CHUẨN BỊ MANG THAI

Giai đoạn hoàng thể ngắn :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với, em chu kỳ khá đều 30 ngày và ngày rụng trứng là ngày thứ 19, chỉ 11 ngày sau là em đã QKD lại. Em đọc thấy thường thì giai đoạn hoàng thể là 14 ngày, em canh nhiều tháng rồi mà vẫn chưa có baby. Bác nào biết thì trả lời em với giai đoạn hoàng thế thì có ảnh hưởng gì không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 983 Bài viết

• 1,531 Được cảm ơn

Mình thì ngược lại bạn này,mình theo dõi có tháng mình tới tận 17 ngày mới QKD. Hay là do nội tiết nhỉ? Nhưng nội tiết mình bình thường mà. Hay do tâm lý nên chậm kinh?

Thích ngắm giai đẹp, nhất là giai do mình tạo ra
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới theo dõi khoảng 4 tháng gần đây mới thấy như thế chứ trước thì không biết thế nào. Mình đọc thì thấy là yếu tố tâm lý chỉ ảnh hưởng đến giai đoạn đầu thôi còn sau khi rụng trứng thì không bị ảnh hưởng bởi tâm lý. Mình lấy chồng cũng được 9 tháng rồi, cũng đi xét nghiệm nội tiết tố rồi còn chụp cả X quang rồi nữa chứ, mọi thứ bình thường mà vẫn chẳng thấy 2V gì cả, không biết do cái gì nữa
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ gatau-162 có ở HN không? Lần trước mình kháym BS Thu ở Phòng Khám của cô Tân Sinh, cũng nói có thể mình bị hoàng thể ngắn do mình hay bị ra máu nâu trước khi ra máu đỏ trong 3 tháng liền tù tì, hic. Nhưng hiện đó chỉ xuất hiện sau khi mình uống thuốc do cô chồng mình kê cho. BS Thu kê cho uống 10 viên duphaston sau rụng egg, sau đó kinh nguyệt mình trở lại bình thường. Mình tìm hiểu thì thuốc duphaston là thuốc nội tiết bổ sung progesteron, hiện tượng hoàng thể ngắn có thể do thiếu hụt progesteron. Các BS sẽ kê thuốc bổ sung, mẹ gatau cứ yên tâm. Ah, mình cũng cưới được 10 tháng rồi. Kinh nguyệt mình cũng ko được đều như bạn, tầm từ 30-36 ngày lận. Mình đang định đi khám ông Lang đen ở Chèm, thấy rất nhiều mẹ trong topic uống đã có bé, mẹ gatau tìm hiểu thử xem nhé. Chúc chúng mình sớm có tin vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng ở Hà Nội, mình đi làm các xét nghiệm ở Bệnh viện ĐH Y í. Bác sỹ Hùng cho mình uống thuốc kích trứng trong 5 ngày sau đó uống tiếp 5 ngày thuốc progynova và mỗi ngày uống 1 viên enat. Mình không đi soi trứng mà có thử que rụng trứng và theo dõi nhiệt độ ở nhà, không biết tháng nay có làm nên cơm cháo gì không, hihi. Mẹ Thumb đi khám ông lang thế nào rồi bảo mình với nhé. Cố lên vì con yêu của chúng ta :Rose::Rose::Rose:
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatau_162 Xem bài viết
    Mình cũng ở Hà Nội, mình đi làm các xét nghiệm ở Bệnh viện ĐH Y í. Bác sỹ Hùng cho mình uống thuốc kích trứng trong 5 ngày sau đó uống tiếp 5 ngày thuốc progynova và mỗi ngày uống 1 viên enat. Mình không đi soi trứng mà có thử que rụng trứng và theo dõi nhiệt độ ở nhà, không biết tháng nay có làm nên cơm cháo gì không, hihi. Mẹ Thumb đi khám ông lang thế nào rồi bảo mình với nhé. Cố lên vì con yêu của chúng ta :Rose::Rose::Rose:
    Mình đi khám ông lang đấy rùi, đi vào đúng hum mưa to, gió lớn, hic. Ông lang bẩu là mạch của mình "trầm",, không phải mạch "thạch", nói theo ngôn ngữ tây y là nội tiết kém và kê cho mình 03 đơn thuốc để uống. Mình chưa dám uống mà đi khám bs tây y theo giới thiệu của bạn chồng mình (ac ấy lấy nhau gần 03 năm mí có bé nhờ ông bs nè), mình đến và bs có cho đi xét nghiệm tổng thể. VC mình đến 42 Nghĩa Dũng xét nghiệm, mình có yêu cầu xét nghiệm thêm beta HCG thì phát hiện ra có thai, hic, nhưng chỉ số của mình rất thấp (có 22,87 thui), 02 ngày sau đi xét nghiệm lại cũng chỉ được 30,8. Hum ni, 5 ngày sau khi xét nghiệm được 30,8, mình bị đau bụng và ra máu nâu, :Crying:, không bít có ju được con yêu ko, mình đang khóc tu tu ở nhà,lên diễn đàn chia sẻ cùng chị em. Trong mí ngày vừa rùi, mình cũng đi lại nhìu, hic, chứ ko nghỉ ngơi, huhu, bi jo mình ân hận lắm. Mình bắt đầu nghĩ là "hoàng thể sớm" có thể là một trong những ng nhân khó khăn thật. Có lẽ ko chủ quan được, tình hình bạn thế nào. Bạn cứ suy nghĩ jua đông y và tây y đi, chắc mình sẽ theo tây y trước. Có j báo tin ngay nhé, :Kiss:
    • 310 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thumb Xem bài viết
    Mình đi khám ông lang đấy rùi, đi vào đúng hum mưa to, gió lớn, hic. Ông lang bẩu là mạch của mình "trầm",, không phải mạch "thạch", nói theo ngôn ngữ tây y là nội tiết kém và kê cho mình 03 đơn thuốc để uống. Mình chưa dám uống mà đi khám bs tây y theo giới thiệu của bạn chồng mình (ac ấy lấy nhau gần 03 năm mí có bé nhờ ông bs nè), mình đến và bs có cho đi xét nghiệm tổng thể. VC mình đến 42 Nghĩa Dũng xét nghiệm, mình có yêu cầu xét nghiệm thêm beta HCG thì phát hiện ra có thai, hic, nhưng chỉ số của mình rất thấp (có 22,87 thui), 02 ngày sau đi xét nghiệm lại cũng chỉ được 30,8. Hum ni, 5 ngày sau khi xét nghiệm được 30,8, mình bị đau bụng và ra máu nâu, :Crying:, không bít có ju được con yêu ko, mình đang khóc tu tu ở nhà,lên diễn đàn chia sẻ cùng chị em. Trong mí ngày vừa rùi, mình cũng đi lại nhìu, hic, chứ ko nghỉ ngơi, huhu, bi jo mình ân hận lắm. Mình bắt đầu nghĩ là "hoàng thể sớm" có thể là một trong những ng nhân khó khăn thật. Có lẽ ko chủ quan được, tình hình bạn thế nào. Bạn cứ suy nghĩ jua đông y và tây y đi, chắc mình sẽ theo tây y trước. Có j báo tin ngay nhé, :Kiss:
    Thế bạn đã đi khám BS chưa? vì nếu ra máu thì khám ngay đi để mà có hướng dưỡngthai chứ để lâu k tốt đâu, mong mọi sự bình an nhé.
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcopkhi Xem bài viết
    Thế bạn đã đi khám BS chưa? vì nếu ra máu thì khám ngay đi để mà có hướng dưỡngthai chứ để lâu k tốt đâu, mong mọi sự bình an nhé.
    :Angel:, mẹ cháu cảm ơn giadinhcopkhi nha, tình hình là mẹ cháu sảy tự nhiên rồi, ko thể cứu vãn được nữa. Mẹ cháu bị ra máu đỏ rồi, cũng vừa có kết quả HCG, còn có 0,1 thoai, :Crying:, mẹ cháu ko dám khóc nữa vì sợ ông bà nội ngoại buồn, mẹ cháu mong con 10 tháng rồi, cứ tưởng ngày vui đã đến......:Sad:. Lại củng cố tinh thầnh chiến đấu típ tháng sau.
    • 310 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

thật sự mình buồn khi nghe tin này vì mình cũng đã 1 lần như thế, thế thì vẫn phải đi SA lại xem có ra hết chưa, đề phòng sót nhau đó, rồi còn nghỉ ngơi và tẩm bổ lại nữa đó, thương :Kiss:

Bé yêu là món quà mà Người đã ban tặng cho cuộc đời của Ba Mẹ, bình an con nhé !

Ba mẹ yêu con !
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcopkhi Xem bài viết
    thật sự mình buồn khi nghe tin này vì mình cũng đã 1 lần như thế, thế thì vẫn phải đi SA lại xem có ra hết chưa, đề phòng sót nhau đó, rồi còn nghỉ ngơi và tẩm bổ lại nữa đó, thương :Kiss:
    Mẹ cháu cảm ơn giadinhcopkhi nha, thế bạn đã đi khám ở đâu chưa? chìu nay mẹ cháu đi khám đây. Ủn mông để chúng mình mau về đích,
    • 158 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Giai đoạn hoàng thể là thế nào hả các mẹ? Em chưa hiểu lắm! Ngày CK của em là 11/09 - ngày 23/09 em đi làm IUI. Đến giờ chưa được 2 tuần nhưng sáng nay em đi khám vì táo bón quá ( chắc do uống thuốc sắt ) thì được kết quả như sau:
    Nm 13.3mm
    Hoàng thể 17.8mm

Em được bác sĩ nói là rất có khả năng là có thai nhưng vì sớm nên chưa về tổ...chả dám hỏi nhiều..mẹ nào thông thái chỉ em với nhé.....thanks các mẹ nhìu nhìu ạ
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi litter_angel Xem bài viết
    Giai đoạn hoàng thể là thế nào hả các mẹ? Em chưa hiểu lắm! Ngày CK của em là 11/09 - ngày 23/09 em đi làm IUI. Đến giờ chưa được 2 tuần nhưng sáng nay em đi khám vì táo bón quá ( chắc do uống thuốc sắt ) thì được kết quả như sau:
    Nm 13.3mm
    Hoàng thể 17.8mm
    Em được bác sĩ nói là rất có khả năng là có thai nhưng vì sớm nên chưa về tổ...chả dám hỏi nhiều..mẹ nào thông thái chỉ em với nhé.....thanks các mẹ nhìu nhìu ạ

Ban ui, mình cũng ko rõ vấn đề nè lém, nhưng hoàng thể 17.8mm là nang hoàng thể thì fai. 14 ngày kể từ ngày dự kiến rụng egg, mình đi siêu âm cũng thấy có "01 vùng âm thưa 23x16mm" và được tinh2000 (đang tư vấn cho mục siêu âm egg nhé) trả lời đó là nang hoàng thể và cũng dự đoán mình đậu thai. Mình đi xét nghiệm beta HCG thì có thật nhưng bị sảy sớm rùi, hic. Bạn có thể đi thử máu để xem Beta là bao nhiu nhé. Chúc bạn may mắn.:Rose::Rose::Rose:
    • 158 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Ban ui, mình cũng ko rõ vấn đề nè lém, nhưng hoàng thể 17.8mm là nang hoàng thể thì fai. 14 ngày kể từ ngày dự kiến rụng egg, mình đi siêu âm cũng thấy có "01 vùng âm thưa 23x16mm" và được tinh2000 (đang tư vấn cho mục siêu âm egg nhé) trả lời đó là nang hoàng thể và cũng dự đoán mình đậu thai. Mình đi xét nghiệm beta HCG thì có thật nhưng bị sảy sớm rùi, hic. Bạn có thể đi thử máu để xem Beta là bao nhiu nhé. Chúc bạn may mắn.:Rose::Rose::Rose:
    Bạn đi khám ở đâu mà kỹ vậy bạn? Mình ở HN, khám ở BV phụ sản HN của bs Minh Khai. Chị ý bận lắm nên chả thấy giải thích nhiều. Mình cũng chả dám thắc mắc. Chỉ hiểu sơ sơ là nang hoàng thể là do trứng phóng noãn ra, nhưng như vậy là đã được thụ thai chưa bạn nhỉ..mình cũng có tiền sử sảy thai sớm...nên hơi lo và hoang mang. Du sao cũng cảm ơn bạn nhìu...
    • 762 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

:Angel:, mẹ cháu cảm ơn giadinhcopkhi nha, tình hình là mẹ cháu sảy tự nhiên rồi, ko thể cứu vãn được nữa. Mẹ cháu bị ra máu đỏ rồi, cũng vừa có kết quả HCG, còn có 0,1 thoai, :Crying:, mẹ cháu ko dám khóc nữa vì sợ ông bà nội ngoại buồn, mẹ cháu mong con 10 tháng rồi, cứ tưởng ngày vui đã đến......:Sad:. Lại củng cố tinh thầnh chiến đấu típ tháng sau.
    bạn ơi cho mình hỏi chút : bạn bị ra máu nâu, sau đó 1 ngày bạn có ra máu đỏ và hành kinh như bình thường ko ? Mình bị như vậy 2 lần rồi, tháng vừa rồi và cách đây 2 tháng. Mình cũng thả bầu đã 4 tháng rồi, nhưng chưa thấy gì khả quan cả.
    • 158 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

các mẹ ui..em cứ lên hỏi han về cái hoàng thể ... Thứ 5 này mới tròn 2 tuần em làm IUI. Nhưng hnay em đã đánh liều thử trước thì thấy 2v ạ...nhưng vẫn chưa tin vào sự thật...bé iu sắp về bên em rùi đúng không ạ các mẹ...
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi chút : bạn bị ra máu nâu, sau đó 1 ngày bạn có ra máu đỏ và hành kinh như bình thường ko ? Mình bị như vậy 2 lần rồi, tháng vừa rồi và cách đây 2 tháng. Mình cũng thả bầu đã 4 tháng rồi, nhưng chưa thấy gì khả quan cả.
    Mình thử HCG thì mí bít có bé. Mình có đặt thuốc nội tiết nhưng được gần 1 tuần thì bị đau bụng, ra máu nâu vào đêm hum trước và chìu hum sau thì ra máu đỏ. Nếu thử vạch 2 lên mờ hoặc quá 14 ngày từ ngày rụng egg dự kiến mà chưa thấy kinh bạn có thể xét nghiệm máu định lượng beta HCG là chính xác nhất. Trên 25 được coi là dương tính với có thai nhé.
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi litter_angel Xem bài viết
    các mẹ ui..em cứ lên hỏi han về cái hoàng thể ... Thứ 5 này mới tròn 2 tuần em làm IUI. Nhưng hnay em đã đánh liều thử trước thì thấy 2v ạ...nhưng vẫn chưa tin vào sự thật...bé iu sắp về bên em rùi đúng không ạ các mẹ...
    Hi, thế thì có lẽ mẹ cháu có tin vui rùi nhé, mẹ cháu đi thử beta HCG đi cho yên tâm, :Rose::Rose::Rose::Applause:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đợi mấy hôm mà chẳng thấy mẹ nào vào trả lời gì cả, tưởng mọi người quên lun mình rồi. Mẹ thumb cố lên nhé, nếu đã có thai như thế thì lần sau dễ dính lắm đấy nên mẹ đừng lo nhé, chúc mừng mẹ litter_angel 2v như thế là chắc rồi đó. Mình thì cũng đang chờ kết quả hôm nay là ngày thứ 11 sau RT rồi mà mình không dám thử que, sợ cái cảm giác nhìn thấy 1v lắm. Mình tháng này do uống thuốc kích trứng nên trứng của mình rụng sớm hơn mọi tháng, mình đợi đến ngày QKD xem thế nào. Thế các mẹ có thấy có dấu hiệu gì không? mình chắc không khả quan vì thấy có nhiều dấu hiệu như chuẩn bị đến ngày rồi ý, buồn buồn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gatau_162; 06/10/2010 vào lúc 04:40 PM.
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatau_162 Xem bài viết
    Mình đợi mấy hôm mà chẳng thấy mẹ nào vào trả lời gì cả, tưởng mọi người quên lun mình rồi. Mẹ thumb cố lên nhé, nếu đã có thai như thế thì lần sau dễ dính lắm đấy nên mẹ đừng lo nhé, chúc mừng mẹ litter_angel 2v như thế là chắc rồi đó. Mình thì cũng đang chờ kết quả hôm nay là ngày thứ 11 sau RT rồi mà mình không dám thử que, sợ cái cảm giác nhìn thấy 1v lắm. Mình tháng này do uống thuốc kích trứng nên trứng của mình rụng sớm hơn mọi tháng, mình đợi đến ngày QKD xem thế nào. Thế các mẹ có thấy có dấu hiệu gì không? mình chắc không khả quan vì thấy có nhiều dấu hiệu như chuẩn bị đến ngày rồi ý, buồn buồn
    Mẹ cháu ui, các dấu hiệu có bầu và chuẩn bị QKD là jong nhau nhé, cứ chờ đợi và hy vọng nhé. Chúc mẹ gatau-162 may mắn nhé, :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ cháu ui, các dấu hiệu có bầu và chuẩn bị QKD là jong nhau nhé, cứ chờ đợi và hy vọng nhé. Chúc mẹ gatau-162 may mắn nhé, :Rose::Rose::Rose:
    Huhu mẹ nó ơi, sáng nay đo nhiệt độ thấy nó hạ xuống mốc của pha 1 rồi vậy là em QKD sắp đến thăm mình rồi. Khi nào em nó đến mình phải học tập mẹ nó đi khám xét rồi uống thuốc thôi chứ cứ để thế này thì đến bao h mới có tin vui đây, khi nào mẹ đi khám thì rủ mình cùng đi với nhé, cùng cố nhé :Kiss::Kiss::Kiss:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2