• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

CHUẨN BỊ MANG THAI

Em chậm kinh 13 ngày đi siêu âm được chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi em là thành viên mới tham gia diễn đàn, em có thắc mắc có chị nào biết giai đáp giúp em với ah.
    Số là em chậm kinh được 13 ngày rồi, tại vì chu kì của em không đều (có tháng đến 39-40 ngày) nên em không dám thử que vì đã hụt mấy lần rồi, hiện tại em thấy chướng bụng và buồn nôn lắm có khi nôn ra sản phẩm luôn các chị ạh, cổ họng cứ nghẹn nghẹn người mỏi mệt rất khó chịu, mấy hôm nay mặt em còn sần hêt cả mụn lên nữa cơ. các chị cho em biết liệu em đã đi SA được chưa ạ, em muốn đi kiểm tra nhưng sợ bị hụt nữa thì buồn lắm.
    Em cảm ơn các chị!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,322 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

Hi.Bạn đi đi chứ sao phải hỏi làm gì nè???? Mình nghĩ 99% là bạn có bầu rùi đó nha ! Chúc mừng nhé !
    • 226 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tul Xem bài viết
    Các chị ơi em là thành viên mới tham gia diễn đàn, em có thắc mắc có chị nào biết giai đáp giúp em với ah.
    Số là em chậm kinh được 13 ngày rồi, tại vì chu kì của em không đều (có tháng đến 39-40 ngày) nên em không dám thử que vì đã hụt mấy lần rồi, hiện tại em thấy chướng bụng và buồn nôn lắm có khi nôn ra sản phẩm luôn các chị ạh, cổ họng cứ nghẹn nghẹn người mỏi mệt rất khó chịu, mấy hôm nay mặt em còn sần hêt cả mụn lên nữa cơ. các chị cho em biết liệu em đã đi SA được chưa ạ, em muốn đi kiểm tra nhưng sợ bị hụt nữa thì buồn lắm.
    Em cảm ơn các chị!
    Mẹ thử que lại, nếu không đc như ý thì siêu âm lun. Mình nghe nói chậm 10 ngày siêu âm đã thấy túi thai trong tử cung. Mẹ cứ đi siêu âm thử đi nhé. Chúc mẹ sớm có tin vui. Siêu âm xong cho e biết tin nha.

Các Mẹ có tâm trạng mong mỏi con thì phải tin rằng, một ngày nào đó đẹp trời sẽ nhìn thấy 2v... chúc mọi người cũng được cảm nhận niềm vui này ...
    • 3,320 Bài viết

• 4,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tul Xem bài viết
    Em cảm ơn các chị!
    Theo mình thì mẹ nên thử que trước, hoặc đi thử beta hcg nhé. Còn muốn biết nguyên nhân tại sao lại nôn thì có thể đi siêu âm. Nôn cũng do nhiều nguyên nhân lắm chứ ko phải là có thai ko đâu.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • 714 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

cứ thử nước tiểu cho chắc rồi nếu 2vạch thì đi siêu âm sau.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic mình cũng hụt 2 lần rùi, giờ cũng đang bị trễ 13 ngày mà chẳng thấy triệu chứng gì hết, cũng chán chẳng buồn thử nữa.
    • 281 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonho1988 Xem bài viết
    hic mình cũng hụt 2 lần rùi, giờ cũng đang bị trễ 13 ngày mà chẳng thấy triệu chứng gì hết, cũng chán chẳng buồn thử nữa.
    Tốt nhất mẹ nó đi thử máu luôn xem thế nào, mẹ nó làm cả nhà sốt ruột thay mẹ nó đấy. mình cũng ước được như mẹ nó mà toàn chậm 2-3 ngày cái em QKĐ lại hỏi thăm thế mới đáng ghét.