 6 tháng, cũng bị cắt 1 bên vòi trứng, mình còn bị viêm lộ tuyến nữa, không biết viêm vậy có ảnh hưởng nhiều đến việc thụ thai ko, và nguy cơ thai NTC cơ bị lại cao ko, vì bị 1 lần mình sợ lắm. Bác sĩ bảo mình chỉ viêm nhẹ ko ảnh hưởng gì và dặn mình để tự nhiên mấy tháng xem có dính ko, nếu ko thì tính giải pháp khác, hix có mẹ nào bị giống mình ko? Lấy chồng hơi muộn mà chưa đc bé nào thì bị vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhungduong83
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 249 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglam88vn Xem bài viết
    mình thấy bác sĩ bảo hcg giảm, thai thoái triển nhưng cũng không tự xảy ra được đâu, vì thai nằm ở vòi trứng chứ không phải tử cung, nên việc tự xẩy ra ngoài được là rất khó.
    của mình hcg giảm là thai thoái triển à mn. Hic. Mà của mình thai nhỏ vậy mà ko đc bóc tách bảo tồn VT như bạn tunglam88vn mà cũng bị cắt phăng VTt ;(