CHUẨN BỊ MANG THAI

Khả năng có thai sau mổ nội soi chửa ngoài tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 60.6K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 124 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

MÌnh cũng mổ chửa ngoài cách đây 2 năm. Sau đó 6 tháng đi chụp lại thì thôg nhưng thả mãi chẳng dính. Rồi TTON không dc, sau đó uống thuốc đông y sau 3 tháng thì có tự nhiên, giờ mình mới được gần 5 tuần.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chodoivahyvong Xem bài viết
    MÌnh cũng mổ chửa ngoài cách đây 2 năm. Sau đó 6 tháng đi chụp lại thì thôg nhưng thả mãi chẳng dính. Rồi TTON không dc, sau đó uống thuốc đông y sau 3 tháng thì có tự nhiên, giờ mình mới được gần 5 tuần.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Mình đang muốn thả để có e bé nhưng mà lại sợ bị lại lần nữa. K bít sau 1 tháng có nên đi chụp TV VT xem có bị viêm nhiễm hay tắc gì k.thấy nhìu ng nói k bị gì mà đi chụp thì về lại bị nên cũng thấy lo. Mới mổ chưa đc 1 tháng thỉnh thoảng bị chuột rút 1 bên đến là lo. K bít có fai dấu hiệu bất thường k nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung vua moi mo noi soi chua ngoai tu cung hom 22/7 vua roi,bi cat voi trung phai,buon lam.den hom nay thay bi ra mau kem theo dau lung va dau bung, day co phai la chu ki kinh tiep theo ko,cac me giup minh voi. Dinh di kham ma ngai
    • 113 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

trường hợp bạn này giống mình quá. TNTC cũng vì uống thuốc tránh thai khẩn cấp
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dat thuoc am dao co la nguyen nhan dan den thai ngoai tc ko nhi?
    • 315 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhcuong8288 Xem bài viết
    Dat thuoc am dao co la nguyen nhan dan den thai ngoai tc ko nhi?
    Sao lai the, thuoc chua viem ma
    Số 432 mẹ Thái San tặng, hi vọng cả nhà mình đều nhanh 2v nhé!!!
    • 244 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ còn duy trì topic ko. E cũng mới mổ TNTC từ hôm 28.8 đến 30.8 e đã thấy kinh lại rồi. Hic. E mổ bị cắt VTT. Nhưng e có 1 thắc mắc là của e rất nhỏ chỉ mới có 1cm và hcg của e hôm trc mổ là 348 nhưng hôm sau trc khi mổ cho test lại chỉ là 198 tức là hcg giảm thì e tưởng là say vậy mà vẫn bị mổ. Có mẹ nào bị như e ko ạ ?????
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyboby Xem bài viết
    chào các mẹ, lâu lắm rồi mình mới ghé qua nhà này, mình đã từng mổ nội soi CNTC cách đây 1 năm, nhưng giờ mình đã có bầu bé được 5 tháng rồi, các mẹ cứ yên tâm điều trị đỡ viêm rồi chụp TCVT, thông thì vẫn có bầu bình thường nhá, của mình cắt 1 bên đó. các mẹ cứ yên tâm, đnwgf nghĩ ngợi gì nhiều mà ảnh hưởng tới sức khỏe lắm đó, mẹ nào mà hoang mang cần hỏi kinh nghiệm, cứ pm nếu giúp được gì, mình sẵn sàng, tại mình đang theo nhà tam ca nguyệt thứ 2, nên cũng ít vào đây lắm, chúc các mẹ mau hồi phục sức khỏe và chụp TCVT luôn thông, sớm đón bé.
    C ơi.c mổ tnct sau bao lâu thì có thai lại vậy c. Hết kinh sau 2,3 ngày c có đi tái khám lại k ạ.e mổ đc hơn tháng rùi giờ đang có kinh. Nhưng e băn khoăn hết kinh có nên đi kiểm tra lại k. C chia sẻ e ít kinh nghiệm với. E lo quá
    • 113 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrBin2012 Xem bài viết
    Các mẹ còn duy trì topic ko. E cũng mới mổ TNTC từ hôm 28.8 đến 30.8 e đã thấy kinh lại rồi. Hic. E mổ bị cắt VTT. Nhưng e có 1 thắc mắc là của e rất nhỏ chỉ mới có 1cm và hcg của e hôm trc mổ là 348 nhưng hôm sau trc khi mổ cho test lại chỉ là 198 tức là hcg giảm thì e tưởng là say vậy mà vẫn bị mổ. Có mẹ nào bị như e ko ạ ?????
    <br> mình thí bị TNTC khi siêu âm phát hiện thai khoảng 6-7 tuần, vào bệnh viện họ thử máu chắc chắn có thai mới mổ, 2 ngày sau thì mình có kinh lại bình thường, mình nghe BS bảo với SV thực tập trường hợp thai sống ngoài TC phải mổ nội soi, và cũng tùy trường hợp mà họ cho uống thuốc cho thai ra ngoài hay mổ. lúc mình nằm viện thì chị nằm giường bên cạnh ban đầu bs cho uống thuốc để thai ra ngoài nhưng 1 tuần sau thai cũng không ra đành phải bắt mổ nội soi luôn.
    • 244 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn bị lâu chưa bh đã có thai lại chưa ???. Tại mình thấy hcg của mình đã giảm thì mình nghĩ chắc bị sảy tự nhiên nên ko fai tntc nữa thì ko cần mổ nhubgw bs nói hcg gỉm ko nói lên dc điều j ;(
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gấp, gấp - Mổ nội soi chửa ngoài tử cung ở đâu

Chị gái em vừa phát hiện chửa ngoài tử cung, vẫn chưa có dịch. Gia đình em đang định đưa chị ấy xuống HN mổ nhưng k biết nên mổ ở BV nào cả. Có Mẹ nào rành việc này cho em xin ý kiến với ạ. Gấp lắm rồi.Em cảm ơn các Mẹ trước ạ

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• 30 lời khuyên chăm sóc thai nhi từ trong bụng mẹ ,các mẹ nhé

1. Thường xuyên ra ngoài trời. Ánh mặt trời trong thời gian mang thai đẩy mạnh sự hấp thu magiê,...

• chuẩn bị có thai sau mổ nội soi thông vòi trứng

Chào mọi cả nhà! E là thành viên mới của diễn đàn, em có chuyện rất muốn tâm sự với mọi người. E lây chồng đã hơn 2 năm rồi ma chưa sinh Baby, hồi mới cưới e cũng đã có bầu nhưng được 2 th thì thai lưu và từ đó ko có lại được nữa. 2 VC cũng đã đi khám chụp XQ .Hôm vừa rồi 24/4/10 em đã được BS...

• thời trang của bé

http://thegioingaymai.vn/UploadFiles/Images/Products/Thumbnail/11222011/154/ao-len-vest-zara-2907140...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Cho e hỏi. Mổ nội soi tntc đc 1 tháng hết kinh 2-3 ngày có nên đi chụp TCVT k ạ. Tại e lo sẽ lại bị lần nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với. Tks các mẹ nhìu