• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

IUI sau 10 ngày thử que mà chưa lên 2 vạch

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.4K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 67 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình ở tphcm, các mẹ iui giá bao nhiêu vậy & qui trình ntn có thể hiến kế cho mình được không?

Cảm ơn các mẹ nhiều...
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangdiem26311 Xem bài viết
    Mình ở tphcm, các mẹ iui giá bao nhiêu vậy & qui trình ntn có thể hiến kế cho mình được không?Cảm ơn các mẹ nhiều...
    Mình nghĩ chắc cũng tầm khoảng 15 triệu thôi,trước hết bạn phải đi xét nghiệm máu, siêu âm buồng trứng, chồng thì cũng xét nghiệm máu, kiểm tra tinh trùng. sau khi làm hết các xét nghiệm thì bác sĩ sẽ cho đơn thuốc để kích thích trứng, ban đầu là chích 6 mũi( giá thuốc là 302k/mũi) Đến ngày chích mũi thứ 5 thì bác sĩ cho siêu âm để xem sự phát triển của trứng tới đâu rồi sẽ cho chích tiếp. nói chung cơ địa của mỗi mẹ khác nhau thì tgian chích thuốc sẽ khác nhau mẹ nó à. Sau khi chích xong mũi rụng trứng 36 tiếng thì mẹ nó sẽ đến bệnh viện An Sinh hoặc Vạn Hạnh để tiến hành IUI, chi phí là 900k.Năm ngoái mình làm chích có 6 mũi là ok rồi, nhưng năm nay tận 10 mũi + 1 mũi rụng trứng. chúc mẹ nó thành công nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Huhu, buồn quá cả nhà ơi, hôm nay là ngày 14 sau IUI, sáng nay đã đi xét nghiệm máu, mặc dù đã chuẩn bị sẵn tư tưởng nhưng vẫn không khỏi hụt hẫng khi bên phòng khám thông báo KHÔNG CÓ THAI.Tự nhiên nước mắt cứ chảy hoài, chồng động viên nhiều lắm nhưng vẫn cứ thấy buồn.Sợ nhất là sẽ phải thông báo tin này cho mẹ chồng, vì mẹ mình cũng hy vọng nhiều lắm. Bác sỹ Tường nói kỳ sau chắc phải làm IVM thôi. Còn mẹ nào đang làm IUI thì mong các mẹ từ ngày 12-14 thử quễ lên 2 vạch ầm ầm nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huonggtm186 Xem bài viết
    Huhu, buồn quá cả nhà ơi, hôm nay là ngày 14 sau IUI, sáng nay đã đi xét nghiệm máu, mặc dù đã chuẩn bị sẵn tư tưởng nhưng vẫn không khỏi hụt hẫng khi bên phòng khám thông báo KHÔNG CÓ THAI.Tự nhiên nước mắt cứ chảy hoài, chồng động viên nhiều lắm nhưng vẫn cứ thấy buồn.Sợ nhất là sẽ phải thông báo tin này cho mẹ chồng, vì mẹ mình cũng hy vọng nhiều lắm. Bác sỹ Tường nói kỳ sau chắc phải làm IVM thôi. Còn mẹ nào đang làm IUI thì mong các mẹ từ ngày 12-14 thử quễ lên 2 vạch ầm ầm nhé
    Mình vừa nhận đt của một chị cũng iui tại An sinh ngày 11.05 cùng mình ,chị đó đã có thai rồi,6 năm nay chị mới có và đây là lần thứ 2 chị iui.Mình đã thất bại lần này nhưng nghe chị khuyên mình ko nên nản lòng,vì thế mình sẽ ko bỏ cuộc.Chi ay có nói sau khi iui về cũng nên quan hệ bình thường vì có một số trứng sẽ rụng trê,mình sẽ coi đây là một kinh nghiệm cho lần sau,vì bữa iui về xong mình đau bụng khủng khiếp suốt 1 tuần nên 2 vc ko có QH nữa .Hic ngày iui 2 chị em hẹn hôm nay cùng xuống pk ngọc lan xét nghiệm vậy mà mình ko có dc cái may mắn đó,mình cũng đau lòng như bạn vậy,nhưng thôi chúng ta hãy cùng nhau cố gắng nhe!
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindywang Xem bài viết
    Mình vừa nhận đt của một chị cũng iui tại An sinh ngày 11.05 cùng mình ,chị đó đã có thai rồi,6 năm nay chị mới có và đây là lần thứ 2 chị iui.Mình đã thất bại lần này nhưng nghe chị khuyên mình ko nên nản lòng,vì thế mình sẽ ko bỏ cuộc.Chi ay có nói sau khi iui về cũng nên quan hệ bình thường vì có một số trứng sẽ rụng trê,mình sẽ coi đây là một kinh nghiệm cho lần sau,vì bữa iui về xong mình đau bụng khủng khiếp suốt 1 tuần nên 2 vc ko có QH nữa .Hic ngày iui 2 chị em hẹn hôm nay cùng xuống pk ngọc lan xét nghiệm vậy mà mình ko có dc cái may mắn đó,mình cũng đau lòng như bạn vậy,nhưng thôi chúng ta hãy cùng nhau cố gắng nhe!
    Uh, cũng đành phải vậy thôi chứ biết sao được. đến bữa nay mình còn chưa có QKĐ nữa cơ, mặc dù ngực cương, đau bụng, đau lưng, hồi nãy ra chút dịch nâu, chắc đêm nay sẽ được QKĐ.
    • 257 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ah các mẹ nào khi iui về mà đau bụng thì nên uống 1v giảm đau nhé, pầnol chẳng hạn, e có hỏi bs sao lại dùng thuốc thì bs bảo là có thể lúc bơm đụng chạm nhẹ đến tử cung làm tứ cung co thắt, có thể sẽ đẩy tt ra ngoài ah....
    mua ... mua nữa ... thêu ... thêu nữa ... thêu ko biết chừng nào mới hết .... hú ye hú ye:Angel::Angel::Angel:
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình là thành viên mới. Vợ chồng mình đã kết hôn đc 4 năm 3 tháng rồi. Đã đi chạy chữa nhiều nơi mà vẫn chưa có bé nào. Hiện tại mình đang theo khám tại bác sĩ Lan - Bà triệu. Bác sĩ kết luận mình BTĐN, ox mình bình thường. Sau khi tiêm 7 mũi kích trứng thì đầu giờ chiều ngày 18/5 có 6 trứng kt: 17,5. Sáng 19/5 mình tiêm 1 mũi kích rụng trứng. Mình làm IUI từ chiều hôm 20 - 5. Hôm qua ngày thứ 15 sau IUI thử que chỉ có 1v thôi, buồn quá. Hôm nay ngày thứ 16 ko thấy QKĐ đâu cả. Mình có tiền sử QKĐ không đều. Hay là mình lại tiếp tục quay lại chu kỳ lung tung nhỉ? Mà hiện tượng cơ thể mình thấy có nóng hơn trước 1 chút. Lưng đau, bụng cũng đau âm ỉ, ngực thi thoảng đau nhoi nhói, chạm vào thì rất đau, ad ra chút dịch trong. Huhu thế là lần đầu tiên IUI của mình đã thất bại phải không các mẹ? Có mẹ nào kinh nghiệm IUI chỉ giúp mình với.
    • 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chúc các mẹ iui đều 2v nhé! mình thì làm hôm 11/6/2013, đến hôm nay là được 8 ngày, hôm qua mới 7 ngày nhưng sáng qua mình thử thì 2v (Quick strip), sướng quá nhưng vẫn sợ dương tính giả vì thử sớm quá. sáng nay mình thử lại 2 que thì kq lại trái ngược hoàn toàn, Quick strip 1 vạch, que của hãng khác (m ko nhớ tên, giá 15nghin/que, đắt hơn quickstrip) thì que này lại báo 2v nhưng vạch 2 mờ lắm. ôi, mình chẳng biết phải tin vào đâu nữa, đợi chờ sốt ruột mà chẳng làm được việc gì ấy. đầu óc lúc nào cũng quay cuồng với hình ảnh cái que thử
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphucmongmanh1221 Xem bài viết
    chúc các mẹ iui đều 2v nhé! mình thì làm hôm 11/6/2013, đến hôm nay là được 8 ngày, hôm qua mới 7 ngày nhưng sáng qua mình thử thì 2v (Quick strip), sướng quá nhưng vẫn sợ dương tính giả vì thử sớm quá. sáng nay mình thử lại 2 que thì kq lại trái ngược hoàn toàn, Quick strip 1 vạch, que của hãng khác (m ko nhớ tên, giá 15nghin/que, đắt hơn quickstrip) thì que này lại báo 2v nhưng vạch 2 mờ lắm. ôi, mình chẳng biết phải tin vào đâu nữa, đợi chờ sốt ruột mà chẳng làm được việc gì ấy. đầu óc lúc nào cũng quay cuồng với hình ảnh cái que thử
    Mẹ nó làm trước tớ 1 ngày. Thế hôm nay mẹ nó thử lại chưa. Hy vọng tin vui 2v đến với mẹ nó. Hôm qua ngày thứ 10 tớ nóng ruột quá nên thử . Huuuu 1v mẹ nó à. Mà 2 hôm nay tớ thấy nổi đầy mụn với tối hôm 19, sáng 20/6 đam bụng lâm râm lại nên chắc là cô bé QKĐ sắp hỏi thắm rồi nên cũng thấy buồn. Biểu hiện của mẹ nó mấy ngày hôm nay tn, ngực có đau ko?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Huhu. Buồn quá. Em làm iui hôm 26/6. Hôm nay ngày thứ 11 rồi mà vẫn 1v các mẹ ạ. Mấy hôm nay em thấy đau ngực và đau bụng, mặt cũng nổi sần nữa. Sợ em QKD lại ghé. Chắc hết hi vọng rồi. Có mẹ nào như em mà vẫn 2v k ạ?
    • 302 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình đây, hôm nay ngày thứ 10 và ság nay thử 1v. Bữa zờ thân nhiêt tăg cao, thỉnh thoảng đau bụg dưới. Giờ rág chờ thêm 4ng nữa hy zọg có sự thay đổi các mẹ ạh
    • 922 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

nàng này chạy qua đây à, mình cũng bu
    hình như các chị mở topic này ra chạy mất dép hết rồi , chưa thấy quay lại ủng hộ tinh thần đàn em hihi
    không biết các chị iui từ tháng 5 đã có bé chưa
    mình mới 5 ngày sau iui thôi, đang ngồi chờ thời
    Cỗ nào chả có thịt gà
    Đàn ông phải có đàn bà mới dzui
    *** số em may mắn 167 ạ ***
    • 33 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng ngày 12 rồi, nhưng cũng 1v đây này .
    • 302 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocoilove Xem bài viết
    nàng này chạy qua đây à, mình cũng bu
    hình như các chị mở topic này ra chạy mất dép hết rồi , chưa thấy quay lại ủng hộ tinh thần đàn em hihi
    không biết các chị iui từ tháng 5 đã có bé chưa
    mình mới 5 ngày sau iui thôi, đang ngồi chờ thời
    hô hô, thì chạy tới chạy llui coi có tin gì mới k đó mà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vivian2312; 08/07/2013 vào lúc 12:58 PM.
    • 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có khả năng bạn đã có bầu rùi đó .chị dâu mình triệu chứng như vậy và kết quả thử 2 vạch đỏ chót.
    chúc bạn thành công
    à quên, còn mình thì iui từ tháng 5 nhưng thất bại và mình thả tự nhiên tới tháng 7 này mình đã có baby hi hi
    chúc cả nhà mau 2 vạch!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ phuongdung nha,minh ngày 12 sau iui rồi sang mới thử que 1v , buon qua chừng luôn, định thứ 7 náy đi thử máu lại xem sao, mình thân nhiệt vẫn cao, mà dịch âm đạo ra nhiều nữa không biết có hy vọng gì nữa không/ chờ đợi kỳ tích giống mẹ phuongdung vậy.
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chao cac me, xin loi vi e len bang dien thoai k co dau nen cac me thong cam nhe.E cung lam IUI ngay 29/6, den ngay mai moi dung 14 ngay, sang nay e thu bang que thu thi thay mot vach len ro, vach kia mo mo sau 3 den 5 phut, den trua di lam ve thi thay ro 2 vach luon.Hic, e lo qua, k biet co dinh phai hien tuong do thuoc kich trung con k nua, dao nay e dau nguc luon, dau vu den lai hon binh thuong. Chua dam di xet nghiem so mung hutt,mong moi nguoi cho e loi khuyen nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em làm iui từ 28/6/2013 tới hôm nay là đc 12 ngày rồi. Bác sĩ hẹn em 15/7 thi đi thử máu, em chỉ hơi bị đau ngực ,thỉnh thoảng lâm râm đau bụng dưới. Chờ đến ngày đi thử máu mà sốt ruột quá ....Nhà em mong con 4 năm nay rùi, đây là lần iui thứ 2 rôi mong kì tích sảy ra quá. Cũng mong cả nhà đều 2v đỏ chót nhé
    • 2,483 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Mình IUI hôm 3/7 nay đc 11 ngày rồi mà tự nhiên thấy có tí máu nhạt, lưng mỏi, chả biết thế nào nữa hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 116 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà mình hnay là 10 ngày, sáng thử thấy "chỗ ở vạch hai" lờ mờ sương khói, cảm nhận thấy có đường lằn qua nhưng ko lên màu. Chả hiểu vẫn bị dương tính giả do thuốc tiêm rụng trứng hay cái que ấy có nước tiểu vào thì cái chỗ vạch 2 ấy nó cũng bị ảnh hưởng tí ti (mà theo quy chuẩn thì như thế ko được tính là có thai). Hồi hộp phết
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5