• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.8K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 1,551 Bài viết

• 2,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huytuyen86 Xem bài viết
    Mẹ unin72 có làm phôi thoát màng không vậy? Sáng mai mình mang hồ sơ nộp rồi mà phân vân quá? Bác Tuân thì bảo không phải làm ấy!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    Mình chắc có vì thấy khi nộp tiền có đóng 1tr tiền thoát màng phôi bạn ạ, cái này họ bảo đóng thì chị đóng thôi chẳng để ý gì cả em ạ
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin72 Xem bài viết
    Chúc mừng em nhé, sướng thật đấy, chị BS Tuân hẹn thứ 7 tuần sau cơ, lâu quá không biết tình hình con iu thế nào nữa
    các chị cho em hỏi nếu biết có thai lại bay vào gặp bác Tuân ạ? sau đó có phải dùng thuốc gì nữa ko
    • 190 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huytuyen86 Xem bài viết
    Mẹ unin72 có làm phôi thoát màng không vậy? Sáng mai mình mang hồ sơ nộp rồi mà phân vân quá? Bác Tuân thì bảo không phải làm ấy! Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    thoát màng phôi chỉ là hỗ trợ cho phôi thoát ra dễ dàng thôi mà,chỉ có lợi cho quá trình làm của mình thôi mà sao mẹ này cứ băn khoăn mãi vậy?nó làm tăng khả năng của những ng bị màng phôi quá dày ko tự thoát ra đc thôi mà. với lại chi phí chỉ có 1 tr mình nghĩ bạn ko nên băn khoăn quá mà nên để tư tưởng của mình thoải mái,có vậy trứng vs niêm mạc của mình mới phát triển tốt đc.y tá vs bs họ cũng chỉ muốn điều tốt nhất cho mình,đừng nghĩ bs trong này như ngoài Bắc mà lo lắng thái quá.chúc mẹ này chuyến này nhiều trứng vs nhiều phôi đẹp nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyennguyen666 Xem bài viết
    thoát màng phôi chỉ là hỗ trợ cho phôi thoát ra dễ dàng thôi mà,chỉ có lợi cho quá trình làm của mình thôi mà sao mẹ này cứ băn khoăn mãi vậy?nó làm tăng khả năng của những ng bị màng phôi quá dày ko tự thoát ra đc thôi mà. với lại chi phí chỉ có 1 tr mình nghĩ bạn ko nên băn khoăn quá mà nên để tư tưởng của mình thoải mái,có vậy trứng vs niêm mạc của mình mới phát triển tốt đc.y tá vs bs họ cũng chỉ muốn điều tốt nhất cho mình,đừng nghĩ bs trong này như ngoài Bắc mà lo lắng thái quá.chúc mẹ này chuyến này nhiều trứng vs nhiều phôi đẹp nha
    Chúc trangbaby và duyennguyen đợt này đón được cặp ngựa vàng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangthaocb Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp e với, e dự định tháng 7 vào VH để làm IVF. Vậy mà tháng này e KN đến từ 5/6 đến hôm nay vẫn chưa hết, e đi khám bs bảo bị viêm niêm mạc tử cung. Cho đơn thuốc e uống được 2 ngay rồi. E đang lo như thế này tháng sau có tiến hành IVF đc ko nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ bảo e với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Chị ơi chị cứ uống thuốc rồi khám lại xem nm tc thế nào chị nhé, e nghĩ là kích trứng thì chị vẫn kích được bình thường rồi trữ phôi, xong chữa cái viêm nm cho khỏi hẳn rồi cp chứ cái viêm này chắc ko ảnh hưởng nhiều đến kích trứng đâu chị, có gì chị gọi điện cho bác Tuân hỏi thêm chị nhé. Chúc chị sớm khỏi để tháng 7 vào VH cùng e cho vui, hi.
    • 961 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Ko c ơi, ko phải bay vào nhé. Chờ thêm 3 tuần sau siêu âm tim thai nhé, nếu 3 tim thai trở lên mới phải vào tỉa chị nhé. Còn ko cứ mail vào xem bác sĩ cho đơn thuốc gì? Ko thì sms cho bác sĩ cũng đc c nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuhju Xem bài viết
    các chị cho em hỏi nếu biết có thai lại bay vào gặp bác Tuân ạ? sau đó có phải dùng thuốc gì nữa ko

9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunmun8287 Xem bài viết
    Chị ơi chị cứ uống thuốc rồi khám lại xem nm tc thế nào chị nhé, e nghĩ là kích trứng thì chị vẫn kích được bình thường rồi trữ phôi, xong chữa cái viêm nm cho khỏi hẳn rồi cp chứ cái viêm này chắc ko ảnh hưởng nhiều đến kích trứng đâu chị, có gì chị gọi điện cho bác Tuân hỏi thêm chị nhé. Chúc chị sớm khỏi để tháng 7 vào VH cùng e cho vui, hi.
    C đã chuẩn bị tinh thần sẵn sàng để tháng sau lên đường rùi, vậy mà tháng này KN mãi ko hết xuống HN khám thì lại lòi ra bệnh này. Sao nhiều bệnh thế chứ, c mới chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung bằng pp áp lạnh và khỏi rồi. Vì c chờ chữa khỏi vụ lộ tuyến này để làm IVF, bây giờ khỏi rồi lại thêm bệnh này, sao mà nan giải thế ko biết. Hi vọng là mới bị và khỏi sớm vì c uống thuốc hôm nay là 2 ngày mà bjo ko thấy ra máu nữa rồi.

• 1,551 Bài viết

• 2,808 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuhju Xem bài viết
    Mình thì khi có điện cho BS Tuân và bác bảo cứ tiếp tục đặt crinone và uống thêm vitamin bà bầu thui, BS bảo sau 3 tuần thì SA ngay tại HN cũng được, nhưng mình muốn vào đó SA xem thế nào vì vẫn muốn lần dầu cho yên tâm, cứ sợ ngoài này các BS không theo dõi nhỡ làm sao thì ân hận, nên mình đợi 7 tuần sẽ bay vào gặp BS Tuân để kiểm tra sau đó các lần sau mình sẽ khám ở HN
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con yêu khỏe mạnh và bình an 9m10d con nhé
    Bố mẹ và chị iu con nhiều lắm

KKC: 11/5/13
    Ngày RT: 23/5/13
    29/6/13 Bé con đã có tim thai trộm vía con yêu, mạnh khỏe con yêu nhé
    6/7/13 Bé con của mẹ được 8w3d CRL = 19mm, tim thai 181 l/p
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,266 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin72 Xem bài viết
    Mình thì khi có điện cho BS Tuân và bác bảo cứ tiếp tục đặt crinone và uống thêm vitamin bà bầu thui, BS bảo sau 3 tuần thì SA ngay tại HN cũng được, nhưng mình muốn vào đó SA xem thế nào vì vẫn muốn lần dầu cho yên tâm, cứ sợ ngoài này các BS không theo dõi nhỡ làm sao thì ân hận, nên mình đợi 7 tuần sẽ bay vào gặp BS Tuân để kiểm tra sau đó các lần sau mình sẽ khám ở HN
    bạn giống mình. dù ở bv mình làm có bs chuyên ck hẳn hoi mà vẫn muốn vô gặp bác cho an tâm. bác nói sau 7w về bv mình theo dõi mà mình cũng vẫn muốn theo bs ở sg. đằng này tốn cũng tốn rùi.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,266 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangthaocb Xem bài viết
    C đã chuẩn bị tinh thần sẵn sàng để tháng sau lên đường rùi, vậy mà tháng này KN mãi ko hết xuống HN khám thì lại lòi ra bệnh này. Sao nhiều bệnh thế chứ, c mới chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung bằng pp áp lạnh và khỏi rồi. Vì c chờ chữa khỏi vụ lộ tuyến này để làm IVF, bây giờ khỏi rồi lại thêm bệnh này, sao mà nan giải thế ko biết. Hi vọng là mới bị và khỏi sớm vì c uống thuốc hôm nay là 2 ngày mà bjo ko thấy ra máu nữa rồi.

bạn uống cao ích mẫu đi nhé. ngừng 2-3 ngày qkd sẽ ghé. trước mình lam ivf cũng vậy.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp