Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Giúp em với, ra máu giữa kỳ kinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 92.6K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 19,067 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi personality Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi với. Em mới bị đèn đỏ 16 ngày trước mà hôm qua lại có hiện tượng chảy máu. Em có đi khám, bác sĩ bảo là hiện tượng trứng rụng. Nhưng em bi ra nhiều lắm. Các mẹ nào có kinh nghiệm gì chỉ bảo em với. Em hơi hoang mang. Cám ơn mọi người nhiều
    Với TH của e thì đây là việc ra máu thời kỳ trứng rụng. Nếu máu ra ít và nhanh thì kô cần chữa trị gì, còn nếu máu ra nhiều, có thể uống thuốc cầm máu với liều lượng thích hợp.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em bị 3 ngày liền, giống hệt như những ngày QKD vậy. Bác sĩ bảo bọn em QH vào đúng lúc trứng rụng lên ra máu nhiều hơn bình thường. Bây giờ em cũng đỡ rồi. Mong là tháng này đậu quả. Em mong lắm. Cám ơn chị nhiều nhé

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị ra máu vào ngày thứ 16 VK, mà cũng ra khá nhiều, chỉ ít hơn QKD một chút thôi. Hôm qua đi khám bác sỹ bảo là chảy máu do phóng noãn, nhưng mình vẫn lo vì chưa bao giờ bị như thế. Càng mong em bé thì tình hình của mình lại càng bi đát, chán quá cơ

• 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTRR Xem bài viết
    Mình cũng bị ra máu vào ngày thứ 16 VK, mà cũng ra khá nhiều, chỉ ít hơn QKD một chút thôi. Hôm qua đi khám bác sỹ bảo là chảy máu do phóng noãn, nhưng mình vẫn lo vì chưa bao giờ bị như thế. Càng mong em bé thì tình hình của mình lại càng bi đát, chán quá cơ
    ------------

Các mẹ ới! em bị QKD hôm 27.7 và hết vào ngày 31.7 nhưng hôm qua 4.7 và hôm nay em có ra một chút máu mầu sậm... liệu có phải em rụng trứng hay là bị làm sao vậy các Mẹ vì nếu rụng trứng thì chắc chưa đến ngày... mà bị QKD thì chưa đến... Các Mẹ cho em xin lời khuyên nhé.

• 19,067 Bài viết

• 4,540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnhung Xem bài viết
    ------------

Các mẹ ới! em bị QKD hôm 27.7 và hết vào ngày 31.7 nhưng hôm qua 4.7 và hôm nay em có ra một chút máu mầu sậm... liệu có phải em rụng trứng hay là bị làm sao vậy các Mẹ vì nếu rụng trứng thì chắc chưa đến ngày... mà bị QKD thì chưa đến... Các Mẹ cho em xin lời khuyên nhé.
    Có khả năng bị rong kinh thôi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• pen
    • 6 năm
    • 257 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình cũng bị ra một chút máu vào khoảng 3 ngày ( mỗi ngày có 1 chút thôi màu nâu) vào ngày thứ 20 của chu kỳ, rồi từ hôm ấy tới giờ đã là hơn 40 ngày mà chưa thấy kinh.Đi khám cách đây 10 ngày thi NM 6,6, trứng 10mm chẳng hi vọng gì cả. Mong mãi đến ngày KQD thử đi xét nghiệm nội tiết xem thế nào. Mình thấy nhiều mẹ nội tiết rối loạn do kinh nguyệt không đều có khi mình cũng bị như vậy quá, buồn ơi là buồn.

• 1,293 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Gửi cả nhà cùng tham khảo.

http://www.ykhoanet.com/yhocphothong.../031222052.htm
    Chảy máu ngoài kỳ kinh

Phụ nữ thường chỉ quen với sự ra máu hằng tháng, gọi là kinh nguyệt, mà bản chất là sự bong lớp nội mạc tử cung do ảnh hưởng của hoóc môn. Do vậy, khi thấy máu ra ngoài kỳ kinh thường rất lo sợ. Tuy nhiên, hầu hết các hiện tượng bất thường này lại là do bệnh lý lành tính.

Khi nào bị coi là ra máu bất thường?
    Ra máu không bình thường có thể bao gồm những hiện tượng như ra máu ít giữa hai kỳ kinh - thường nhận thấy sau khi đi tiểu và thấy máu thấm trên giấy vệ sinh, hoặc ra máu nhiều khi hành kinh đến mức băng vệ sinh ướt sũng ngay giờ đầu mà lẽ ra có thể vài giờ. Mọi trường hợp ra máu âm đạo kéo dài hàng tuần cũng bị coi là bất thường.
    Có nên lo lắng khi thấy máu ra khác thường không?
    Còn phụ thuộc nhiều vào tuổi và các điều kiện khác. Nếu ở tuổi tiền mãn kinh thì ra máu giữa kỳ kinh nhẹ trong vài ngày trước khi thấy kinh là thông thường và không đáng lo. Nếu đang bắt đầu dùng viên thuốc tránh thai cũng có thể ra máu bất chợt trong vài tháng đầu dùng thuốc. Nếu đã ở tuổi mãn kinh hoặc sau mãn kinh và đang điều trị đều đặn bằng hoóc môn liệu pháp thay thế (nghĩa là uống oestrogen hằng ngày cộng với progestin uống trong 10-12 ngày mỗi tháng) thì có thể bị chảy máu do ngừng thuốc giống như ra kinh trong vài ngày. Nếu bị ra máu không giống như hiện tượng “ra máu do ngừng thuốc” thì cần hỏi ý kiến bác sĩ. Con gái chưa đến tuổi dậy thì mà bị ra máu bất thường thì rất cần quan tâm. Trẻ sơ sinh gái có thể thấy ra máu âm đạo trong vài ngày không đáng ngại (do ảnh hưởng của hoóc môn từ mẹ truyền sang), nhưng nếu kéo dài cũng phải hỏi ý kiến bác sĩ. Nói chung, nếu phụ nữ thấy ra máu khác thường đều cần đi khám.
    Có nên lo ngại khi đã bị cắt tử cung mà vẫn ra máu?
    Có. Khi đã bị cắt tử cung toàn phần mà vẫn ra máu thì nhiều khả năng là bệnh lý ở âm đạo, cần được bác sĩ phụ khoa khám. Một số trường hợp cắt tử cung không hoàn toàn, còn để lại cổ tử cung nên có thể ra máu từ cổ tử cung hay âm đạo.
    Ra máu khác thường ngoài kỳ kinh có phải là bị ung thư không?
    Hầu hết các trường hợp ra máu âm đạo ngoài kỳ kinh là do bệnh lý lành tính. Ở những phụ nữ tiền mãn kinh, ra máu ngoài kỳ kinh thường do sự dao dộng của hoóc môn chứ không phải do ung thư. Ở những phụ nữ có tuổi, đặc biệt là phụ nữ đã mãn kinh, ra máu âm đạo có thể do ung thư phụ khoa, nhưng cũng có thể do bệnh lành tính. Một số phụ nữ có yếu tố nguy cơ phát triển ung thư tử cung, cổ tử cung hoặc âm đạo, cho nên cần được bác sĩ khám xem có những yếu tố nguy cơ này không.
    Bệnh phụ khoa nào hay gây ra chảy máu âm đạo?
    Ra máu âm đạo có thể là triệu chứng của một số bệnh phụ khoa sau:
    - Rối loạn kinh nguyệt
    - Nồng độ hoóc môn dao động
    - Viêm âm đạo (một bệnh nhiễm khuẩn và có thể chữa trị được),
    - Giãn tĩnh mạch âm hộ (tĩnh mạch giãn và có thể bị trầy xát),
    - Khối u, polip hay u xơ âm đạo, cổ tử cung, tử cung hay vòi trứng
    - Bệnh lộn cổ tử cung, một bệnh hay gặp ở phụ nữ trẻ, nhất là phụ nữ dùng viên thuốc tránh thai, mô cổ tử cung trở nên dễ bị trợt, thường hay chảy máu sau khi giao hợp
    - Ung thư tử cung, cổ tử cung, âm đạo hay âm hộ
    - Một số bệnh lây qua đường tình dục như chlamydia, lậu hay sùi sinh dục
    - Thương tích ở âm đạo do chấn thương hay do lạm dụng tình dục, khi mới có thai hoặc có thai ngoài tử cung
    - Biến chứng thai nghén như thai chết lưu
    Khi ra máu âm đạo khác thường, nên làm gì?
    Nếu đang ở độ tuổi hoạt động tình dục hay đã ngoài 18 tuổi, nên được thăm khám tiểu khung và làm phiến đồ tế bào cổ tử cung mỗi năm một lần. Tuy nhiên, nếu từng có kết quả phiến đồ bình thường trong 3 năm liên tiếp thì có thể làm thăm dò này thưa hơn. Khi ra máu âm đạo khác thường, cần báo cho bác sĩ biết. Không nên quá lo lắng vì trong hầu hết trường hợp là lành tính. Tuy nhiên có 2 trường hợp cần gặp bác sĩ ngay: trong 1 giờ đã thấm đẫm băng vệ sinh hay đang có thai mà ra máu. Khi dùng viên thuốc tránh thai hay đang điều trị bằng liệu pháp hoóc môn thay thế cần theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ.
    BS Đào Xuân Dũng, Khoa học và Đời sống

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, kỳ kinh trước của em là 2/8 hết vào 5/8, nhưng mà hôm qua và hôm nay em lại thấy ra 1 chút ít chất nhầy có màu hơi nâu (giống như là lúc vừa bị hoặc sắp hết hẳn ấy ạ) :Sad:.
    Bình thường thì chu kỳ em khoảng 30-33 ngày và cũng tương đối đều, nên nếu đến ngày thì sớm quá hicz. Em cũng không thấy ngứa hay gì cả, bụng hơi căng thôi vì dù sao cũng sang cuối kỳ rùi. Em ko có xxx gì hết ạ.
    Có chị nào bị như thế chưa ạ, có phải là em bị gì không ạ? Không hiểu có phải viêm nhiễm gì không? Có điều là thỉnh thoảng kỳ kinh em bị ảnh hưởng vì thời tiết, nhưng mà bị như thế này thì chưa bao giờ cả.
    Các chị ơi, giúp em nhé! Em lo lắm.

• 866 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mẹ Uyên My ơi, Mẹ 81 ơi, cho mình hỏi chút
    Kinh trước mình là 6.8. Ngày 15.8 siêu âm thấy có 2 nang 15, 13. Ngày 19.8 siêu âm lại 2 nang này đã biến, chỉ còn nang noãn nhỏ, không có dịch cùng đồ. Không kịp IUI, ngày 20.8 xxx. Ngày 27.8 ra khoảng 5-6 giọt máu nâu đen, không đau bụng mấy, chỉ chút xíu lúc đầu.

Như vậy có sao không? Bị viêm hay là bị động thai? Kinh mình thường 35 ngày lận. Mình lo quá. Đang mong có kinh sớm để canh lại, ai dè như vầy.

• 89 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào cả nhà thân mến,
    Mình cũng đang bị hiện tượng chưa bao giờ bị từ trước đến giừ là chảy máu giữa chu kỳ kinh (ngày thứ 14). Lo lắng quá chẳng biết hỏi ai, trong khi đó lại đang mong mỏi chuyện con cái hơn 1 năm nay rùi. Các chị đã từng có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình với, có phải là đáng lo ngại lắm không???:Worried: