• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.7K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 1,266 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cavang11188 Xem bài viết
    Chào bạn,
    theo như mình hiểu thì trg hợp của bạn ko phải là phác đồ ngắn, cũng ko phải phác đồ dài
    ( 11/7 Bạn đc hẹn , tức là đã hết một chu kỳ kinh rùi), mình cũng nghĩ như bạn là xn máu, và khám tiền mê xong là đc làm ngay, ( mình có kq xn máu xong, sang khám tiền mê, bsy nhìn vào xn máu rùi ko duyệt, kêu phải xn lại vì một số chỉ số ko bình thg. Mình sợ quá, đi làm lại luôn. Lúc đó bsy lầu 8 Quyết định ko cho làm ck này. Ko biết trg hợp của bạn có giống mình ko.)
    mình trình bày hoàn cảnh mãi, rùi làm lại kq xn, hôm sai khám lại tiền mê. Ok, rùi sang lầu 8 đưa kq. Mình chọn bsy minh châu nên toàn alo trực tiếp, rùi nói khó, bác đấy mới alo xuống phòng hành chính ( phòng duyệt hồ sơ ấy) thế là mình dc làm luôn. Chứ mấy cô yta lầu 8 mình cũng hãi lắm, mình có phàn nàn với bsy minh châu, thì bác bảo thông cảm cho mấy cô đấy vì hàng ngày có wua nhìu bệnh nhân nên là dễ...,
    Theo mình bạn chọn bsy nào thì xin gặp trực tiếp rùi hỏi rõ vấn đề, mình bị làm sao mà ko làm đc chu kỳ này. Nếu các xn ok hết mà là do đông bênh nhân quá (Bsy thg bảo mỗi nguờ i điều trị là khác nhau) thì nói rõ, nguyện vọng, xin làm ck này
    . Hồ sơ ở từ dũ là ko lấy ra đc đâu, chắc bạn ko để ý, trong hồ sơ có mục cam kết bvien kô tra hồ cho người bẹnh
    Bạn lên gặp trực tiếp bsy nhé, mấy cô yta ko giải quyết đc gì đâu, vì họ làm theo y lệnh của bsy mà ( mình nghĩ thế. Hihi).
    viết bằng điện thoại mỏi tay wua. Có gì thắc mắc cứ hỏi mình. Ah, mai mình đi siêu âm nghe tim thai, nếu bạn cần để mình hỏi cho. Cố lên bạn nhé.
    mình ko biết bạn sao chứ mình có hs ở TD. BS cho xn mình đem kq xn cho dd ghi lại rùi dd họ trả lại kq xn... cho mình. mình lưu lại nếu cần thì nộp chỗ khác. đó là trường hợp của mình.
    Nam mô quan thế âm bồ tát. Cầu xin người phù hộ đội trì cho hai mẹ con con bình an, khỏe mạnh 9m10d. Bé sinh ra thông minh, khỏe mạnh, kháu khỉnh.
    Ngày 24/5: beta188. Chào đón công chúa về với bố mẹ.
    Ngày 15/6: CRL 7mm. Tim thai đập 144l/phút. Thật hp
    • 190 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuatha Xem bài viết
    Tình hình là chắc do tâm lý nên tháng này tó lại KQD trước 1 tuần. Cốc tốc vào VH, sáng thứ 2 lên VH, trình tự như sau
    1. Đăng ký khám tầng 1: 100.000 đ
    2. Lên tầng 3 ngồi đợi bác Tuân (vì bác đi chọc trứng)
    3. Tới lượt vào khám, bác ấy nhẹ nhàng hỏi han tình hình, xem bảng tổng kết bệnh án của tớ ở C và sổ khám ở 103 (của 3 lần IVF trước)
    4. Quyết đình cho thuốc mà chẳng phải làm thêm xn nào nữa
    Tớ tiêm Menopur 225 IU
    Vấn đề bây giờ là tớ đã tiêm 2 mũi, nhưng đau bụng, đau lưng và nôn suốt ngày, ko ăn uống gì được. huhu
    hum đó gặp chị trên vh nè,mới mũi thứ 2 chưa xi nhê gì đâu chị ôi em nè tiêm đến ngày thứ 7 mới biết mùi vị đaucố lên chị ah!thứ 5 là em dc chọc trứng rùi,mà sao bây giờ toàn thân nhức mỏi,đau ngực này,tức bụng này,đau lưng và chân nữa.ko biết có bị sao ko đây???

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 190 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huytuyen86 Xem bài viết
    Thank pinkpig nhiều nhé, Lúc đầu mới vào nên không biết chứ nếu biết thế này thì mình ra Vh or NL rồi, vậy sáng mai mình ra chỗ bác Tuân xem sao, vì mình thấy hôm nay có 3 mẹ khám cùng mình ở Td cũng ngày thứ 4 của Ck rồi mà vẫn được kê toa mua thuốc tiêm kích trứng(cũng lần đầu tiên đăng ký như mình mới bực chứ), nhưng mình đang sợ hai điều: một là bên TD không cho mình rút xét nghiệm, hai là mình sợ mai sang không biết nói với bác Tuân ntn, chỉ sợ bác ấy phật lòng nghĩ vc mình bên TD không làm được ngay mới sang gặp bác, bác không nhận thì chít hix
    ngày mai chị cứ lên VH đi nha.e cũng đi khám vào ngày 3ckk đây.ok ko sao hết đâu chị ah.cố gắng 7h có mặt ở đó thì chị sẽ đc khám.như e hôm nọ đâu phải lịch khám của bác nhưng e đến sớm nên vẫn đc gặp bác đó.

• 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuatha Xem bài viết
    Tình hình là chắc do tâm lý nên tháng này tó lại KQD trước 1 tuần. Cốc tốc vào VH, sáng thứ 2 lên VH, trình tự như sau
    1. Đăng ký khám tầng 1: 100.000 đ
    2. Lên tầng 3 ngồi đợi bác Tuân (vì bác đi chọc trứng)
    3. Tới lượt vào khám, bác ấy nhẹ nhàng hỏi han tình hình, xem bảng tổng kết bệnh án của tớ ở C và sổ khám ở 103 (của 3 lần IVF trước)
    4. Quyết đình cho thuốc mà chẳng phải làm thêm xn nào nữa
    Tớ tiêm Menopur 225 IU
    Vấn đề bây giờ là tớ đã tiêm 2 mũi, nhưng đau bụng, đau lưng và nôn suốt ngày, ko ăn uống gì được. huhu
    Chị gọi điện cho bác xem có vấn đề gì ko, nếu có thể bác vẫn đổi thuốc tiêm cho mình đó nếu mà chị có dấu hiệu bị dị ứng. Chúc chị có nhiều e trứng tốt nhé.
    • 124 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunmun8287 Xem bài viết
    Chị gọi điện cho bác xem có vấn đề gì ko, nếu có thể bác vẫn đổi thuốc tiêm cho mình đó nếu mà chị có dấu hiệu bị dị ứng. Chúc chị có nhiều e trứng tốt nhé.
    Thanks em nhưng chị ko hỏi vì trong hướng dẫn sử dụng có ghi tác dụng phụ gây nôn. Lần trước có lần chị cũng bị như thế rồi, bụng nó còn to đùng ra cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ cavang1118 ơi cho mình xin số đt nhé, số mình 0985566386, thank bạn rất nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    Tạ ơn trời phật! ông bà tổ tiên phù hộ con trai mạnh khỏe gặp bố mẹ!
    Hay ăn chóng lớn, thật ngoan con nhé!
    To: Con yêu! ba mẹ yêu con nhiều lắm!
    • 133 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai1609 Xem bài viết
    mình ko biết bạn sao chứ mình có hs ở TD. BS cho xn mình đem kq xn cho dd ghi lại rùi dd họ trả lại kq xn... cho mình. mình lưu lại nếu cần thì nộp chỗ khác. đó là trường hợp của mình.
    chắc mỗi người một khác rùi, mấy xn của mình, toàn phải đưa biên lai chi cô yta để lầu 8 tự lấy.
    • 133 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mẹ cavang1118 ơi cho mình xin số đt nhé, số mình 0985566386, thank bạn rất nhiều

Sdt của minh: 0978.475.663
    • 174 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpig0410 Xem bài viết
    Chị Thanh nhan sáng nay thử máu gặp chị nào cp cùng ngày bọn mình chuyển thì cho em bít mới nhá
    Buon qua hnay moi vao cap nhat thong tin. Tinh hinh la chi gap du 4 me cung ngay voi minh va them 2 me o Ngoc Lan len thu mau. Ket qua la lai tro ve vach suat phat. ah co 1 me 33t (cp xong nam cung phong voi e do)beta 19,50 bTuan cho tiem 5 ngay thuoc roi xn lai. Hom do chac la chi em minh chua gap may man. Cac me dang lam sap lam co gang va vung tin len, dung nghe tin nay ma nan nhe, cung co nhieu me khac dau ma. Thanh cong som muon gi cung se den voi tat ca chung ta.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ duyennguyen666 khám sao rồi? Chiều qua mình sang Ngọc lan khám bác tuân rồi, bác cho thuốc tiên luôn, tiêm đến t7 lên xn và siêu âm lại, mình xin bác chuyển hồ sơ sang Vạn hạnh, bác ok liền ah,
    Cảm ơn các mẹ unin, cavang, pinkpig....đã chia sẻ kinh nghiệm nha
    Mong và chúc các mẹ may mắn!

• 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ duyennguyen666 khám sao rồi? Chiều qua mình sang Ngọc lan khám bác tuân rồi, bác cho thuốc tiên luôn, tiêm đến t7 lên xn và siêu âm lại, mình xin bác chuyển hồ sơ sang Vạn hạnh, bác ok liền ah,

• 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhanthanhnhan Xem bài viết
    Buon qua hnay moi vao cap nhat thong tin. Tinh hinh la chi gap du 4 me cung ngay voi minh va them 2 me o Ngoc Lan len thu mau. Ket qua la lai tro ve vach suat phat. ah co 1 me 33t (cp xong nam cung phong voi e do)beta 19,50 bTuan cho tiem 5 ngay thuoc roi xn lai. Hom do chac la chi em minh chua gap may man. Cac me dang lam sap lam co gang va vung tin len, dung nghe tin nay ma nan nhe, cung co nhieu me khac dau ma. Thanh cong som muon gi cung se den voi tat ca chung ta.
    Chia sẻ với chị và các chị lần đó chưa được may mắn nha. Chị còn pt ko ạ, mà TTON e cứ thấy như là theo đợt ấy chị, đợt nào được thì nhiều mẹ cùng được, mà đợt nào chưa được thì mấy mẹ cùng đợt đều chưa được may mắn luôn . Cố gắng nghỉ ngơi bồi bổ lần tới chiến đấu tiếp nhé chị. Chị đợt này làm ở NL hay VH vậy chị. Lạc quan lên chị nhé. E chúc chị lần tới sẽ được thành công trọn vẹn nhé.
    • 38 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em chào các chị, các mẹ,
    Em đang có dự định làm IVF nhưng chưa biết chọn bác sĩ Lan hay bác Tuân, vì em thấy phản hồi đều tốt. cả nhà cho em lời khuyên với.
    Em thì BTDN, chồng TT dị dạng
    Cả nhà cho em hỏi với ạ, nếu tỉ lệ TT bình thường chỉ 1%, mật độ 34mil, A=41% thì có khả năng làm IUI k ạ? hay nhất thiết phải IVF ạ. Hôm qua bác sĩ nói với em là dù uống thuốc, ăn uống cũng k cải thiện đc nhiều đâu. Em buồn quá. Các chị cho em hỏi có thuốc nào hỗ trợ đc k ạ? Em thấy có Elevit và Procare for men, tác dụng có tương đương k ạ?
    Em cảm ơn cả nhà.
    Chúc các mẹ bầu luôn bình an mạnh khoẻ 9m10d, chúc các mẹ sắp ra quân thành công mĩ mãn nhé
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlady_1988 Xem bài viết
    Em chào các chị, các mẹ,
    Em đang có dự định làm IVF nhưng chưa biết chọn bác sĩ Lan hay bác Tuân, vì em thấy phản hồi đều tốt. cả nhà cho em lời khuyên với.
    Em thì BTDN, chồng TT dị dạng
    Cả nhà cho em hỏi với ạ, nếu tỉ lệ TT bình thường chỉ 1%, mật độ 34mil, A=41% thì có khả năng làm IUI k ạ? hay nhất thiết phải IVF ạ. Hôm qua bác sĩ nói với em là dù uống thuốc, ăn uống cũng k cải thiện đc nhiều đâu. Em buồn quá. Các chị cho em hỏi có thuốc nào hỗ trợ đc k ạ? Em thấy có Elevit và Procare for men, tác dụng có tương đương k ạ?
    Em cảm ơn cả nhà.
    Chúc các mẹ bầu luôn bình an mạnh khoẻ 9m10d, chúc các mẹ sắp ra quân thành công mĩ mãn nhé
    Vợ chồng bạn cưới nhau lâu chưa, nếu mới cưới chưa lâu lắm thì mình nghĩ bạn cứ bồi bổ cho a xã, uống thuốc bắc, thuốc bổ... để cải thiện chất lượng TT của a xã và thử làm IUI 1 vài chu kỳ xem thế nào, nếu bạn các xn đều bình thường thì biết đâu may mắn lại đến với bạn, mình thấy nhiều mẹ khác chồng cũng kết quả same same bạn mà IUI là đón được bé đó, hơn nữa xét nghiệm TDD cũng tùy theo từng thời điểm nữa, có khi nó sẽ tăng lên đó, bạn cho a xã đi xn lại sau khi tẩm bổ xem cải thiện như thế nào nhé, đừng vội nghĩ ngay đến IVF bạn ạ vì chặng đường IVF cũng khá gian nan, bạn cứ thử IUI vài chu kỳ xem thế nào nhé. Chúc bạn sớm thành công mà ko phải bước vào con đường IVF
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunmun8287; 12/06/2013 vào lúc 01:19 PM.
    • 190 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

mình theo bác Tuân từ đầu mà,tiêm
    hết 8 ngày thuốc,sáng mai là mình đc chọc trứng rồi đó bạn chuyển sang vh là quyết định sáng suốt đó

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyennguyen666 Xem bài viết
    hết 8 ngày thuốc,sáng mai là mình đc chọc trứng rồi đó bạn chuyển sang vh là quyết định sáng suốt đó

Mai chọc trứng rùi hả gái,chúc gái mai chọc đc nhiều e trứng,tạo đc nhiều e phôi nhá
    • 38 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn cưới nhau lâu chưa, nếu mới cưới chưa lâu lắm thì mình nghĩ bạn cứ bồi bổ cho a xã, uống thuốc bắc, thuốc bổ... để cải thiện chất lượng TT của a xã và thử làm IUI 1 vài chu kỳ xem thế nào, nếu bạn các xn đều bình thường thì biết đâu may mắn lại đến với bạn, mình thấy nhiều mẹ khác chồng cũng kết quả same same bạn mà IUI là đón được bé đó, hơn nữa xét nghiệm TDD cũng tùy theo từng thời điểm nữa, có khi nó sẽ tăng lên đó, bạn cho a xã đi xn lại sau khi tẩm bổ xem cải thiện như thế nào nhé, đừng vội nghĩ ngay đến IVF bạn ạ vì chặng đường IVF cũng khá gian nan, bạn cứ thử IUI vài chu kỳ xem thế nào nhé. Chúc bạn sớm thành công mà ko phải bước vào con đường IVF
    hi, cảm ơn bạn sunmun nhiều nhé. Mình cũng biết IVF gian nan lắm, nên nếu cải thiện được thì tốt quá (trộm vía trước). Tại vì mình cũng BTDN mà, kì vừa rồi kích trứng nhưng cũng k lên được (mình kích trứng trc khi có KQ TDD, nếu biết trc thì mình cũng chưa vội kích ngay), nên mình càng lo, k biết có chịu nổi vài lần IUI k nữa.
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyennguyen666 Xem bài viết

Nàng này tiêm hết it ngày thuốc thế này chắc đáp ứng buồng trứng tốt rồi đỡ được kha khá tiền thuốc đó, hi. Chúc nàng mai chọc được nhiều e trứng xinh đẹp nhé, mà s.a nm như thế nào rồi, tình hình là có được cp tươi luôn ko, chúc nàng thành công nhé. Mở màn cho hội nam tiến tháng 6 ,hihi
    • 627 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlady_1988 Xem bài viết
    hi, cảm ơn bạn sunmun nhiều nhé. Mình cũng biết IVF gian nan lắm, nên nếu cải thiện được thì tốt quá (trộm vía trước). Tại vì mình cũng BTDN mà, kì vừa rồi kích trứng nhưng cũng k lên được (mình kích trứng trc khi có KQ TDD, nếu biết trc thì mình cũng chưa vội kích ngay), nên mình càng lo, k biết có chịu nổi vài lần IUI k nữa.
    Hi nếu có cơ hội mà được IUI thì thử xem thế nào biết đâu bạn lại may mắn còn mà sốt ruột quá thì chuyển qua làm IVF luôn cũng được bạn à, bạn có thể theo dõi đơn thuốc của chị Hope để bạn uống thêm với mấy thực đơn các chị trên dđ hay chia sẻ để tẩm bổ cho a xã, cũng cải thiện nhiều trước khi làm IVF đó, chúc bạn sớm thành công nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunmun8287; 12/06/2013 vào lúc 03:27 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cuối năm 2010, Hà Nội sẽ có những căn nhà ở xã hội đầu tiên

http://phapluattp.vn/20100429103191p0c1085/cuoi-nam-2010-hanoi-se-co-nhung-can-nha-o-xa-hoi-dau-tien.htm Sở Xây dựng Hà Nội vừa trình UBND TP quy định về việc bán, cho thuê, thuê mua và quản lý sử dụng nhà ở xã hội. Theo đó, những cán bộ trẻ tốt nghiệp đại học hoặc công nhân có tay nghề từ bậc 5...

• Cảm nhận sau chuyến đi nghỉ tại Vinpearl

Dịp cuối tháng 6 vừa qua, gia đình tớ đã có chuyến đi nghỉ 3 đêm tại Vinpearland. 2 con tớ (7 tuổi...

• Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài?????

"Vợ chồng cách nhau 7 tuổi dễ sinh thiên tài nhất. Nghiên cứu của các nhà khoa học Pháp cho...

• Bầu ơi đừng ăn mấy trái này nha!

Mỗi loại quả có chứa vitamin và các công dụng riêng nhưng không phải cứ ăn hoa quả là tốt, nhất là...

• Hội Nam tiến IVF (phần 1 - 2)

Mình đã từng hai lần làm TTON ở viện C, 3 lần chuyển phôi nhưng đều thất bại. Lần đầu tiên được 12 phôi, chuyển 3 phôi nuôi tới ngày 5, đậu thai nhưng lại bị chửa kẽ tử cung. Sau một năm quay lại chuyển phôi trữ, rã đông bị thoái hóa hết. Làm tiếp lần 2 được 11 phôi, chuyển 4 phôi ngày 2 , kết quả...

• 38 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Hi nếu có cơ hội mà được IUI thì thử xem thế nào biết đâu bạn lại may mắn còn mà sốt ruột quá thì chuyển qua làm IVF luôn cũng được bạn à, bạn có thể theo dõi đơn thuốc của chị Hope để bạn uống thêm với mấy thực đơn các chị trên dđ hay chia sẻ để tẩm bổ cho a xã, cũng cải thiện nhiều trước khi làm IVF đó, chúc bạn sớm thành công nhé.
    mình đang tích cực ăn uống tẩm bổ cho cả 2 vc chờ ngày xung phong đây bạn khám bác Tuân lâu chưa? lần trc bạn làm ở VH à? bg mình đến nhờ bác Tuân khám và tư vấn đc k bạn? hay bác chỉ chuyên khám làm IVF thui? bạn chỉ giúp mình trình tự khám của bác được không? chúc bạn kì tới đón được ngựa con
    Cảm ơn bạn trước nha