CHUẨN BỊ MANG THAI

Khả năng có thai sau mổ nội soi chửa ngoài tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 58.6K Lượt đọc
  • 277 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiamgiadinh259 Xem bài viết
    các chị ơi sáng nay em ra máu nhiều lắm, không biết em có thể chờ đến 1 tuần không nữa, các chị tư vấn giúp em với !
    Em vào viện ngay đi, nếu đau bụng dữ dội càng phải báo bác sỹ gấp nhé. Em đã xét nghiệm máu chưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xét nghiệm cả rồi, bác sĩ bảo phải đợi 1 tuần nhưng em nghĩ đã chắc chắn là TNTC rồi thì đợi gì nữa em muốn mổ càng sớm càng tốt vì em nghe nói nếu thai nhỏ thì vẫn giữ đc cả 2 buồng trứng phải không chị ?
    • 296 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

em xét nghiệm cả rồi, bác sĩ bảo phải đợi 1 tuần nhưng em nghĩ đã chắc chắn là TNTC rồi thì đợi gì nữa em muốn mổ càng sớm càng tốt vì em nghe nói nếu thai nhỏ thì vẫn giữ đc cả 2 buồng trứng phải không chị ?
    Mổ sớm không bị vỡ vòi trứng thôi em ạ. Nếu vỡ dễ bị biến chứng nhiều bệnh khách nữa. Còn mổ thì chỉ cắt vòi, còn buồng trứng thì vẫn được giữ. Chị cũng bị cắt một vòi, còn buồng trứng thì vẫn còn. Chị cũng bị ra máu khá nhiều, nhưng bác sỹ dặn chị là đau bụng phải báo gấp.
    • 432 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Phải theo Bs thôi Mẹ ấy ah, thường khi đã trể kinh khoảng hơn 1 tuần mà SA đầu dò chưa thấy thai trong TC các Bs đều chuẩn đoán khả năng TNTC, nhưng không phải lúc nào cũng đúng, và cũng rất khó để đưa ra kết luận chính xác nên các Bs đều nói phải để theo dõi... khi nào chắc chắn thì mới tiến hành mổ được Mẹ ấy à. Mẹ ấy bị ra máu thì vẫn có khả năng là sảy thai tự nhiên. Mẹ ấy nên XN máu 2 ngày 1 lần nếu hạ dần thì có thể loại bỏ khả năng TNTC nhé! Còn nếu Mẹ ấy không yên tâm thì có thể lên HN, SA, XN lại để có KQ chắc chắn nhanh. Dúng là TNTC phát hiện càng sớm thì càng tốt, có Mẹ phát hiện sớm, tiêm thuốc không phải cắt vòi trứng, buồng trứng gì cả. Bảo tồn được cả đấy. CHúc Mẹ ấy may mắn nhé!:Rose:
    • 75 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cho e hỏi, sau khi mới mổ nội soi TNTC 06/07, e đi chụp TC-VT rồi, 2 vòi thông hết, tháng này siêu âm thấy có 1 trứng lớn, bsĩ bảo về qhệ luôn, em băn khoăn quá, nhỡ bị TNTC nữa thì chết mất, không bít lần trước có phải uống thuốc kích trứng hay không mà bị TNTC nữa, e bị BTĐN, hên lắm mới có 1 trứng lớn tự nhiên đó chứ, toàn phải dùng thuốc kích trứng thôi!!! bi jờ phải làm sao? các mẹ mau giúp em với, help me
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vừa bị mổ TNTC xong ,mổ đc 3 ngày thì mình xin xuất viện,về nhà thì mình chỉ thấy hơi mệt mỏi hơn lúc bình thường 1 tí, mẹ mình bảo phải kiêng như bà đẻ, "1 lần sa = 3 lần đẻ" nhưng mình ở nhà 1 hôm là đã k chịu đc rồi nên đã ra đường , mỗi tội ko chạy nhẩy tung tăng thôi, mình ko biết là ko kiêng như thế sau này có ảnh hưởng j ko hả các mẹ, phải kiêng những j trong ăn uống sinh hoạt,mình cũng thấy hơi lo lo....trong cái rủi có cái may là mình bị TNTC nhưng ko bị đau bung và ra máu như những người khác,siêu âm có tim thai, thai to nhưng mổ nội soi mình cũng ko bị cắt bên nào cả, bảo tồn VT,như vậy mình cũng thấy yên tâm phần nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinying Xem bài viết
    Cac chi cho e hoi chi phi mo thai ngoai tu cung( mo mo va noi soi) la bao nhieu voi ah. E hnay di SA van ko thay thai nam trong TC ma test thi chac chan la co thai roi. Co le e bi truong hop ko may TNTC roi. Chang biet lam tnao ca. E mat an mat ngu vi lo lang, chang con tam trang dau ma lam viec gi ca. Lo lang ve tinh than hai hon ve mat the xac gap tram nghin lan mat. E buon qua
    mình mổ ở BVPS TƯ, tât cả chi phí hết 6tr bạn ah.bạn nên đi khám cho yên tâm,mình chậm kinh 2 tuần thử que có 2v nhưng đi SA lần đầu k thấy tim thai,mình phải SA đàu dò thì phát hiện TNTC, hôm sau đi mổ luôn đó.may mà chưa bị vỡ nên mình bảo tồn đc vòi trứng,chúc bạn may mắn,đừng quá lo lắng mà hại sức khỏe ra
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mổ nội soi TNTC hôm 23/06 vừa rồi, hôm nay 28/06 bị ra như máu kinh mọi lần. bây giờ mình không biết như vậy có bị sao không. mong các mẹ giải đáp giúp. thanks
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mhtkt Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mổ nội soi TNTC hôm 23/06 vừa rồi, hôm nay 28/06 bị ra như máu kinh mọi lần. bây giờ mình không biết như vậy có bị sao không. mong các mẹ giải đáp giúp. thanks
    Bạn bị ra máu như vậy là bình thường. Mình cũng như bạn mổ xong là 2 hôm sau ra máu rất nhiều. Bác sĩ bảo như vậy là bình thường bắt đàu tạo 1 chu kỳ mới thôi. An tâm đi nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mo xong 2 ngay cung ra mau rat nhieu, luc do so lam