CHUẨN BỊ MANG THAI

Giúp em với, ra máu giữa kỳ kinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 99.1K Lượt đọc
  • 150 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ui!Cho mình hỏi một chút nha. Chẳng là vợ chồng mình ke giữa kỳ QKD ( tức 10 ngày sau khi sạch kinh) để xxx với hi vọng có em bé. Nhưng không hiểu sao ngày hum sau thấy ra một chút máu hồng (không phải máu tươi) kèm theo chất nhầy và thấy hiện tượng bụng đau âm ỷ như thể bị QKD ý.Triệu trứng này là bị làm sao hả các mẹ???????????. Đọc thông tin các mẹ trao đổi ở trên mà mình thấy lo quá. Nhỡ cái bị u thì chết........
    Ba ngọn nến lung:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:linh, thắp sáng một gia đình.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung bi hien tuong nay lo qua k biet thang nay the nao???
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nói là bị ra máu nhưng không nói rõ lượng nhều hay ít. Nếu chỉ là ra tí chút màu hồng hoặc nâu nhạt lẫn với dịch âm đạo và kéo dài trong 1-2 ngày, xảy ra trước khi có kinh 14-16 ngày , thì được coi là dấu hiện rụng trứng đó. Còn nếu lượng máu nhiều và kéo dài thì các mẹ nên đi khám để tìm nguyên nhân.
    • 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chiều qua xxx xong thấy có chảy tí máu.. Sáng hôm sau đi vệ sinh lại thấy thêm tí nữa? Lo lo k biết chuyện gì vì đó giờ mình chưa bị thế??
    Hnay là ngày 14 của chu kì, nhưng chu kì mình k đều nên k chắc là RT??? :Sad::Thinking:
    Mình đang mong bé nên thấy gì bất thường là suy nghĩ lung tung!
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Mỗi tháng 1 lần, nhưng vào ngày nào mới được hả mẹ nó! Ngày thứ bao nhiêu của Ck ấy!

Theo mình thì số lần như thế là hơi ít, càng làm cho mình ít cơ hội để "CÓ" như mẹ nó mong muốn đấy! Bình thường người khác ( hoặc như mình đây) là khoảng 2, 3 lần/ 1 tuần còn chưa có cơ may nè.
    • 6,509 Bài viết

• 5,058 Được cảm ơn

mẹ bé nguyên anh nói đúng đấy. Nếu tháng qhe có 1 lần lại không biết đích xác ngày rụng trứng là ngày nào thì cơ hội trúng của bạn ít lắm.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

• 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miuconmuido Xem bài viết
    Cac chi oi giup e voi!!!!!!! Em quan he 3 lan (moi thang mot lan) roi ma chua co ket qua j cu mot vach mai em lo qua, sau khi quan he dc khoang hon 10 ngay thi lai thay co chut mau dinh ra quan 1 vai ngay thi het va den ngay hanh kinh thi lai ra binh thuong. em lo qua ko biet e co benh j ko ma lai nhu vay. v/c e da "kieng" rat ky. chong ko uong ruou de mong "co" nhung 3 lan roi deu truot e lo qua cac chi e giup e voi. E bi ra chut mau the la sao? lieu co bi sao ko? :Crying:
    thời gian ra máu của bạn lúc nào, có phải khoảng giữa chu kỳ không?, nếu vậy có khi trứng rụng có xuất huyết 1 chút ấy mà, không sao đâu, nếu muốn có thai, bạn phải xxx 2 ngày 1 lần thường xuyên thì khả năng mới cao, hoặc bạn canh thời điểm rụng trứng (14 ngày trước khi có kinh, nghĩ là bạn phải đoán kỳ kinh tới, xong đếm ngược lại 14 ngày, xxx giao động 2 ngày 1 lần trong khoảng thời gian này ngen bạn.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 1,227 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miuconmuido Xem bài viết
    Cac chi oi giup e voi!!!!!!! Em quan he 3 lan (moi thang mot lan) roi ma chua co ket qua j cu mot vach mai em lo qua, sau khi quan he dc khoang hon 10 ngay thi lai thay co chut mau dinh ra quan 1 vai ngay thi het va den ngay hanh kinh thi lai ra binh thuong. em lo qua ko biet e co benh j ko ma lai nhu vay. v/c e da "kieng" rat ky. chong ko uong ruou de mong "co" nhung 3 lan roi deu truot e lo qua cac chi e giup e voi. E bi ra chut mau the la sao? lieu co bi sao ko? :Crying:
    Bạn quan hệ mỗi tháng 1 lần thì thưa quá. Vả lại , để lâu quá 7 ngày thì tinh trùng của chồng sẽ bị già. Bình thường thì nên để từ 3-5 ngày thì quan hệ, Quanh ngày rụng trứng thì quan hệ cách 1 ngày xxx 1 lần.
    2 tháng trước mình cũng bị ra máu giữa chu kỳ, 2 vc mình đều hy vọng đó là máu báo có thai, cúôi cùng vẫn QKĐ, hỏi BS thì BS bảo là bình thường, trứng rụng cũg có thể gây ra máu bất thường.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều. Chắc là do em quan hệ ít quá tại e cứ tính khoảng giữa chu kỳ kinh thì quan hệ vào ngày nghi rụng trứng chứ ko biết là phải quan hệ nhiều lần mới được. Để tháng tới này em thử xxx nhiều lần xung quanh ngày rụng trứng xem sao. Mong là lần này được chứ e lo quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi: em sinh năm 1984( mệnh Hải trung Kim), chồng em sinh năm 1980(mệnh mộc). Vậy em sinh con năm 2009( mênh hoả) tốt hơn hay 2010 (mệnh mộc) tốt hơn ạ? Em dang tính sinh con cuối năm 2009 nhưng nghe nói tuổi Kỷ Sửu sẽ khổ nên lo lắm!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu theo như chi nói thi nếu chi sinh năm nay thì sẽ không tốt so với bổn mạng của chi và chồng chi đâu. Vi chị mạng kim, chồng chi mạng mộc mà năm nay lại mạng hỏa sẽ không tốt.
    • 91 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hix hix, vào đây để hỏi các mẹ một chút, em cũng đang lo lắng quá, em mới hết kinh được 11 ngày, nhưng tự nhiên hôm nay lại bị ra một chút máu, ra không thấy gì nữa, nhưng kô biết mai có làm sao không nữa, em cũng đang mong có em bé mà chưa thấy gì. EM định đếm khám ở 56HBT nhưng họ hẹn mai vì đông quá họ không nhận nữa. Em vẫn muốn hỏi các mẹ tư vấn giúp em chứ em lo quá. Không biết có bị làm sao không nữa. Em cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào Personality, Mình cũng bị giống như chị, hôm nay là ngày giữa chu kỳ (ngày thứ 14) tự nhiên mình có chút máu ra, kg nhiều lắm. Hiện tại mình rất lo sợ không biết có vấn đề gì không, vì mình cũng mong có baby trong tháng này. Không biết tình hình của chị sao rồi, chị đã có baby chưa. Và việc ra máu giữa kỳ kinh của chị có ảnh hưởng gì không? Chị có đi khám bác sĩ không? Có gì cho mình biết thông tin để mình còn chuẩn bị tinh thần. Cám ơn chị nhé. Chúc sức khỏe
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Lần trước mình cũng bị như vậy đó. BÌnh thường chu kỳ của mình rất đều đặn, chưa bao giờ sai 1 ngày nào cả. Tự dưng có 1 lần mình mới bị QKD xong 2 tuần sau lại bị tiếp. Bị khỏang 1 ngày sau thì có kèm theo đau bụng. Mình lo lắng quá đi khám thì phát hiện trong tử cung có 1 túi giống túi ối, cho thử que thì lên 2 vạch, bác sỹ kết luận thai lưu :Sad:. Đến bây giờ mình vẫn không hiểu sao mình có thai mà vẫn bị QKD. Đúng là chẳng hiểu nổi.
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Lần trước mình cũng bị như vậy đó. BÌnh thường chu kỳ của mình rất đều đặn, chưa bao giờ sai 1 ngày nào cả. Tự dưng có 1 lần mình mới bị QKD xong 2 tuần sau lại bị tiếp. Bị khỏang 1 ngày sau thì có kèm theo đau bụng. Mình lo lắng quá đi khám thì phát hiện trong tử cung có 1 túi giống túi ối, cho thử que thì lên 2 vạch, bác sỹ kết luận thai lưu :Sad:. Đến bây giờ mình vẫn không hiểu sao mình có thai mà vẫn bị QKD. Đúng là chẳng hiểu nổi.
    Chứng tỏ nội tiết tố thì quá tốt. Nhưng niêm mạc tử cung lại có vấn đề rồi đấy. Cho nên phôi thai không tự làm tổ trong buồng tử cung được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,043 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Chứng tỏ nội tiết tố thì quá tốt. Nhưng niêm mạc tử cung lại có vấn đề rồi đấy. Cho nên phôi thai không tự làm tổ trong buồng tử cung được.
    Chị ơi, chị cho em hỏi vậy trường hợp của em thì sau này muốn mang thai an toàn thì cần phải dùng biện pháp gì ạ? Trước mắt để chuẩn bị cho việc mang thai thì em cần phải uống thuốc hay chữa trị như thế nào ạ? Em cảm ơn nhiều! :Rose:
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoNgo Xem bài viết
    Chị ơi, chị cho em hỏi vậy trường hợp của em thì sau này muốn mang thai an toàn thì cần phải dùng biện pháp gì ạ? Trước mắt để chuẩn bị cho việc mang thai thì em cần phải uống thuốc hay chữa trị như thế nào ạ? Em cảm ơn nhiều! :Rose:
    Kể từ hôm nay để phôi thai làm tổ an toàn trong buồng tử cung thì em phải dùng phương thang. Mà chủ vị có tác dụng: Kháng khuẩn, tiêu viêm nhiễm, mật độ lòng tử cung phải đồng nhất và môi trường lòng tử cung phải cân bằng. Cũng như chuẩn bị mảnh đất trước khi gieo mầm bạn ạ.
    Nếu có huyết trắng thì cũng phải chữa ngay nhé. Vì huyết trắng làm mất cân bằng buồng tử cung là cho phôi thai bị chết lưu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Em cũng bị ra máu vào ngày 17 của CK, sáng ngày 18 của CK thì thấy ra cục cục máu đen, xong đến chiều là hết và 2 ngày sau đó chỉ hơi hồng hồng ở bvs thôi. Có ai biết đó là nguyên nhân gì không ạ, tháng này em có đi chụp TCVT về, vậy tính ra đến ngày hôm nay em "bị" 3 lần rồi :Sick::Sick:
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nem chua Xem bài viết
    Em cũng bị ra máu vào ngày 17 của CK, sáng ngày 18 của CK thì thấy ra cục cục máu đen, xong đến chiều là hết và 2 ngày sau đó chỉ hơi hồng hồng ở bvs thôi. Có ai biết đó là nguyên nhân gì không ạ, tháng này em có đi chụp TCVT về, vậy tính ra đến ngày hôm nay em "bị" 3 lần rồi :Sick::Sick:
    Đây là hiện tượng Rong kinh. Chỉ chuẩn đón qua triệu chứng, Nhưng mà nguyên nhân do đâu thì còn xem xét đã .Nhưng vừa rồi bạn đã chụp TCVT kết quả như thế nào ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xã hội dạy con nói dối?

Các mẹ ơi, hai vợ chồng em có mỗi thằng ku, lúc nào cũng tâm niệm dạy dỗ con điều hay lẽ phải, lo...

• Ra máu giữa kỳ kinh

Em dùng thuốc tránh thai hàng tháng loại 21+7 Rigevidon nhưng hôm nay em chưa đến kỳ kinh mà lại có hiện tượng ra máu kinh, ko nhiều nhưng em thấy ko yên tâm. Em bị một lần cách đây vài tháng sau khi hai vợ chồng yêu nhau xong em bị ra máu một ít rồi hết. Thế là em bị làm sao các chị nhỉ. Em định...

• Mẹ buồn 1V nên đang tự kỷ một mình

Mẹ viết bài này vì vô mấy nhà mà thấy mọi người có vẻ cũng đang lo lắng nên k thấy để ý đến bài...

• Các mẹ sẽ hạnh phúc hơn khi sanh con gái :)

Em đọc được bài báo này, các mẹ có thấy đúng không nhỉ? trong khi em thấy nhà em mẹ em đẻ 2 đứa con...

• Ra chất nhầy màu nâu kèm máu giữa kỳ kinh

Chào các chị, Tình hình là khổ quá chả biết tâm sự với ai đành mạo muội lên đây post bài với hy vọng tìm được chị nào biết thì giúp e với ạ :( Trước đây vùng kín của e có mùi tanh và có cảm giác như dịch lên men, thấy bất thường em đi khám ở 1 phòng khám tư, nghe nói chỗ này cũng nổi tiếng...

• 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Đây là hiện tượng Rong kinh. Chỉ chuẩn đón qua triệu chứng, Nhưng mà nguyên nhân do đâu thì còn xem xét đã .Nhưng vừa rồi bạn đã chụp TCVT kết quả như thế nào ?
    Kết quả là 2voi trứng thông chị ạ.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8